ผมอยากทราบว่าสมาขิก มีความคิดเป็นยังไงกับพ่อค้าออนไลน์ ทำพฤติกรรมอย่างนี้

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
แป๊ะปากน้ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Me , Myself & I
Bike: Trek , folding bike & Ben 10 limited edition

Re: ผมอยากทราบว่าสมาขิก มีความคิดเป็นยังไงกับพ่อค้าออนไลน์ ทำพฤติกรรมอย่างนี้

โพสต์ โดย แป๊ะปากน้ำ »

คุณหมาเคลียร์ชัดเจนครับ นี่ละครับความสำคัญของ "พยานเอกสาร" 8-)
nO bICYCLE nO cRY
poonkiat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: ใช้รถตามประเภทครับ

Re: ผมอยากทราบว่าสมาขิก มีความคิดเป็นยังไงกับพ่อค้าออนไลน์ ทำพฤติกรรมอย่างนี้

โพสต์ โดย poonkiat »

ขอแสดงความเห็นนะครับ ผมเห็นโพสด่า Bok Bok Bike ตรึมเลยครับ อ้างอิงคำของผู้ร้องเรียน ร้านนี้ นอนดึกตื่นสาย กว่าคุณหมาจะมาตอบ ก็โดนต่อว่าช้า กว่าจะหาพยานหลักฐานก็ต้องใช้เวลา พอเอาหลักฐานมาแสดงก็พ้นข้อกล่าวหา แล้วผมก็ไม่เห็นคุณหมามาต่อว่าคนคิดต่างๆนาๆเลยครับ ผมไปเป็นลูกค้าร้านนี้ก็เห็นอัทธยาศัยกันเองมากๆ ผมขอชมคุณหมาชื่อหมาแต่แมนมากๆครับ ผมอ่านตอนแรกก็อดตำหนิในใจ ยังคุยกับเพื่อนเรื่องนี้ ก็รอดูน้องเค้ามาตอบ สุภาพแล้วสุขุมดีครับ
heroes_off
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086790xxxx
team: ตามใจฉัน
Bike: Emonda ALR / Panasonic Moutain Cat
ตำแหน่ง: นครศรีธรรมราช

โพสต์ โดย heroes_off »

รอต่อภาคสอง ที่ TCA คับ
### ___ จักรยานเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต ___ ###
dog soldier
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: Bianchi Nyala, Surly LHT

โพสต์ โดย dog soldier »

ชาวคณะอย่าเพิ่งเข้มไปด่า TCA ก่อนนะครับ รอตัวจริงเค้ามาตอบดีกว่า :mrgreen:

เห็นใจ จขกท อยากให้เคลียร์กันสักทีแล้วได้รถสมใจ เข้าใจอารมณ์ครับ :D
NONHUMAN RIDE!
tsta88dx
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0833143431
team: อิด-สะ-หระ
Bike: จักรยานโครโมโทรม ๆ โง่ ๆ คันหนึ่ง
ตำแหน่ง: สะพานพุทธ

โพสต์ โดย tsta88dx »

dog soldier เขียน:ชาวคณะอย่าเพิ่งเข้มไปด่า TCA ก่อนนะครับ รอตัวจริงเค้ามาตอบดีกว่า :mrgreen:

เห็นใจ จขกท อยากให้เคลียร์กันสักทีแล้วได้รถสมใจ เข้าใจอารมณ์ครับ :D
จัดเต็มเลย ผมรอดูคนเงิบ
วิธีการซื้อขาย
ขอเป็นการนัดพบในพื้นที่กรุงเทพมหานคร (ผมอยู่แถวสะพานพุทธ)
ผู้ใดต้องการขายของข้างต้นโปรด pm
boombaraka
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์บ้าน
team: ยังไม่มีอ่ะ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย boombaraka »

คนชื่อ "หมา" >>> แต่สุดท้าย "แมนมากๆ"

แต่พวก(กองเชียร์) "ทำแมน" >>> ตอนนี้ "เสียหมาไปแล้ว"

ปล. ตามกระทู้นี้มาตั้งแต่ตี 4
bee rider
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0871009971

โพสต์ โดย bee rider »

คอยดูตอนจบครับ :)
KcPongsart
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant LA แม่บ้าน Miyata Flamingoโบร๊าญ โบราญ
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.101

โพสต์ โดย KcPongsart »

แวะมาติดตามด้วยคนครับ :mrgreen:
ปั่นไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก หนักก็ยก :mrgreen:
chaichoosit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไบค์กาเอ
Bike: Jamis---Java---Mosso---S work

โพสต์ โดย chaichoosit »

ถ้าไม่ตั้งกระทู่้แบบนี้ก็ไม่ค่่อยร้อนตัวกัน :D
บรรดาผู้ที่เหน็ดเหนื่อยและแบกภาระหนัก จงมาหาเรา และเราจะให้ท่านทั้งหลายหายเหนื่อยเป็นสุข มัทธิว 11.28

พระเยซูรักท่าน ฮา เล ลู ยา
เกษม ลิ้มวิไล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Dahon

โพสต์ โดย เกษม ลิ้มวิไล »

ผมก็เป็นลูกผู้ชายตัวจริงครับ
คุณหมามีหลักฐานจากจายเงินให้ tca
ผมเกษม จะขอโทษ
แต่ไม่ใช้ทั้งหมด นี้เป็นเพียง e-mail ที่คุณหมา และคุณกุ๊ก ก๊ก ตอบโต้กันทาง e-mail ว่าได้โอนเงินเวลาโดยคุณหมาเป็นคน
ส่ง e-mail ให้ว่าได้โอนเงินแล้ว
ทาง tca ได้คุยกับผมตอน 6 โมงเย็นและกำลังหาข้อเท็จจริง พรุ่งนี้คงรู้ผล
เป็น ซีรียร์เรื่องยาวครับ
รอดูต่อพรุ่นี้
ทริปการเดินทาง28วัน ลาว เวียดนามจีน 28 วัน
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=474118
ปั่นตุ๋ย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: เบี่ยงคี่

โพสต์ โดย ปั่นตุ๋ย »

ผมไม่รอดู TCA มาชี้แจงอะไรเหรอกนะ

ผมรอไอ้ที่มาถึงก็ผสมโรงด่าน่ะครับ ไปไหนหมดเอ่ย? ออกมาขอโทษขอโพยกันหน่อยก็ดี

มันส์มือกันจริงๆ :lol:
" ชมรมปั่นตุ๋ย เพื่อสุขภาพพลานามัยที่ดี พวกเราชายรักชาย ทำอะไรได้มากกว่าที่ใครๆคิด "
ประธานเบียงคี่ ประธานซิงเกิ้ลสปีด ประธานเหลวไหล ประธานตอบโจทย์ แห่งชมรมปั่นตุ๋ย
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892363974
team: SON OF THE KING
Bike: ท่านเขียว กับ เสือเผ่น

โพสต์ โดย เหนียวครับ »

รบกวนทาง TCA ชี้แจงด่วนเลยครับ
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

อ่านกันให้สนุกนะครับ
TCA Marketing
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 053 406 292
team: KAZE, RACE, FOX
Bike: www.tcabicycles.com

โพสต์ โดย TCA Marketing »

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ครับ....และขอขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นทั้งหมดครับผม.....

ก่อนอื่นต้องขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ....และทางเราขอยอมรับว่าเป็นความผิดพลาดของเราเอง....

ได้ตรวจสอบเรื่องทั้งหมดได้ความมาดังนี้ครับผม
ทาง TCA ได้รับคำสั่งซื้อรถ Bike Friday แบบ custom made มาเมื่อเดือน กันยายน 55 ที่ผ่านมาพร้อมเงินมัดจำจากร้านตัวแทนจำหน่าย และเราได้สั่งไปทางผู้ผลิตและโดยปรกติเราจะได้รับรถราวๆ 3 - 4 เดือนหลังจากนั้น แต่เนื่องจากพนักงานของเราคนหนึ่งได้แจ้งให้กับทางลูกค้าว่ารถจะเข้ามาราวๆกลางเดือนธันวาคม 2555 ซึ่งเป็นเป็นข้อมูลที่ผิดพลาด.....

ดังนั้นเพื่อป้องกันความผิดพลาดทาง TCA จึงขอทำการปรับปรุงการรับจองรถ Bike Friday แบบสั่งตัด custom made ดังต่อไปนี้ครับ
1. การสั่งตัดรถ Bike Friday ขอให้สั่งโดยตรงด้วยตัวเองกับทาง TCA เท่านั้น โดยคุณ กราฟ (จุมพต) จะเป็นผู้รับจองด้วยตัวเอง โทร 081 847 3944
2. เมื่อท่านจองและชำระเงินมัดจำเต็มจำนวนท่านจะได้รับ ใบสัญญาการรับจองพร้อมระบุวันส่งมอบ
3. ในกรณีที่เมื่อถึงกำหนดวันส่งมอบ แล้วสินค้าไม่มาตามกำหนดทาง TCA จะคืนเงินมัดจำให้โดยทันที โดยไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งสิ้น

++++++++++++++++++++++++

สำหรับในกรณีของคุณเกษมนี้ ทาง TCA ขอรับผิดชอบด้วยการคืนเงินมัดจำทั้งหมดให้และแถมเฟรม Bike Friday ตัวที่สั่งตัดไว้ให้เพื่อเป็นการชดเชยในความผิดพลาดด้วยนะครับ.....(เฟรมที่สั่งไว้ของยังไม่เข้ามาครับผม....เมื่อของมาถึงน่าจะราวๆเดือน มกราคม 56 จะแจ้งให้ทราบครับ.....

++++++++++++++++++++++
www.facebook.com/tcabicycles
Official Website TCA https://www.tcabicycles.com/ เว็บไซต์ใหม่ของทีซีเอ
zrider1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 026726511
team: no
Bike: no

โพสต์ โดย zrider1 »

ลงเอยกันด้วยความเข้าใจ ดีใจกับทุกฝ่ายครับ จบ ภาพยนตร์อวสานแล้ววววว
ยินดีให้ลบ ถ้าเห็นว่า กระทู้ นี้ จะ ไร้ประโยชน์ ขอบคุณอย่างสูง ที่แบ่งปันพื้นที่นี้นะครับ
ngoa
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ngoa »

โอ้ว... :o คืนเงินแล้วให้เฟรมฟรีเลยเหรอ แบบนี้น่าจะอภัยได้นะ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”