ขายจานTiagra กล้ามเบรค สับจาน105

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
Paradoxy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขายจานTiagra กล้ามเบรค สับจาน105

โพสต์ โดย Paradoxy »

ก็ตามคำชี้แจงหล่ะครับ
>>>>คหสต. นะครับ กระดานซื้อขายมือสอง ก็แปลตามตัวหนังสือเลยครับ เจตนาคือไม่แสวงหาเรื่อง "กำไรหรือขาดทุน" ทีนี้ก็แล้วแต่ดุลพินิจของแต่ละบุคคล อันไหนที่ไม่ดีก็เตือนกันไป สังคมจักรยานจะได้น่าอยู่ เพราะปัจจุบันก็อยู่ "ยาก" ขึ้นทุกทีแล้ว :D
Suphot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-288-1122
team: โรงเจลำปาง
Bike: Fuji Roubaix - Merida HFS
ติดต่อ:

Re: ขายจานTiagra กล้ามเบรค สับจาน105

โพสต์ โดย Suphot »

รอบหน้า ถ้าผมได้ของมือสองจากเพื่อนสมาชิกในนี้ ต้องทำการบ้านเพิ่ม เก็บรูปกับข้อมูล กับชื่อคนขายไว้ ให้เป็นเครดิตกับเจ้าของเดิมเค้าหน่อย ตอนจะปล่อยต่อ ของซื้อมาแล้ว ก็เป็นของเราครับ จะขายต่อก็ได้ โยนทิ้ง ทำลาย หรือให้ใครก็ได้ แต่เพียงแต่ถ้าซื้อถูก มาเก็บไม่ได้ใช้แล้ว ก็เห็นใจคน q2 q3 อยู่นะ ถ้าระยะเวลาไม่นาน pm ไปแจ้งเจตนา ปล่อยต่อให้ q2 q3 ที่เค้าอาจจะอยากเอาไปใช้ และจำเป็นต้องใช้จริงๆ ก็น่าจะเป็นประโยชน์ต่อสังคมจักรยานนี้มากครับ แต่ไม่ใช้ว่า เอารูปรถมาโพสโชว์ฐานะ ตามความเห็นผมก็ไม่รู้ซินะ แม้เราจะชื่นชมคนดี แต่ไม่รู้จริงๆ ว่าใครเป็นคนดี ก็เลยคิดว่าคนรวยเป็นคนดี แต่ความเห็นนี้ก็ไม่ถูกนะ เพราะคนรวย ในสังคมไทยสมัยนี้ มันหาคนที่สมควรจะยกมือไหว้อย่างสนิทใจ ได้ยากจริงๆ
กินให้พร้อม ซ้อมให้หนัก พักให้เป็น มีวอร์มอัฟ-มีคูลดาวน์
somneg
สมาชิก
สมาชิก
Bike: F. Moser, Chesini

โพสต์ โดย somneg »

flyash เขียน:ถ้ามีรายละเอียดอ้างถึงอีกหน่อยคงไม่โดนปักกระทู้หรอกครับ..

สถาพ : รับมาจากกระทู้นี้ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=846990 เอา service แล้ว พร้อมใช้งาน

เหตุผลที่ขาย : ไม่ได้ใช้ครับ ได้ของใหม่มา เลยอยากขายเพื่อนำเงินไปบริจาคซื้อจอคอมพิวเตอร์ให้กับเด็ก รร........

บางครั้งเสียเวลาพิมพ์รายละเอียดนิดหน่อย ชัดเจน ตรงไปตรงมา เข้าใจได้ง่ายครับ... :mrgreen:

อนุโมทนาบุญด้วยครับ... :D :D
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ทำแบบนี้จะลดการเข้าใจผิดกันได้มาก แถมดูโปร่งใสและน่าเชื่อถือ ถ้าทำแบบนี้ขายราคาแพงกว่าที่ซื้อมา ก็ไม่มีใครว่าแน่นอนครับ...ด้วยความเคารพ
เสือโอ๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-255-668-9
team: ชมรมจักรยานเสืออรัญ
Bike: เสือหมอบสับถังเก่าๆๆ RADAC เสือภูเขา SCHWINN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือโอ๋ »

ผิดเป็นครูถ้าอธิบายตั้งแต่แรกก็คงไม่มีปัญหาอะไร แต่พอจับได้แล้วออกมาอ่างโน้นอ่างนี่ มันดูเหมือนเป็นการแก้ตัวเพราะจะมาบอกว่าโทรมาถามและต่อราคาไม่มีใครรู้ใจใครหลอกครับว่าคิดอะไร ถ้าเราไม่บอกว่าให้ โทรมาต่อจะลดให้เหลือ 2,000หรือถ้าเจอคนไม่ต่อแล้วส่วนต่างละ ยิ่งถ้าพอมีปัญหาแล้วผมมองว่าเป็นการอ่างมากกว่าครับว่าขายได้จะเอาเงินไปซื้อจอคอม ถ้าเรื้องไม่เกิดแล้วจะมีใครรู้ไหมครับว่าคุณจะเอาเงินไปซื้อจอคอแต่ถ้าคุณบอกตั้งแต่แรกว่าจะสมทบเงินเพื่อซื้อคอมให้เด็ก อย่าว่าราคาแค่นี้เลย แพงกว่านี้ผมว่าเพื่อนสมาชิคก็ซื้อครับ เพื่อร่วมทำบุญร่วมกัน รองไปดูหลายๆๆก็ทู้นะครับที่พี่ๆเขาทำกัน ถึงไม่ได้ซื้อก็จะมีพี่ๆน้องๆทั้งหลายร่วมกันและช่วยเหลือกันตลอด
ข้อให้เอาเรื้อนี้เป็นบทเรียนละกันนะครับ
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=968685
รูปประจำตัวสมาชิก
แป๊ะปากน้ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Me , Myself & I
Bike: Trek , folding bike & Ben 10 limited edition

โพสต์ โดย แป๊ะปากน้ำ »

เสือโอ๋ เขียน:ผิดเป็นครูถ้าอธิบายตั้งแต่แรกก็คงไม่มีปัญหาอะไร แต่พอจับได้แล้วออกมาอ่างโน้นอ่างนี่ มันดูเหมือนเป็นการแก้ตัวเพราะจะมาบอกว่าโทรมาถามและต่อราคาไม่มีใครรู้ใจใครหลอกครับว่าคิดอะไร ถ้าเราไม่บอกว่าให้ โทรมาต่อจะลดให้เหลือ 2,000หรือถ้าเจอคนไม่ต่อแล้วส่วนต่างละ ยิ่งถ้าพอมีปัญหาแล้วผมมองว่าเป็นการอ่างมากกว่าครับว่าขายได้จะเอาเงินไปซื้อจอคอม ถ้าเรื้องไม่เกิดแล้วจะมีใครรู้ไหมครับว่าคุณจะเอาเงินไปซื้อจอคอแต่ถ้าคุณบอกตั้งแต่แรกว่าจะสมทบเงินเพื่อซื้อคอมให้เด็ก อย่าว่าราคาแค่นี้เลย แพงกว่านี้ผมว่าเพื่อนสมาชิคก็ซื้อครับ เพื่อร่วมทำบุญร่วมกัน รองไปดูหลายๆๆก็ทู้นะครับที่พี่ๆเขาทำกัน ถึงไม่ได้ซื้อก็จะมีพี่ๆน้องๆทั้งหลายร่วมกันและช่วยเหลือกันตลอด
ข้อให้เอาเรื้อนี้เป็นบทเรียนละกันนะครับ
+10 8-)
nO bICYCLE nO cRY
chalit_lee
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบBainchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chalit_lee »

wAlrusincan เขียน:สรุป เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

จะอธิบายอะไรก็อธิบายมาให้หมดตั้งแต่แรก

มาบอกตอนหลัง จะกลายเป็นแถครับ

บอกตรงๆ ว่า มาอธิบายกันหลังจากโดนจับผิดแล้ว

ผมไม่เชื่อครับ

แต่เอาเถอะ ทำบุญก็ทำบุญ
++1
จักรยานคือมายา แรงขาสิของจริง
Toe334334
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0979994733
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ
ตำแหน่ง: กทม

โพสต์ โดย Toe334334 »

ว่าจะไม่เขียนแล้วนะแต่ต้องอธิบาย ที่ไม่ได้เขียนบอกเพราะผมบริจากจอคอมก่อนหน้านี้ไปหนึ่งเครื่องแล้ว และเงินที่ขายจานได้ตั้งแต่วันแรก1500บาท ก็ไม่ได้คิดว่าจะเอาไปบริจาก ถึงไม่ได้ตั้งกระทู้แต่แรก นี่คือเหตุผลที่ไม่ว่าทำไมไม่ตั้งกระทู้บอกว่าจะเอามาให้น้องตั้งแต่แรก ตอนมืดวันเกิดเรื่องพอได้เงินจากจานมา ก็เรยบอกกับเพื่อนไปอีกว่าจะช่วยอีก เพื่อจะได้มีอะรัยดีๆเข้ามาในชีวิต ตื่นมาอีกวันตอนเช้าก็มีพี่คนหนึ่งเชียนถามมาตอนเช้า ผมเลยเขียนไปว่าจะเอาไปบริจากนั่นคือที่มา พวกคุณบางคนอ่านดีรึยัง คิดในแง่ดีกันบางไหม ที่เขียนว่าผมได้โทรถามผมรึยังว่ามันเป็นไง อ่านดีรึยัง ผมเป็นคนใช้คำพูดไม่เก่งไม่สวย ผมอธิบายไม่เก่ง บางคนว่าแก้ตัว ลองหาสิว่าชิ้นไหนบ้างตั้งแต่ที่ขายมาผมได้กำไรตอบผมกันได้ไหม ไม่จำเป็นต้องเอาชิ้นที่เกิดเรื่อง เอาทุกชิ้นเลยก็ได้ ผมผิดที่เขียนตั้งราคาเกินจริง ผมขอโทษ ต่อไปจะไม่ขายตั้งราคาเกินที่เอามา จะจำไว้เป็นบดเรียน มีอะไรก็เตือนได้ เพราะผมเพิ่งเข้ามา แต่ พวกคุณบางคนเขียนมาใช้คำพูดแบบไม่ให้เกียรกัน คุณรู้จักผมดีแล้วรึ เคยโทรหาผมบางไหม คิดแต่ในแง่ลบ ผมพูดเป็นบางคนนะครับ การให้เกียรกันมันแสดงว่่าคุณนั้นยังมีเกีตร สังคนจะน่าอยู่ถ้าคุณรู้จักให้อภัยกัน แต่ถ้าพวกคุณบางึนคุณคิดว่าไม่น่าให้อภัย ผมไม่สมควรอยู่แล้วก็บอกมาได้นครับ ผมจะไม่ประกาศขายของอีก ,,,,สุดท้ายนะครับผมต้องปล่อยจักรยานอีกคัน เป็นรถเสือหมอบใจแอ้น ocr3 สีดำ ปั่นดีพุ้งมาก เข้าเกียแม่นมาก เพราะบอกกับแฟนจะขาย จะเหลือแคจักรยานแค่สองคัน แต่ผมไม่ขายแล้วครับ แต่จะหัยช่วยทำบุญใครมีจอคอม เก่าหรือใหม่ก็ได้แค่15-17นิ้วขอเป็นจอแบนนะ จะเอามือสองจอแค่พันกว่าบาทก็ได้ เอามาช่วยบริจากน้องแค่สามเครื่อง ผมจะยกคันใจแอนให้ ผมซื้อมา11000บาทเมื่อเดือนที่แล้ว ปั่นดี พุงมาก มาเอาได้เรยครับ เด๋วจะลงกระทุ้ให้ดูครับ ถ่ายใหม่ไม่ได้รถอบู่ลพบุรี ลองอ่านกระทู้ที่ผมซื้อมานะครับเด๋วจะลงให้ดู
Toe334334
สมาชิก
สมาชิก

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=837516 คันนี้นะครับ
paisk8
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4.3 SRAM Force22 Campaqnolo Eurus

ขายจานTiagra กล้ามเบรค สับจาน105

โพสต์ โดย paisk8 »

ถ้า สะดวกยังไง รบกวนขอรูปที่ทำบุญ หรือ ใบเสร็จก็ได้ครับ

พี่ๆน้องๆ... จะได้สบายใจกันทุกคนครับ

อนุโมธนา ด้วยครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
Toe334334
สมาชิก
สมาชิก

รายชื่อของโรงเรียนที่จะไปบริจาคและผู้ประสานงานแต่ละ โรงเรียนคือ
1) รร. บ้านขี้เหล็กโนนจาน อ.ชุมพลบุรี จ.สุรินทร์ จำนวน 5 เครื่อง ผู้ประสานงาน ครูยาใจ สัตย์ฌุชนม์
2) รร. ยะวึก (ผจงราษฎร์วิทยาคาร) อ.ชุมพลบุรี จ.สุรินทร์ จำนวน 5 เครื่อง ผู้ประสานงาน ครูประดับ ยอดดี
3) รร.บ้านโคกปราสาท อ.ประโคนชัย จ.บุรีรัมย์ จำนวน 5 เครื่อง ผู้ประสานงาน นายคำเตียง จุฑาทิพรัตน์ อบต. ตำบลละเวี้ย อำเภอประโคน
4) รร. บ้านหนองหญ้าคา อ.สตึก จ.บุรีรัมย์ จำนวน 5 เครื่อง
5) รร. บ้านโคกหนองไผ่ อ.โนนทัย จ.นครราชสีมา จำนวน 5 .,,,จอคอมผมเป็นมือสองไม่มีใบเสร็จให้ดู ซื้อมาหลายเดือนแล้วครับ ถ้าใครไม่เชื่อก็สละเวลาไปดูเองว่าเค้าเก็บไว้ที่ไหนและถามเค้าเอาว่าอันไหนของผมพอไปถึงแล้วโทรมาถามผมได้ว่าผมชื่ออะไรที่บริจากไปส่วนเรื่องเงินที่ผมจะบริจากไปผมฝากกับเพื่อนไป ถามที่บริษทเองเรยว่ามีไหม เงินที่บริจากมาแบบไหน เพราะผมก็ไม้รู้ว่าเค้ารวมเงินแล้วไปซื้อได้ใบเสร็จมาอย่างไร ถ้าคุณคนไหนไม่สบายใจก็ให้โทรไปถาม หรือก็ไม่ต้องทำบุญกับเค้า เพราะผมก็ไม่รู้อะไรมาก ส่วนรูปถ่ายเด๋วให้เค้าส่งมาครับ เค้าจะไปช่วงมกราคม ชื่อ บริษัทผู้ให้การอุปถัมภ์ ฯ Andovar (Thailand) Limited
www.andovar.com และใครที่ไม่สบายใจก็ให้โทรมาหาผมเลย ไม่ต้องมาเขียนแสดงความคิดเห็นก่อนที่จะคุยกับผม เพราะบางทีผมเขียนตกหล่น คุยแล้วค่อยมาเขียนก็ได้จริงไหม
Chang1969
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 025026269
team: ไม่มี
Bike: เบียงชี่

โพสต์ โดย Chang1969 »

ปัญหาของเรื่องนี้คือไม่ทำตามกติกาของเว็บแค่นั้นเองครับ

ถ้าจะเข้ามาซื้อขายในนี้ไม่ว่าจะวัตถุประสงค์ใด สิ่งแรกคือต้องรู้ว่าเว็บนี้เขามีกฎอย่างไร

ผมมาซื้อของในนี้ก็เพื่อเอาไปใช้จริงๆ และไม่คิดมากเพราะในนี้จะขายกันใน ราคามิตรภาพแบบแบ่งปัน

แต่ถ้าคิดจะซื้อแล้วไปขายต่อไม่ว่าจะวัตถุประสงค์ใดๆ ก็ไม่ควรมาขายในเว็บนี้ กฎก็ต้องเป็นกฎ ไม่อย่างนั้นคงมีข้ออ้างกันร้อยแปดพันอย่าง

แล้วก็จะไม่มีคำว่าแบ่งปัน(ในนี้)กันอีกต่อไป
Toe334334
สมาชิก
สมาชิก

อันนี้ผิดก็ยอมรับครับ ไม่ได้อ่านกฎหมดจริงๆ ผมเพิ่งเข้ามา และไม่มีชิ้นให้ขายจบแล้วได้กำไรแม้แต่ชิ้นเดียว เช็คได้นี่ แค่บอกผมว่าน้องนี่มันผิดกฎนะครับเค้าไม่ให้ตั้งขายเกินกว่าราคาที่ได้มาหรือขายจริงเกินกว่าราคาที่ได้มามันผิดก็แค่นั้น ไม่มีใครไม่เคยทำผลาด พวกคุณบางคนที่ว่าผมไม่เคยทำอะไรผลาดรึไง ถ้าเตือนแล้วไม่ฟังสิอีกเรื่องหนึ่ง แต่บางคนมันไม่เตือนแบบให้เกียร ตันสินก่อน ผมทำผลาดแล้วจะปรับปรุง ถ้าผิดจิงอีกก็ค่อยมาว่าได้เลย
denver
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-3677707
team: ยุงบินยังเร็วกว่า
Bike: ปั่นได้หมด มีแต่ใจล้วน ๆ

โพสต์ โดย denver »

เรื่องค้าขายไม่รู้ แต่สงสัย คนขายว่าทำไม ถึงเขียนคำว่า "แพง" เป็น "แฟง" ทุกคำ
baygon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0910926
team: กลุ่มรักษ์ คลองวาฬ ประจวบฯ
Bike: Surly

โพสต์ โดย baygon »

:| อ้าย ยะ!เง้อ......เง้อ....เง้อ....เง้อ
! .....อีกแจ็ด..โลเอง ด่อ.....!
dinsodum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0923936424
team: พิชเชอร์แมน วัดดงน้อย
ตำแหน่ง: *7/8 หมู่ 13 ตำบลกระดังงา อำเภอบางคนที จังหวัดสมุทรสงคราม

โพสต์ โดย dinsodum »

Chang1969 เขียน:ปัญหาของเรื่องนี้คือไม่ทำตามกติกาของเว็บแค่นั้นเองครับ

ถ้าจะเข้ามาซื้อขายในนี้ไม่ว่าจะวัตถุประสงค์ใด สิ่งแรกคือต้องรู้ว่าเว็บนี้เขามีกฎอย่างไร

ผมมาซื้อของในนี้ก็เพื่อเอาไปใช้จริงๆ และไม่คิดมากเพราะในนี้จะขายกันใน ราคามิตรภาพแบบแบ่งปัน

แต่ถ้าคิดจะซื้อแล้วไปขายต่อไม่ว่าจะวัตถุประสงค์ใดๆ ก็ไม่ควรมาขายในเว็บนี้ กฎก็ต้องเป็นกฎ ไม่อย่างนั้นคงมีข้ออ้างกันร้อยแปดพันอย่าง

แล้วก็จะไม่มีคำว่าแบ่งปัน(ในนี้)กันอีกต่อไป
+ 100 ครับ ทุกที่มีกฏ มีกติกา ครับ เพื่อให้สังคมน่าอยู่
เรามาอยู่บ้านเขาไม่ว่าด้วยเหตุผลอันได ก้ตามเราก็ต้องทำตามกฏ ตามกติกา ที่เขาวางไว้ครับผม
แล้วเราทุกคนจะอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขครับ อ่านกันสักนิดเถอะครับ กฏ กติกาที่ WM เขาสร้างไว้
ไม่ใช่เกิดปัญหาแล้วอ้างแต่ว่า ไม่รู้ ไม่รู้ ขอโทษ ขอโทษ มันไม่สมควรทำเท่าไหร่หรอกครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=412895
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”