แจ้งเรื่องโจรอีกแล้วครับ

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

แจ้งเรื่องโจรอีกแล้วครับ

โพสต์ โดย ใหญ่ » 08 มิ.ย. 2011, 11:26

เคยอ่านแต่ของคนอื่นวันนี้โดนเองครับจากกระทู้นี้เลยครับ
viewtopic.php?f=3&t=338895
Everything can Chancg ;)

Re: แจ้งเรื่องโจรอีกแล้วครับ

โพสต์ โดย ArmCm » 08 มิ.ย. 2011, 11:30

ชื่อนี้อีกแล้วครับ ระวังๆไว้นะครับ มันคือโจร :evil: :evil:
ออกแบบตกแต่งภายใน สั่งทำเฟอร์นิเจอร์ และให้คำปรึกษาเรื่องบ้านๆครับ
Facebook : Armchair Decor
e-mail : armchairdecor@gmail.com

โพสต์ โดย น้าต้น » 08 มิ.ย. 2011, 11:31

ถ้าลงข้อความหน้ากระทู้ ก็เท่ากับเปิดช่องให้โจรครับ ทางที่ดีทาง PM ปลอดภัยกว่าครับ

โพสต์ โดย mcgathekop » 08 มิ.ย. 2011, 11:37

แจ้งทางธนาคาร หรือยังครับ ยังไงลองไปติดต่อกับทางธนาคารดูก่อน ไปแจ้งว่าโอนเงินบัญชีให้อายัดเงินไว้ก่อน (แต่คิดว่าป่านนี้ไอ้ตัว HERE มันคงกดเงินไปแล้ว) ทางธนาคารเค้าจะมีวิธีการจัดการครับ รีบไปติดต่อเลยครับ ว่าแต่ทำไมโอนไปให้มันง่ายจังครับ น่าจะตรวจสอบรายละเอียดให้ดีก่อน
".. Liverpool in my heart.. "
www.facebook.com/groups/hongneua/
***อ้ายคนจนจ๋ำต้องทนปั่นรถถีบ***

โพสต์ โดย JOE-999 » 08 มิ.ย. 2011, 11:46

รู้สึกเริ่มมาถี่ๆแล้ว :twisted:

โพสต์ โดย kobfujar » 08 มิ.ย. 2011, 11:51

ผมว่า ถ้าเป็นเจ้าของกระทู้โทรมาหาเรา เป็นเรื่องที่ "ผิดปกติ"
เพราะ "โดยปกติ" เราจะโทรไปหาเจ้าของกระทู้มากกว่า หรือ ไม่ก็ PM คุยกัน ครับ

โพสต์ โดย เพ้งครับ » 08 มิ.ย. 2011, 11:52

ดำเนินการไปอย่างไร ผลเป็นยังไง รบกวนแจ้งด้วยนะครับ

ต้องออกแรงหน่อยนะครับ

โพสต์ โดย เพ้งครับ » 08 มิ.ย. 2011, 11:53

อีกเรื่องที่สำคัญ หมายเลขบัญชี ต้องรับทางกระทู้หรือทาง PM เท่านั้น ถ้ารับทางโทรศัพท์ โอกาสรั่วเยอะ

โพสต์ โดย vintage bike run » 08 มิ.ย. 2011, 11:58

ควรแจ้ง 191 เลยครับ เมื่อคืนดูตี 10
ผมว่าน่าจะมีระบบทีี่แจ้งพิกัดของมิจฉาชีพได้ครับ

ทำเลยครับ มิจฉาชีพควรได้รับกรรมครับ

:!:
I Can't Live WithOut
Randonneur

โพสต์ โดย kit_gta » 08 มิ.ย. 2011, 11:59

ขอแสดงความเสียใจด้วนะครับ

โพสต์ โดย ใหญ่ » 08 มิ.ย. 2011, 12:37

ตอนนี้โทรแจ้งทางแบงค์แล้วครับ เจ้าของบัญชีเป็นผู้หญิงครับ แต่ว่าเงินนั้นถูกถอนไปหมดแล้วครับ พรุ่งนี้จะไปดำเนินเรื่องด้านกฏหมายต่อครับ สำหรับผมเงินก็เสียดายครับ แต่คนที่ชอบแต่งรถคงเข้าใจครับ ว่าการรอแล้วไม่ได้ของนี่ซิเจ็บใจกว่า แต่ก้อเหอะนะ ถือว่าเราก็เคยอ่านกระทู้ของคนอื่นมาก็เยอะ ระวังตัวก็แล้ว
ขนาดเมื่อวานผมบอกว่าจะไปรับของเอง มันดันบอกว่าอยู่พุฒมนทลสายสองเอาซะไกลเลย เราอยู่ฉะเชิงเทรา มัยยังบอกอีกว่าจะส่งของให้ก่อนเลย
แต่พอดีเมื่อวานยุ่งเรื่องงานอยู่ เลยไม่ได้ตรวจข้อมูลให้ดี เลยฝากเป็นอุทาหรณ์กันต่อไปนะครับ :D
Everything can Chancg ;)

โพสต์ โดย ศักดิ์ พัทลุง » 08 มิ.ย. 2011, 12:42

:oops: :twisted:
รถไม่แพง แต่แรงมี อิอิ
ปั่นเพื่อสุขภาพคร๊าบ/ตี 5 ครึ่งล้อหมุนทุกวัน(แวะทักทายทีมแม่ขรีที่
viewtopic.php?f=110&t=205469&p=2838608#p2838608

โพสต์ โดย BoyMTB » 08 มิ.ย. 2011, 12:47

โทรกลับมาคุยได้
แต่ เลขที่บัญชี ให้แจ้งทาง PM เท่านั้นครับ....

คุยทาง PM ปลอดภัยพอสมควร

แล้วท่องไว้เลยว่า คนขายที่ดีไม่โทรไปเร่งลูกค้าให้โอนเด็ดขาด.....

อีกอย่าง
คนขายต้องระบุบเลยครับว่า
1.หมายเลขบัญชีชื่อ......นี้เท่านั้น
2.ไม่มีการโทรไปให้เร่งโอน
3.เลขบัญชีส่งทาง PM ใครไม่สะดวกหน้าเวบก็ขอสละสิทธิไปครับ
4.เจ้าของต้องกลับมาโพสปิดการขายด้วย.....ถ้าไม่ปิดการขายโจรถือโอกาสได้นะครับ

บางทีมันหยุมหยิมนะแต่ถ้าช่วยกันโจรก็จะลำบาก
สินค้า
Park Tool,Hope, Buff ,Shimano, Topeak,
Line @ BoyMTB