#### รบกวนคุณอนุพงศ์ ช่วยติดต่อกลับ ####

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
Tongza
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0848948996
team: เสือดอยหลวง
Bike: Trek 4300, 8500

Re: #### รบกวนคุณอนุพงศ์ มูลแก้ว ช่วยติดต่อกลับ ####

โพสต์ โดย Tongza »

นั่งอ่านมา 17 หน้า....

ในประเด็นเรื่องโกงร้านค้านี่ผมไม่สนใจหรอก เพราะ...

1. เป็นเรื่องของคู่กรณี
2. เป็นเรื่องที่ต้องรอบคอบกันเอาเอง

แต่ที่คาใจที่สุดคือ อนาคตเราจะมีแพทย์ ที่มีพื้นฐานนิสัยแบบนี้หรือ....
เป็นสิ่งที่อันตรายมากต่อสังคม.....สิ่งที่อยากให้ทำก็คือ (ไม่รู้ใครจะทำ )

1. ต้องให้ทางมหาวิทยาลัยต้นสังกัดรับทราบเรื่องทั้งหมดทุกกรณี
2. ต้องให้ทางครอบครัวรับทราบเรื่องทั้งหมดทุกกรณี

ในเรื่องจักรยานในเรื่องซื้อขาย ผมไม่มีความเห็น แต่ความเห็นผมต่อนาย อนุพงษ์...คือ
เขาไม่สมควรจะได้เป็นแพทย์ครับ...............
เห็นด้วยครับ ถ้าจบออกมามันจะเป็นหมอแบบไหนนา แล้วมันจะมีจรรยาบรรณของแพทย์ไหมนั้น
แค่กฎหมายมันยังไม่เคารพเลย แล้วอย่างอื่นจะเหลือเหรอ พูดไปก็เสียวบ้านผมอยู่ไม่ไกลเชียงรายซะด้วย
ผมว่าอย่าเก็บไว้เลย จัดการตามกฎหมายก็สิ้นเรื่อง อย่าปล่อยให้เป็นภัยต่อสังคมเลย
chettaburit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816656531
team: THAI HONDA CYCLING CLUB
Bike: GIANT XTC,TREK MADONE 5.2

Re: #### รบกวนคุณอนุพงศ์ มูลแก้ว ช่วยติดต่อกลับ ####

โพสต์ โดย chettaburit »

:cry: :cry: :cry: :cry:
THAI HONDA CYCLING CLUB "FOR HEALTH >> FOR WORLD"

"รักเธอประเทศไทย"
Motree
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892029902
team: ปั่นเที่ยวป่า Line bkb12345
Bike: Pivot
ตำแหน่ง: สมุทรปราการ

โพสต์ โดย Motree »

อ่านซะเหมื่อยลูกกะตาเลย จบแบบ :roll:

www.bikeforestcamp.com/
www.facebook.com/bikeforestcamp/
ll☻Uปล่☻€l​u™
สมาชิก
สมาชิก
team: จักรยานนราธิวาส {สังกัดทีมเต่าสะท้าน}
Bike: paco

โพสต์ โดย ll☻Uปล่☻€l​u™ »

ไล่อ่านมา 19หน้า ลุ้นตลอด แต่พอถึงจุดไคลแม๊ก ... :oops:
........ไม่เป็น ... pikky ยังคงน่ารักเสมอ :mrgreen: :mrgreen:
suraphol
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0805429023
team: สงขลา
Bike: Specialized Rockhopper
ติดต่อ:

โพสต์ โดย suraphol »

แย่หน่อยนะครับคุณ Pikky เห็นใจด้วยครับ คนระดับการศึกษาดีใช่ว่าระดับจิตใจจะสูงตามไปด้วย ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน คำนี้ยังใช้ได้เสมอครับ
popeye
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Heli-bikemaniaclub
Bike: Trex4300, Trex1.2, รถพับ LA20 นิ้ว, Kuota Kredo

โพสต์ โดย popeye »

Tongza เขียน:นั่งอ่านมา 17 หน้า....

ในประเด็นเรื่องโกงร้านค้านี่ผมไม่สนใจหรอก เพราะ...

1. เป็นเรื่องของคู่กรณี
2. เป็นเรื่องที่ต้องรอบคอบกันเอาเอง

แต่ที่คาใจที่สุดคือ อนาคตเราจะมีแพทย์ ที่มีพื้นฐานนิสัยแบบนี้หรือ....
เป็นสิ่งที่อันตรายมากต่อสังคม.....สิ่งที่อยากให้ทำก็คือ (ไม่รู้ใครจะทำ )

1. ต้องให้ทางมหาวิทยาลัยต้นสังกัดรับทราบเรื่องทั้งหมดทุกกรณี
2. ต้องให้ทางครอบครัวรับทราบเรื่องทั้งหมดทุกกรณี

ในเรื่องจักรยานในเรื่องซื้อขาย ผมไม่มีความเห็น แต่ความเห็นผมต่อนาย อนุพงษ์...คือ
เขาไม่สมควรจะได้เป็นแพทย์ครับ...............
เห็นด้วยครับ ถ้าจบออกมามันจะเป็นหมอแบบไหนนา แล้วมันจะมีจรรยาบรรณของแพทย์ไหมนั้น
แค่กฎหมายมันยังไม่เคารพเลย แล้วอย่างอื่นจะเหลือเหรอ พูดไปก็เสียวบ้านผมอยู่ไม่ไกลเชียงรายซะด้วย
ผมว่าอย่าเก็บไว้เลย จัดการตามกฎหมายก็สิ้นเรื่อง อย่าปล่อยให้เป็นภัยต่อสังคมเลย
ความคิดเดียวกันเลยอ่ะครับ ผมขายเครื่องมือแพทย์มาสามสิบกว่าปีแล้วครับ ลูกค้ามีทั้ง รพ. และมหาวิทยาลัยทั่วประเทศครับ วันที่ 12 นี้ผมจะขึ้นไปพิษณุโลก ลำปาง เชียงใหม่ เชียงราย
popeye
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Heli-bikemaniaclub
Bike: Trex4300, Trex1.2, รถพับ LA20 นิ้ว, Kuota Kredo

โพสต์ โดย popeye »

ส่วนผมจะทำอะไร ขอบอกตรงนี้ว่า ไม่เกี่ยวกับทางร้านคุณ Pikky นะครับ อันนี้มันเป็นความรู้สึกส่วนตัวผมเอง ที่ไม่อยากให้มีบุคลากรทางการแพทย์แบบนี้ จริงๆ แล้วก็มีกันทุกสาขาอาชีพนั่นแหละ แต่แพทย์หรือหมอนี่สามารถที่จะทำให้คนใกล้ตายแต่ไม่ตายได้ จริงไหมครับ

แล้วอนาคตจะมั่นใจได้อย่างไรว่าเขาจะซื่อสัตย์ต่ออาชีพการงานของตนเอง
phongsiri
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: Nong Khai Cycling Club

โพสต์ โดย phongsiri »

ช่างทำให้สิ่งที่พังเป็นสิ่งที่ดีได้ และทำให้สิ่งที่ดีพังจนไม่เหลือชิ้นดีได้เพื่อให้จะได้ค่าซ่อมมากขึ้น
นักการเมืองบริหารให้ประเทศดีขึ้นได้ และกอบโกยผลประโยชน์สาธารณะจนชาติล่มจมได้เพื่อหวังแค่ประโยชน์ส่วนตน
เช่นกันแพทย์ก็ทำให้ชีวิตที่ใกล้จะดับสิ้นกลับมาลมหายใจขึ้นมาได้ และยังทำให้ร่างกายที่แข็งแรงดับไปซึ่งชีวิตได้เพื่อหวังที่จะได้อะไรบางอย่างจากผู้อื่น
ทั้งหมดนี้ มาจากความคิดของแต่ละบุคคลที่ประกอบกิจกรรมนั้นๆ ว่าจะทำไปด้วยความคิดแบบใดและยึดหลักใดในการคิดเพื่อนำพาความคิดไปในทางที่ถูก

แม้จะเปลี่ยนชื่อ-นามสกุล
หรือศัลยกรรมหน้า ได้ยินว่าเป็นแพทย์น่าจะรู้ดีเรื่องนี้
แต่ถ้าความคิดยังไม่เปลี่ยน ยังคงยึดหลักคิดเดิมๆต่อไป สุด้ทายคงรู้นะครับว่าจะจบยังไง
นี่ถึงขั้นมาอ้างว่าพ่อเป็นอัยการ และที่เพื่อมาโพสให้ก็ไม่รู้ว่า ไปหลอกเพื่อนอีกทีหรือโพสเองแต่ที่แน่ๆ
การที่ไปดึงเอาอาชีพนั้นอาชีพนี้มาเพื่อให้ตัวเองดูดีและมีความน่าเชื่อถือยิ่งขึ้นก็ยังไม่ใช่การคิดที่ดีแน่นอน
ชีวิตที่ผ่านมานั้นมันคุ้มค่าจริงหรือ และตอนนี้ได้ทำอะไรเพื่อจะก้าวต่อไปแล้วหรือยัง
If not now. When? Let's get start.
คิดมากเกินไป ก็ออกทะเลไปเรื่อยๆ
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

ของผมไม่เกี่ยวกับการซื้อขายครับ
ผมเคยมีคนรู้จักเป็นหมอ
ตอนผมเจ็บขา เขาบอกว่าผมไม่เป็นไร ผมแกล้งทำ ด้วยอะไรก็ไม่รู้ ผมจึงโดนสังคมประนาม คราวนี้พออาการบาดเจ็บรุนแรงขึ้น กว่าจะถึงบางอ้อ เรื่องมันก็จบไปแล้วจึงค่อยมาบอกว่า ตัวเองคิดผิดไป ก็ยังดีทีสำนึก :geek:
ต่อมาผมจึงไปรักษาตัวที่ รพ ชื่อดังด้านกระดูก เขาก็เช็คดูตามอาการ แล้วก็บอกว่า ไม่เป็นไร กินยาทำกายภาพ ก็หาย :o
หลงดีใจ ผ่านมาสองปี มีแต่ทรงกับทรุด :x :evil:
จึงไปหาหมอมือหนึ่งที่เขาว่ากัน ปรากฏว่า ได้ความเอาใจใส่ที่ต่างกันมาก และหนทางแก้ไขที่ยั่งยืน พร้อมนัดวันรักษา แถมไปคิดค่าตรวจเมื่อครู่นี้ด้วย ผมมองไปที่ห้องรอคิว ก็พบทั้ง คนชราจนๆ และ คุณนายมีอันจะกิน นั่งรอคิวกันรักษา รวมกันอยู่ แสดงว่า ที่นี้ ค่ารักษาไม่แพง และไม่เลือกผู้ป่่วยด้วยแน่ๆ คุณหมอต้อง เป็นผู้มีจิตกุศลแน่ๆเลย :D
ผมจึงคิดได้ว่า
หมอที่รักษาผู้ป่วยนั้น แม่ง ไม่ได้มี จิตใจที่ดีงาม ทุกคนนี้เองครับผม
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

ปีใหม่แล้ว ขอให้ร้าน pikky เฮง เฮง เฮง นะครับผม :D
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
ลูกเจี๊ยบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813911971

โพสต์ โดย ลูกเจี๊ยบ »

ผมเข้ามาซึ้อกระโหลกคิงส์ ไปใส่แข่งได้หลายสนามแล้ว หมอนี่ ยังไม่ไปใหนเลย ยังคงเป็นหมออยู่ สงสัยหมอปลอม

แต่ก็ขอฝากหมอดี หมอจักรยาน สักคนหน่อยนะครับ อดีตผอ.โรงพยาบาลกุดชุม อ.กุดชุม จ.ยโสธร ผู้ก่อตั้งชมรมจักรยานเสือกุดชุม ซึ่งเป็นจุดเริ่มต้นของ มอสและเมย์ ก่อนติดทีมชาติครอสฯชุดซีเกมส์โคราช ไม่เปิดคลีนิกเอาเงินชาวบ้านแต่ใช้วิธี ปั่นจักรยานพร้อมกระเป๋ายาไปตามบ้านคนป่วย หลังเวลางานวันที่หมอย้ายไปอยู่ สำนักงาน สปสช. ภาค (โคราช) ชาวกุดชุมร้องให้ทั้งอำเภอ วันหยุดยาวจะเห็นหมอปั่นอยู่แถวประเทศเพื่อนบ้าน ลาว.พม่า.เวียดนาม.เขมร
^_^แม้เข็มนาฬิกาจะไม่เดินถอยหลัง
ให้คนเราย้อนเวลากลับไปได้
แต่นาฬิกาเดินหน้าเพื่อสอนให้เรา
เรียนรู้ว่าจะเข้มแข็งที่จะอยู่กับปัจจุบัน :)

ja-dy_@hotmail.com
chalarat.sriwipun@facebook.com
spinter90
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896447447

โพสต์ โดย spinter90 »

หว่า แย่จัง :cry:
case iphone ipod galaxy Blackberry อุปกรณ์ Apple และSim vip เบอร์สวย
ได้ที่ : http://www.facebook.com/24sims
julien
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0837703930
team: ไม่มี
Bike: มองหาเรื่อยๆ
ตำแหน่ง: 42/4 ม.5 ต.แม่เหียะ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100

โพสต์ โดย julien »

เป็นผมถึงเค้าจะจ่ายเงินคืนหรือว่าส่งของคืนผมก็จะส่งเรื่องให้เจ้าหน้าที่ดำเนินเรื่องต่อครับ ผมเคยโดยโขมยรถมอเตอร์ไซค์2อาทิตย์ต่อมาตำรวจแจ้งว่าได้ล่อซ้อรถจักรยานยนต์จากโจรและสามารถจับผูร้ายได้ด้วยจึงเรียกผมไปที่โรงพัก พอไปถึงผมเห็นหน้ามันเท่านั้นแหละมันรีบเข้ามาขอโทษใหญ่เลยบอกว่าผิดไปแล้วมันมีลูกมีเมียต้องเลี้ยง(ดูมันพูด)อย่าเอาเรื่องมันเลยแล้วมันบอกว่ามันไม่ได้โขมยแต่ซื้อมาจากเด็กวัยรุ่นอีกทีแล้วมันก็รู้ว่ารถเป็นรถโขมยมา ฟังเหตุผลมันแล้วผมก็คิดตามจนตัดสินใจว่าเรื่องมันไม่ได้โฃมยนั้นมันคงพูดจริงแต่ผมก็ไม่ปล่อยมันเลยส่งเรื่องให้ตำรวจจัดการซะ เนื่องด้วยเพราะว่า

1.รู้ว่ารถมันผิดกฏหมายก็ยังซื้อ
2.ยังมีหน้าคิดจะเอามาหลอกขายต่อให้ผู้อื่นเอากำไรอีก

สรุปคือรู้ว่าผิดยังจะทำก็สมควรโดนไปตามระเบียบบ้านเมืองคืออยากจะบอกว่าอย่าไปอ่อนข้อให้ครับคนแบบนี้ไม่ใช่ครั้งแรกที่เค้าทำด้วยเท่าที่ติดตามเรื่องราวมาจนปวดตา(หลายหน้าหลายบอร์ดเหลือเกิน555+)ความผิดของเค้าสมควรได้รับบทเรียนที่มันสมนำ้สมเนื้อคืนเหมือนกัน
ทนเอาหน่อยต่อยใช้หนี้
ลุงแว่น
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลุงแว่น »

แต่ก็ขอฝากหมอดี หมอจักรยาน สักคนหน่อยนะครับ อดีตผอ.โรงพยาบาลกุดชุม อ.กุดชุม จ.ยโสธร ผู้ก่อตั้งชมรมจักรยานเสือกุดชุม ซึ่งเป็นจุดเริ่มต้นของ มอสและเมย์ ก่อนติดทีมชาติครอสฯชุดซีเกมส์โคราช ไม่เปิดคลีนิกเอาเงินชาวบ้านแต่ใช้วิธี ปั่นจักรยานพร้อมกระเป๋ายาไปตามบ้านคนป่วย หลังเวลางานวันที่หมอย้ายไปอยู่ สำนักงาน สปสช. ภาค (โคราช) ชาวกุดชุมร้องให้ทั้งอำเภอ วันหยุดยาวจะเห็นหมอปั่นอยู่แถวประเทศเพื่อนบ้าน ลาว.พม่า.เวียดนาม.เขมร[/quote]
...ขอทราบ ชื่อ-สกุล หมอท่านนี้ ประกาศให้เพื่อน พี่น้อง ได้รู้จักหน่อยครับ..
086-945-xXxX
นายอติชาต กรูตามา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จือแรบาตูไบค์
Bike: Del F5
ตำแหน่ง: 111/3 ถ.มะกรูด ต.สะบารัง อ.เมือง จ.บัตตานี

โพสต์ โดย นายอติชาต กรูตามา »

คำแ้ก้ตัวไอ้พงศ์(ไม่อยากใช้คุณ)ตั้งแต่ต้นจนจบสับสนวกวนสิ้นดี ทุกประโยคจับผิดได้หมด จบมาแล้วน่าจะส่งมาเป็นหมอบ้านผมน่ะ(3จว.ชายแดนใต้)แล้วผมจะดูแลอย่างดี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”