เบาะเจล,บันได wellgo ,ไมล์ cateye velo8,บาร์เอน .... (กระทู้ตัวอย่างที่ไม่ควรทำตาม ซื้อถูก นำมาขายเอากำไร)

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: เบาะเจล,บันได wellgo ,ไมล์ cateye velo8,บาร์เอน

โพสต์ โดย sodazamak9 » 04 ส.ค. 2013, 02:36

boyrca เขียน:
oukouk เขียน:กำไรเยอะจัง ผมอุส่าแบ่งใช้ราคาถูก
viewtopic.php?f=3&t=754997

คือไม่ได้กะเอากำไรจิงๆครับ แต่บางอย่างไม่ได้ใช้ครับ

เหมือนได้ ของฟรี มาใช้แล้ว ยังได้ กำไรอีก พูดมาได้ไม่เอากำไร :cry:

Re: เบาะเจล,บันได wellgo ,ไมล์ cateye velo8,บาร์เอน

โพสต์ โดย Somkiat1981 » 04 ส.ค. 2013, 09:33

sodazamak9 เขียน:
oukouk เขียน:กำไรเยอะจัง ผมอุส่าแบ่งใช้ราคาถูก

คือไม่ได้กะเอากำไรจิงๆครับ แต่บางอย่างไม่ได้ใช้ครับ

เหมือนได้ ของฟรี มาใช้แล้ว ยังได้ กำไรอีก พูดมาได้ไม่เอากำไร :cry:

1,000 like

โพสต์ โดย zombiezaza » 04 ส.ค. 2013, 10:06

sodazamak9 เขียน:

ถ้ามันไม่ได้ใช้จริงๆ ทำแบบเราก็ได้ค่ะ ไม่สงวน ลิขสิทธิ์ :D

viewtopic.php?f=3&t=752632

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ภาพประจำตัวสมาชิก
kapowdirek
๐๘๑-๘๔๐๒๕๘๒

โพสต์ โดย kapowdirek » 04 ส.ค. 2013, 11:29

viewtopic.php?f=3&t=752632

zombiezaza ปักหมุดกระทู้คุณบ้าง อารมณ์จะดีขึ้นเยอะเลยค่ะ :D :D :D :D :D
// ^) (^ ?
H A V E A N I C E D A Y J A

โพสต์ โดย zombiezaza » 04 ส.ค. 2013, 11:32

kapowdirek เขียน:http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=752632

zombiezaza ปักหมุดกระทู้คุณบ้าง อารมณ์จะดีขึ้นเยอะเลยค่ะ :D :D :D :D :D

++
555
++

อยากปักนะ แต่ทำไม่ได้อ่ะ ไม่มีอำนาจ คิคิ
ป.ล. เสื้อที่พี่เค้าส่งมาให้ฟรีๆ 4 ตัว สวยๆๆมาก ใส่ได้ทุกตัว แต่แจกไปแจกมา เหลือตัวเดียวค่ะ 555

โพสต์ โดย sahassanan » 04 ส.ค. 2013, 22:26

ฮาว่ะ ช่างกล้า 5555
ฝากร้าน อุปกรณ์จักรยาน ราคาถูกสุดๆ ได้ที่
https://m.facebook.com/profile.php?id=534131976636227

โพสต์ โดย somboon.lor » 05 ส.ค. 2013, 07:24

บางคนคอยจับของมาขายเป็นประจำแล้ว เวลามีการแจกฟรีก็โพสขอเป็นคิวแรก ๆ ด้วย(เพราะเขาคอยเฝ้าหน้าจอตลอด) ไม่อายเลยครับ

โพสต์ โดย waranon1974 » 05 ส.ค. 2013, 11:53

มาลงชื่อร่วมแบน พวกหาผลประโยชน์ผิดที่ผิดทาง

ประทับใจสังคม ThaiMTB ที่สมาชิกส่วนใหญ่มีความเคร่งครัดในธรรมเนียมปฏบัติโดยยึดหลักการซื้อขายแบบแบ่งปันกันใช้ ถ้อยทีถ้อยอาศัย มีน้ำใจ มีความเมตตา ซึ่งถือเป็นวัฒนธรรมอย่างหนึ่ง ตามเจตนารมย์ที่กำหนดกันไว้ เมื่อเกิดเหตุการณ์ลักษณะผิดธรรมเนียมปฏิบัติเกิดขึ้น มีสมาชิกจำนวนหนึ่งที่มากเพียงพอ ยึดมั่นในแนวคิด ไม่เคยนิ่งดูดาย พร้อมแสดงออกในเชิงการปกป้องและหวงแหนวัฒนธรรมเหล่านี้ไม่ให้สูญเสียหรือไม่ยอมให้มันผิดเพี้ยนไป มิเคยปล่อยให้เรื่องไม่ดีผ่านไปเฉยๆ ในลักษณะที่ธุระไม่ใช่ หรือคิดว่ามันไม่ใช่เรื่องของเรา

ปล.จากประสบการณ์ เข้าใจดีว่าในทุกสังคมก็มี คนดีและไม่ดีปะปนกันเสมอ หลีกเลี่ยงไม่ได้ แต่จำนวนและความเข้มข้นของคนดี มีจริยะธรรม ณ สังคมนี้ มันคงมีสัดส่วนที่สูงอย่างมีนัยยะสำคัญ

โพสต์ โดย gorizaa » 06 ส.ค. 2013, 10:18

เดวนี้สังคมอยู่ยากแล้ว ขอให้สังคมในนี้อยู่ยากเลยครับ ;)
<<< One LiFe LiVe iT >>>

โพสต์ โดย gorizaa » 06 ส.ค. 2013, 10:19

gorizaa เขียน:เดวนี้สังคมอยู่ยากแล้ว ขอให้สังคมในนี้อยู่ยากเลยครับ ;)

เดวนี้สังคมอยู่ยากแล้ว ขอให้สังคมในนี้อย่าอยู่ยากเลยครับ
อ่าตกคำว่า "อย่า" ครับ ขอแก้เพิ่มเอาแบบนี้ละกัน
<<< One LiFe LiVe iT >>>

โพสต์ โดย thumnoon » 06 ส.ค. 2013, 12:29

คนขายหายหน้า หายตา ไปเลย
จงจำไว้สมาชิก thaimtb เขามีความจำดีเลิศ มีตาวิเศษ มีพรายกระซิบ และยังมีควายธนู :D
โยกทุกมอ ดันทุกเนิน

โพสต์ โดย ASDfasdfASDF » 06 ส.ค. 2013, 15:15

แล้วโดยปกติคนทั่วไปที่ซื้อเหมากองแบบนี้ เอาไปทำอะไรครับ ? มีรถหลายคันเหรอ เห็นมีคนต่อคิวถึง 8 คิว

Re: เบาะเจล,บันได wellgo ,ไมล์ cateye velo8,บาร์เอน .... (กระทู้ตัวอย่างที่ไม่ควรทำตาม ซื้อถูก นำมาขายเอากำไร)

โพสต์ โดย artit518 » 08 ส.ค. 2013, 18:43

ที่เงียบๆนี่คือ ขายหมดแล้วใช่มั๊ยครับ....
แล้วเหตุการณ์แบบนี้ มีบทลงโทษมั๊ยครับ
เห็นว่ามันผิดกฎ..
+
+
ถามเพราะ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ :D
รถแพง คือ รถที่ซื้อมาแล้วไม่ได้ปั่น

Re: เบาะเจล,บันได wellgo ,ไมล์ cateye velo8,บาร์เอน .... (กระทู้ตัวอย่างที่ไม่ควรทำตาม ซื้อถูก นำมาขายเอากำไร)

โพสต์ โดย Pcoc » 27 ส.ค. 2013, 15:11

ชื่อนี้เคยเห็นตามหาซื้อรถพับอยู่ครับ คิดว่าน่าจะซื้อถูกแล้วเอามาขายแพงอีกทีครับ
ปล.ผมเคยติดต่ออยู่ แต่ไม่ได้ขายให้ :mrgreen:
รู้หน้า ไม่รู้ใจ