ขายฟิกเกียรซื้อมาแต่งแพงๆแต่ขายถูกๆไม่ได้ใช้ 4500 บาท .... (กระทู้ตัวอย่าง รูปถ่ายไม่ตรงกับสถาพรถ คนขายขาดความรับผิดชอบ)

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: ขายฟิกเกียรซื้อมาแต่งแพงๆแต่ขายถูกๆไม่ได้ใช้ 4500 บาท .... (กระทู้ตัวอย่าง รูปถ่ายไม่ตรงกับสถาพรถ คนขายขาดความรับผิดชอบ)

โพสต์ โดย DNA- » 24 ก.ค. 2013, 15:14

แวะมาอ่าน และลงชื่อ ยกเลิกการซื้อขายเรียบร้อย

ปณ.ได้รับผลประโยชน์ไป ทั้งขึ้น และล่อง :p
กระทู้เรทติ้งสูง ส่วนผมได้ผลประโยชน์เล็กน้อยจากลายเซ็นต์ :mrgreen:

Re: ขายฟิกเกียรซื้อมาแต่งแพงๆแต่ขายถูกๆไม่ได้ใช้ 4500 บาท .... (กระทู้ตัวอย่าง รูปถ่ายไม่ตรงกับสถาพรถ คนขายขาดความรับผิดชอบ)

โพสต์ โดย roychob » 24 ก.ค. 2013, 19:30

หมดเรื่อง คุณบอยก็หมดเครดิตไปด้วย
เสียดายครับ
เครดิตใช่ว่าจะสร้างกันง่ายๆ
“ความจริงใจพบเจอได้ แต่เรียกหาไม่ได้
สหายคบหาได้ แต่เหนี่ยวรั้งไว้ไม่ได้ ”
•••ร้อยโฉบ•••

โพสต์ โดย silstar » 25 ก.ค. 2013, 19:01

preecha8790 เขียน:
บอย เขียน:ซื้อของมือ สอง สาม สีฯ อย่าบ่นครับ.....ผมเคยซื้อแล้วเจอแบบนี้ต้องยอมรับสภาพนะครับ......ทำจัยลำบากแต่ต้องยอมรับเพราะตนเองอยากซื้อ...แฟนห้ามก้อไม่ฟังบ่นให้เมียฟังแฟนบ่นอีกเจอ 2 เด้ง....... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :idea: :idea: :idea: :idea: :oops: :oops: :oops: :mrgreen:
แฟนผมตบท้ายว่า......ซื้อมาแย้วต้องยอมรับห้ามบ่นผมเลยหยุดบ่น......ไม่งั้น.....ผมอด??อิอิอิ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: ;) :o

โพสต์ โดย silstar » 25 ก.ค. 2013, 19:02

บอย เขียน:ซื้อของมือ สอง สาม สีฯ อย่าบ่นครับ.....ผมเคยซื้อแล้วเจอแบบนี้ต้องยอมรับสภาพนะครับ......ทำจัยลำบากแต่ต้องยอมรับเพราะตนเองอยากซื้อ...แฟนห้ามก้อไม่ฟังบ่นให้เมียฟังแฟนบ่นอีกเจอ 2 เด้ง....... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :idea: :idea: :idea: :idea: :oops: :oops: :oops: :mrgreen:
แฟนผมตบท้ายว่า......ซื้อมาแย้วต้องยอมรับห้ามบ่นผมเลยหยุดบ่น......ไม่งั้น.....ผมอด??อิอิอิ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: ;) :o

โพสต์ โดย nik.korthong » 25 ก.ค. 2013, 20:24

silstar เขียน:

วุ้ย...สงสารจัง...มีทั้งแฟน ทั้งเมีย แล้วงานการบ้านทำยังไง./

โพสต์ โดย DeeGee » 27 ก.ค. 2013, 02:53

เข้ามาอ่านรวดเดียว16 หน้า พบว่าสังคมใน Thaimtb ก็ไม่ต่างจากสังคมในปัจจุบัน
คือมีทั้งคนที่รู้จักคำว่ารับผิดชอบ และคนที่เห็นแก่ตัว
ขอบคุณเพื่ื่อนสมาชิก thaimtb ทุกท่านครับ
ประสบการณ์ของทุกท่านทำให้ผมเข้าใจโลกใบนี้มากขึ้น
ขอบคุณครับ

kamezila
082700ห้าห้า8แป็ด

โพสต์ โดย kamezila » 10 ต.ค. 2013, 12:08

ลงชื่ออ่านจบครับ ลุง25ล้านน่ากลัวจริงๆ

ตั้งแต่เรื่องเกิดยันเรื่องจบลุง25ล้านยังคงไม่อธิบายข้อที่หลายๆคนสงสัย
ไมว่าจะเป็นเรื่องรูปที่ลงซ้ำ เรื่องของการส่งปณ 400-500 บาทแบบธรรมดา ส่งรถตักกันเหรอใงครับลุง??

ใหนจะเป็นเรื่องที่ จขกท ได้พิมพ์ว่าเรื่องจบแต่ทิ้งท้ายเอาไว้อีกตั้งเยอะ ไม่ว่าจะเป็น

-ผมไม่เคยเอ่ยถึงชื่อพี่เลย
-ถ้าพ่อผมเป็นนายพลเรื่องคงไม่จบ
-บอกจบแต่ไม่ยอมเล่าอะไรเลย
-อยู่ดีๆอยากให้เรื่องจบเอาดื่อๆ

เรื่องนี้เป็นบทเรียนที่ดีมากๆเลยครับ

ขอบคุณลุง25ล้านที่ทำให้ผมมองเห็นตัวอย่างที่ไม่ควรจะเอาเยี่ยงอย่างฮ่ะ

โพสต์ โดย mornas » 02 ก.พ. 2014, 00:00

มหากาฬมากๆเลย สิ่งที่ได้เรียนรู้จากกระทู้นี้คือ สังคมนักปั่นที่ช่วยดูแลกันจริงๆคะ