(case study) ขายรถพับDahon อลู20นิ้ว 6900

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
eainkung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o 8 สาม - 5 5 ห้า ห้า หก แปด 9
team: ไส้เดือนสปีดภูเก็ตฟรีสไตล์
Bike: <Cannondale Flash Carbon Ultimate>

Re: ขายรถพับDahon อลู20นิ้ว 6900

โพสต์ โดย eainkung »

fangfan เขียน:
sakalot เขียน:ผมว่าก่อนขายคันใหม่ เคลียร์คันเก่าให้จบก่อนดีกว่าครับ รูปอย่าง ส่งรถอีกสภาพให้ ถ้ารถเคยหักแล้วอ๊อกมา ควรบอกตอนขายด้วยครับ
:o :o :o :o มีแบบนี้ด้วยเหรอคะ มีรูปตัวอย่างมั๊ยอ่ะ :|
อยากเห็นหรอค่ะ สันยาก่อนว่าเห็นแล้วจะไม่ช๊อค หน้าคอม :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
"รถแพง แรงไม่มี"
My Bike My Cannondale
http://www.rmarresortandspa.com
~Ai~
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ~ ❤❤❤❤ ~
team: ~ C.G.MOTO~
Bike: ~ ❤ DAHON ❤~

Re: ขายรถพับDahon อลู20นิ้ว 6900

โพสต์ โดย ~Ai~ »

กำลังดูบอร์ดนี้: @Rider, aek_4400, Alek007, ALEOCA, alex.wasan, Aranbike, Auddy23, Black, BOZO, Bug Music, campagnolo, chanbike, danaionsmooth, DKK_26, Dragon, eainkung, FRM, GapSram, GDB, GIANT21, God, gtbike, jamza, JeabKHS, jojoshi, K-LEAK, Kittichai_Buck, Ligor007, ling_za, MacMonkey, manastis, mcda, mcgathekop, MG.2009, moji9103, MOOCHAIYA, movely, Na MTB, na-art, narathip, natthapon, nokhuk, nonlany, Nopadon, num13, nuttee, oat01, p-juab, p/s, paisarn9ayj, pepsicoconut, phontom 01, picasso, pison, piwat, pong4400, Pongsak, pum1pum2, pun, RGO, richardkoo, rusdok, saab, Sam Gamgee, sanee, sathaponn, scania, seaman, skullman071, SMC, som1314, somchai khanchai, spoon, tar_muzachi, thaicoms, thanakorn, thaveeca, TheDogs, tiwa, Toe, tomy_ssi, tony3, tortoto, totummy, ttotom, tum poonpan, uten, v.bite, Vew, wizardbike, XcRider, yoosabai2009, ~Ai~, กระดิ่งทอง, คนโขทัย, ตะคริวแมน, ตาพงษ์, ซาเล้ง, น้องใหม่, น้าชู, บะ แหวงหา, ป้อม วีระชัย ว., พจ, พ่อมดพันปี, ศักดิ์มงคล, สมโชค, สับถังเก่า, หลินปิง, หอ วอ อา ยอ., อนุชา, อากู๋, อ๊อด 081-5493183, เปี๊ยก PN team, เสือพันเมตร, เสือหนึ่ง อรัญฯ, เสือหวล, โต้งบริหาร, โฟล์กฟาร์ม, ไอ้มดแดง

อยู่นี่เอง :twisted:
The Ai Real Estate Agent
C.G.MOTOR FB:หนมตาล
MacMonkey
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1984-1493
team: แอบปั่นตอนเมียเผลอ
Bike: Marlin'09
ตำแหน่ง: ในกำมือเมีย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย MacMonkey »

แบบนี้...ต้องขึ้นบัญชีดำ :oops: :oops: :oops: :oops:
ทั้งๆ ที่รู้ว่าไกล....จะไปแม้ไกลกว่านั้น
rak monthon2
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร
team: กินลมชมวิว
Bike: รถถีบมือสอง
ตำแหน่ง: ใต้ฟ้าเดียวกัน

โพสต์ โดย rak monthon2 »

rak monthon2 เขียน:รถสวยดีครับ
คุณรักษ์จะซื้อเหรอคะ ระวังด้วยนะคะ :lol: :lol: :lol:
:o :o :o เพิ่งแวะกลับมาอ่าน มันเกิดปัญหาอะไรขึ้นหรือครับ จขกท.ช่วยชี้แจงหน่อยครับ
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า
RoSier
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ♂♡♀ ☎ ☂♋❤ 卐♫ ♬ ♪
team: eRos team◕‿◕♀♂∞
Bike: StaNdard

โพสต์ โดย RoSier »

.....พอเกิดปัญหา ไม่ยอมรับโทรศัพท์...
☆❤ดาวตกจากฟ้าทุกคืน ....แต่ฟ้าไม่เคยหมดดาว......ชีวิตคน เคยหมดหวัง ...แต่ความหวังไม่เคยหมดไป...จากใจของคน....***❤♥ ♡
**۰★xx★۰˚สู้ต่อไป....ทาเคชิ.....*** ♂ ♀
danaionsmooth
สมาชิก
สมาชิก
team: RIPCURL AUSTRALIA
Bike: PARLEE Z5

โพสต์ โดย danaionsmooth »

รถขายตามสภาพครับทุกคันเป็นรถมือ2ลงมาจากตู้ตามสภาพครับ
Saturn Sky
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ☎ หมดเวลา 555+☎
team: ช่วงสับสน555
Bike: ★จำยี่ห้อไม่ได้อ่ะ5555..•
ตำแหน่ง: secret

โพสต์ โดย Saturn Sky »

eainkung เขียน:
fangfan เขียน:รถสวยมาก ๆ ค่ะกำลังอยากจะได้เลยอ่ะ ชอบมากๆ สีสวยค่ะ
จะโทรถามรายละเอียดไม่เห็นรับสาย ที่แท้มันเป็นแบบนี้เอง
เกือบไปแล้วมั๊ยล่ะเรา
:x :x
เนียนนะเนี้ย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ตอนแรกจะซื้อจริง ๆค่ะ สีขาวกำลังหาเลยอ่ะ แต่โทรหาแล้วเค้าไม่รับสาย
:mrgreen:
เปล่า"หยิ่ง"!!! แค่ นิ่ง ดูเชิง
danaionsmooth
สมาชิก
สมาชิก
team: RIPCURL AUSTRALIA
Bike: PARLEE Z5

โพสต์ โดย danaionsmooth »

กรณีคุณประสพสุขเคลียร์ให้แล้วครับ ขอบคุณ
Saturn Sky
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ★จำยี่ห้อไม่ได้อ่ะ5555..•

danaionsmooth เขียน:รถขายตามสภาพครับทุกคันเป็นรถมือ2ลงมาจากตู้ตามสภาพครับ
งั้นพี่เคลียร์งานเก่าเลยค่ะ เคลียร์แล้วคันนี้ปล่อยได้เลย ชัวร์
เปล่า"หยิ่ง"!!! แค่ นิ่ง ดูเชิง
Saturn Sky
ขาประจำ
ขาประจำ

eainkung เขียน:
sakalot เขียน:ผมว่าก่อนขายคันใหม่ เคลียร์คันเก่าให้จบก่อนดีกว่าครับ รูปอย่าง ส่งรถอีกสภาพให้ ถ้ารถเคยหักแล้วอ๊อกมา ควรบอกตอนขายด้วยครับ
:o :o :o :o มีแบบนี้ด้วยเหรอคะ มีรูปตัวอย่างมั๊ยอ่ะ :|
อยากเห็นหรอค่ะ สันยาก่อนว่าเห็นแล้วจะไม่ช๊อค หน้าคอม :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:shock: :shock: คนขายบอกค่ะ มันยังไงกันคะ งง จะซื้อดีมั๊ยเนี่ย ลูกค้า งง ค่ะ :arrow:

รถขายตามสภาพครับทุกคันเป็นรถมือ2ลงมาจากตู้ตามสภาพครับ
sakalot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Inferno Call☎
team: ...endless team.. ☭....
Bike: La blackline...& JaVa Team ♫ ♬ ♪ ♩

โพสต์ โดย sakalot »

danaionsmooth เขียน:กรณีคุณประสพสุขเคลียร์ให้แล้วครับ ขอบคุณ
ยังไม่เรียบร้อยนี่ครับ คุณให้เค้าส่งรถคืนให้ก่อน แล้วจะโอนเงินให้ทีหลัง ตอนนี้เค้าโทรหาคุณก็ไม่รับสาย
❤..ต้องใช้หินสองก้อนถึงจะเกิดไฟได้.....ไม่อาจขาดไป แม้เพียงก้อนใดก้อนหนึ่ง....
*..จะเดินเคียงข้างกัน ตลอดไป..*♡♡
➸....สู้ต่อไป ทาเคชิ....
prasopsuk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7315446
team: bpmtb
Bike: seven sola

โพสต์ โดย prasopsuk »

danaionsmooth เขียน:กรณีคุณประสพสุขเคลียร์ให้แล้วครับ ขอบคุณ

รอดูวันที่31/8/53ครับ แล้วจะแจ้งความคืบหน้า :| :| :|
sakalot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Inferno Call☎
team: ...endless team.. ☭....
Bike: La blackline...& JaVa Team ♫ ♬ ♪ ♩

โพสต์ โดย sakalot »

danaionsmooth เขียน:รถขายตามสภาพครับทุกคันเป็นรถมือ2ลงมาจากตู้ตามสภาพครับ
ถ้าเป็นรถมือสองจากตู้ ไม่ไปอยู่ห้องพ่อค้าออนไลด์ครับ
❤..ต้องใช้หินสองก้อนถึงจะเกิดไฟได้.....ไม่อาจขาดไป แม้เพียงก้อนใดก้อนหนึ่ง....
*..จะเดินเคียงข้างกัน ตลอดไป..*♡♡
➸....สู้ต่อไป ทาเคชิ....
eainkung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o 8 สาม - 5 5 ห้า ห้า หก แปด 9
team: ไส้เดือนสปีดภูเก็ตฟรีสไตล์
Bike: <Cannondale Flash Carbon Ultimate>

โพสต์ โดย eainkung »

แล้วทำไมตอนลงขาย ไม่บอกตามสภาพรถจริงละครับ เวลาขายของจริงใจกับผู้ซื้อหน่อยครับ บอร์ด Thaimtb จะได้ไม่เหมือนบอร์ดอื่น ที่คนคิดจะซื้อของแล้วไม่กล้าซื้อเพราะมีคนแบบคุณนั่นแหละครับ
"รถแพง แรงไม่มี"
My Bike My Cannondale
http://www.rmarresortandspa.com
prasopsuk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7315446
team: bpmtb
Bike: seven sola

โพสต์ โดย prasopsuk »

ตกลงเขายินดีโอนให้ก่อนในวันที่31/8/53ครับแล้วผมค่อยส่งของ ขอบคุณทุกท่านครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”