ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
Nuch
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

โพสต์ โดย Nuch »

OSK 97 เขียน:เราเสียเปรียบแล้ว คงต้องใจเย็นๆ พยายามติดต่อพูดคุยให้เข้าใจ เงินไม่ใช่น้อย เอาใจช่วยครับ
เห็นด้วยครับ :cry:
maneelekn
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร

Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

โพสต์ โดย maneelekn »

ผมเองก็เคยมีประสพการณ์กับผู้ขายรายนี้ (คุณ viit) ครับ ลองรับฟังกันดูครับ ผมรับถุงมือจิโร่จาก คุณ viit มา ตอนลงแจ้งใน เว็บ ThaiMTB บอกสภาพปกติ พอรับมามีขาดรุ่ย โทรไปแจ้งกลับบอกว่า ให้ไปหาคนเย็บเอาเอง แถมยังแจ้งให้ทราบว่าถ้าอยากได้ของไม่มีตำหนิก็ให้ไปซื้อของใหม่เอาเอง

ยอดเงินแค่สามสี่ร้อยบาท มันไม่มากเท่าไหร แต่มันก็ทำให้ผมรู้จักคุณ viit เพิ่มขึ้น
รูปประจำตัวสมาชิก
NAA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: TREK EMONDA S
ตำแหน่ง: ลพบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย NAA »

แจ้งตำรวจเลยครับหลายรายแล้ว ผมก็โดนมาก่อนคนนี้ ต้องขังคุกอย่างเดียว
serm92002
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant Hardline7400

โพสต์ โดย serm92002 »

ก่อนซื้อขายแนะนำให้ค้น Profile และค้นหาชื่อผู้ขายก่อนครับ เพื่อตรวจสอบซ้ำอีกครัั้งว่าน่าเชื่อถือไหม ผมเคยจะซื้อของพี่ท่านหนึ่งในนี้ ก็ทำแบบที่แนะนำ ผ่านไป 1-2 กระทู้ เกือบจะเชื่อถือแล้ว เปิดต่ออีก กระทู้หลัง เจอคนซื้อบอกว่า ปลอม ของไม่เหมือนที่ส่ง ฯลฯ เลยถอย ไปหาเจ้าใหม่ดีกว่า แต่บางครั้งก็รู้สึกเสียดายนิดๆ ครับ
aum 1993
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0634216155
team: -
Bike: GF Wahoo 08
ตำแหน่ง: เมืองแป้ ครับผม

โพสต์ โดย aum 1993 »

ผมก็เจอมาเหมือนกันครับ จากกระทู้นี้ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=885842
ตอนนั้นผม PM ขอซื้อ SD 8 G ไปน่ะครับ ขอต่อเหลือ 200 แต่ผมเห็นมีคนโพสรับไว้แล้วจึงไม่ได้คิดไรเพราะคิดว่าไม่ทัน แต่พี่แกโทรมาบอกผมว่าผู้ชื่อคนนั้นติดต่อไม่ได้เลยถามผมว่าจะเอาไหมผมเลยตกลงเรียบร้อย โอนให้ตั้งแต่วันที่ 23 มกราคม 57 แล้วยังไม่ได้รับของเลย แต่ผมก็ PM ถามแกจนถึงทุกวันนี้ว่ามันเป็นอย่างไร ล่าสุดพี่แกก็ PM มาบอกว่า " ถ้าคุณจะช่วยถามทางต้นทางได้ก็จะดี เพราะ เคสนั้เคยตามปลายทางเขาหาเจอครับ ลองดูผม ก็งงเหมือนกัน ครับ " ซึ่งผมยังไม่มีเลขพัสดุหรือที่อยู่ชื่อผู้ส่งมาผมยังไม่รู้เลย ผมก็คงต้องรอคอยต่อไปว่าจะเป็นอย่างไร ซึ่งผ่านมา 16 วันแล้ว....
เอ้ บ้านโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-1704858
team: บ้านโป่ง
Bike: KHS&KHS

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง »

โห ....... โจทย์เยอะจัง ผู้ต้องหารายนี้

:shock: :shock: :shock:
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert
Naka
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Pink Hank
Bike: อีแก่สีฃมพู

โพสต์ โดย Naka »

aum 1993 เขียน:ผมก็เจอมาเหมือนกันครับ จากกระทู้นี้ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=885842
ตอนนั้นผม PM ขอซื้อ SD 8 G ไปน่ะครับ ขอต่อเหลือ 200 แต่ผมเห็นมีคนโพสรับไว้แล้วจึงไม่ได้คิดไรเพราะคิดว่าไม่ทัน แต่พี่แกโทรมาบอกผมว่าผู้ชื่อคนนั้นติดต่อไม่ได้เลยถามผมว่าจะเอาไหมผมเลยตกลงเรียบร้อย โอนให้ตั้งแต่วันที่ 23 มกราคม 57 แล้วยังไม่ได้รับของเลย แต่ผมก็ PM ถามแกจนถึงทุกวันนี้ว่ามันเป็นอย่างไร ล่าสุดพี่แกก็ PM มาบอกว่า " ถ้าคุณจะช่วยถามทางต้นทางได้ก็จะดี เพราะ เคสนั้เคยตามปลายทางเขาหาเจอครับ ลองดูผม ก็งงเหมือนกัน ครับ " ซึ่งผมยังไม่มีเลขพัสดุหรือที่อยู่ชื่อผู้ส่งมาผมยังไม่รู้เลย ผมก็คงต้องรอคอยต่อไปว่าจะเป็นอย่างไร ซึ่งผ่านมา 16 วันแล้ว....

เกือบโดนไปแล้วนะเนี่ย ดีที่มาไม่ทัน ไปรอต่อคิว 2 ไว้
โชคดีพี่ที่กลุ่มมีเหลือใช้ แบ่งให้ฟรีๆ ไม่งั้นคง โดนเหมือนพี่หลายๆท่าน
หนูณา (ไม่ใช่หนูพุก ^ ^) ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
สนใจชิ้นไหน PM ได้ตลอดจ้า
VANDA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0843476551
team: ระยอง
Bike: มือสองญี่ปุ่น

โพสต์ โดย VANDA »

แนะนำให้ ให ้จ้าง พวกทวงหนี้ เลย ครับ แล้วยกหนี้ให้ พวกเขาทั้งหมด...เพราะพวกนี้ ก็ จะไปจ้าง คนเมาๆๆ ด้วยค่าหล้า ค่า....อีกนิดหน่อย ....ครับ อยู่ไม่สุข ยิ่งมีหน้า มีที่อยู่ ชัดเจน ไม่นานรู้ เรื่องครับ ...
armingnibong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894630477
team: -
Bike: GT

โพสต์ โดย armingnibong »

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นและกำลังใจที่ให้ (ชีอบัญชี่ีที่โอน นส อัญชลี วณิชชานนท์ ) โปรดระวังกันด้วย
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

โพสต์ โดย artistall »

:? :? ทำแบบนี้ ไปหากินที่อื่นเถอะ,,,,,,,ครับท่าน :roll:
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
idea555d
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0843355224
team: No Team
Bike: Caad Trek Tern

โพสต์ โดย idea555d »

ขอให้ผู้เสียหายได้รับความเป็นธรรมโดยเร็วครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพก็พอ
pee-ra
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย pee-ra »

ผมก็เกือบครับ
ผู้ขายรายนี้ได้ลงขายปากกานี้ 2 รอบแล้ว
รอบแรกผมตกลงซื้อ แต่มีเหตุให้ต้องเลิกการซื้อขาย เนื่องจากการติดต่อกันทาง pm ผู้ขายมีพิรุษโดยผู้ขายถ่ายรูปซองส่งพัสดุใส่เบอร์โทรผิดแต่แจ้งว่าไม่เป็นไร ได้ขีดฆ่าแล้ว และยังโวยวายว่า อยู่ที่นี่นานเครดิดดี ผลสุดท้ายผู้ขาย pm มาบอกยกเลิก

เว้นระยะห่างพอควร จึงมีการนำมาเสนอขายอีกรอบครับ
death1975
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8x-xxx-xxxx
team: Chaos A.D. (1993)
Bike: จักรยานสีขาว
ตำแหน่ง: Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย death1975 »

viit หลายเรื่องครับ

สั่งของผม ผมให้เลขบัญชีไป เห็นผ่่านไปไม่มีการโอน

ผมถามกลับไปใหม่เอาไหมเรื่องของที่ PM. มา เจ้าตัวออนอยู่ไม่ตอบกลับใดๆทั้งสิ้น รู้เลยว่ามันไม่เอา

สรุปมันโตแต่อายุ อย่างอื่นไม่โตตาม ใครซื้อขายระวังด้วยครับ ก่อหลายเรื่อง หลายผู้เสียหาย
solutions
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๙๑ xx๑๑๙๙๙
team: ไม่ผอมซักที
Bike: SEVEN SOLA29s, PIVOT MACH 429SL, KLEIN Quantum Race LAVA, Trek 920 Touring

โพสต์ โดย solutions »

เอ้ บ้านโป่ง เขียน:โห ....... โจทย์เยอะจัง ผู้ต้องหารายนี้

:shock: :shock: :shock:
เดี๋ยวก็มาลงขายอีก
จากprofile มีของขายเยอะมาก เกือบทุกวัน

ต้องทำ dark list ส่วนตัวว่า รายไหน มีปัญหาบ้าง
HUA_HOM
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0618962639

โพสต์ โดย HUA_HOM »

:evil:
วันนี้ทำดี ไม่ต้องกลัวพรุ่งนี้...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”