ฝากเพื่อนๆสมาชิกอ่านเรื่องการอัพกระทู้ซื้อ/ขายนิดนึงนะครับ

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: ฝากเพื่อนๆสมาชิกอ่านเรื่องการอัพกระทู้ซื้อ/ขายนิดนึงนะครับ

โพสต์ โดย เสือเขตต์2011 » 09 ต.ค. 2011, 08:59

ท่านครับ
ยังอยากทราบคำตอบอยู่ครับว่าลิงค์ได้อีกหรือไม่ เอาแบบชัดๆ ตอบตรงๆ เต็มๆครับ ข้องใจ

Re: ฝากเพื่อนๆสมาชิกอ่านเรื่องการอัพกระทู้ซื้อ/ขายนิดนึงนะครับ

โพสต์ โดย merf » 09 ต.ค. 2011, 09:25

เสือเขตต์2011 เขียน:ท่านครับ
ยังอยากทราบคำตอบอยู่ครับว่าลิงค์ได้อีกหรือไม่ เอาแบบชัดๆ ตอบตรงๆ เต็มๆครับ ข้องใจ

ตามที่ป๋าโนชี้แจงมาเพื่อไม่ให้เวบทำงานหนักจึงเรียนเพื่อนๆมาตามข้อความของป๋าโนด้านล่างนะครับ
อาจจะดูรบกวนหรือรกหูรกตาบ้างในช่วงแรกๆที่เตือนกันแต่เพื่อการไม่ให้เวปทำงานหนักก็ทนๆในช่วง
แรกๆนะครับ ขอความร่วมมือสมาชิกทุกๆท่านนะครับ

เท่าที่อ่านดูแล้วเรื่องการ link
ทางทีมงานก็ไม่ได้ไม่ได้เข้มงวดมากถึงขนาดห้ามนะครับ
เพียงแต่บอกกล่าวว่าการ link นั้นเป็นกรเพิ่มภาระของเว็บให้ทำงานหนักขึ้นไปอีก
อีกทั้งข้อความที่เพิ่มเติมเรื่องการ link นั้น
ไม่ได้อยู่ในหน้าแรกของกฎกติกาห้องซื้อขาย
ดังนั้นบางท่านก็อาจจะไมรู้เรื่องกฎข้อนี้เลย

แต่ก็มีบางท่านที่รู้ แต่ก็ไม่ทำตาม...(อาจจะขี้เกียจ)
หนักกว่านั้นอีก บางท่านรู้ว่าการทำ link นั้นเป็นภาระทางระบบ
แต่เห็นคนอื่นทำได้ แล้วไม่โดนลงโทษ ก็เลยจะทำไปกะเค้าด้วย...(ขอเป็นคนขี้เีกียจด้วย) :lol:

ท่านเสือเขตต์2011 คิดเห็นว่าอย่างไรครับ ? :lol:

โพสต์ โดย Mac cooper » 09 ต.ค. 2011, 10:04

เหตุเกิดจากความไม่ชัดเจนไม่มี mod ท่านใดกล้า
พอที่จะลงดาบ จริงๆแล้วหากมันเป็นเรื่องที่เดือดร้อนของเว็ป
ก็ควรชัดเจนไปเลยจะได้ไม่มีกระทู้ เพิ่มให้หนักเว็ปอีกเช่น

กระทู้การเตือนของmod
กระทู้ความยุติธรรม คนโน้นทำได้ คนนี้ทำไม่ได้ มันสร้างความขัดแย่ง

เอาแบบชัดๆ แล้วอีกอย่างที่อยากให้เป็นคือ mod แสดงตัวเลยจะได้คลุมในส่วนต่างๆได้
ใครลบใครจะได้รู้ ใครเตือนใครจะได้รู้ จะได้เข้าใจ ชัดเจน จะได้ไม่วุ่นวายอีก

ส่วนเรื่องขี้เกียจผมว่า ดูที่ Mod ก่อน ตามด้วยนโยบายที่จริงจัง จากนั้นคนในเว็ป
จะเป็นหูเป็นตาไปเองโดยไม่ต้องบอก เพราะว่าทางเว็ปเอาจริงเอาจัง

โพสต์ โดย เสือเขตต์2011 » 09 ต.ค. 2011, 20:31

ท่านเสือเขตต์2011 คิดเห็นว่าอย่างไรครับ ? :lol:[/quote]
................................................................................................
ง่ายๆครับ..เห็นแกระบบ..ผมรับปากว่าจะไม่ลิงค์เพื่อระบบได้พักผ่อนบ้าง วันๆหนึงคนก็ดูมากจะตายอยู่แล้ว

โพสต์ โดย to555 » 10 พ.ย. 2011, 17:25

OK จ้าาาาาาาา
ขายแบตไอโฟนยี่ห้อCOMMYแท้ ไอโฟน 4_4s 850฿ 5_5s 950฿ส่งฟรี ไลไอดี thesuk

โพสต์ โดย เสือเขตต์2011 » 24 พ.ย. 2011, 21:23

sanpakwan เขียน:คนขายของถูกๆ จะได้ไม่ต้องลงซ้ำ :D :D :D

"""""""""""""""""""""""
ขายถูกก็หมดเร็วไม่ต้องลิง

โพสต์ โดย teeyai555 » 27 ม.ค. 2012, 12:36

รับทราบครับ แต่ว่าผมยังตั้งกระทู้ขายไม่ได้เลยอ่า T_T
"ความฝันไม่มีวันหมดอายุ....แต่อายุผมอาจจะหมดก่อนได้...." ^_^
ทริปทางไกลแรกของผมในชีวิตปั่นจักรยานคนเดียว กทม-เชียงใหม่ 3 วันครับ viewtopic.php?f=56&t=866796
มาพูดคุยกันได้ครับที่ https://www.facebook.com/yannapat.manthazouht

โพสต์ โดย darksoul » 31 ม.ค. 2012, 11:12

ถึงว่ากระทู้อัพเดทผมโดนลบ ต้องขออภัยด้วยนะครับไม่ได้เข้าเวปมาปีกว่า เลยไม่ได้อัพเดทกฏใหม่ๆ ตอนนี้รับทราบแล้วครับ แล้วผมจะปรับปรุงให้ถูกต้องครับ ขอบคุณครับ
123

โพสต์ โดย veenono » 06 ก.พ. 2012, 20:17

nbt เขียน:
Art_Project เขียน:
BOY PNT เขียน:น่าจะประจานไปเลยว่าร้านonline ร้านไหนเอาของ copyมาขายแล้วไม่แจ้งให้ชัดเจน ผมว่ายังมีคนอีกมากที่ดูไม่ออก รวมถึงตัวผมด้วย
สังคมของพวกเราจะได้น่าอยู่

เว็ปนี้เค้าห้ามบอกความจริงครับ ต้องแอบๆขายกันเอา อย่างผมบอกชัดเจน

*** (NO FAKE) อะไหล่คาร์บอน สำเนาถูกต้อง *** <<< โดนแบนไป 7 วัน
*** (NO FAKE) Fsa k-force เลียนแบบ << กระทู้โดนอุ้ม

แต่บางคนขายกันทุกวัน ลงมันทุกวัน.... วันละหลายๆอย่าง ไม่บอกความจริง ก็ยังขายกันเรื่อยๆ จนรวยกันไปแล้ว

ถ้าผมไปประจานร้านออนไลน์ ผมก็คงโดนลบ ID เป็นแน่แท้ครับ อีกอย่างคนที่มีสามัญสำนึกเค้าก็จะอายไปเอง... ไม่ต้องไปทำอะไรเค้ามากหรอก
:twisted: :twisted:

จะให้ผมแอบๆหลบๆซ่อนๆขาย ผมบอกตรงๆผมไม่ใช่คนแบบนั้น ตอนนี้ผมเลิกขายแล้วครับ เบื่อ...แล้ว
พักหลังๆก็ขายไม่ค่อยออก และไม่ค่อยมีเวลา
และก็ผมถือว่าผมประสบความสำเร็จในระดับนึงแล้ว.... ทำให้ราคาของ COPY ลดลงมา่เยอะอย่างที่มันควรจะเป็น
คนก็เริ่มรู้กันเยอะแล้ว...

ถึงยังไงคนพวกนั้นก็ไม่หยุดขายหรอก เพราะว่ามันกำไรดี.... ขายง่ายเพราะว่าคนเข้าใจผิดว่าเป็นของจริง

สุดท้าย ผู้บริโภคต้องระวังตัวกันเ้องครับ อยากสวยอยากหล่อ ก็ต้องศึกษาหาข้อมูลนิดนึง เงินไม่ใช่จำนวนน้อยๆ

จริงๆแล้วที่ ทีมงาน mod ได้แบนคุณไปเพราะเป็นการขายเชิงธุรกิจ และก็เป็นการขายของปลอมของก็อปปี้ด้วย

ซึ่งกรณีของก็อปปี้ ทางเวบมีนโยบายห้ามขายเด็ดขาดไม่ว่าจะเป็นมือหนึ่งหรือมือสองก็ตาม ถึงแม้จะบอกว่าเป็นของก็อปปี้ ก็มีโอกาสที่จะมีการนำไปขายต่อมือสามมือสี่ อาจมีกรณีอ้างไปว่าเป็นของแท้ สร้างความเดือดร้อนให้กับทั้งผู้ใช้และเจ้าของแบนด์ นี่ก็เป็นอีกเหตุผลนึงที่ทางเวบไม่สนับสนุนให้มีการประกาศขายของหิ้วหรือของที่ไม่ได้ผ่านตัวแทนที่ถูกต้องในไทย เพราะมีโอกาสที่จะได้รับของปลอม

สรุป ขอให้ช่วยกันสอดส่องครับ ถ้าใครนำของก็อปมาขายช่วยกันแจ้งเบาะแสด้วยครับ ทางเวบจะดำเนินการขั้นเด็ดขาด ซึ่งรวมทั้งกรณีขายในสภาพมือสองด้วยนะครับ

ขอบคุณ คุณ Art_Project ด้วยครับสำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์เหล่านี้
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ

โพสต์ โดย to555 » 07 ก.พ. 2012, 00:45

ในหมวด ขายของที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน ก็มีคนเอาของปลอมมาขาย ต้องโดนแบนป่าวคับ
ขายแบตไอโฟนยี่ห้อCOMMYแท้ ไอโฟน 4_4s 850฿ 5_5s 950฿ส่งฟรี ไลไอดี thesuk

โพสต์ โดย oil2522 » 13 ก.พ. 2012, 16:48

รับทราบค่ะ
หลงเข้าใจแบบผิด ๆ ไปตั้งนาน
ธนาคารกสิกรไทย สาขาพะเยา บัญชีออมทรัพย์
เลขที่บัญชี 209-2-57821-9
ชื่อบัญชี ฐิรญาดา มหาวงค์