ตีเหล็กยามร้อนๆๆ "อุถาหรณ์ในการซื้อของ"

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: ตีเหล็กยามร้อนๆๆ "อุถาหรณ์ในการซื้อของ"

โพสต์ โดย Ball_sub40 » 27 ก.พ. 2009, 11:57

ไม่ไหวเลย...แล้วคนที่เค้าค้าขายกันอย่างสุจริตก็ต้องโดนคนอื่นระแวงไปด้วย

ทามงี้ไม่ดีนะครับ...

Re: ตีเหล็กยามร้อนๆๆ "อุถาหรณ์ในการซื้อของ"

โพสต์ โดย lamasing1234 » 01 มี.ค. 2009, 10:41

ป่านนี้แล้วยังไม่คืนอีก ไม่แฟร์นี่หว่า ถ้าผู้ซื้อไม่พอใจสินค้า ก็คืนเขาไป ถ้าสินค้าคุณดีจริง ก็ขายให้คนอื่นได้
ใจไม่นักกีฬา ก็เลิกขี่จักรยาน ไปขายก๋วยเตี่ยว ไปๆๆๆๆๆๆๆ :x

โพสต์ โดย หนำเลี๊ยบบ~~ » 04 มี.ค. 2009, 20:08

น้องเค้าเปลี่ยนไอดี มาขายของใหม่อีกแล้ววว ใครจะเป็นรายต่อปายนะ :shock:

โพสต์ โดย zumo_X » 06 มี.ค. 2009, 12:41

ติดตามมาพักใหญ่ขอยกให้เป็นคู่พ่อลูกแห่งปีครับ

โพสต์ โดย N1SPECII » 14 เม.ย. 2009, 23:37

สรุปแล้วเรื่องมันจบยังไงอ่ะครับเยอะเหลือเกินขี้เกียจอ่านแหะๆๆ

โพสต์ โดย plara » 02 พ.ค. 2009, 03:38

ผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับการซื้อของผ่านเว็บ---
แต่ก็ให้ถือว่าเป็นความคิดเห็นเฉพาะตัว
ปกติสินค้าถ้าเป็นของแท้ฟันหรือร่องเฟืองมักไม่บิ่นหรือล้ม---
และผมคิดว่าบางรายการที่ดู ืๆ ไม่เข้าใจทำใมขายกันแพงมาก---
อย่างที่ท่านหนึ่งระบุ คนขายไม่แฟร์--
--เคยฟังมั้ยครับเมื่อ 6-7 ปีมาแล้วแม่บ้านสั่งซื้อของผ่านเน็ทจาก นศ.--
ส่งกะทะกับตะหลิวไม้มาให้เฉย------
---ผลคือตำรวจเรียกไปอบรมแหลก-----
อยากทำมาหากินให้ท่อง---เปาบุ้นจิ้น ๆ ๆ ๆ---เข้าไว้นะครับ

โพสต์ โดย nithit1 » 16 พ.ค. 2009, 15:41

ที่เวลาซื้อของในเว็บแล้วเราได้โทรคุยกับเจ้าของกระทู้และได้จองไปทางกระทู้แล้วกับขายให้กับคนอื่น พอโทรไปรีบขอโทษแล้วก้อรีบจบการสนทนา
ทั้งๆที่โทรคุยกันแล้ว รบกวนพี่ๆ ช่วยตอบด้วยครับ

โพสต์ โดย itimkati » 21 พ.ค. 2009, 00:17

คนที่ใช้ชื่อ adrenalin ผมว่าเปลี่ยนร่างมาจากบัก KEW หรือเปล่า :evil:

โพสต์ โดย yos N. » 17 มิ.ย. 2009, 16:55

ขอเป็นเพื่อนใหม่ของthaimtbทุกท่านคับ คาดหวังว่า เฟรมGIANTเพื่อนยากที่พาไปร่อแร่ที่สนามซ้อมที่ อ.นายอาม จ.จันทบุรี สภาพปัจจุบันเหลือ
แต่เฟรม และอยากได้การสนับสนุนจากเพื่อนๆ พี่ๆชาวThaimtb หวังว่าการอดออมคงไม่สูญป่าว หากจะอาศัยอะไหล่มือสองชุบชีวิตให้เพื่อนGIANT
.... :cry:

โพสต์ โดย โอ๊ย » 19 มิ.ย. 2009, 12:35

เงินทองหาใหม่ไม่ยาก...เพือนฝูงหายากนะครับ....ปั่นคนเดียวกับปั่นหลายๆคนอันใหนดีกว่าลองคิดดูครับ

โพสต์ โดย TheRocky » 26 มิ.ย. 2009, 20:58

ของผมไม่มีอะไรมาก โดนพวกไม่ยอมรับกติกเข้าคิว สะกดคำว่ามารยาทไม่เป็น เลยเซ็งนิดหน่อยครับ เป็นอุทาหรณ์ว่าถึงจองแล้วก็ใช่ว่าจะได้นะครับ

viewtopic.php?f=3&t=75346

โพสต์ โดย WolfMaster » 22 ส.ค. 2009, 16:44

ซื้อของออนไลน์ต้องระวังครับ เหอๆ
เซ็ง ยกเลิกการซื้อก่อน
Notebookโดนขโมย ไปเที่ยวรอบนี้ หมดไปเป็นแสน เหอๆๆ

รถประจำตำแหน่ง คลิกเลย

Wheeler คันนี้จะขาย