ขอบอกเล่าคับซื้อของมาไม่ตรงกับที่ลง แอบซ่อนตำหนิ ซึ่งส่งผลให้ของใช้ไม่ได้

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
นัส-ควนหิน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปหมด
Bike: bianchi

Re: ขอบอกเล่าคับซื้อของมาไม่ตรงกับที่ลง แอบซ่อนตำหนิ ซึ่งส่งผลให้ของใช้ไม่ได้

โพสต์ โดย นัส-ควนหิน »

noom64 เขียน:เข้ามาอัพเดทครับ ตั้งแต่ทำมาผลการใช้งานผ่านมาหลายเดือนแล้ว มีทั้งออกทริปเกิน 100 โล ใช้ปั่นตามตารางซ้อมประจำวัน
ปรากฎว่าจานยังอยู่ในสภาพปกติครับ ไม่มีอะไรเสียหาย ระยะทางน่าจะร่วมๆ 4000 โลแล้ว (ปกติปั่นวันละ 50 กม.+- อาทิตย์ละ 5 วัน
สลับกับคันอื่นๆบ้าง) ถอดจานออกมาล้าง มาทำความสะอาด หลอดแกนก็อยู่ในสภาพปกติครับ เอาฟุตเหล็กทาบก็ไม่ปรากฎว่าคดงออะไร
เวลาใช้งานก็ไม่ได้ระวังอะไรนัก อัดเต็มที่ ไม่เคยนึกว่าจะต้องทนุถนอมเลยครับ พังก็ช่างไม่พังก็ช่าง ผลปรากฎออกมาพอใจมากๆ
ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ตามปกติครับ
สุดยอด
รูปประจำตัวสมาชิก
alice66
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BS PICNICA ONE TOUCH 14 หมอบสับถังอะไรก็ไม่รู้ dahon classic

Re: ขอบอกเล่าคับซื้อของมาไม่ตรงกับที่ลง แอบซ่อนตำหนิ ซึ่งส่งผลให้ของใช้ไม่ได้

โพสต์ โดย alice66 »

ผมเจอกับตัวผมเข้าใจแม่งหมกเม็ดบอกไม่บุบไม่แตก เราเลยไม่ได้ตรวจละเอียด พอเอากลับมาโหแตกบุบ ลายไปทำตีมึนบอกไม่รู้ไม่ได้สังเกตุถามมาว่าซ่อมได้ใหม ดูตอบมาได้กำ-_- ผมต้องมาซ่อมเองโบ้เองจบ ออรถผมdahon classic สีแดง ของขึ้นโมโห
]ปั่นไปเรื่อย เหนื่อยก็พัก ไม่ใหวก็โบกรถกลับ
zippothai
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Haro

ขอบอกเล่าคับซื้อของมาไม่ตรงกับที่ลง แอบซ่อนตำหนิ ซึ่งส่งผลให้ของใช้ไม่ได้

โพสต์ โดย zippothai »

ขอบคุณที่เอาความรู้มาแชร์ประสบการณ์กันครับ ผมมือใหม่ พยายามอ่านทุกกระทู้ ได้ความรู้ดีครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
nibakung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tern Link P9, Fuji Barracuda R, Surly LHT, Cervelo Rม่า, Giant Propel Adv SL
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nibakung »

นิสัยยยย
cdbb
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMW Cruise

โพสต์ โดย cdbb »

แอบมาอ่าน ได้ความรู้ดีครับ ขอบคุณท่านหนุ่ม สำหรับความรู้นี้...
เสือpong
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0891104482
team: Anti Fire
Bike: ไจแอ้น

โพสต์ โดย เสือpong »

ดีครับที่จบกันได้แบบสมบูรณ์ครับ แบบนี้เที่ยวหน้าเราก็จะได้ซื้อขายกันแบบเข้าใจกันครับ นี้และครับนิสัยการเอื้อเฟื่อเพื่อแพร่ของคนไทยครับ
tiger ya
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”