ขายS-WORK SPE คาบ่อน ชุดเกียรSram/Shimano/ROTOR PF30/ .... (กระทู้ตัวอย่าง ที่อาจจะเป็นของปลอม สมาชิกช่วยตรวจสอบ)

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
popkejia
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865747307

Re: ขายS-WORK SPE คาบ่อน ชุดเกียรSram/Shimano/ROTOR PF30/ .... (กระทู้ตัวอย่าง ที่อาจจะเป็นของปลอม สมาชิกช่วยตรวจสอบ)

โพสต์ โดย popkejia »

ผมแค่เสนอแนวทางการอยู่ร่วมกันครับ... หรือจะบอกว่าคุณไม่เคยใช้แผ่นผีซีดีเถื่อน หรือจะบอกว่าเครื่อง Computer ของแต่ละคนลงแผ่นแท้กันหมดครับ... ???? รวมถึงซอฟแวร์ที่ท่านๆ ทั้งหลายใช้งานกันนี่ใช้ของแท้มีลิขสิทธิ์ กันหมดครับ ???
รูปประจำตัวสมาชิก
yellowmy
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 38

Re: ขายS-WORK SPE คาบ่อน ชุดเกียรSram/Shimano/ROTOR PF30/ .... (กระทู้ตัวอย่าง ที่อาจจะเป็นของปลอม สมาชิกช่วยตรวจสอบ)

โพสต์ โดย yellowmy »

popkejia เขียน:ผมแค่เสนอแนวทางการอยู่ร่วมกันครับ... หรือจะบอกว่าคุณไม่เคยใช้แผ่นผีซีดีเถื่อน หรือจะบอกว่าเครื่อง Computer ของแต่ละคนลงแผ่นแท้กันหมดครับ... ???? รวมถึงซอฟแวร์ที่ท่านๆ ทั้งหลายใช้งานกันนี่ใช้ของแท้มีลิขสิทธิ์ กันหมดครับ ???
เออ ที่นี่เขาห้าม ก็แค่ทำตามก็จบ แต่ละที่เขามีกฏระเบียบเพื่ออยู่ร่วมกัน บ้านคุณจะทำอะไรก็เรื่องของคุณ คอมคุณจะใช้ของก๊อปทั้งเครื่องก็แล้วแต่ตุณ
เห็นมีกระทู้เกี่ยวกับละเมิลลิขสิทธิ์เมื่อไหร่ ต้องมีคนเอา เรื่องแผ่นซีดี ซอร์ฟแวร์มาอ้างทุกที เห็นแล้วน่าสมเพชมาก เอาเรื่องเลวๆมาอ้างเพื่อจะได้ทำเลวบ้าง คิดได้ไงเนี่ย
Pongsakorn_earth
ขาประจำ
ขาประจำ
team: trek
Bike: trek

Re: ขายS-WORK SPE คาบ่อน ชุดเกียรSram/Shimano และอุปกรณ์กระโหลกShimano/ROTOR PF30/ กระโหลกMortop PF30แปลงเป็นShimano24mm/สับจาน1

โพสต์ โดย Pongsakorn_earth »

Amonlake เขียน:
zombiezaza เขียน:
Amonlake เขียน:แล้วคุณรู้ได้ไงว่าปลอมครับ ของแท้ราคาถูกก็มีนะ เงินไม่ใช่คำตอบของทุกอย่างนะครับ มิตรภาพสำคัญกว่า
ดูไม่เป็นเหมือนกันนะ แต่พอเห็นตรงนี้กำลังจะบอกว่า ---- พี่ก็ตอบไปสิค๊า ว่าของจริงป่าว
เพราะเหตุผลข้างหลังพี่มันหล่อมาก
-----
พออ่านไปอ่านมา จากข้อมูลสมาชิกท่านอื่นๆ แล้วไหนยังจะลิงค์ที่พี่เค้าซื้อมานี่คือ

พี่เป็นคนหรือหมาวะ ทำไมทำแบบนี้
ตอนซื้อพี่รู้อยู่แล้วอ่ะว่ามันปลอม เกลียดจริงๆคนโกหกเนี่ย :evil:
รบกวนพิจารณาคำพูดหน่อยครับ ผมบอกว่าไม่ทราบจริงๆ และต้องการให้ยุติ ผมไม่ได้ไปฆ่าใครตายนะครับ ถ้าคิดว่าผิดผมขอโทษทุกท่านที่ทำให้เกิดประเด็นครับ แค่ต้องการเพียงอยากขายให้กับคนที่พอใจซื้อและให้มาดูและรับไปเอง จบนะครับ

ทุเรศว่ะ ตอนซื้อก็รู้ ว่าปลอม แล้วยังมาบอกตอนหนีไม่ออก ว่าไม่ทราบ
บอกต้องการ ขายให้คนที่พอใจซื้อ ,,,,

หรือว่าขายให้คนที่เอ็งหลอกได้ กันแน่
ทีโดนเขาด่ากันทั่วเมือง ดันอยากให้จบ
ตอนทำทุเรศ ไม่ติด
Pongsakorn_earth
ขาประจำ
ขาประจำ
team: trek
Bike: trek

โพสต์ โดย Pongsakorn_earth »

โทษทีครับพิมพ์ผิด,,,, ตอนทำทุเรศ....ไม่คิดก่อน
popkejia
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865747307

โพสต์ โดย popkejia »

yellowmy เขียน:
popkejia เขียน:ผมแค่เสนอแนวทางการอยู่ร่วมกันครับ... หรือจะบอกว่าคุณไม่เคยใช้แผ่นผีซีดีเถื่อน หรือจะบอกว่าเครื่อง Computer ของแต่ละคนลงแผ่นแท้กันหมดครับ... ???? รวมถึงซอฟแวร์ที่ท่านๆ ทั้งหลายใช้งานกันนี่ใช้ของแท้มีลิขสิทธิ์ กันหมดครับ ???
เออ ที่นี่เขาห้าม ก็แค่ทำตามก็จบ แต่ละที่เขามีกฏระเบียบเพื่ออยู่ร่วมกัน บ้านคุณจะทำอะไรก็เรื่องของคุณ คอมคุณจะใช้ของก๊อปทั้งเครื่องก็แล้วแต่ตุณ
เห็นมีกระทู้เกี่ยวกับละเมิลลิขสิทธิ์เมื่อไหร่ ต้องมีคนเอา เรื่องแผ่นซีดี ซอร์ฟแวร์มาอ้างทุกที เห็นแล้วน่าสมเพชมาก เอาเรื่องเลวๆมาอ้างเพื่อจะได้ทำเลวบ้าง คิดได้ไงเนี่ย
ผมแค่สงสัยนี่คุยกันเรื่องลิขสิทธิ์ไม่ใช่หรอครับ.. ผมอ้างอิงกับพวกที่ปากว่าตาขยิบ หรือคุณร้อนตัวครับ
เหตุผลมันอยู่ในนั้นมากมายกรุณาไตร่ตรองด้วยครับไม่ใช่ข้ออ้างป่าฮี่......
ที่ว่าเว็ปเขาให้ทำตามก็ทำตามไปจะได้จบๆ แล้วไม่ทราบว่าก่อนหน้านี้มันคืออะไรครับ ???

แล้วเหตุผลที่ผมอ้างอิงนี่โดนมะครับ

ถ้าโตแล้ว อายุเยอะแล้วคุยด้วยเหตุผลไม่ได้ผมว่าอย่ามาคุยเลยครับ

ผมก็สมเพสเหมือนกันครับพวกที่อ้างโน่นนี่นั่นแล้วตัวเองทำแต่ไม่ยอมรับ...
เสือโอ๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-255-668-9
team: ชมรมจักรยานเสืออรัญ
Bike: เสือหมอบสับถังเก่าๆๆ RADAC เสือภูเขา SCHWINN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือโอ๋ »

ทที่ทางเวฟเขาห้ามขายของ กอ๊ป หรือ สำเนา อะไรก็ตามแต่ที่ไม่ใช่ของแท้ เพราะถ้าเกิดอะไรขึ้นทางกฎหมายละเมิลลิขสิทธิ์ ทางเวฟหรือผู้ก่อตั้งต้องรับผิดชอบด้วนนะครับ เพราะถือว่าสนับสนุนในการกระทำผิด พวกที่ขายของ กอ๊ป หรือ สำเนา ต้องเข้าใจนะครับ พวกคุณแค่มาขายแล้วได้เงินไป แต่ทางเวฟเขาได้อะไรกับคุณ เจตนาครั้งแรกที่ก่อตั้งเวฟ ThaiMTB ขึ้นมา ก็เพื่อว่าต้องการแลกเปลี่ยนอะไหล่จักรยานมือสองในกลุ่มจักรยานด้วยกัน แต่เดียวนี้มันเปลี่ยนไป เขาเป็นเจ้าของเวฟ เขาตั้งกฎอย่างไรก็ได้เรื้องของเขา เพราะเขาป้องกันการเสียหายกับทางเวฟ พวกคุณๆมีหน้าที่ทำตาม ก็เท่านั้น ไม่ต้องอ่างเมื่อก่อนทำได้เดียวนี้ทำทำไม่ได้ ไม่ต้องถามหาเหตุผลถ้าไม่พอใจหรือ ถูกใจตามที่ตัวเองต้องการ ก็ไปขายที่เวฟอื่นก็ได้ครับ เพื่อความสงบของบ้าน ThaiMTB..ว่างๆช่วยกับไปอ่านตั้งแต่หน้าแรก และ บันทัดแรกจนจบนะ แล้วจะเข้าใจ
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=968685
RoBBen
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 904
ตำแหน่ง: พระประแดง สมุทรปราการ

โพสต์ โดย RoBBen »

ผมเห็นด้วยกับการห้ามขายของปลอม...

ผมมองไปถึงกรณีเลวร้ายที่สุด คือ คนที่มองของปลอมไม่ออก มาเจอกับ มิจฉาชีพที่ตั้งใจย้อมแมวขาย

การแบนสินค้าลอกเลียนแบบ เป็นทางเลือกที่ดีที่สุด

แต่ผมงง เฟรม ล้อ ที่ทำคล้าย ทำเหมือน สำเนาอะไรนี่
มันขายเท่าราคาของแท้ไม่ได้อยู่แล้ว แต่ก็ยังมีคนซื้อไปใช้
เนื่องจากราคาที่ถูกกว่าของแท้ และตอนซื้อก็รู้ว่าเป็นของทำเหมือน

แบบนี้ก็ทำแบรนด์ของตัวเอง ไม่ต้องก้อปปี้แบรนด์เขาก็ได้นี่นา
yellowmy
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 38

โพสต์ โดย yellowmy »

popkejia เขียน:
yellowmy เขียน:
ผมแค่สงสัยนี่คุยกันเรื่องลิขสิทธิ์ไม่ใช่หรอครับ.. ผมอ้างอิงกับพวกที่ปากว่าตาขยิบ หรือคุณร้อนตัวครับ
เหตุผลมันอยู่ในนั้นมากมายกรุณาไตร่ตรองด้วยครับไม่ใช่ข้ออ้างป่าฮี่......
ที่ว่าเว็ปเขาให้ทำตามก็ทำตามไปจะได้จบๆ แล้วไม่ทราบว่าก่อนหน้านี้มันคืออะไรครับ ???

แล้วเหตุผลที่ผมอ้างอิงนี่โดนมะครับ

ถ้าโตแล้ว อายุเยอะแล้วคุยด้วยเหตุผลไม่ได้ผมว่าอย่ามาคุยเลยครับ

ผมก็สมเพสเหมือนกันครับพวกที่อ้างโน่นนี่นั่นแล้วตัวเองทำแต่ไม่ยอมรับ...
แล้วคุณต้องการอะไรล่ะ ต้องการจะขายของปลอมในเว็บที่เขาห้ามขายหรือไง
เรื่องขายของปลอมเขาห้ามมาตลอดอยู่แล้วตั้งแต่เริ่มทำเว็ปไซด์ แต่ไม่ได้ตรวจอย่างเข้มงวด จะเข้มงวดเฉพาะร้านค้า ก็ยังมีหลายร้านที่แอบลงขาย หลายร้านก็ทำตามไม่เอามาลงที่นี่แต่ลงแค่ในเพจของตัวเอง
และช่วงหลังที่มีปัญหากันจริงๆเกิดจากคนขายของปลอมเริ่มไม่บอกแล้วว่าปลอมหรือแท้ ให้คนซื้อคาดเดาเองจากราคา ปัญหามันก็เลยเกิด ก็ตัดปัญหาโดยใช้กฏเดิมห้ามขายของปลอม แต่เข้มงวดขึ้น แค่นั่นเองจะมาโอดครวญทำไม ก็ไม่ให้ขายก็ไม่ต้องขายมันยากตรงไหน

ที่ผมพูดเพราะคุณเวิ่นเว้อไปเรื่องอื่น เรื่องที่มันไม่ได้เกี่ยงข้องกับประเด็นที่เราคุยกันเกี่ยวกับกฏของเว็ปนี้ ขายอะไหล่อุปกร์จักรยานในเว็บจักรยานถ้าคุณจะเอาเรื่องอื่นมาอ้างมันไม่จบหรอก ถ้าผมเอาเรื่องอื่นอ้างบ้างล่ะคุณจะกล้ารับฟังไหม
พูดในทำนองเดียวกับที่คุณพูด ลองคิดตามนะครับ ถ้าคุณทำอพาร์ทเมนต์ แล้วมีคนมาขายยาเสพติดในอพาร์ทเม้นต์คุณล่ะ
"ผมว่าจะหลอกตัวเองกันไปทำไมครับ... ในเมื่อเราก็อยู่กับสังคมของยาเสพติดกันมาแต่ไหนแต่ไร การที่จะประกาศว่าคนนั้นขายกาว คนนี้ขายไอซ์ มันก็ไม่ใช่เรื่องที่ผิด ในเมื่อสุดท้ายแล้วก็อยู่ที่ความพึงพอใจของผู้ซื้อ และ ผู้ขาย เป็นการดีซะอีกที่ขายของและได้ประกาศว่าขายกาวนะครับ ท่านใดสนใจเชิญทางนี้ ..... ทางนี้ขายไอซ์นะครับเชิญทางนี้.... ใครมีกำลังทรัพ์ไปทางไหนก็ว่ากันไปซิ่ครับ สุดท้ายมันก็ต้องไปวัดกันที่คุณภาพ กับราคาอยู่ดี ไม่ต้องไปคำนึงเรื่องกฏหมายบ้านเมืองหรอกครับ ถ้าผู้รักษากฏหมายเขาเดือดร้อนก็มากวาดล้างเองแหล่ะครับ..... ( คนมีตังก็ไม่เดือดร้อน คนไม่มีตังอยากได้ต้องทำไง.. ชอบแค่มึนเมาไม่เน้นคุณภาพมากก็ดมกาวไป )
การป้องกันที่ดีที่สุดน่าจะให้สังคมยอมรับความเป็นจริงน่าจะดีกว่านะครับ ไม่ต้องมาคอยหลอกลวงกันให้มันวุ่นวาย
เมื่อก่อนก็มาหัดซื้อหัดเสพกันที่นี่ ที่ว่าเขาให้ทำตามก็ทำตามไปจะได้จบๆ แล้วไม่ทราบว่าก่อนหน้านี้มันคืออะไรครับ"

นี่ไงครับเหตุผลของคนที่มุมมองต่างจากคุณแต่อยากอยู่ร่วมกัน ถ้าแบบนี้เป็นไงบ้างครับ เปลี่ยนจากเว็บไซด์ที่เป็นบ้านของคนอื่นมาเป็นบ้านของคุณบ้าง คุณก็รู้อพาร์ทเมนต์ใหญ่โตคนอยู่เป็นร้อยเป็นพัน มันก็ต้องมีคนเสพคนขายอยู่แล้ว พอคุณมาออกกฏห้ามขายยาเสพติดแล้วมีคนมาพูดแบบนี้คุณจะรู้สึกอย่างไร ต้องหัดเอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างครับ

ถ้าโตแล้วก็ลองหาเหตุผลมาโต้แย้งดูครับ ว่าจะขายของปลอมในเว็ปที่เขาห้ามเพื่ออะไร
benpariwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Tarmac comp 2012

โพสต์ โดย benpariwat »

ประเด็นคือ ไม่รู้จริงๆหรือนี่ โอ้วไม่นะ ทำไมตอนโพสซื้อคนขายก็บอกว่าปลอมนะ โอ้ววว แม่เจ้า รับม่ายด้ายยยย

ลิขสิทธิ์ตอนนี้ช่างก่อนครับ อีพ่อค้าคนนี้ต้องเคลียก่อนนะครับ
เข็นรถขึ้นภูเขา
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant OCR3 2003
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เข็นรถขึ้นภูเขา »

ขายของก็อปในราคาแท้ ทั้งๆที่รู้ว่าก็อป เจตนาไม่บริสุทธิ์อย่างแรง

ผมสงสัยตั้งแต่ประโยค "เอาจริงเปล่า" แล้ว
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TJA »

มาช่วยดัน กระทู้จับโจร

.-_-.
zombiezaza
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-6615236
team: ชมรมจักรยานศรีสำโรง จ.สุโขทัย
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อย หลายยี่ห้อ
ตำแหน่ง: อ.ศรีสำโรง จ.สุโขทัย
ติดต่อ:

Re: ขายS-WORK SPE คาบ่อน ชุดเกียรSram/Shimano และอุปกรณ์กระโหลกShimano/ROTOR PF30/ กระโหลกMortop PF30แปลงเป็นShimano24mm/สับจาน1

โพสต์ โดย zombiezaza »

Amonlake เขียน:แล้วคุณรู้ได้ไงว่าปลอมครับ ของแท้ราคาถูกก็มีนะ เงินไม่ใช่คำตอบของทุกอย่างนะครับ มิตรภาพสำคัญกว่า
ดูไม่เป็นเหมือนกันนะ แต่พอเห็นตรงนี้กำลังจะบอกว่า ---- พี่ก็ตอบไปสิค๊า ว่าของจริงป่าว
เพราะเหตุผลข้างหลังพี่มันหล่อมาก
-----
พออ่านไปอ่านมา จากข้อมูลสมาชิกท่านอื่นๆ แล้วไหนยังจะลิงค์ที่พี่เค้าซื้อมานี่คือ

พี่เป็นคนหรือหมาวะ ทำไมทำแบบนี้
ตอนซื้อพี่รู้อยู่แล้วอ่ะว่ามันปลอม เกลียดจริงๆคนโกหกเนี่ย :evil:
รบกวนพิจารณาคำพูดหน่อยครับ ผมบอกว่าไม่ทราบจริงๆ และต้องการให้ยุติ ผมไม่ได้ไปฆ่าใครตายนะครับ ถ้าคิดว่าผิดผมขอโทษทุกท่านที่ทำให้เกิดประเด็นครับ แค่ต้องการเพียงอยากขายให้กับคนที่พอใจซื้อและให้มาดูและรับไปเอง จบนะครับ
ยัง ยัง----ยังจะ "ไม่ทราบจริงๆ" <<<< มาถึงขนาดนี้ยังมาบอกไม่ทราบจริงๆ?
มันสมควรแล้วค่ะ ที่พิมไปทีแรก "คนหรือหมา"<< นี่เป็นคำถามนะ ไม่ใช่คำด่า อยากตอบก็ตอบมา ว่าคน ว่าหมา ก็ว่าไป //ไม่อยากตอบก็ไม่ต้องแถค่ะ

ประวัติคุณซื้อมา ตอนคุณซื้อคนขายเค้าก็บอกอยู่ว่า ปลอม ปลอม // ยังจะมาบอก ไม่รู้จริงๆ?? ยิ่งพูดยิ่งแย่
บอร์ดซื้อขายนี้ โพสต์แล้วลบไม่ได้ค่ะ แก้ไขก็ไม่ได้ด้วย ไม่งั้นก็โพสต์แล้วลบ โพสต์แล้วลบ ทำผิดอะไรก็มาตามลบแบบนี้หรอ??

อยากให้จบ มันจบที่คุณ "ยอมรับควา่มจริง"
จะ "แถลง" อะไรก็ว่าไป-------------ไม่ใช่มา "แถ-ลง"

ปล.เม้นท์อื่นๆด่าคุณมากกว่าคำว่าหมา คุณยังไม่รู้สึกรู้สาอะไร
หรือเก่งกับผู้หญิงคะ?? :twisted:
ตี๋เล็ก บางพลี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0867553885
team: Alpha Cycling Team
Bike: Tyrell PK1 , Colnago Master Mapei 30th anniversary

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก บางพลี »

ผมเข้ามาเป็นสมาชิก Thaimtb ได้ไม่นานแต่ก็อ่าน รายละเอียด กฎข้อห้าม และข้อควรปฎิบัติ อย่างละเอียด บ้านมีกฎบ้านเมืองมีกฎหมาย เมื่อเราเข้ามาอยู่ในบ้านนี้แล้วก็ควรทำตามกฎที่เจ้าของบ้านตั่งไว้ ถ้าไม่ชอบ ก็เดินเปิดประตูออกจากบ้านไปเท่านั้นก็จบ ...... ส่วนกรณีของเจ้าของกระทู้ ถ้าท่านอยากให้เรื่องนี้จบ ท่านกล้าทำสิ่งไหน ก็ควรยืดอกรับสิ่งที่ท่านทำ การยอมรับและขอโทษไม่ใช่เรื่องน่าอาย จะด้วย เจตนาหรือไม่เจตนาก็ตาม แค่ท่านยอมรับในสิ่งที่ท่านทำ และสำนึกไม่ทำอีก เท่านั้นเองครับ .... แต่ถ้าท่านยัง ดื้อดึง อยู่แบบนี้ ตัวท่านเองก็รู้อยู่เต็มอกว่าท่านทำอะไรอยู่ แล้วท่านจะสอนลูกหลานของท่านในวันข้างหน้าอย่างไร......เข้ามาชี้แจ้งให้ละเอียดแล้วกล่าวขอโทษเถอะครับ เรื่องก็จะได้จบอย่างที่ท่านต้องการครับ
เดินหมากรุกยังต้องคิด
แล้วเดินหมากชีวิตไม่คิดได้ไง
bike-me-pls
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806414289
Bike: 1. Toei 650B , 2. Patelli Super Corsa Campaqnolo 50th Anniversary group set.3. Cherubim Uli. 4. Dahon Speed Falco 451 20Speed. 5. Alan Race Extreme Scandium.6. Cherubim R2 Sportiff. 7.Brompton M6R

โพสต์ โดย bike-me-pls »

เสือโอ๋ เขียน:ทที่ทางเวฟเขาห้ามขายของ กอ๊ป หรือ สำเนา อะไรก็ตามแต่ที่ไม่ใช่ของแท้ เพราะถ้าเกิดอะไรขึ้นทางกฎหมายละเมิลลิขสิทธิ์ ทางเวฟหรือผู้ก่อตั้งต้องรับผิดชอบด้วนนะครับ เพราะถือว่าสนับสนุนในการกระทำผิด พวกที่ขายของ กอ๊ป หรือ สำเนา ต้องเข้าใจนะครับ พวกคุณแค่มาขายแล้วได้เงินไป แต่ทางเวฟเขาได้อะไรกับคุณ เจตนาครั้งแรกที่ก่อตั้งเวฟ ThaiMTB ขึ้นมา ก็เพื่อว่าต้องการแลกเปลี่ยนอะไหล่จักรยานมือสองในกลุ่มจักรยานด้วยกัน แต่เดียวนี้มันเปลี่ยนไป เขาเป็นเจ้าของเวฟ เขาตั้งกฎอย่างไรก็ได้เรื้องของเขา เพราะเขาป้องกันการเสียหายกับทางเวฟ พวกคุณๆมีหน้าที่ทำตาม ก็เท่านั้น ไม่ต้องอ่างเมื่อก่อนทำได้เดียวนี้ทำทำไม่ได้ ไม่ต้องถามหาเหตุผลถ้าไม่พอใจหรือ ถูกใจตามที่ตัวเองต้องการ ก็ไปขายที่เวฟอื่นก็ได้ครับ เพื่อความสงบของบ้าน ThaiMTB..ว่างๆช่วยกับไปอ่านตั้งแต่หน้าแรก และ บันทัดแรกจนจบนะ แล้วจะเข้าใจ
น่านสิครับ...หลายคนหลงประเด็น...แถมยังอ้างโน่นนี่นั่น...ก็ในเมื่อเจ้าของบ้านเค้าออกกฎห้ามขาย...ทำตามก็จบ...อยากขายอยากซื้อของปลอมก็เชิญทางอื่น...ยากตรงไหน...
bike-me-pls
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806414289
Bike: 1. Toei 650B , 2. Patelli Super Corsa Campaqnolo 50th Anniversary group set.3. Cherubim Uli. 4. Dahon Speed Falco 451 20Speed. 5. Alan Race Extreme Scandium.6. Cherubim R2 Sportiff. 7.Brompton M6R

โพสต์ โดย bike-me-pls »

-----

บอกแล้ว...ถ้าเจ้าตัวออกตอบมาแบบนี้...คงมีมาอีกหลายชุด....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”