ไมล์ garmin EDGE

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: ไมล์ garmin EDGE

โพสต์ โดย lucifer » 11 ธ.ค. 2013, 09:49

ผมสงสัย ( ไม่ใช่ สงสาร ) คนซื้อไปมากกว่า

จากรูป
รูปภาพ

จอมันแตกไปแล้ว เหมือนโดนอะไรทับไปอย่างนั้นแหละ
ซ่อมก็คงไม่คุ้ม ถึงมีประกัน ก็ไม่รับเคลมเพราะเกิดจากอุบัติเหตุ

ซื้อเอาไปทำไม :?:
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน

โพสต์ โดย torpath » 11 ธ.ค. 2013, 10:03

อ้าว.... :shock:
PLAYLIVE CYCLING
-บริการประกอบรถจักรยานนอกสถานที่ เพื่อความสะดวกสำหรับท่านที่ ไม่รู้จะไปร้านไหนดี ร้านคิวเยอะ ซื้ออะไหล่มาจากหลายๆที่ ได้อะไหล่มือ2มา ร้านอยู่ไกลบ้าน รวมไปถึงแยกอะไหล่จักรยานทั้งคันและย้ายอะไหล่ ทั้งหมดนี้เราคือคำตอบ
IG : playlivecycling
LINE : torpath1

โพสต์ โดย Bank_indy » 11 ธ.ค. 2013, 11:07

:shock: :shock:
Isara Yoga
Happy DoG

โพสต์ โดย jamzkub » 11 ธ.ค. 2013, 11:12

ตั้งกระทู้ขาย ไมล์ garmin EDGE (จอแตก) :lol: :lol: :lol:
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า

โพสต์ โดย dokdoi » 11 ธ.ค. 2013, 12:07

จากกระทู้นั้น เห็นบอกว่าทำหล่นครับ อาจมีคนเก็บได้ แล้ว สภาพคงเหมือนอันในกระทู้นี้ครับ
ถ้า จากกระทู้เก่า เค้าเก็บ Serial ไว้ ก็รอลุ้นครับ งานนี้

โพสต์ โดย bluewish » 11 ธ.ค. 2013, 12:36

ลองโทรไปเมื่อคืน เขาบอกจอแตก เปิดไม่ติดครับ

โพสต์ โดย balldesign99 » 11 ธ.ค. 2013, 18:36

golf blackspe เขียน:น่าสงสารเจ้าของนะครับ ซื้อมาไม่ใช่ถูกๆ ชาวนักปั่นน่าจะมีนา้ำใจให้กันด้วยการตามหาเจ้าของ ไม่ใช่มาขายแบบนี้ ถ้าเจ้าของมาเจอมีความผิดทางกฏหมายด้วยนะครับแบบนี้

ขอให้มีทางออกที่ดีเป็นตัวอย่างให้สังคม เห็นด้วยนะครับไม่ว่าจะนักปั่นนักวิ่งเราคนรักสิ่งเดียวกันต้องช่วยกันนะครับ เจ้าที่เเสดงตนหน่อยก็ดีครับ
เชียร์ให้จบเเบบสวยงามครับ
รองเท้าวิ่งที่ดีที่สุด คือ คู่ที่คุณใช้บ่อยที่สุด // จักรยานที่ดีที่สุด คือ จักรยานที่คุณใช้บ่อยที่สุด

โพสต์ โดย flea.exsports » 11 ธ.ค. 2013, 20:19

golf blackspe เขียน:น่าสงสารเจ้าของนะครับ ซื้อมาไม่ใช่ถูกๆ ชาวนักปั่นน่าจะมีนา้ำใจให้กันด้วยการตามหาเจ้าของ ไม่ใช่มาขายแบบนี้ ถ้าเจ้าของมาเจอมีความผิดทางกฏหมายด้วยนะครับแบบนี้

+1 ดู รหัส ตัวเครื่อง กับ กล่อง ของ กระทู้ ที่ ปั่นแล้ว หาย ผม ว่า น่า จะ โบ๊ะ

โพสต์ โดย artistall » 13 ธ.ค. 2013, 08:48

:shock: เอ๋ ยังไง ,,,,ก็ขอให้จบด้วยดีนะครับ
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY

โพสต์ โดย ton_Anusorn » 13 ธ.ค. 2013, 12:32

คนซื้อไปแสดงตัวหน่อยก็ดีนะคับ ติดต่อกับเจ้าของกระทู้ที่ทำหาย เอาของที่คุณซื้อไปให้เค้าดู คุณคนซื้อไม่มีความผิดหรอกครับ ถ้าใช่ของที่หายไปจริงๆ ก็แจ้งความคนที่ขายฐาน ยักยอกทรัพย์ เพราะการเก็บของได้ต้องส่งคืนเจ้าของคับ หรือนำไปให้ที่สถานีตำรวจ ตามหาเจ้าของ แต่ถ้าไม่ใช่เรื่องก็จบ แต่ มดก็ควรแบนเจ้าของกระทู้ที่ลงขายเครื่อง เพราะทำผิดกฎอย่างชัดเจน...
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"

โพสต์ โดย gazz » 13 ธ.ค. 2013, 17:20

:o :shock:
ข้อมูลไม่ครบ แต่ขายได้ นั่นทำให้มิจฉาชีพ อาศัยช่องทางนี้ขายของได้ง่ายขึ้น

มาสงสัยแค่เรื่องข้อมูลไม่ครบ เครื่องเก็บ ขโมยๆ บลาๆ ไม่ขอออกความเห็นครับ
จักรยานอะไร ปั่นไวๆ ก็เหนื่อยเหมือนกันหมด :mrgreen:

โพสต์ โดย bikeman » 13 ธ.ค. 2013, 19:05

กฏหมายไม่ได้ร้ายแรงอะไร แค่ลาภมิควรได้ ถ้าเจ้าของเขาทราบ ต้องคืนทรัพย์นั้น ให้เจ้าของเท่าที่ยังถือครองอยู่นะครับ

ทำไมหล่นง่ายอย่างนี้ เก็บได้แล้วยังกล้าเอามาลงขายในเนทอีก ขายแบบกล้าๆ กลัวๆ ด้วย

โพสต์ โดย yugkub » 13 ธ.ค. 2013, 20:05

คนขายมีข้อมูลแค่นี้ ยังมีคนกล้าซื้อ หึหึ
ถ้าเป็นของเก็บได้ คนซื้อก็ยังปลอดภัยบ้าง
หากเป็นของขโมยมาขาย แล้วมีเจ้าทุกข์
คนซื้อจะโดนข้อหารับของโจรไหมเนี่ย
น่ากลัวๆ

ร่วมสนับสนุนไม่ซื้อของทำผิดกฎของบอร์ดดีที่สุดครับ