ไมล์ garmin EDGE

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: ไมล์ garmin EDGE

โพสต์ โดย lucifer »

ผมสงสัย ( ไม่ใช่ สงสาร ) คนซื้อไปมากกว่า

จากรูป
รูปภาพ

จอมันแตกไปแล้ว เหมือนโดนอะไรทับไปอย่างนั้นแหละ
ซ่อมก็คงไม่คุ้ม ถึงมีประกัน ก็ไม่รับเคลมเพราะเกิดจากอุบัติเหตุ

ซื้อเอาไปทำไม :?:
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
torpath
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-443-1622
team: rama 9
Bike: Bianchi 1885 , bridgestone RADAC ALL ALU , Panasonic Order ALU , GIANT TCR ALUXX SL , DAHON metro , PANASONIC SPRING BOK , GIANT GSR FOLDING , Dahon Archer P18 , Panasonic Light Wine , RIDLEY FENIX

โพสต์ โดย torpath »

อ้าว.... :shock:
PLAYLIGHT CYCLING
-บริการประกอบรถจักรยานนอกสถานที่ เพื่อความสะดวกสำหรับท่านที่ ไม่รู้จะไปร้านไหนดี ร้านคิวเยอะ ซื้ออะไหล่มาจากหลายๆที่ ได้อะไหล่มือ2มา ร้านอยู่ไกลบ้าน รวมไปถึงแยกอะไหล่จักรยานทั้งคันและย้ายอะไหล่ ทั้งหมดนี้เราคือคำตอบ
IG : playlivecycling
LINE : torpath1
Bank_indy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 093-3636153
Bike: Downhill>BMX
ตำแหน่ง: Thailand

โพสต์ โดย Bank_indy »

:shock: :shock:
Isara Yoga
Happy DoG
jamzkub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5628569
team: Honda Auto Mobile Racing Team (จ.สุราษฎร์ธานี)
Bike: Bianchi Vertigo
ตำแหน่ง: อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jamzkub »

ตั้งกระทู้ขาย ไมล์ garmin EDGE (จอแตก) :lol: :lol: :lol:
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า
dokdoi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0822205335
team: Zone5, MR.V
Bike: Java Mini CL , MASI PC2, Cannondale SuperSix Hi-MOD

โพสต์ โดย dokdoi »

จากกระทู้นั้น เห็นบอกว่าทำหล่นครับ อาจมีคนเก็บได้ แล้ว สภาพคงเหมือนอันในกระทู้นี้ครับ
ถ้า จากกระทู้เก่า เค้าเก็บ Serial ไว้ ก็รอลุ้นครับ งานนี้
bluewish
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย bluewish »

ลองโทรไปเมื่อคืน เขาบอกจอแตก เปิดไม่ติดครับ
balldesign99
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Speed P8 / Peugot Colibri 16''

โพสต์ โดย balldesign99 »

golf blackspe เขียน:น่าสงสารเจ้าของนะครับ ซื้อมาไม่ใช่ถูกๆ ชาวนักปั่นน่าจะมีนา้ำใจให้กันด้วยการตามหาเจ้าของ ไม่ใช่มาขายแบบนี้ ถ้าเจ้าของมาเจอมีความผิดทางกฏหมายด้วยนะครับแบบนี้
ขอให้มีทางออกที่ดีเป็นตัวอย่างให้สังคม เห็นด้วยนะครับไม่ว่าจะนักปั่นนักวิ่งเราคนรักสิ่งเดียวกันต้องช่วยกันนะครับ เจ้าที่เเสดงตนหน่อยก็ดีครับ
เชียร์ให้จบเเบบสวยงามครับ
รองเท้าวิ่งที่ดีที่สุด คือ คู่ที่คุณใช้บ่อยที่สุด // จักรยานที่ดีที่สุด คือ จักรยานที่คุณใช้บ่อยที่สุด
flea.exsports
ขาประจำ
ขาประจำ
team: garmin forrunner 910xt
Bike: Eastern Mothra 2012(เหลือง), Trek 6000 2012(ฟ้า-ดำ)

โพสต์ โดย flea.exsports »

golf blackspe เขียน:น่าสงสารเจ้าของนะครับ ซื้อมาไม่ใช่ถูกๆ ชาวนักปั่นน่าจะมีนา้ำใจให้กันด้วยการตามหาเจ้าของ ไม่ใช่มาขายแบบนี้ ถ้าเจ้าของมาเจอมีความผิดทางกฏหมายด้วยนะครับแบบนี้
+1 ดู รหัส ตัวเครื่อง กับ กล่อง ของ กระทู้ ที่ ปั่นแล้ว หาย ผม ว่า น่า จะ โบ๊ะ
waranon1974
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Super Six EVO Hi-Mod
ตำแหน่ง: 111/11 ถนนรัษฎา ตำบลทับเที่ยง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง 92000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย waranon1974 »

:oops: :oops: :oops: :oops:
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

:shock: :shock:
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

โพสต์ โดย artistall »

:shock: เอ๋ ยังไง ,,,,ก็ขอให้จบด้วยดีนะครับ
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

คนซื้อไปแสดงตัวหน่อยก็ดีนะคับ ติดต่อกับเจ้าของกระทู้ที่ทำหาย เอาของที่คุณซื้อไปให้เค้าดู คุณคนซื้อไม่มีความผิดหรอกครับ ถ้าใช่ของที่หายไปจริงๆ ก็แจ้งความคนที่ขายฐาน ยักยอกทรัพย์ เพราะการเก็บของได้ต้องส่งคืนเจ้าของคับ หรือนำไปให้ที่สถานีตำรวจ ตามหาเจ้าของ แต่ถ้าไม่ใช่เรื่องก็จบ แต่ มดก็ควรแบนเจ้าของกระทู้ที่ลงขายเครื่อง เพราะทำผิดกฎอย่างชัดเจน...
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
gazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xx89894888x
team: Speed Limit AV25TH, Turtle Cycling Club TH
Bike: Canyon Ultimate
ตำแหน่ง: จรัญสนิทวงค์ 96/1
ติดต่อ:

โพสต์ โดย gazz »

:o :shock:
ข้อมูลไม่ครบ แต่ขายได้ นั่นทำให้มิจฉาชีพ อาศัยช่องทางนี้ขายของได้ง่ายขึ้น

มาสงสัยแค่เรื่องข้อมูลไม่ครบ เครื่องเก็บ ขโมยๆ บลาๆ ไม่ขอออกความเห็นครับ
จักรยานอะไร ปั่นไวๆ ก็เหนื่อยเหมือนกันหมด :mrgreen:
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย bikeman »

กฏหมายไม่ได้ร้ายแรงอะไร แค่ลาภมิควรได้ ถ้าเจ้าของเขาทราบ ต้องคืนทรัพย์นั้น ให้เจ้าของเท่าที่ยังถือครองอยู่นะครับ
Capture.PNG (30.71 KiB) เข้าดูแล้ว 3083 ครั้ง
ทำไมหล่นง่ายอย่างนี้ เก็บได้แล้วยังกล้าเอามาลงขายในเนทอีก ขายแบบกล้าๆ กลัวๆ ด้วย
yugkub
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819052720
Bike: Trek wahoo 29er , Bianchi Impulso

โพสต์ โดย yugkub »

คนขายมีข้อมูลแค่นี้ ยังมีคนกล้าซื้อ หึหึ
ถ้าเป็นของเก็บได้ คนซื้อก็ยังปลอดภัยบ้าง
หากเป็นของขโมยมาขาย แล้วมีเจ้าทุกข์
คนซื้อจะโดนข้อหารับของโจรไหมเนี่ย
น่ากลัวๆ

ร่วมสนับสนุนไม่ซื้อของทำผิดกฎของบอร์ดดีที่สุดครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”