ขายแฮนด์ยก MTB คาบ้อน PZ ขนาดโอเวอร์ไซด์ 31.8mm ยก 20 MM 1500บาท .... (กระทู้ตัวอย่างที่ไม่ควรทำตาม)

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
jjza
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 055771535

Re: ขายแฮนด์ยก MTB คาบ้อน PZ ขนาดโอเวอร์ไซด์ 31.8mm ยก 20 MM 1500บาท .... (กระทู้ตัวอย่างที่ไม่ควรทำตาม)

โพสต์ โดย jjza »

ขอขอบคุณทุกคนนะครับ ที่เข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้สึกกัน
ผมก็คิดว่าใครทำไรไว้ ก็คงได้ยังงั้น
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน

จบเพียงแค่นี้ครับ อโหสิ อหิงสา
zombiezaza
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-6615236
team: ชมรมจักรยานศรีสำโรง จ.สุโขทัย
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อย หลายยี่ห้อ
ตำแหน่ง: อ.ศรีสำโรง จ.สุโขทัย
ติดต่อ:

Re: ขายแฮนด์ยก MTB คาบ้อน PZ ขนาดโอเวอร์ไซด์ 31.8mm ยก 20 MM 1500บาท .... (กระทู้ตัวอย่างที่ไม่ควรทำตาม)

โพสต์ โดย zombiezaza »

BianchiTT เขียน:การค้าต้องเอากำไรกันบ้าง. จับมา450- ขาย1500- ผมว่าคุณทำตัวเหมือนพ่อค้านะ
คุณไม่ได้ใช้มันหรอก แต่เห็นราคาถูกคุณอดไม่ได้.

เชิญคุณห้องค้าออนไลน์ดีก่านะครับ....kritพ่อค้า

ถึงทีมงานmodครับ
ผมคิดว่ากลุ่มคนประเภทนี้มีอีกเยอะนะครับ. น่าจะมีกฎเหล็กที่เข้มงวดครับ
ขอบคุณครับ
ไม่ขอว่าใคร..แต่อ่านประโยคนี้แล้ว ขอเอาไว้เตือนใจตัวเองค่ะ... :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
Deva
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Mosso

โพสต์ โดย Deva »

ใจเย็นๆกันก่อนครับทุกคน
เจ้าของกระทู้เขาบอกดีๆอย่างสุภาพแล้วว่า

จะขอฟันผู้ซื้อแบบนิ่มๆ
ใครอยากถูกฟันก็เชิญมาซื้อของเขาได้เลย
ไม่อยากโดนฟันก็ไม่ต้องซื้อ

เขาสุภาพขนาดนี้แล้วเชียวนะครับ
เห็นใจกันหน่อย

:lol: :lol: :lol:
ยศและลาภ หาบไป ไม่ได้แน่
มีเพียงแต่ ต้นทุน บุญกุศล
ทรัพย์สมบัติ ทิ้งไว้ ให้ปวงชน
แม้ร่างตน เขาก็เอา ไปเผาไฟ
เมื่อเจ้ามา มีอะไร มาด้วยเจ้า
เจ้าจะเอา แต่สุข สนุกไฉน
เจ้ามามือเปล่า เจ้าจะ เอาอะไร
เจ้าก็ไป มือเปล่า เหมือนเจ้ามา

สมเด็จพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี
S@T
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: TREK , GIANT , Bridgestone Picnica Onetouch , BRIDGESTONE WILDWEST , BRIDGESTONE EURASIA , MARUISHI EMPEROR , ALPS

โพสต์ โดย S@T »

Deva เขียน:ใจเย็นๆกันก่อนครับทุกคน
เจ้าของกระทู้เขาบอกดีๆอย่างสุภาพแล้วว่า

จะขอฟันผู้ซื้อแบบนิ่มๆ
ใครอยากถูกฟันก็เชิญมาซื้อของเขาได้เลย
ไม่อยากโดนฟันก็ไม่ต้องซื้อ

เขาสุภาพขนาดนี้แล้วเชียวนะครับ
เห็นใจกันหน่อย

:lol: :lol: :lol:
ถูกต้องแล้วคร๊าบๆๆๆๆๆๆ เค้าไม่ได้ปิดบังหลอกลวงนะครับ
แต่ไม่ควรขายในกระดานนี้ เท่านั้น เอง :lol: :lol: :lol: :lol:
nonenone
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-245-6758
team: Khao Both Rayong
Bike: Specialized Stump jumper 29"
ตำแหน่ง: Khao pai Rayong
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nonenone »

jjza เขียน::!: อย่างนี้ไม่เรียกว่าเอากำไรหรอกครับ มันเรียกว่าต้มตุ๋นกัน ซื้อมา 450 บ.+ส่ง EMS ให้ด้วย :?:
แต่ดันมาขาย 1500 บ. นี่มัน เกือบ 4 เท่านะ
ผมขายของแต่ละอย่างไม่เคยหวังกำไร มีแต่ว่าจะขาดทุนมากน้อยเท่าไร เพราะส่วนหนึ่งเราก็ใช้มาระยะหนึ่งแล้ว แบ่งปันกันไป
แล้วที่เรียกว่าไอ้นะ แถวบ้านผมเขาชอบเรียกคนที่ทำนิสัยแบบนี้

+100 ครับ
JACKY2520
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0636213560
team: เฟรสสัน
Bike: เฟรสสัน

โพสต์ โดย JACKY2520 »

8-) 8-)
.000000..1111111..
HS6LZI
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Pm ครับไม่รับโทร
Bike: trek4400

โพสต์ โดย HS6LZI »

มีท่านนึง ขายของ หลาย user
บังเอิญ ป้า JACKY2520
สังเกตุเบอร์โทรออก พฤติกรรม ค่อนข้างไม่ไดี

คุณป้าบอกเวรระงับด้วยกระทืบอีเวร งานนี้เลยอยู่ที่คุณป้าครับ
ใครสงสัยคงต้องถามป้ากันเอาเอง

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

ผมละชอบป้าจิงจริง ไม่รู้ไปหารูปมาจากไหน ฮี๊ฮี๊ :mrgreen: :mrgreen:
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Krit009
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยาน อ.นาดี จ.ปราจีนบุรี
Bike: TREK 4500
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Krit009 »

HS6LZI เขียน:มีท่านนึง ขายของ หลาย user
บังเอิญ ป้า JACKY2520
สังเกตุเบอร์โทรออก พฤติกรรม ค่อนข้างไม่ไดี

คุณป้าบอกเวรระงับด้วยกระทืบอีเวร งานนี้เลยอยู่ที่คุณป้าครับ
ใครสงสัยคงต้องถามป้ากันเอาเอง

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

ผมละชอบป้าจิงจริง ไม่รู้ไปหารูปมาจากไหน ฮี๊ฮี๊ :mrgreen: :mrgreen:
ถ้าไม่ดี ก้ควรจะบอกครับเหมือนผม ไงครับ ผมยอมรับครับว่าไม่ถูก และไม่ควรทำตามนะครับ
แต่ช่วยไปตั้งกระทู้ใหม่นะครับ ถ้าจะกล่าวถึงบุคลนั้น ขอบคุณมากครับ
ส่วนเรื่องที่ผมแนบท้ายให้อ่าน พี่สาธิตเองแจ้งว่าโอน เงิน 450 คืนมาแล้วนะครับ ผมเองยังไม่ได้ไปเช็ค แต่ก็คงไม่มีปัญหาอะไรครับ ก็คง จบกันไปด้วยดี และอย่างที่บอกทางพี่ไปนะครับ บางอย่างที่พิมพ์ไป ไม่ได้ มีเจตนา ว่ากล่าวพี่เลย ยังไง พี่คงไม่ ถือสา หาความ กับผมนะครับ และขอขอบคุณมากครับ พี่สาธิต ขอบคุณครับ ได้คุยกัน แล้ว ครับ ขอบคุณมากครับ
sawasdee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระไบค์
Bike: Pinarello f8
ตำแหน่ง: 88/209 หมู่ 8 หมู่บ้านสิวารัตน์ 10 ต.บางแขม อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

โพสต์ โดย sawasdee »

BianchiTT เขียน:การค้าต้องเอากำไรกันบ้าง. จับมา450- ขาย1500- ผมว่าคุณทำตัวเหมือนพ่อค้านะ
คุณไม่ได้ใช้มันหรอก แต่เห็นราคาถูกคุณอดไม่ได้.

เชิญคุณห้องค้าออนไลน์ดีก่านะครับ....kritพ่อค้า

ผมคิดว่ากลุ่มคนประเภทนี้มีอีกเยอะนะครับ. น่าจะมีกฎเหล็กที่เข้มงวดครับ
ขอบคุณครับ
ผมว่าคนจำพวกนี้ ยังมีอีก เยอะ มากคับ ที่ค้ากำไรเกินควร
แต่จะทำยังไงก็คงจะไม่หมดแน่นอน ควรจะมีกฎที่เข้มงวด ควบคู่ กับการช่วยสอดส่องดูแลของพี่น้องชาวเสือ
ในโลกนี้มีทั้งคนดีและคนไม่ดีรวมกันอยู่
คนไม่ดีจึงฉวยโอกาสจากคนดี (ฉวยโอกาสจากการแบ่งปันสินค้าราคาถูกจากพี่น้องชาวเสือ)
มากระทำการไม่ดี (ซื้อของถูก มาขายแพงกว่า)
parajumper
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815488321
team: Free Lander
Bike: Mongoose,Scott,Rotwild,Gt,Trigon mtb/road,Csk,Merida Flx/O.Nine

โพสต์ โดย parajumper »

sawasdee เขียน:

ขอบคุณครับ
ผมว่าคนจำพวกนี้ ยังมีอีก เยอะ มากคับ ที่ค้ากำไรเกินควร
แต่จะทำยังไงก็คงจะไม่หมดแน่นอน ควรจะมีกฎที่เข้มงวด ควบคู่ กับการช่วยสอดส่องดูแลของพี่น้องชาวเสือ
ในโลกนี้มีทั้งคนดีและคนไม่ดีรวมกันอยู่
คนไม่ดีจึงฉวยโอกาสจากคนดี (ฉวยโอกาสจากการแบ่งปันสินค้าราคาถูกจากพี่น้องชาวเสือ)
มากระทำการไม่ดี (ซื้อของถูก มาขายแพงกว่า)
+1 :P
- ครอบครัว
- การงาน
- ปั่นจักรยาน
เพียงพอสําหรับผมแล้ว.
HERO1997
สมาชิก
สมาชิก
team: เรื่อยเปื่อย
Bike: แม่บ้าน
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร

โพสต์ โดย HERO1997 »

น่าสงสารลูกชายจังเพราะขายของก้เห็นหน้าเด็ก
ดีแล้วละ เวลาปั่น คนใน ก่มจะได้ไม่รู้ ไม่อาย เขาไง

ของคุณ เขต ผมก็ว่า ไม่ดีแล้วนะ
ข้อดีของคุณเขตคือ บางทีท่านก็มีแจกของบ้าง
ถึงแม้จะมีการหากำไรก็ตาม แต่เท่าที่เห็นมา บางทีก็กำไรไม่มาก 100-300 บาท
ในบางครั้งเหมือน ซื้อมาแล้วใช้ไม่ถูกใจ ถอดดีกว่า จะขายกลับก็ไม่อยากให้เข้าตัว
+นิดหน่อย อันนี้ ไม่ได้เชียรอะไร แค่ เห็นเท่านั้น
เจ้าเขต ก็มีส่วนดี มองดีๆ แต่ มันก็มีไหลบ้างตามประสา

ของคุณนี่ 450 ขาย 1500 แพงกว่ามากมาย
เกิดเป็นคนควรหมั่นขยันเอย
Deva
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Mosso

โพสต์ โดย Deva »

HERO1997 เขียน:น่าสงสารลูกชายจังเพราะขายของก้เห็นหน้าเด็ก
ดีแล้วละ เวลาปั่น คนใน ก่มจะได้ไม่รู้ ไม่อาย เขาไง

ของคุณ เขต ผมก็ว่า ไม่ดีแล้วนะ
ข้อดีของคุณเขตคือ บางทีท่านก็มีแจกของบ้าง
ถึงแม้จะมีการหากำไรก็ตาม แต่เท่าที่เห็นมา บางทีก็กำไรไม่มาก 100-300 บาท
ในบางครั้งเหมือน ซื้อมาแล้วใช้ไม่ถูกใจ ถอดดีกว่า จะขายกลับก็ไม่อยากให้เข้าตัว
+นิดหน่อย อันนี้ ไม่ได้เชียรอะไร แค่ เห็นเท่านั้น
เจ้าเขต ก็มีส่วนดี มองดีๆ แต่ มันก็มีไหลบ้างตามประสา

ของคุณนี่ 450 ขาย 1500 แพงกว่ามากมาย
พูดถึงเสือเขตต์
ผมเองก็ได้แว่นกันแดดราคาถูกจากเขาเหมือนกัน
ร้านค้าออนไลน์ขายราคา 800 ตลาดนัดขาย 1800
แต่ซื้อจากเสือเขตต์ได้ที่ 650 บาท ของใหม่เหมือนกัน
ข้อดีของเขาก็มี ต้องดูเป็นกรณีไป
ยศและลาภ หาบไป ไม่ได้แน่
มีเพียงแต่ ต้นทุน บุญกุศล
ทรัพย์สมบัติ ทิ้งไว้ ให้ปวงชน
แม้ร่างตน เขาก็เอา ไปเผาไฟ
เมื่อเจ้ามา มีอะไร มาด้วยเจ้า
เจ้าจะเอา แต่สุข สนุกไฉน
เจ้ามามือเปล่า เจ้าจะ เอาอะไร
เจ้าก็ไป มือเปล่า เหมือนเจ้ามา

สมเด็จพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี
indyboogie
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 094-7047878

โพสต์ โดย indyboogie »

Krit009
ส่วนของนั้นผมซื้อมาจะให้ขายราคา 450 จริง จะให้ขายเท่าราคาซื้อมา ก็คงไม่ได้นะครับ ผมก็เอากำไรบ้าง มันผิดก็จิงแต่ในเมื่อผมไม่ใช้ แล้ว จะให้เก็บไว้รึครับ
ถ้าผม ทำเกินไปก็ขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ แต่ผม ขอความเป็นธรรม ครับ
ของไม่ได้ใช้คุณไม่ต้องเก็บไว้หรอกครับ แต่เอามาขายให้ราคามันสมเหตุสมผลหน่อยไม่ใช่ตั้งราคาเกินจากที่ซื้อมาขนาดนี้เงินจำนวนนี้ไม่ได้ทำให้คุณรวยขึ้นมาหรอกแถมคุณต้องมาเสียชื่อเสียงอีกมันคุ้มกันมั้ยครับ แล้วที่บอกว่าขอความเป็นธรรมนี่ผมอยากถามว่าความเป็นธรรมอะไรครับ ห้องนี้จุดประสงค์ชัดเจนอยู่แล้วแบ่งปันกันซื้อขายกันในราคามิตรภาพเอากำไรกันบ้างพอสมควรแต่ของคุณนี่เกินเหตุครับ
Krit009
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยาน อ.นาดี จ.ปราจีนบุรี
ติดต่อ:

พอดีเมื่อวานประกอบรถและได้นำอุปกรณ์บ้างส่วน ที่ซื้อมาจากผู้ขายที่ขายแฮนให้ผมครับ ปรากฏว่า เฟืองที่ได้มา พร้อมโซ่ ในราคา1200 บาท
เฟือง ใบ 11กับ 13 มันรูดครับ ถามหน่อยตอนขายทำไมไม่บอกครับว่ามัยเสีย แล้วยังนี้ เรียกว่าอะไรครับ ผมซื้อของกับคุณมา6400 บาท มีล้อ ไมล์ แฮน เจ้าปัญหา ใบดิส ที่ เปลี่ยนใจไม่ขายและอื่นๆ
ตอนแรกผมก็ว่าที่คุณออกมาว่าผมคนเดียวอยู่ฝ่ายเดียว ผมก็ยอมรับอยู่ แต่ เพิ่งเอาของที่ซื้อมามาประกอบ ก็เจอ เหตุการณ์แบบนี้ขึ้น แล้ว อย่างนี้เรียกว่าอะไรครับ ผมยอมรับผิดในส่วนของผมนะครับ ที่ขายแฮน แพง เอากำไรเกิน แต่ก็ไม่ได้มีคนซื้อนะครับ แต่เตือนท่านที่จะซื้อของ กับ กลุ่มที่ขายของให้ผมนะครับ ระวังด้วย ครับ การขายที่ไม่แจ้งรายละเอียด ตกลง แฮนที่ได้มา ก็พอกับที่คุณขายเฟืองให้ผมเลย เซง เหมือนกัน รู้งี้ไม่ซื้อมันซักอย่างดีกว่า เพราะตั้งแต่ตอนขายก็ไม่ได้แจ้งรายละเอียดอะไรผมมากเลยนอกจากส่วยที่ถาม กับที่เห็นในภาพ
ขอสงสัยนิดนะครับ รถคุรบอกไม่ค่อยได้ขี่เท่าไร แต่ทำไม เฟืองที่ขายมามันเหมือนใช้มามากเลย ทั้งที่ดุมล้อด้านในเฟืองก็ยังใหม่อยู่ หวังว่าคงไม่ได้ เอาเฟือง ตัวอื่นมาขายแทนนะครับ ก็หวังว่าแบบนั้นครับ ไม่งั้น มันจะ ..... มากเลย
Krit009
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

HERO1997 เขียน:น่าสงสารลูกชายจังเพราะขายของก้เห็นหน้าเด็ก

มันน่า รังเกียจขนาดนั้นเลยรึครับ อาจใช่ในความคิดคุณ แต่ผมก็ยอมรับผิดที่ขายเกินราคา แต่ถามว่าน่าสงสารลูกชายคงไม่ครับ ผมไม่ได้ไปโกง ไปลักของใครไม่ได้ไปทำอะไรไม่ดีขนาดนั้น พี่ในกลุ่มบ้างคนผมก็บอกครับ ยอมรับได้เรื่องแบบนี้ผิดก็ยอมรับ แต่ไม่ก้ไม่ขนาดที่คุณพูดมาหรอก ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”