-ขออนุญาตใช้กระทู้นี้ ในการระวังผู้สวมรอยครับ

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

-ขออนุญาตใช้กระทู้นี้ ในการระวังผู้สวมรอยครับ

โพสต์ โดย Modenmana » 15 มิ.ย. 2011, 14:54

โดนอีกแล้วครับ เกิดขึ้นกับกระทู้ของผม ผู้ซื้อหน้าใหม่ ตามกระทู้ครับ viewtopic.php?f=3&t=341797

เหตุเกิดเมื่อช่วงเช้านี้ ตกลงซื้อแฮนกับสเตมผมไว้เมื่อคืน ผมแจ้งราคาไปแล้วตามที่ได้โทรคุยกัน โจรก็ได้ สวมรอยตาม สเต็บ คนซื้อจองในกระทู้ โจรโทรไปแอบอ้างราคา ลูกค้าผมไม่ทันระแวงเบอร์ที่ใช้มันคนละเบอร์กันกับหน้ากระทู้ แล้วลูกค้าไม่ได้อ่านข้อความที่ผมลงไว้ หลงเชื่อทำตามโดนอีก1ราย น่าจะเป็นโจรรายเดิม

!อยากเตือนให้ผู้ซื้อหน้าใหม่ๆ ระวังในการโดนสวมรอยครับ ระวัง ระแวงสักนิดครับ จดรายระเอียดให้ดีครับ อ่าน เงื่อนไขการซื้อขายให้ดี จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของมิฉาชีพ

Re: -ขอนุญาติใช้กระทู้นี้ ในการระวังผู้สวมรอยครับ

โพสต์ โดย PAPI36 » 15 มิ.ย. 2011, 15:00

โปรดอย่าจองหน้ากระทู้ครับ
สองล้อพอเพียง ชีวิตที่เพียงพอ

Re: -ขอนุญาติใช้กระทู้นี้ ในการระวังผู้สวมรอยครับ

โพสต์ โดย เสือกุ๊ก » 15 มิ.ย. 2011, 15:05

ผมว่าคนขายต้องพยายามจำเบอร์ ผู้ที่ลงขายไว้ด้วยครับ
ทางที่ดี save ไว้ในเครื่องเลย
ถ้าคนโทรมาไม่ใช่เบอร์ที่ผู้ขายแจ้งไว้ ก็ต้องเพิ่มความระมัดระวังครับ

โจรคงตามกระทู้เหมือนพวกเราตามของเช่นกัน ช่วยกันแก้ช่วยกันปรับ
ถึงแก้ไขไม่ได้ 100% แต่อย่างน้อยก็ทำให้การทำมาหากินแบบทุเรศๆแบบนี้ลดลงครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
setta2001
Facebook
T.0818705675 line:thirathanpam

โพสต์ โดย setta2001 » 15 มิ.ย. 2011, 15:06

มาอีกแล้ว ต้องระวังกันหน่อยนะครับ :D
:D ปั่นเร็วก็หาว่าเมาม้า ปั่นช้าก็หาว่ากวนตีน :lol:

โพสต์ โดย Teera2525 » 15 มิ.ย. 2011, 15:09

ถ้าจะจอง จองผ่าน PM ดีกว่าครับ
แล้วให้ท่านเจ้าของกระทู้มาโพสว่า
"จองแล้วรอโอน" จะปลอดภัยที่สุดนะครับ ผมว่า

ช่วงนี้โจรเยอะจังครับ
อันที่จริง
โจรนี่มันก็มีมานานแล้วนะครับเนี่ย

ต้องระวังกันหน่อยครับ เผลอเมื่อไหร่ มันสวมรอยทันที

Re: -ขออนุญาตใช้กระทู้นี้ ในการระวังผู้สวมรอยครับ

โพสต์ โดย anukom462375 » 15 มิ.ย. 2011, 15:13

ถ้าตกลงกับผู้ขายแล้ว...ถ้าไม่ค่อยอยู่หน้าเครื่อง....ให้จดเบอร์โทรและเลขบัญชีผู้ขายใส่กระดาษแล้วเก็บไว้ในกระเป๋าสตางค์เลยครับ...

Re: -ขออนุญาตใช้กระทู้นี้ ในการระวังผู้สวมรอยครับ

โพสต์ โดย เสือกุ๊ก » 15 มิ.ย. 2011, 15:45

:shock: เห็นใจจริงๆ ดูตามกระทู้โดนไปไม่ใช่น้อยๆ

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน » 16 มิ.ย. 2011, 22:57

ถุกทุกข้อครับ
ปลอดภัยไว้ก่อนครับ... :idea:
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
viewtopic.php?f=3&t=310840

โพสต์ โดย num09 » 26 มิ.ย. 2011, 15:14

ผมว่าของอย่างนี้ป้องกันไม่ยาก ถ้าผู้ซื้อไม่ประมาท เช่นไม่ควรลงเบอร์โทรศัพท์ทิ้งไว้หน้ากระทู้ ทั้งการจองหน้ากระทู้หรือหลังโทรคุยกับผู้ขาย(เจ้าของกระทู้) และที่ใต้รูป profile ก็ไม่ควรใส่เบอร์โทรทิ้งเอาไว้ครับ แต่ก็ต้องระวังไว้อีกอย่างครับ มันจะมาทาง PM อีก อันนี้เกิดกับน้องในกลุ่มผมเอง พวกนี้พอเห็นว่ามีคนจองหน้ากระทู้แล้วได้เป็น Q2 Q3 Q4 ก็จะใช้วิธี PM ไปหา Q2 Q3 Q4แล้วบอกว่า Q1 ขอยกเลิกถ้าสนใจก็ให้โอนเงินให้ หรือไม่ก็สวมรอยเป็นผู้ที่ซื้อได้จากเจ้าของกระทู้ แล้วทำทีติดต่อมาหา Q2 ว่าจะขายต่อให้ แต่งานนี้น้องในกลุ่มโทรมาปรึกษา ผมให้ PMถามว่าจะไปดูของได้ที่ไหนก็เลยเงียบหายครับ ทางที่ดีควรจำเบอร์โทรของเจ้าของกระทู้(ในกรณีถูกสวมรอย)ไว้เบอร์เดียว ถ้าติดต่อกลับมาไม่ใช่เบอร์เจ้าของกระทู้นั้นก็อย่าเด็ดขาด อตร.ครับ

โพสต์ โดย num09 » 26 มิ.ย. 2011, 15:27

num09 เขียน:กรณีโจรสวมรอยเป็นเจ้าของกระทู้ ผมว่าของอย่างนี้ป้องกันไม่ยาก ถ้าผู้ซื้อไม่ประมาท เช่นไม่ควรลงเบอร์โทรศัพท์ทิ้งไว้หน้ากระทู้ ทั้งการจองหน้ากระทู้หรือหลังโทรคุยกับผู้ขาย(เจ้าของกระทู้) และที่ใต้รูป profile ก็ไม่ควรใส่เบอร์โทรทิ้งเอาไว้ครับ แต่ก็ต้องระวังไว้อีกอย่างครับ มันจะมาทาง PM อีก อันนี้เกิดกับน้องในกลุ่มผมเอง พวกนี้พอเห็นว่ามีคนจองหน้ากระทู้แล้วได้เป็น Q2 Q3 Q4 ก็จะใช้วิธี PM ไปหา Q2 Q3 Q4แล้วบอกว่า Q1 ขอยกเลิกถ้าสนใจก็ให้โอนเงินให้ หรือไม่ก็สวมรอยเป็นผู้ที่ซื้อได้จากเจ้าของกระทู้ แล้วทำทีติดต่อมาหา Q2 ว่าจะขายต่อให้ แต่งานนี้น้องในกลุ่มโทรมาปรึกษา ผมให้ PMถามว่าจะไปดูของได้ที่ไหนก็เลยเงียบหายครับ ทางที่ดีควรจำเบอร์โทรของเจ้าของกระทู้(ในกรณีถูกสวมรอย)ไว้เบอร์เดียว ถ้าติดต่อกลับมาไม่ใช่เบอร์เจ้าของกระทู้นั้นก็อย่าเด็ดขาด อตร.ครับ

โพสต์ โดย chartbanpho » 11 ก.ค. 2011, 14:36

น่ากลัวจริงๆ เพ่ิงสั่งของไป ส่ีห้ารายการเห็นว่าถูก ไม่รู้จะโดนหรือเปล่า
รับผลิตเทนเนอร์สำหรับปั่นไฟฟ้าเพื่อการใช้งานจริงและรับติดตั้งออกแบบปรึกษาเรื่องโซล่าเซลล์รับปรึกษาเรื่องจักรยานทัวร์ริ่งติดต่อได้ id:line ; chartycharty

โพสต์ โดย chartbanpho » 28 ก.ค. 2011, 16:18

chartbanpho เขียน:น่ากลัวจริงๆ เพ่ิงสั่งของไป ส่ีห้ารายการเห็นว่าถูก ไม่รู้จะโดนหรือเปล่า

ผมซื้อของในนี้ไ ห้า-หกรายการได้ของครบครับ
รับผลิตเทนเนอร์สำหรับปั่นไฟฟ้าเพื่อการใช้งานจริงและรับติดตั้งออกแบบปรึกษาเรื่องโซล่าเซลล์รับปรึกษาเรื่องจักรยานทัวร์ริ่งติดต่อได้ id:line ; chartycharty

โพสต์ โดย nuni » 09 ส.ค. 2011, 03:36

ถ้าเป็นแบบนี้ขอให้ผู้ขาย ยืนยันครวมปลอดภัยกับผู้ซื้อก็ดีนะครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
ding55
0แปด9เจ็ด3สอง6แปด1แปด

โพสต์ โดย ding55 » 19 ส.ค. 2011, 04:41

ขอให่ระวังด้วยนะคับ. :cry: :cry: :cry: :evil: :evil:
รับบริการ กำจัดปลวก แมลงทุกชนิด.
http://asia54.bangkoksync.com/