ผมโดนขู่สาระพัดจากlookkeaw

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: ผมโดนขู่สาระพัดจากlookkeaw

โพสต์ โดย hydrogen » 03 มี.ค. 2009, 05:53

เรื่อง ไปถึงไหนแล้วครับ

เห็นเรื่องนี้มา นานพอสมควรแล้ว

ไม่ทราบว่า สรุป ที่ใครผิด ใครถูก หรือเจ๊าๆ กันไป ??

Re: ผมโดนขู่สาระพัดจากlookkeaw

โพสต์ โดย lamasing1234 » 07 มี.ค. 2009, 11:04

ให้ตำรวจเขียนใบแจ้งความฟ้องมันไปเลย คดีมันจะถูกบันทึกไว้ที่ศาล ว่าเคยทำอะไรไม่ดีมาบ้าง เวลามันไปสมัครงานที่ใหนถ้าเป็นบางบริษัทจะมีการตรวจสอบประวัติที่มีอยู่ในคดีชั้นศาลด้วย อย่าไปขู่มันเลย เอาจริงๆๆเลย สนับสนุนคร้าบ

โพสต์ โดย ตับแลบ » 27 เม.ย. 2009, 18:38

ขายแบบถ่ายรูปดีกว่า หลาย ๆ รูป ฟังแล้ว กัว จัง
การเลือกผู้หญิงย่อมมีรายละเอียดปลีกย่อยให้พิจารณามากกว่าจักรยาน แต่ถ้าผู้หญิงคนไหนบอกให้เลือกระหว่าง "เธอหรือจักรยาน" แนะนำให้คุณ "รีบปั่นออกจากตรงนั้น" ให้เร็วที่สุด โดยไม่ต้องหันหลังกลับไปมองอีกเลย

โพสต์ โดย เสือนิ่ม » 18 พ.ค. 2009, 14:45

[size=150][/size]สงสัยคงต้องเอาท่านเปาบ้นจิ้นมาตัดสินเสียแล้ว.........อ้าวจันเจาจัดการที....555555 :lol: :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย tytyty50 » 10 มิ.ย. 2009, 20:46

ผมว่าขายสินค้า ให้ปิดท้ายด้วยการแนบ file รูปถ่ายบัตรประชนด้วยทุกครั้งก็ดีนะครับ (จากมือใหม่ ยังโพสไม่ได้ อิอิ)
Freedom Bike

โพสต์ โดย yos N. » 17 มิ.ย. 2009, 16:27

เป็นห่วงทั้งสองคนเลย.. ผมก็คนหนึ่งที่กะลังมองหาของมาแต่งโดยอาศัยเพื่อนๆชาว Thaimtb
เพื่อจะได้ปั่นกะเขาสักกะที หลังจอดนิ่งครั้งอุบัติเหตุ เหลือแค่เฟรมเพื่อนยากที่ใช้ได้....แล้วจะ
ยังไงต่อไปนี่เรา... :?: :?: ความหวังริปหรี่ :cry:

โพสต์ โดย WolfMaster » 22 ส.ค. 2009, 16:45

ซื้อของออนไลน์ต้องระวังครับ เหอๆ
เซ็ง ยกเลิกการซื้อก่อน
Notebookโดนขโมย ไปเที่ยวรอบนี้ หมดไปเป็นแสน เหอๆๆ

รถประจำตำแหน่ง คลิกเลย

Wheeler คันนี้จะขาย

โพสต์ โดย kimscott1 » 30 ก.ย. 2009, 11:44

กระทู้อยู่มาเป็นปี น่าจะเอาออกได้แล้วนะผมว่า

โพสต์ โดย ann2l » 14 ม.ค. 2010, 08:37

ผมมีเรื่องจะสอบถามครับ ถ้าผมสั่งซื้อของในเว็ป ผมให้ผู้ที่ขาย ส่งมาทางไปรษณีแล้วเก็บเงินปลายทางได้ไหมคับ

โพสต์ โดย gtnay » 14 มี.ค. 2010, 22:21

........
[[“—o€ ....—ถึงเวลาแล้ว—.... เสือเน ....“○•—EagleS TeaM—•○”.... €•—”]]

โพสต์ โดย popktb » 19 มี.ค. 2010, 12:01

ผมอยากให้การขายของเป็นเหมือนเวปอื่นที่ผมเคยซื้อขายอยู่เวปนึง เป็นเวปขายกระป่า นาฬิกาแพงๆ เค้าจะมีกฏคือ

1.ต้องเขียน login วางไว้ข้างๆสินค้าให้ถ่ายรูปติดมาด้วย เพื่อที่จะได้รู้ว่าเจ้าของสินค้ามีสินค้าตัวจริงอยู่กับตัวเองไม่ได้เอารูปคนอื่นมาแอบอ้าง
2.ต้องกำหนดรูปภาพที่ชัดและขนาด 800*600 พิกเซลเป็นอย่างต่ำ จะได้ไม่เจอรูปมัวๆหมกเม็ดกันอีก

ถ้าไม่ทำตามนี้จะถูกลบประกาศ

ปล.ผมว่าก็เหมาะดีนะครับ ไม่ได้ลำบากอะไรเลยไหนๆจะถ่ายรูปก็แค่เขียนชื่อเราใส่กระดาษแปะไว้กับจักรยานแค่นั้นเอง ไม่ได้ยุ่งยากอะไรเลยแค่กระดาษกับปากกาเขียนชื่อเราลงไป ขอให้จบเรื่องเร็วๆครับ
ม่ที่นี้ล้จะที่...รืจะรอเที่ยวก่ดีล่ะคั

โพสต์ โดย naae » 05 เม.ย. 2010, 02:16

ทางที่ดี ถ้าเป็นไปได้นัดเจอ ดูของกันดีกว่า เพื่อความชัวร์

โพสต์ โดย khampee » 01 พ.ค. 2010, 18:03

ดราม่าครับ
รับทำโปรแกรมบน excel สร้างสริปจาก รายชื่อทั้งหมด หรือ ทำใบจ่ายภาษี ราคากันเองครับ
khampee.s@hotmail.com

โพสต์ โดย tumzzx » 11 ก.ค. 2010, 20:35

ขอให้ตกลงกันได้ด้วยดีครับ

คนทำผิดหรือผู้ที่พลาดต้องรับผิดชอบ

แต่ผู้ซื้อก็ต้องมีความซื่อสัตย์ ใช้คำพูดสัตย์จริงด้วย เช่นกัน

ยก ตย.เช่น ผมส่งสินค้าให้ลูกค้า ก่อนส่งไปเช็คให้อย่างดีแล้วว่าใช้ได้ ไม่มีตำหนิ

แต่ของไปถึง กลับถูกลูกค้าโทรมาบอกว่า ตำหนิเต็มเลย หรือของชำรุด

เราต้องตรวจสอบข้อเท็จจริงก่อนครับ หากเรามีภาพหลักฐานที่ถ่ายตอนประกาศขาย หรือภาพก่อนส่งไป

ก็จะยืนยันได้ ว่าเราไม่ได้หลอกผู้ซื้อ แต่ถ้ามันเกิดชำรุดระหว่างทาง ไปรษณีย์จะรับผิดชอบ

แต่มันก็คือความรับผิดชอบของผู้ขายอยู่ดี ไปรษณีย์จ่ายเงินมาให้ เราก็เอามาทดแทนกันตรงไหนก็ว่าไป

แต่ถ้าผู้ซื้อ รับของไปแล้ว ของเป็นปกติดี ใช้งานแค่ 1-2 ชั่วโมง เกิดพลาดไปทำมันชำรุด

แล้วมาเรียกร้องว่าผู้ขายส่งสินค้าห่วยแตกหรือมีตำหนิมาให้ ผู้ขายก็ต้องรับผิดชอบอยู่ดี

มันอยู่ที่สำนึกของผู้ซื้อ ถ้าได้รับของมีตำหนิหรือเสียหายก็บอกไปตามตรง และไม่ควรอย่างยิ่งครับ

หากนำสินค้าไปใช้แล้วชำรุดแล้วมาเรียกร้องจะเอาค่าเสียหาย ซึ่งปกติมันไม่ควรอยู่แล้ว

ที่พูดมาทั้งหมดนี่ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ และก็ไม่ทราบด้วยว่า ความผิดหรือความเสียหายเกิดจากใคร

เพียงแต่ให้เหตุผลไป รวม ๆ ก็เท่านั้นเองครับ หากคิดเห็นแตกต่าง ขออภัยครับ ^^"
http://emsz.net <- ไฟฉาย Ultra Fire ZOOM คุณภาพเกินราคา

โพสต์ โดย MR trek » 18 ต.ค. 2010, 07:59

ปั่นรถคันเป็ยหมื่น เป็นแสน ไม่น่า "โง่" เลยใช่มั้ย ตามนั้น :lol: