[ขาย]1.เฟรม Colnago Chic Plus Size57/2.ล้อคาร์บอนขอบสูง Vuelta 50C/3.หมวก Giro LiveStrong

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: [ขาย]1.เฟรม Colnago Chic Plus Size57/2.ล้อคาร์บอนขอบสูง Vuelta 50C/3.หมวก Giro LiveStrong

โพสต์ โดย wito » 25 พ.ย. 2013, 12:36

น่าสงสารเจ้าของกระทู้ครับ รับส้มแทนรุ่นพี่ในกลุ่ม สะแล้ว :oops: :oops:

Re: [ขาย]1.เฟรม Colnago Chic Plus Size57/2.ล้อคาร์บอนขอบสูง Vuelta 50C/3.หมวก Giro LiveStrong

โพสต์ โดย ยักษ์แสด » 25 พ.ย. 2013, 14:19

ไม่รู้เรื่องจริงๆครับ รุ่นพี่ฝากมาให้ลงขายก็ลงขายให้ตามราคาที่เขาบอกมาครับผม
เรื่องซื้อถูกขายแพงไม่เคยคิดจะทำเลยครับ ลองดูกระทู้ขายเก่าๆของผมก็ได้ครับ

โพสต์ โดย ยักษ์แสด » 25 พ.ย. 2013, 14:24

kan013 เขียน:ถึงแม้จะบอกว่า

รุ่นพี่ในกลุ่มฝากขาย

แต่เจ้าของที่ลง ก็ต้องรับผิดชอบอยู่ดีนะครับ ถ้า mod จะแบน ก็แบน account ที่ลงขายของนะครับ

ครับผม ไม่เถียงครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ
ไม่มีเจตนาจริงๆครับ ผมต้องทำยังไงครับถึงจะไม่โดนแบน

โพสต์ โดย --unknow-- » 25 พ.ย. 2013, 15:25

น่าเห็นใจครับ เพราะเจ้าของกระทู้ไม่รู้เรื่อง.

โพสต์ โดย ATR-72 » 25 พ.ย. 2013, 15:28

น่าจะดูจากเจตนานะครับ เจ้าของกระทู้คงไม่รู้เรื่องจริง ออกมาขอโทษซะ ทุกคนคงให้อภัย :D :D :D
ซ่อมรถไม่เป็น ซ่อมเป็นแต่เครื่องบิน

โพสต์ โดย nik.korthong » 25 พ.ย. 2013, 15:40

ก็คงยกเลิกประกาศขายเฟรมตัวนี้ สมาชิกเขารู้แล้วว่าราคาที่ซื้อมากับราคาขายไปมันต่างกันมาก
หรือไม่ก็ทำตามคำแนะนำของสมาชิกข้างต้น ให้ไปวางขายที่เว็บฯ อื่นที่เขาไม่รู้ราคา./

โพสต์ โดย ยักษ์แสด » 25 พ.ย. 2013, 16:20

ขอยกเลิกการขายเฟรม Colnago ก่อนนะครับ ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ
ไม่ได้มีเจตนาและไม่ได้ตั้งใจที่จะเฝ้าบอร์ดช้อนซื้อของมาขายทำกำไรแต่อย่างใดครับ ต้องขออภัยจริงๆครับ

โพสต์ โดย gomugomuno » 25 พ.ย. 2013, 16:37

ไม่เป็นไรคับ น่าเห็นใจ เป็นคนกลางก็ทำตัวลำบากคับ

โพสต์ โดย OSK 97 » 25 พ.ย. 2013, 20:21

ยักษ์แสด เขียน:ขอยกเลิกการขายเฟรม Colnago ก่อนนะครับ ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ
ไม่ได้มีเจตนาและไม่ได้ตั้งใจที่จะเฝ้าบอร์ดช้อนซื้อของมาขายทำกำไรแต่อย่างใดครับ ต้องขออภัยจริงๆครับ

คนเราผิดพลาดกันได้ทุกคน น้องออกมายอมรับแบบนี้ ผมว่าลูกผู้ชายแล้วครับ :)

โพสต์ โดย series8 » 25 พ.ย. 2013, 20:32

ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่มีเจตนาจริง
ผมว่าน่าให้อภัยครับ
:lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย vitmantools » 25 พ.ย. 2013, 22:10

เเนะนำ......ควรยกเลิกการขายทุกรายการออกไปให้หมดไปดีกว่าครับ

อีกซักเดือนสองเดือนค่อยมาโพสประกาศขายใหม่ดีกว่าครับ

เพราะตอนนี้เครดิตล๊อคอินของคุณมัน....... เน่า ไปเรียบร้อยแล้วครับ

โพสต์ โดย wAlrusincan » 26 พ.ย. 2013, 10:45

ยักษ์แสด เขียน:ไม่รู้เรื่องจริงๆครับ รุ่นพี่ฝากมาให้ลงขายก็ลงขายให้ตามราคาที่เขาบอกมาครับผม
เรื่องซื้อถูกขายแพงไม่เคยคิดจะทำเลยครับ ลองดูกระทู้ขายเก่าๆของผมก็ได้ครับ

รุ่นพี่คนนี้โหดร้ายมาก ตัวเองซื้อของมาทำกำไรไม่พอ

ทั้งๆ ที่รู้ว่าโดนด่าแน่ๆ

ยังใจร้ายมาฝากรุ่นน้องให้ขายให้

โพสต์ โดย artistall » 26 พ.ย. 2013, 12:49

ไม่รู้ไม่เห็น ขอให้กลับมาได้ด้วยดี นะครับ
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY

โพสต์ โดย อาทิตย์ เสือชล » 26 พ.ย. 2013, 14:42

เจ้าของกระทู้ถ้าไม่รู้ไม่เกี่ยว ก็ควรให้อภัยครับ แต่ก็ต้องเก็บประสบการณ์ครั้งนี้ใว้ด้วยนะครับ ที่หลังจะลงขายให้ผู้อื่นก็ควรจะตรวจสอบให้ดีก่อนนะครับ เอาใจช่วยครับ :)

โพสต์ โดย lak mahachai » 26 พ.ย. 2013, 17:36

น่าเห็นใจครับถ้าเป็นอย่างที่เจ้าของกระทู้บอก เพื่อนที่ฝากขายก็น่าจะบอกที่มาที่ไปให้ชัดเจนนะครับ
ส่วนเพื่อนที่ฝากขายทีตอนซื้อเข้ามาซื้อในเวปได้ก็น่าจะช่วยเจ้าของกระทู้รับผิดบ้างนะครับ น่าจะแสดงตนหน่อยว่าฝากเขาขายจริง :D