ฝากเพื่อนๆสมาชิกอ่านเรื่องการอัพกระทู้ซื้อ/ขายนิดนึงนะครับ

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: ฝากเพื่อนๆสมาชิกอ่านเรื่องการอัพกระทู้ซื้อ/ขายนิดนึงนะครับ

โพสต์ โดย สันติภาพ ชอ. » 23 พ.ค. 2012, 13:19

:P :P

ชุดล้อ ดุมTUNE KING KONG Disk 6 รู ล้อ FRMดำ Tubelessซี่ REVO ยาง SCHWALBE Furious Fred จุกลม

โพสต์ โดย viit » 01 มิ.ย. 2012, 09:23

ชุดล้อ ดุม TUNE KING KONG Disk 6 รู ล้อ FRM ขอบดำ Tubelessซี่ REVO ยาง SCHWALBE Furious Fred จุกลม
ขายรวม 21000.-/EMS

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
จุกลม
รูปภาพ

Re: ฝากเพื่อนๆสมาชิกอ่านเรื่องการอัพกระทู้ซื้อ/ขายนิดนึงนะครับ

โพสต์ โดย yumruta » 09 ต.ค. 2012, 01:38

บกวนเพิ่มข้อที่แจ้งว่า หากโพสวันเดียวกันให้รวมเป็นกระทู้เดียวไม่ว่าสินค้าจะมีกี่ชนิดก็ตาม เข้าไปในกฏด้วยนะค่ะ

เนื่องจากเป็นมือใหม่ เพิ่งโพสขายสินค้าที่ไม่ได้ใช้ในเวบ และก็อ่านกฎอย่างละเอียด และเข้าใจว่าการแยกประเภทสินค้าเป็นคนละกระทู้น่าจะทำให้ผู้ซื้อไม่ต้องเสียเวลาเข้าไปดูสิ่งที่ไม่ต้องการที่พ่วงอยู่ แต่ก็มีสมาชิกท่านหนึ่งก็ได้แนะนำว่าควรรวมเป็นกระทู้เดียวกันแม้จะมีสินค้าหลายชนิดมิฉะนั้นคุณ Mod จะมา ดิฉันก็กลับไปอ่านกฎใหม่อีกหนึ่งรอบ ก็ไม่มีข้อที่ว่าหากโพสวันเดียวกันให้รวมเป็นกระทู้เดียว วันนี้ก็เลยแยกประเภทสินค้าเหมือนเดิม และคุณMod ก็มาอย่างที่สมาชิกท่านนั้นบอกจริงๆ :lol:
ถ้าเป็นในรูปแบบนี้ก็เพิ่มเข้าไปในกฎกติกาเลยดีกว่าค่ะ จะได้มีความเข้าใจตรงกัน

ขอแสดงความนับถือค่ะ
Tel 0949956926
Line id. capt.flyingsharks

โพสต์ โดย ชาวชล » 18 เม.ย. 2013, 09:19

ฝากใ้ให้คิด สัก หน่อย กรณีื ผู้ซื้อหรือผู้ขาย ตั้งหน้าตั้งตา เฝ้าบอร์ด ซื้อขาย ทำเป็นงานเป็นการ.....คนในวงการจริง ๆๆๆ ใช้จักรยานจริงๆๆ กับไม่ค่อยทัน บุคคลที่คิด หาอุปกรณ์ ราคาย่อมเยาว์ไปใช้จริง จากผู้ขายของเหลือใช้ ไม่ใช้แล้ว มาขายในราคาแบ่งปัน จำเป็นจริงสำหรับผู้ใช้จริง จนแล้วจนลอด ...ไม่วาย ...โดนนักเก็งกำไร ใวปาน วอก ...พบเห็นมากมายใครเป็นขาประจำื ... :cry: :cry: คน ในวงการมือใหม่ ตาไม่ใว มือไม่ใวพอ ติดต่อซื้อไม่ทันสักราย ...สุดท้ายคนที่ใช้จริงได้ของแพง ... :ugeek: :ugeek:
...ยิ่งซื้อ ในนี้ ขายในนี้ ราคาบวกกกกกกก บวกกกก ......เห็นแล้ว.... แต่บางท่าน ดี ซื้อมาใช่ไม่ได้ เอามาขายในราคาทุน หรือ ลดราคาขาดทุน ...กลับพบน้อยมาก ... บางคน รู้ราคา กลาง ตลาด มองปาดเดียว เห็น ราคา..หากตูซื้อได้ :?: :?: :?: จะฟันราคาอีกเท่าใด ....มึนมายมายพี่น้อง ...อยากเห็น วงการเอื้ออาทรต่อกัน จริงใจครับ ..
...ลำพังผมเอง ซื้อของผิดราคา หลายหน หลายครา พระว่า ไม่รู้ว่า อะไร ควรราคาเท่าไร ....กรรม จริงๆๆๆ :oops: :oops: :oops:
**
ยิ้มน้อยๆดีกว่าพูดร้อยคำ พูดร้อยคำดีกว่าหน้าบึ้งใส่ หน้าบึ้งใส่ดีกว่าไม่เห็นหัว ไม่เห็นหัวดีกว่าตัวตายจาก
**

https://www.facebook.com/tanasakda

โพสต์ โดย boeing777 » 26 เม.ย. 2013, 16:41

ผมขอรับผิดครับพึ่งอัพกระทู้ไปเมื่อซักครู่นี้เองแล้วพึ่งมาอ่านเจอการอัพกระทู้ในนี้ผมขอรับผิดแต่โดยดีครับทีหลังจะอ่านให้ดีก่อน...
ผมรักเมืองไทย

โพสต์ โดย sompong39 » 22 พ.ค. 2013, 01:07

ชาวชล เขียน:ฝากใ้ให้คิด สัก หน่อย กรณีื ผู้ซื้อหรือผู้ขาย ตั้งหน้าตั้งตา เฝ้าบอร์ด ซื้อขาย ทำเป็นงานเป็นการ.....คนในวงการจริง ๆๆๆ ใช้จักรยานจริงๆๆ กับไม่ค่อยทัน บุคคลที่คิด หาอุปกรณ์ ราคาย่อมเยาว์ไปใช้จริง จากผู้ขายของเหลือใช้ ไม่ใช้แล้ว มาขายในราคาแบ่งปัน จำเป็นจริงสำหรับผู้ใช้จริง จนแล้วจนลอด ...ไม่วาย ...โดนนักเก็งกำไร ใวปาน วอก ...พบเห็นมากมายใครเป็นขาประจำื ... :cry: :cry: คน ในวงการมือใหม่ ตาไม่ใว มือไม่ใวพอ ติดต่อซื้อไม่ทันสักราย ...สุดท้ายคนที่ใช้จริงได้ของแพง ... :ugeek: :ugeek:
...ยิ่งซื้อ ในนี้ ขายในนี้ ราคาบวกกกกกกก บวกกกก ......เห็นแล้ว.... แต่บางท่าน ดี ซื้อมาใช่ไม่ได้ เอามาขายในราคาทุน หรือ ลดราคาขาดทุน ...กลับพบน้อยมาก ... บางคน รู้ราคา กลาง ตลาด มองปาดเดียว เห็น ราคา..หากตูซื้อได้ :?: :?: :?: จะฟันราคาอีกเท่าใด ....มึนมายมายพี่น้อง ...อยากเห็น วงการเอื้ออาทรต่อกัน จริงใจครับ ..
...ลำพังผมเอง ซื้อของผิดราคา หลายหน หลายครา พระว่า ไม่รู้ว่า อะไร ควรราคาเท่าไร ....กรรม จริงๆๆๆ :oops: :oops: :oops:

อย่างโกปิงบอก..ผีเยอะกว่าคน ระวังๆ นะ :lol:
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....

hs5edw
054497020 ,0818856700

โพสต์ โดย hs5edw » 02 ส.ค. 2013, 17:36

ผมสังเกตุบางท่านประกาศขายอยู่ได้ทุกวัน :roll: :roll: :roll:
ขยัน หมั่นซ้อม