ก่อนจะเรียกว่า โจร กรุณาแสดงความรับผิดชอบด้วยครับ (เอาอีกแล้วครับท่าน)

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: ก่อนจะเรียกว่า โจร กรุณาแสดงความรับผิดชอบด้วยครับ (เอาอีกแล้วครับท่าน)

โพสต์ โดย BNOI_LP » 07 ส.ค. 2013, 12:17

รอ ตอนจบอยู่คับ

น้า จขกท... เอาฮื้อหนักเน้อครับ
จะไปปล่อยฮื้อมันไปโกงคนอื่นต่อ

Re: ก่อนจะเรียกว่า โจร กรุณาแสดงความรับผิดชอบด้วยครับ (เอาอีกแล้วครับท่าน)

โพสต์ โดย เสือโบ้แม่ลาน้อย » 08 ส.ค. 2013, 20:45

ได้ตังค์คืน...จบ...เหมือนเรื่องผัวเมีย...จบเรื่อง...คนนอก.........หัวเน่า!!!![b][size=200][/size][/b]

โพสต์ โดย Motree » 08 ส.ค. 2013, 21:29

จบแล้วมั้ง เจ้าของกระทู้ไม่แวะมาเยี่ยมแล้ว เลิกตามเหอะๆๆๆ

www.bikeforestcamp.com/
www.facebook.com/bikeforestcamp/

โพสต์ โดย DNA- » 09 ส.ค. 2013, 10:43

ดาราน้ำเค้าไปแต่งงานแล้ว

อ้าวไม่ใช่หรอ คนละข่าว :lol: สงสัยสืบในทางลับ (ดำน้ำ)

มีผู้ติดตามเยอะ แต่ส่วนตัวผมว่าน่าจะมีผู้เสียหายมากกว่า 1 นะนี่ :!:

โพสต์ โดย เสือหลงป่า » 09 ส.ค. 2013, 13:46

เสือโบ้แม่ลาน้อย เขียน:ได้ตังค์คืน...จบ...เหมือนเรื่องผัวเมีย...จบเรื่อง...คนนอก.........หัวเน่า!!!![b][size=200][/size][/b]

:( :o ไหนๆๆ ใครหัวเน่า...ไม่จริง...เย็นนี้ต้องสระผม ชะแล้ววววววว.... :mrgreen:

เรามันก็แค่คนนอก...... :| :lol:
OooO...ขวัญใจน้องน่องนิ่ม ณ.หนองแค...mOO'm
>> ถึงจะสูงถึงจะหนาวก็เท่านั้น ฉันก็ไม่หวั่นแม้จะสูงเท่าไร ป่ายปืนขึ้นไปให้ถึง จะไปให้สุดฟ้า<<
>>จะไกลสักเพียงไหนไม่เคยจะหวันไหวฉันจะเอื้อมคว้ามา จะไปให้สุดปลายฟ้า เหยียบฝัน คว้าลงมา<<

โพสต์ โดย Pat@NZ » 10 ส.ค. 2013, 03:29

ตามที่ผมติดตามอ่านมาตั้งแต่ต้น จนได้เงินคืน และที่ จขกท มาตอบท้ายๆสุด ก็พอจะเข้าใจแล้วนะครับว่า..คดีนี้ จขกท ก็ไม่ได้ปล่อยเรื่องให้จบลงแบบง่ายๆหรอกครับ แต่ คดีนี้ เจ้าหน้าที่เค้าก็บอกมาแล้วว่า มันต้องมีการนำสืบขยายผล จากชื่อเจ้าของบช. ว่ามีส่วนเกี่ยวข้องด้วยหรือไม่ เพราะตอนนี้ทาง จขกท ยังไม่รู้ว่า มิจฉาชีพเป้นใคร อยู่ที่ไหน หน้าตาเป้นยังไง กี่รู้ตอนนี้ก็แค่น้องเจ้าของบช. ยังไงขอให้พวกเราใจเย็นๆกันก่อนครับ ของอย่างนี้มันต้องใช้เวลา ซึ่งขั้นตอนสืบขยายผลเนี่ย มันต้องใจเย็นๆและใช้เวลาพอสมควรครับ ซึ่งผมเชื่อว่า ละครเรื่องนี้ ผู้ร้ายจบไม่สวยแน่นอนครับ! จะรอดูตอนจบนะครับ ^^

โพสต์ โดย Gigie » 10 ส.ค. 2013, 09:15

ถ้าเป็นรถตัวเอง จะไม่รู้ราคาอะไรเชียวหรอ อะไหล่ก็มีอัพอะไรแล้ว ให้เป็นรถเดิมๆ ยังว่าถูกเลย

ใครพอทราบบ้างครับ ว่ากรณีแบบนี้เราเรียกค่าเสียหายนอกเหนือจากการคืนเงินได้รึเปล่า

คือถ้าไม่จ่ายค่าเสียหาย จะขอดำเนินคดีต่อได้มั้ย

เพราะแค่ราคาของ มันไม่คุ้มกับการเสียเวลารวมหลักฐานแจ้งความเลย เสียเวลาเจ้าทุข เสียเวลาเจ้าหน้าที่

นี่ถ้าอยู่ลำปางจะไปขอเชยชมหน้าตาถึงบ้าน คนประเภทที่ทำให้สังคมไม่สงบสุข

ถ้ากลับตัวได้มันก็ดี แต่กลัวจะพัฒนาขีดความสามารถในการเป็นโจรซะมากกว่า
เพื่อนนักปั่นที่สนใจเที่ยวพม่าและเอเชีย เข้ามาคุยกันได้ครับ :)
Facebook : เมียนมาร์ ชุมชนนักเดินทาง
Facebook : Signature Travel Asia
รับจัดทริปนำเที่ยวเมียนมาร์และเอเชีย
- Classic & off-beaten track
- Cycling Tours
- Adventures
- Transportation
- Bus, Cruise, Train & air tickets

โพสต์ โดย KcPongsart » 10 ส.ค. 2013, 11:02

ลุ้นว่าจะลงเอยยังไงน้อ :lol:
ปั่นไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก หนักก็ยก :mrgreen:

โพสต์ โดย เสือต้นน้ำยม » 10 ส.ค. 2013, 21:48

Pat@NZ เขียน:ตามที่ผมติดตามอ่านมาตั้งแต่ต้น จนได้เงินคืน และที่ จขกท มาตอบท้ายๆสุด ก็พอจะเข้าใจแล้วนะครับว่า..คดีนี้ จขกท ก็ไม่ได้ปล่อยเรื่องให้จบลงแบบง่ายๆหรอกครับ แต่ คดีนี้ เจ้าหน้าที่เค้าก็บอกมาแล้วว่า มันต้องมีการนำสืบขยายผล จากชื่อเจ้าของบช. ว่ามีส่วนเกี่ยวข้องด้วยหรือไม่ เพราะตอนนี้ทาง จขกท ยังไม่รู้ว่า มิจฉาชีพเป้นใคร อยู่ที่ไหน หน้าตาเป้นยังไง กี่รู้ตอนนี้ก็แค่น้องเจ้าของบช. ยังไงขอให้พวกเราใจเย็นๆกันก่อนครับ ของอย่างนี้มันต้องใช้เวลา ซึ่งขั้นตอนสืบขยายผลเนี่ย มันต้องใจเย็นๆและใช้เวลาพอสมควรครับ ซึ่งผมเชื่อว่า ละครเรื่องนี้ ผู้ร้ายจบไม่สวยแน่นอนครับ! จะรอดูตอนจบนะครับ ^^

ขอบคุณครับที่เข้าใจผม
....สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล....

โพสต์ โดย Akasit_Z » 11 ส.ค. 2013, 10:16

ผมต้องขอโทษพี่ ในเรื่องที่เกิดขึ้น ผมยอมรับผิดทุกอย่าง
ผมเสียใจในเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆ และจะไม่ให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นอีกครับ

โพสต์ โดย เหยี่ยวล่อฟ้า » 11 ส.ค. 2013, 10:32

Akasit_Z เขียน:ผมต้องขอโทษพี่ ในเรื่องที่เกิดขึ้น ผมยอมรับผิดทุกอย่าง
ผมเสียใจในเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆ และจะไม่ให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นอีกครับ

คงเห็นโลงศพแล้วซิน้อง จึงออกมาสารภาพรับผิด ประตูคุกก็ยังเปิดรออยู่น่ะ หรือ จขกท.เริ่มอ่อนใจนอมความไปแล้วมั๊ง คดีจะเป็นอย่างไรก็แจ้งให้ทราบด้วยก็ดี จะได้เป็นกรณีศึกษา

โพสต์ โดย nik.korthong » 11 ส.ค. 2013, 11:07

Akasit_Z เขียน:ผมต้องขอโทษพี่ ในเรื่องที่เกิดขึ้น ผมยอมรับผิดทุกอย่าง

อยากรู้ครับว่าทำไมไม่ส่งสินค้าให้พี่เขา ทั้งที่เขาก็โอนเงินให้แล้ว หรือว่าเสียดายที่ตั้งราคาต่ำเกินไป
ก็น่าจะคุยกับพี่เขาได้ แต่นี่เล่นหายเงียบไปเลย แอบเอาไปขายให้คนอื่นต่อในราคาที่สูงขึ้น ได้เงินมา
ก็ไม่รีบส่งคืนให้พี่เขา จนต้องช่วยกันไล่จับคนโกงกันจ้าละหวั่น พอคุกมาใกล้ตัวถึงได้ยอมออกมา./