#### รบกวนคุณอนุพงศ์ ช่วยติดต่อกลับ ####

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
ton_59
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866652400
team: แก๊ง ขวานซิ่ง
Bike: GT & RADAC
ติดต่อ:

Re: #### รบกวนคุณอนุพงศ์ มูลแก้ว ช่วยติดต่อกลับ ####

โพสต์ โดย ton_59 »

entdoc001 เขียน:ตอนนี้เปลี่ยนชื่อและนามสกุลแล้วครับ....แต่ยังชั่วเหมือนเดิม....

ล่าสุดใช้ชื่อ วสุรัชต์ นุXXXXXXXครับ (ขอไม่ลงนามสกุล จะได้ไม่ผิดกฎหมายเกี่ยวกับ ICT)

อยู่ รพ.สามโคก จ.ปทุมธานีครับ

ทำตัวเลวหนักกว่าเดิมอีก ทั้งทางวินัย จรรยาบรรณ แพ่ง และอาญาเลยครับ(คดีล่าสุด=ปองร้ายผู้อื่นและทำให้เสียทรัพย์) ไม่รู้ว่า ผู้อำนวยการโรงพยาบาลกับสสจ.จะเก็บมันไว้ทำไม น่าจะยึดใบประกอบโรคศิลป์ได้แล้ว
(ใครอยากไปกระทืบมันผมก็สนับสนุนครับ ลองไปดู ถ้าไม่เจอที่รพ.สามโคก ก็อาจเจอตามรพ.เอกชนละแวกนั้น(โดดเวลาราชการไปหากิน)

ปกติผมไม่เล่นweb นี้ แต่ไอ้เลวตัวนี้ผมจะตามข้อมูลและคอยเตือนคนอื่นๆไม่ให้ตกเป็นเหยื่อของมันอีกครับ
เลวต่อเนื่อง ขนาดเป็นหมอนะเนี่ย
จักรยานไม้ไผ่ ไทยประดิษฐ์ (ของน้องชายผม)

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=1129953&start=45
https://www.facebook.com/khing.bamboobicycle
maxwell
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek

Re: #### รบกวนคุณอนุพงศ์ ช่วยติดต่อกลับ ####

โพสต์ โดย maxwell »

ขอขุดกระทู้นะครับ อ่านแล้วได้หู ตา สว่าง

น่าจะดำเนินคดีให้ถึงที่สุด
ไม่น่าปล่อยให้จบออกมาเป็น แพทย์ เลย
entdoc001
สมาชิก
สมาชิก

Re: #### รบกวนคุณอนุพงศ์ ช่วยติดต่อกลับ ####

โพสต์ โดย entdoc001 »

update

ตอนนี้ มันไปขอรับทุนเรียนต่อ สาขา ประสาทศัลยศาสตร์ จากโรงพยาบาล อุตรดิตถ์ แล้วครับ แถมยังอนุมัติแล้วด้วย

สงสัยทาง รพ. ไม่ได้มีการสืบประวัติ และทุนสาขานี้มันได้ง่าย เพราะเป็นสาขาขาดแคลน มันเลยได้ทุนแล้ว แต่ยังไม่รู้ว่ามันจะไปสมัครเรียนที่ไหน แต่มันจะไปปี 58 ครับ

ตอนนี้พวกผมกำลังคุยกับทาง รพ. อุตรดิตถ์ เรื่อง เพิกถอนทุน (ไม่ทราบว่าจะทำได้หรือไม่ เนื่องจากอนุมัติไปแล้ว) และกำลังตามเช็คว่า มันจะไปต่อที่สถาบันไหน พวกผมจะพยายามป้องกันไม่ให้คนแบบนี้หลุดไปรักษาคนไข้ครับ เพราะตอนนี้ มันกำลังถูกแจ้งข้อหาอยู่อีก1-2คดี(ทั้งแพ่งและอาญา) (พวกผมกำลังคุยกับอัยการและผู้พิพากษาเพื่อเร่งคดีอยู่ครับ) ถ้าคดีนี้จบเมื่อไร จะไปติดต่อแพทยสภาต่อ เพื่อพิจารณาเพิกถอน หรือระงับใบประกอบโรคศิลป์ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย entdoc001 เมื่อ 05 พ.ย. 2014, 20:03, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ton_59
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

entdoc001 เขียน:update ล่าสุด

ตอนนี้ มันไปขอรับทุนเรียนต่อ สาขา ประสาทศัลยศาสตร์ จากโรงพยาบาล อุตรดิตถ์ แล้วครับ แถมยังอนุมัติแล้วด้วย

สงสัยทาง รพ. ไม่ได้มีการสืบประวัติ และทุนสาขานี้มันได้ง่าย เพราะเป็นสาขาขาดแคลน มันเลยได้ทุนแล้ว แต่ยังไม่รู้ว่ามันจะไปสมัครเรียนที่ไหน แต่มันจะไปปี 58 ครับ

ตอนนี้พวกผมกำลังคุยกับทาง รพ. อุตรดิตถ์ เรื่อง เพิกถอนทุน (ไม่ทราบว่าจะทำได้หรือไม่ เนื่องจากอนุมัติไปแล้ว) และกำลังตามเช็คว่า มันจะไปต่อที่สถาบันไหน พวกผมจะพยายามป้องกันไม่ให้คนแบบนี้หลุดไปรักษาคนไข้ครับ เพราะตอนนี้ มันกำลังถูกแจ้งข้อหาอยู่อีก1-2คดี(ทั้งแพ่งและอาญา) (พวกผมกำลังคุยกับอัยการและผู้พิพากษาเพื่อเร่งคดีอยู่ครับ) ถ้าคดีนี้จบเมื่อไร จะไปติดต่อแพทยสภาต่อ เพื่อพิจารณาเพิกถอน หรือระงับใบประกอบโรคศิลป์ครับ
ขอสนับสนุนครับ เอาให้เป็นคดีตัวอย่าง
จักรยานไม้ไผ่ ไทยประดิษฐ์ (ของน้องชายผม)

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=1129953&start=45
https://www.facebook.com/khing.bamboobicycle
entdoc001
สมาชิก
สมาชิก

เพิ่มเติม (แก้ข่าวนิดนึงนะครับ)

ล่าสุด ทาง รพ. อุตรดิตถ์ ได้ให้ข้อมูลมาแล้วว่า ไม่ได้ปล่อยทุนให้มันนะครับ ทาง รพ.ให้ทุนกับหมออีกคนนึงแทน.....

ตอนนี้ไม่รู้ว่ามันจะดิ้นรนไปหาทุนที่ไหนอีก .....

แต่ไม่ว่ามันจะพยายามไปขอทุนที่ไหน หรือไปสมัครเรียนอะไร พวกผมและแนวร่วมอีกหลายๆคน จะพยายามขัดขวางมันจนถึงที่สุด ไม่ให้หมอพันธุ์นี้มีที่ยืนในสังคมได้แน่ๆครับ
entdoc001
สมาชิก
สมาชิก

update

พบว่า มีประกาศกระทรวง สธ. ออกมาแจ้งว่า ทาง รพ.ศูนย์อุตรดิตถ์ ให้ทุนเรียนต่อ ศัลยกรรมประสาท กับมัน(อาจเป็นเพราะเป็นสาขาขาดแคลน หรือ หมออีกคนนึงสละสิทธิ)

ทำให้ผมคิดว่าทาง รพ ที่ปล่อยทุนให้มันนี่แย่มากๆ ไม่มีการสืบประวัติคนที่มาขอทุนเลย

ตอนนี้พวกพี่ๆน้องๆเพื่อนๆแพทย์หลายคนกำลังตามสืบอยู่ว่า มันได้ทุนแล้วจะเอาทุนนั้นไปสมัครที่ รร.แพทย์ไหน และจะพยายามสกัดกั้นไม่ให้มันหนีคดีอีกคดีที่มันก่อไว้ด้วย และพวกผมจะพยายามลองติดต่อกับ รพ.ศูนย์อุตรดิตถ์ อีกครั้งเรื่องพิจารณาถอนทุนที่มันได้รับ และจะคอยดูว่าทีมแพทย์ รพ.นั้นจะรับฟังหรือไม่อย่างไร.....

ปล. อยากให้ผู้เสียหายทุกๆท่าน แจ้งความในสิ่งที่มันกระทำไว้นะครับ เพื่อเพิ่มน้ำหนักคดีในศาล ... คดีล่าสุดที่มันทำไว้และได้มีผู้แจ้งความไว้ทั้งแพ่งและอาญา ตอนนี้ล่าช้าไปเกือบปี เพราะไอ้ตำรวจแม่งส่งสำนวนช้า(ไม่รู้ตำรวจแม่งรับเงินมาจากไอ้หมอเชี่ยนี่รึเปล่า...) ผมไม่อยากเห็นคนชั่วลอยนวล ผมเลยจะเล่นงานมันแบบกัดไม่ปล่อย หวังว่าทุกๆท่านที่เคยเดือดร้อนจากมารสังคมตัวนี้จะร่วมมือกันด้วยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย entdoc001 เมื่อ 05 พ.ย. 2014, 20:02, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ton_59
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เป็นกำลังใจให้ครับ

CycleShop37
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: แล้วแต่โอกาส

โพสต์ โดย CycleShop37 »

:?:
d-zaaz
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย d-zaaz »

ดูแล้วมันฝังอยู่ในสันดานตัวเขาเองแล้วครับผ่านมาตั้งนานสันดานเดิมยังอยู่ จะโกงไปเรื่อยๆไม่รู้ว่าถ้ามันอายุราชการโตกว่านี้แม่งจะโกงขนาดไหน นิสัยแบบนี้อย่าให้ได้เกิดครับใครเป็นหมอมีพี่มีน้องช่วยๆกันดูครับ น่าจะถอนใบอนุญาตได้แล้ว อีกหน่อยร้อนเงินมากๆไม่เอาเครื่องในคนป่วยไปขายเหรอนิ คิดเล่นๆ
entdoc001
สมาชิก
สมาชิก

เดี๋ยวในไม่ช้าจะมีข่าวมาupdateอีกครับ

ที่แน่ๆ....ซึ้งใจกับการทำงานของตำรวจไทยมากๆ(ประชด) คดีที่มันก่อไว้ปีที่แล้วยังอยู่ในชั้นศาลอยู่เลย เพราะตำรวจแม่งส่งสำนวนช้าหลังจากไปแจ้งข้อหากับมันแล้ว(ไม่รู้ว่ามันติดสินบนให้ตำรวจส่งสำนวนช้ารึเปล่า...อันนี้คิดเอง)

ตอนนี้รอเล่นงานมันตามระบบก่อน ไม่รู้จะทำให้มันออกจากราชการได้มั้ย(รอผู้ใหญ่ตัดสินใจกันอยู่ บางคนบอกให้ย้ายมันไปที่อื่นแต่ผู้ใหญ่ในกระทรวงก็กระซิบมาว่ากลัวปลายทางหาว่าโยนขี้ให้...)...เลยกำลังหารือกันว่าทำยังไง คิดว่าน่าจะได้ข้อสรุปในไม่ช้า

ใจจริงกะจะเล่นให้ถูกยึดใบประกอบโรคศิลป์เลย จะให้มันทำมาหากินไม่ได้ แต่โทษที่มันโดนไม่มากพอ คิดว่าอย่างมากสุดก็แค่พักใบประกอบฯ

ที่ทำได้อีกอย่างตอนนี้คือพวกผมจะคุยกับหมออาวุโสตาม รพ.เอกชน ต่างๆในกทมและปริมณฑล (ที่ผมมีconnectionอยู่เพราะผมอาวุโสกว่ามันหลายปี) ว่าถ้ามันมาสมัครอยู่เวร parttime จะไม่ให้รับมันทำงาน

ถ้าใครมีคนรู้จักอยู่ตามเอกชนต่างๆก็ฝากไว้ในที่นี้ด้วยนะครับช่วยๆกันไม่ให้หมาตัวนี้สามรถทำงานได้เลย (ตอนนี้สืบได้หลายที่แล้วว่ามันรับงานที่ไหนบ้าง)

มันยังคงใช้ชื่อ นพ วสุรัชต์ นุติวั....... อยู่นะครับ ตอนนี้ยังไม่เปลี่ยนชื่อหนีอีก...555

PS. น่าสงสารเมียมัน...ไม่รู้ว่าก่อนคบกับมันได้ศึกษาประวัติมันก่อนรึเปล่า ถ้าข้อมูลที่ได้มาไม่ผิด เมียมันน่าจะเป็นผู้แทนขายอุปกรณ์ทางการแพทย์บางอย่าง...อันนี้ยังไม่แน่ใจ..เดี๋ยวจะสืบหาข้อมูลต่อไป แต่ครอบครัวมันมีใครเป็นอะไรอยู่ที่ไหน มีข้อมูลพร้อม...หึๆ แค่เด็ก NERD พ่อแม่มันก็ไม่ได้ใหญ่โตอะไร พื้นฐานสันดานมันตั้งแต่เด็กเป็นยังไงตอนนี้รู้หมดแล้ว...(สืบจากพรรคพวกที่อยู่พิษณุโลกและพวกที่รู้จักมันตั้งแต่เด็ก)...
แก้ไขล่าสุดโดย entdoc001 เมื่อ 05 พ.ย. 2014, 20:01, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
entdoc001
สมาชิก
สมาชิก

ลืมupdateเรื่องทุนเรียนต่อประสาทศัลยศาสตร์...

ก่อนหน้านี้สักระยะ ผมได้คุยกับทาง รพ อุตรดิตถ์ สรุปว่าทางนั้นยืนยันว่าไม่ได้ให้มันนะครับ

ต้องลงบอกไว้ที่นี้ด้วย เดี๋ยวทาง รพ เสียชื่อครับ...
....
....ลงให้มันรู้กันไปเลย ว่ายังมีคนจับตามันอยู่ทุกฝีก้าว...

(จริงๆผมยังมีข้อมูลที่มันทำเลวอีกเยอะ แต่ขอไม่ลงในที่นี้ เพราะผมpostลงได้แค่ในสิ่งที่คิดว่ายังไงๆก็ไม่ผิดพรบ คอมพิวเตอร์แน่ๆ)

PS. ขอย้ำอีกครั้ง ผมไม่ได้เป็นผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนจากโจรตัวนี้นะครับ แค่ติดตามสถานการณ์จากคนที่ผมรู้จักและจากเส้นสายที่ผมมี
...ที่มาupdateลงในนี้เพราะคิดว่ามันคงต้องแอบเข้ามาดูที่นี่เป็นระยะๆ(ตามสไตล์วัวสันหลังหวะ) และเพื่อให้รู้ว่าผมต้องการกำจัดแกะดำของสังคมออกไป ไม่ให้มันก่อความเดือดร้อนให้ใครอีก...
entdoc001
สมาชิก
สมาชิก

update.....

มารับ job ที่นี่....

http://www.kasemrad.co.th/th/site/find_ ... detail/679
รูปประจำตัวสมาชิก
9Jan
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CBoardman SLR9.8 Ultegra di2 Rolf TDF4SL

โพสต์ โดย 9Jan »

โห น่ากลัวมาก เป็นอาชีพที่ให้เป็นให้ตายคนได้ โดยที่มีนิสัยชั่วแบบนี้
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา ...
ton_59
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ยังติดตามอยู่เหมือนเดิมครับ

lak mahachai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Soso Bike ,ปั่นหวันเย็น ,เย็นย่ำค่ำเช้า
Bike: TrekDiscovery,PINARELLO GaviaColumbus-TSX,TIME RXR ULTEAM, BS.Roadman Kumatic
ตำแหน่ง: สมุทรสาคร(มหาชัย)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lak mahachai »

;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”