ขายฟิกเกียรซื้อมาแต่งแพงๆแต่ขายถูกๆไม่ได้ใช้ 4500 บาท .... (กระทู้ตัวอย่าง รูปถ่ายไม่ตรงกับสถาพรถ คนขายขาดความรับผิดชอบ)

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
BNOI_LP
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0850296364
team: ปั่นเดี่ยว ๆ มีฟามสุขดี
Bike: trek3900
ตำแหน่ง: ลำปาง

Re: ขายฟิกเกียรซื้อมาแต่งแพงๆแต่ขายถูกๆไม่ได้ใช้ 4500 บาท .... (กระทู้ตัวอย่าง รูปถ่ายไม่ตรงกับสถาพรถ คนขายขาดความรับผิดชอบ)

โพสต์ โดย BNOI_LP »

เข้ามาอ่าน แล้ว

ทำหน้าเนียน ๆ ในสังคมจักรยาน ต่อไป
คิดซะ คนไทย ลืมง่ายยยยยยยยยยยยย
รูปประจำตัวสมาชิก
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

Re: ขายฟิกเกียรซื้อมาแต่งแพงๆแต่ขายถูกๆไม่ได้ใช้ 4500 บาท .... (กระทู้ตัวอย่าง รูปถ่ายไม่ตรงกับสถาพรถ คนขายขาดความรับผิดชอบ)

โพสต์ โดย woodyvuth »

:ugeek: :ugeek: :ugeek:
ไฟล์แนบ
to3.jpg (90.34 KiB) เข้าดูแล้ว 1010 ครั้ง
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
เล็ก*ธวัช
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมบ้านฉาง
Bike: mountian

โพสต์ โดย เล็ก*ธวัช »

14 หน้า คุณคือ ผู้ชนะแล้วไม่มีใคร่ทำได้แน่ ผมเป็นอีกหนึ่งที่ติดตามผลของคุณ ขาดตกตรงไหนต้องประทานโทษด้วยนะครับ
บอย เขียน:ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความเห็นนะครับ :D :D :D :x :oops: :roll:
ผมไม่ได้เข้ามาหลายวันครับเสียใจ.....มากๆๆ...เพราะติดภารระกิจทำทัวร์รถตู้ออกไปต่างจังหวัด..ยากลำบากที่จะติดต่อมานะครับต้องขออภัยทุกๆท่านตลอดเวลาตั้งแต่แรกเกิดปัญหา....ผมได้พูดคุยโทรฯกะน้องเขาตลอด..แต่น้องเขาโพสอะไรมากๆๆๆมายเกิดกว่าจะควบคุมได้ไปก่อนแล้ว...(หากน้องเขามีปืนยืนตรงหน้าผมคงยิงผมตายรึบาดเจ็บไปแล้วนะครับแล้วมาเสียใจทีหลัง)ผมไม่ได้กระทำการณ์ดังกล่าวข้างต้น..ไม่ได้ออกมาแก้ตัวโง่ๆอะไรนะครับแต่รับรู้ว่า..การเข้าใจอะไรแบบผิดๆนั้นแก้ไขยากครับ......ผมต้องรับกับอุบัติเหตุ....ที่เกิดขึ้นโดย......หวังว่าทุกท่านคงเข้าใจนะครับ.................นะครับ.....

สรุป....น้องเขาออกมาขอโทษ...ผม และจะลบกระทู้ทั้งหมดแล้วนะครับ......

เสียใจมาก.....ที่ได้ขายให้กะน้องเขานะครับ...... :shock: :shock: :shock:

(ผมกลับมาอ่านเอกสารทางกระทู้แทบช๊อก.....มันไปเยอะเลย.....แต่ทำใจนะครับ.....พี่ๆน้องหลายท่านที่ได้ซื้อและขายของหลายท่านโทรมาหาแล้วเข้าใจเรื่องทั้งหมดแล้ว.......ผมขอภัยทุกท่านด้วยที่มาช้าไป.....เลยถูกหลุม....เหมือนภาษิตจีนที่บอกว่า.....จอมยุตรย่อมมีบาดแผล...เซียวเอ้อไม่มีบาดแผล..นะครับ...โดนบ่อยก้อแย่นะครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: )

ขอบคุณทุกท่านที่ติดชมด่าอะไรก้อได้.....ขอบคุณ....ไทยเอ็มทีบี.....ขอบคุณครับผม....... :) :D ;) ;) ;) ;) ;) :idea: :idea: :idea: :arrow:
บอย เขียน::arrow: :D ;) PM ถัดไปในประวัติ | ก่อน PM | PM ถัดไป

เรื่องข้อความที่จะส่ง: Re: ขายฟิกเกียรซื้อมาแต่งแพงๆแต่ขายถูกๆไม่ได้ใช้ 4500 บาท
จาก: HOLYSHT
ส่ง : 30 พ.ค. 2013, 15:58
ถึง: บอย

ที่ผ่านมาถ้ามันอาจทำให้คุณบอยเสียหายผมก็ขอโทษด้วยจริงๆนะครับ ถือว่าอโหสิให้ผมละกันครับ

ตอนนี้แจ้งMOD(คุณวี)ให้ลบกระทู้ในห้องซื้อขายแล้ว เพราะมันอีดิทออกไม่ได้

ส่วนกระทู้อื่นๆ ทั้งในthaimtb และในpantip ผมลบรูปและข้อความทั้งหมดออกทุกข้อความแล้วครับ

ส่วนรายละเอียดในกระทู้ ผมสาบานว่าผมไม่ได้เอ่ยถึงชื่อคุณบอย ทั้งชื่อเล่นชื่อจริง นามสกุล ที่อยู่ จังหวัด หรือเบอร์โทรเลยแม้แต่น้อย

ขอบคุณครับ :idea: :idea: :idea: :idea:
:D :D :D :idea: :idea: :idea:
บอย เขียน:_สรูปผมขอของคืน....น้องเค้าบอกว่าจะรับไว้.....ผมไม่ต้องการทะเลาะอีกนะครับ......ผมไม่ว่างมากๆครับ...ไม่มีเวลามาโพสตอบกระทู้นะครับ...ขอเข้าใจ..ไม่มีใครเข้าใจเท่ากะผมกะน้องเค้าที่คุยกันจบ.....คนอื่นอาจไม่จบผมไม่ต้องอธิฐายอีกแล้วครับ
บอย เขียน:_ขออธิบายนิดนึ่ง..ว่า....การซื้อขายได้แจ้งคุณลักษณะของสินค้าแล้ว....ก้อเข้าใจกันทั้ง สอง ฝ่าย....ผมได้จัดส่งตามที่ตกลงกันทางไปรษณีย์พัสดุ....การแพ๊คของส่งผมก้อห่อแบบปลอดภัยที่สุดเพราะกลัวของเสียหาย......แต่เมื่อน้องรับของแล้วคง พบกับกล่องอุปกรณ์ต่างๆหลุดหรือเป็นรอยแบบเยอะมากคงรับไม่ได้..เป็นผมก้อรับไม่ได้เช่นกันครับ

ประเด็นมันอยู่ที่ว่า......ผมให้ส่งของกลับแล้วจะโอนเงินให้ทีหลังเพราะผมอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกในการโอนเงิน(เพราะทำทัวร์..เข้าพม่า ลาว และไปหนองคาย อุดรฯหลายวันนี้ทริปนี้ยาวครับ ) แต่บอกน้องว่าส่งของมาแล้วจะโอนเงินให้ในวันเสาร์(ที่ผ่านมา)แต่น้องไม่ยอม.....ผมไม่สะดวกเพราะต้องมีเงินสำรองจ่ายในการจัดทัวร์แบบจำกัด จึงขอโอนเป็นวันเสาร์เท่านั้น........เราคุยกันแบบตรงๆ.....แต่น้องเค้าไม่ไว้ใจผม...เลยโพสกระทู้แบบ...ที่ท่านอ่านกัน..ว่ากันไป ด้านเดียวอีกด้านไม่รู้ หมายความว่า...ฆ่ากันให้ตายนะครับผมไม่มีโอกาสได้เข้ามาแก้ตัวในเวลานั้น.......เงินแค่ สีพันห้าร้อยบาทนะครับ......ผมคืนให้แน่แต่ รอนิดน้องเค้าไม่ไว้ใจ.......สุดท้ายก้อลงแบบนี้นะครับ
ผมเสียใจมาก.............อย่าตัดสินคนเพราะเขาไม่มีเวลาโต้ตอบนะครับ
หากผมมีเครื่องมืออุปกร์(คอมฯ)ผมคงไม่โดนแบบนี้นะครับ..............เพราะผมไว้ใจเขามากไปครับเสียใจกะเรื่องที่เกิดขึ้น...........
หากผมขายให้กะน้องที่อยู่ห่างบ้านผมไปแค่ __สาม สี เสาไฟฟ้าคงสบายใจไปแล้วนะครับ...
..ผมก้อเอาตามคิวจองแบบตรงไปตรงมานะครับ..........แต่.......มันไม่ตรงอย่างที่ผมคิดเลย..............

ประสบการ์ครั้งนี้ดีครับเป็นบทเรียนที่ดีนะครับ....................เสียใจมากๆ..และขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่แจ้งเตือนและหนุนใจให้กำลีงใจผมนะครับ
บอย เขียน:ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความเห็น.......

ที่จัดหนักให้กระผม....และให้กำลังใจผม.....ขอบคุณครับ.........

.จากใจจริง.....บอย
:D :D :D ;) :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :arrow:
บอย เขียน:คิดก่อน......
yakjang เขียน:จริงๆไม่อยากยุ่งด้วยเลย แต่เอาคำขงเบ้งมาลงหลายอันแล้ว น่าจะเห็นอันนี้บ้างนะครับ

รูปภาพ
บอย เขียน: thaimtbทุกท่านที่ติดตามกระทู้นี้มาตามลำดับ....ผมและน้อง ภ ผู้ซื้อจักรยานฯมีโอกาสได้คุยกันเกือบทุกวัน....เรารอให้เวลาผ่านไป..จนถึงเวลานี้ผมกระน้องเขาได้เข้าใจกันในปัญหาที่เกิดขึ้น..เราทั้งสองฝ่ายไม่ติดใจเอาความกันและให้อภัยแก่กันและกัน...เราได้จบปัญหาของเราสองคนแล้ว.....ต้องขอขอบพระคุณเพื่อนหลายๆท่านต่างให้คำแนะนำกับเราว่าจะทำอย่างไรดี.....ขอบคุณครับ

ฉนั้นผมจึงขอโทษทุกฝ่ายที่ผมไม่ได้มาแก้ข้อกล่าวหาทันท่วงที...จึงทำให้เรื่องเดินยาวมานาน..จากปัญหาต่างเหล่านั้นเราทั้งสองคนเข้าใจคาดเคลื่อนในการสื่อสารกันและกัน และ การแพ๊คส่งของของผมน่าจะทำให้รัดกุมกว่านี้(ให้ปลอดภัยไม่เกิดรอยขุดขี่ขึ้น)...และต่อไปจะพยามยามทำให้ดีที่สุดและชัดเจนกว่านี้นะครับ

ขอขอบคุณทางเวป.thaimtb..ที่ให้โอกาสในครั้งนี้
บอย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818828189
team: เชียงใหม่
Bike: aventi barracura/khs tandem/jamiss/specialized/

โพสต์ โดย บอย »

ขออภัยครับ.....
ได้พยายามติดต่อน้อง ภ แล้วเรื่องการขอรับของ(จักรยาน)คืนตั้งแต่แรกแต่น้องขอรับไว้ใช้เอง(จักรยาน)......วันนี้ผมโทรคุยกะน้องเขา.อีกครั้ง....แล้วขอคืนเงินและให้น้อง ภ ส่งคืนจักรยานและน้องเขาก้อยินยอมส่งหมายเลข บ/ช xxxxxxxxx กรุงไทย...มาให้...ผมได้โอนเงินเป็นตามที่ตกลงกัน 4700 บาทเรียบร้อย แล้วน้องจะส่งของคืนให้.........
เพื่อทราบ
ขอบคุณครับ
forgives men who had beaten me
การให้อภัยเป็นความเข้าใจในความรักที่แท้จริง
การกระทำที่ดี ก็ดีกว่าคำพูดที่ดี
คิดดีทำดี สิ่งดีดีมีในจิตใจและกาย...เสมอ
gomugomuno
ขาประจำ
ขาประจำ
team: yes man bmc
Bike: bmc rm01

โพสต์ โดย gomugomuno »

น่าจาหายข้องใจไปแร้วนะคับหลายๆท่าน เรื่องจบแล้ว
เล็ก*ธวัช
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมบ้านฉาง
Bike: mountian

โพสต์ โดย เล็ก*ธวัช »

บอย เขียน:ขออภัยครับ.....
ได้พยายามติดต่อน้อง ภ แล้วเรื่องการขอรับของ(จักรยาน)คืนตั้งแต่แรกแต่น้องขอรับไว้ใช้เอง(จักรยาน)......วันนี้ผมโทรคุยกะน้องเขา.อีกครั้ง....แล้วขอคืนเงินและให้น้อง ภ ส่งคืนจักรยานและน้องเขาก้อยินยอมส่งหมายเลข บ/ช xxxxxxxxx กรุงไทย...มาให้...ผมได้โอนเงินเป็นตามที่ตกลงกัน 4700 บาทเรียบร้อย แล้วน้องจะส่งของคืนให้.........
เพื่อทราบ
ขอบคุณครับ
สุดยอดครับคุณบอย จบได้สวยและดีมากครับ :lol: :lol: :lol:
เสือโอ๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-255-668-9
team: ชมรมจักรยานเสืออรัญ
Bike: เสือหมอบสับถังเก่าๆๆ RADAC เสือภูเขา SCHWINN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือโอ๋ »

เสียดายเวลาที่ผ่านมานะ มันหน้าจบตั้งแต่วันแรกแล้ว
ถึงจะช้าไป แต่ก็ดีใจด้วยที่จบ
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=968685
Best Lasalle
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SPZ
Bike: Merida TFS500d , MIni Java , Bianchi Impulso

โพสต์ โดย Best Lasalle »

ถึงจะไม่ได้ตอบคำถาม แต่ก็ขอชื่นชมครับ

:D :D :D
Moo Moo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896900536
Bike: Dahon Curve SL

โพสต์ โดย Moo Moo »

:D :D :D แจ่มมากครับ วิญญานคืนร่างแล้ว จบสวย เอาไว้เป็นเคสศึกษา :D :D :D
HOLYSHT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8O2162492
Bike: Bianchi Impulso

โพสต์ โดย HOLYSHT »

วันนี้คุณบอยได้โทรมา เพื่อขอคืนของแล้วนะครับ และได้โอนเงินคืนเรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้ผมอยู่ที่หอ จะกลับบ้านไปช่วงศุกร์ เสาร์ อาทิตย์แล้วจะไปแพ็คของส่งให้ครับ

ผมเองก็ไม่ได้หวังจะคืนของแล้ว เพราะได้ประกอบและก็นำไปขี่บ้างแล้ว เบาะใหม่ ผ้าพันแฮนด์ สเตมก็ซื้อมาแล้ว แต่ผมก็ขอบคุณละกันครับ ที่แสดงความรับผิดชอบในที่สุด ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็เถอะ

และที่สำคัญขอขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านในกระทู้ด้วยครับ และผมขออภัยด้วยถ้ามีสิ่งใดที่ผมทำไปไม่ถูกต้องหรือสร้างความไม่สบายใจให้

ส่วนที่คุณบอยบอกว่าได้ทำการขอคืนกับผมตั้งแต่แรกแล้ว แต่ผมไม่คืนและขอเก็บไว้ใช้เองนี่ เล่นพูดแบบนี้ผมก็พูดไม่ออกเลย :shock:
และผมต้องยินยอมส่งเลขบัญชีให้พี่เลยเหรอครับ 555 ทำไมพูดเหมือนผมไม่อยากจะคืนเลยละครับ แหม

เอาเป็นว่าช่างมันเถอะครับ จะพูดอะไรก็เชิญท่านพูดเถอะ เดี๋ยวเรื่องมันจะไม่จบสักที555 ขอบคุณครับ
vitmantools
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ARAYA

โพสต์ โดย vitmantools »

ผมก็หวังว่าต่อไปนี้คุณบอย คงจะไม่เข้ามาตั้งกระทู้หลอกลวงขายของที่ไม่ตรงตามข้อมูลที่คุณลงประกาศขาย เเละ รูปภาพที่คุณโพสไม่ตรงตามความเป็นจริง

จนถึงตอนนี้คุณก็ยังจะเลี่ยง,ไม่พูดถึง ไม่ยอมตอบคำถามมากมายที่สมาชิกเว็ปนี้ได้เข้ามาอ่าน ได้โพสตั้งคำถามถึงคุณบอย รวมทั้งกลุ่มเพื่อนๆที่รู้จักคุณบอยในบอร์ดนี้..........คุณก็ยังไม่ยอมชี้เเจงเหมือนเดิม

เพราะความเห็นเเก่ตัวกับเงินเเค่ 4500 บาท มันจบเเค่คุณ กับ น้องคนซื้อ เท่านั้น

เเต่เจตนาที่คุณหลอกลวงลงโพสประกาศขายจักรยานไม่ตรงตามความเป็นจริง ทั้งข้อมูลที่โพส เเละ รูปที่โพสก็ไม่ตรงกับสภาพรถจริงๆ.....,......มันไม่จบอย่างที่คุณคิดหรอกครับ
vitmantools
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ARAYA

โพสต์ โดย vitmantools »

อีกอย่างถ้าคุณสะกดคำว่า" ความรับผิดชอบ " ก็ควรช่วยซื้ออุปกรณ์ต่างๆเช่น เบาะ,ผ้าพันเเฮนด์,สเต็ม ที่น้องเค้าซื้อมา เเละ ค่าดำเนินการจัดส่ง เช่น ค่ารถฯ,ค่ากล่อง ที่น้องเค้าต้องมาเสียเวลา,เสียเงิน เพราะคุณ บอย ด้วยครับ ไม่ใช่จ่ายเงินเพิ่มจากค่ารถเเค่ 200 บาท ? ? ?

รวยระดับทำธุรกิจ 25 ล้าน ไม่ควรเหนียวโครตๆเเบบนี้ครับ
HOLYSHT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8O2162492
Bike: Bianchi Impulso

โพสต์ โดย HOLYSHT »

vitmantools เขียน:อีกอย่างถ้าคุณสะกดคำว่า" ความรับผิดชอบ " ก็ควรช่วยซื้ออุปกรณ์ต่างๆเช่น เบาะ,ผ้าพันเเฮนด์,สเต็ม ที่น้องเค้าซื้อมา เเละ ค่าดำเนินการจัดส่ง เช่น ค่ารถฯ,ค่ากล่อง ที่น้องเค้าต้องมาเสียเวลา,เสียเงิน เพราะคุณ บอย ด้วยครับ ไม่ใช่จ่ายเงินเพิ่มจากค่ารถเเค่ 200 บาท ? ? ?

รวยระดับทำธุรกิจ 25 ล้าน ไม่ควรเหนียวโครตๆเเบบนี้ครับ
ขอบคุณครับ แต่เรื่องนี้มันไม่เป็นไรจริงๆครับ เพราะไอที่ผมซื้อมาผมก็คงถอดเก็บไว้ใช้เองครับ ผ้าพันแฮนด์ก็ยังไม่ได้แกะมาพัน เรื่องนี้ผมว่าไม่ใช่ความรับผิดชอบของคุณบอยจริงๆครับ

ส่วนค่าส่ง ค่ารถ ค่ากล่อง อะไรพวกนี้นี่ แค่พี่เค้าโอนคืนผมเต็มจำนวนนี่ผมก็ว่าพี่เค้าแสดงความรับผิดชอบอย่างดีแล้วครับ แค่นี้ผมก็ต้องขอบคุณมากแล้วครับ
bird8850
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0833040497
team: ไร้สังกัด
Bike: รถพับและMTB
ตำแหน่ง: ดินแดงโบสแม่พระ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bird8850 »

ดีมากครับ จบ ลงด้วยดี แต่นานไป นิดนึง
ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์13.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=454 <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”