คำชี้แจงจากคุณ อนุพงศ์

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

Re: คำชี้แจงจากคุณ อนุพง ศ์

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

นั่งอ่านข่าวนาธาน

แล้วรู้สึกอยากมาติดตามกระทู้นี้ต่อ :mrgreen: :mrgreen:
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
ลมโชย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815656361
team: __||__
Bike: Giant MTB, Specialized MTB, Colnago Road, Jamis touring

Re: คำชี้แจงจากคุณ อนุพงศ์ มูลแก้ว

โพสต์ โดย ลมโชย »

ติดตามอ่านมานานครับ เข้ามาอัพเดทเกือบทุกวัน
รอผลสรุปสุดท้าย ?????
peaun
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0871399673
team: อ้อยหวาน

Re: คำชี้แจงจากคุณ อนุพงศ์ มูลแก้ว

โพสต์ โดย peaun »

อ่านแล้วจี๊ดดดดด
MR trek
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-705-9582
team: No limet team
Bike: Trek 8500

โพสต์ โดย MR trek »

มันเป็นเรื่องของคนสองคนครับ เราไม่เกี่ยวไม่ต้องไปยุ่งครับ
คนไทยก็เงี้ยหละครับ นินทา อิจฉา ยุ่งเรื่องชาวบ้าน บ้านเราเมืองพุทธครับ ใจล่มๆครับ

เหนื่อยใจ ประชาธิปไตยจะ80ปีอยู่หละยังไมไปถึงใหนเลย ถุย
หนูภูเขา
สมาชิก
สมาชิก
Bike: giant nrs

โพสต์ โดย หนูภูเขา »

ความคิดผมอยากให้ "จัดเต็ม" ครับ
worawat N.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817791679
team: เตรียมทหาร
Bike: GT 3.0, merida matts 80

โพสต์ โดย worawat N. »

MR trek เขียน:มันเป็นเรื่องของคนสองคนครับ เราไม่เกี่ยวไม่ต้องไปยุ่งครับ
คนไทยก็เงี้ยหละครับ นินทา อิจฉา ยุ่งเรื่องชาวบ้าน บ้านเราเมืองพุทธครับ ใจล่มๆครับ

เหนื่อยใจ ประชาธิปไตยจะ80ปีอยู่หละยังไมไปถึงใหนเลย ถุย
ถ้าคิดว่าเป็นเรื่องของคนสองคนก็ถูกแต่ถ้าปล่อยไว้ไม่ต้องทำอะไรก็โดนโกงกันต่อไป อาจโดนที่คุณก็ได้ ทำให้เกิดความพอดีในสังคมน่าจะดีกว่านะครับ จะได้ไม่มีโจรทั้งในและนอกเครื่องแบบ
ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป HS0OKF
watanabe
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย watanabe »

worawat N. เขียน:
MR trek เขียน:มันเป็นเรื่องของคนสองคนครับ เราไม่เกี่ยวไม่ต้องไปยุ่งครับ

ถ้าคิดว่าเป็นเรื่องของคนสองคนก็ถูกแต่ถ้าปล่อยไว้ไม่ต้องทำอะไรก็โดนโกงกันต่อไป อาจโดนที่คุณก็ได้ ทำให้เกิดความพอดีในสังคมน่าจะดีกว่านะครับ จะได้ไม่มีโจรทั้งในและนอกเครื่องแบบ

:D เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เรากำลังพูดถึง โจร กันอยู่นะครับ จะปล่อยให้มันไปทำกับคนอื่นอีกหรือ
chettaburit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816656531
team: THAI HONDA CYCLING CLUB
Bike: GIANT XTC,TREK MADONE 5.2

โพสต์ โดย chettaburit »

watanabe เขียน:
worawat N. เขียน:

:D เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เรากำลังพูดถึง โจร กันอยู่นะครับ จะปล่อยให้มันไปทำกับคนอื่นอีกหรือ
ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งเช่นเดียวกันครับ เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ขัดต่อความสงบเรียบร้อยและศีลธรรมอันดีของประชาชน เราควรที่จะต้องช่วยกันเป็นหูเป็นตาให้กับบ้านเมืองครับ อย่าปล่อยให้ผ่าน

แล้วผ่านไปอย่างนี้ ต่อไปก็จะเกิดการเลียบแบบพฤติกรรมอย่างนี้ได้ คนนี้ทำได้ไม่เห็นเป็นอะไรเราเอามั้งดีกว่า แล้วสังคมจะเกิดความสงบเรียบร้อยได้อย่างไร บ้านเมืองเราที่เป็นอยู่ทุกวันนี้

ก็เพราะเราลืมหน้าที่ของเราไปกันหมด นั่นคือหน้าที่พลเมืองของตัวเอง ถ้าเรามีแต่ใช้สิทธิอย่างเดียวแต่ลืมทำหน้าที่ตัวเอง อะไรจะเกิดขึ้น ความสมดุลก็ไม่มีแล้วเป็นอย่างไร ประเทศชาติ

เราก็เลยตกอยู่ในวัฏจักรเวียบวนอยู่ที่เดิม ไม่เท่าเทียบทันประเทศอื่นสักที ประชาชนเป็นอย่างไรพากันออกมาเรียกร้องสิทธิอย่างไม่รู้จักจบสิ้น อย่าให้เรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ เป็นปัญหาใหญ่ใน

สังคมเลยเพราะว่าสะสมปล่อยปละละเลยกัน ถ้าเป็นอย่างนั้นจะมีกฎหมายไว้ทำไม เพื่ออะไร เพื่อใคร การที่สร้างกฎหมายขึ้นมาก็เพื่อให้คนในสังคมเคารพสิทธิของกันและกัน รู้หน้าที่ ไม่

ละเมิดสิทธิของคนอื่น อยู่ด้วยกันอย่างปกติสุข อย่าคิดว่าเป็นเรื่องของใครของมัน เราต้องช่วยกันสอดส่องดูแลซึ่งกันและกัน ลำพังเจ้าหน้าที่มีเพียงไม่กี่หยิบมือก็คงไม่สามารถดูแลให้ทั่ว

ถึงได้หรอกครับ เราต้องช่วยกันเท่านั้นบ้านเมืองเราสังคมเราถึงจะน่าอยู่ (เขียนมากไปหรือเปล่า :D )
THAI HONDA CYCLING CLUB "FOR HEALTH >> FOR WORLD"

"รักเธอประเทศไทย"
pisutnam
ขาประจำ
ขาประจำ
team: janoski
Bike: Giant XTC2017 SLR2
ตำแหน่ง: ปทุมธานี

โพสต์ โดย pisutnam »

นั่งอ่านอยุ่ครับ มันเหมือนนาธานเลย
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย P.P. »

คุณ chettaburit เขียนได้ดีครับ บ้านเราถึงไม่พัฒนาแถมถอยหลังลงคลองเข้าไปทุกที ก็เพราะก็อย่างนี้ละครับ :(
ton_59
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866652400
team: แก๊ง ขวานซิ่ง
Bike: GT & RADAC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ton_59 »

ตอนนี้อนุพงษ์แกอยู่ดีมีสุขป่าวหว่า
จักรยานไม้ไผ่ ไทยประดิษฐ์ (ของน้องชายผม)

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=1129953&start=45
https://www.facebook.com/khing.bamboobicycle
watanabe
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย watanabe »

:evil: มาดันกระทู้ให้มันข้ามปีกันไปเลย
อนุพงศ์ มูลแก้ว อนุพงศ์ มูลแก้ว อนุพงศ์ มูลแก้ว อนุพงศ์ มูลแก้ว อนุพงศ์ มูลแก้ว
sompoat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 0093 0033

โพสต์ โดย sompoat »

คงเข้าใจเรื่องประชาธิปไตยคนละอย่างกัน นี่ไม่ใช่เรื่องคนสองคนครับ แต่เป็นการกระทำความผิดตามประมวลกฏหมายอาญา ซึ่งถือว่าเป็นการกระทำผิดต่อรัฐ
การเข้ามามีส่วนร่วมของบุคคลอื่น จึงอยู่ในรูปของประชาธิปไตยแบบมีส่วนร่วม

การใช้จารีตเพื่อตำหนิหรือช่วยเหลือติตามจนความจริงปรากฏ ถือเป็นส่วนหนุึ่งของคนในสังคมที่ต้องช่วยกัน ไม่ใช่ถือว่าไม่ใช่เรื่องของกรู กรูไม่สน

ถ้าเป็นแบบที่คุณว่าจริง ป่านนี้ "คุรหนู" ตระกูลดัง ฉายา 9 สพ ก็คงกลับไปเรียนต่อที่เมกาสบายใจไปแล้วครับ

ผมหวังว่าเมื่อใดที่คุณเกิดเรื่องราว ก็คงไม่มีสมาชิกท่านใด "ไปยุ่งเกี่ยว" กับเรื่องของคุณบ้างนะครับ
sky2626

โพสต์ โดย sky2626 »

sompoat เขียน:

คงเข้าใจเรื่องประชาธิปไตยคนละอย่างกัน นี่ไม่ใช่เรื่องคนสองคนครับ แต่เป็นการกระทำความผิดตามประมวลกฏหมายอาญา ซึ่งถือว่าเป็นการกระทำผิดต่อรัฐ
การเข้ามามีส่วนร่วมของบุคคลอื่น จึงอยู่ในรูปของประชาธิปไตยแบบมีส่วนร่วม

การใช้จารีตเพื่อตำหนิหรือช่วยเหลือติตามจนความจริงปรากฏ ถือเป็นส่วนหนุึ่งของคนในสังคมที่ต้องช่วยกัน ไม่ใช่ถือว่าไม่ใช่เรื่องของกรู กรูไม่สน

ถ้าเป็นแบบที่คุณว่าจริง ป่านนี้ "คุรหนู" ตระกูลดัง ฉายา 9 สพ ก็คงกลับไปเรียนต่อที่เมกาสบายใจไปแล้วครับ

ผมหวังว่าเมื่อใดที่คุณเกิดเรื่องราว ก็คงไม่มีสมาชิกท่านใด "ไปยุ่งเกี่ยว" กับเรื่องของคุณบ้างนะครับ

เห็นด้วยครับเราต้องช่วยกันทำในสิ่งถูกต้อง ครับ ( แสดงความมีน้ำใจ เห็นใจเป็นเรื่องที่ถูกต้องครับ ไม่ถือว่าเป็นการยุ่งเรื่องชาวบ้านครับ)
ถ้าทุกคนคิดว่าไม่เรื่องของกรู ความมีน้ำใจคงหลายไปในสังคมครับ
เราเป็นเสือ มิ ใช้ แมว ครับ :P
หวัง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0805943434
team: No Team
Bike: Marin

โพสต์ โดย หวัง »

น่าสนใจในเรื่องราวที่ เกิดขึ้นนะครับ เจ้าของกระทู้ก็น่าที่ทำในสิ่งที่ถูกต้อง เพื่อมิให้เป็นตัวอย่างแก่คนที่อยากได้ของแต่ไม่อยากเสียเงิน :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”