สัวสดีครับ น้องใหม่ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นครับ (อยู่ กม.7)

ผู้ดูแล: พลพล, Real

ตอบกลับ
Kurenai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: N/A
team: N/A
Bike: N/A

สัวสดีครับ น้องใหม่ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นครับ (อยู่ กม.7)

โพสต์ โดย Kurenai »

สวัสดีครับพี่ ๆ

ตอนนี้ยังไม่มีหมอบ แต่มีโครงการไว้อย่างช้าก็ปลายปีนี้ (กำลังรอรุ่น 2014 อยู่ :) )
ตอนแรกอยากออกกำลังกาย ก็เลยไปซื้อ LA เสือภูเขาแบบเหล็กถูก ๆ มา
พอขี่ไปขี่มาชักสนุก ก็เลยหาข้อมูลเรื่องจักรยาน จนหลงรักอยากหัดหมอบขึ้นมา
พอคิดจะมีหมอบแล้วก็คิดว่าจะต้องหาเส้นทางปั่น ซึ่งผมไม่ค่อยมีความรู้
เพราะเพิ่งมาอยู่แถวนี้ได้ไม่นานครับ

อยากจะสอบถามพี่เรื่องเส้นทางครับ แถว ๆ กม.7 พอจะมีสถานที่ไหนที่สามารถ
ฝึกปั่นหมอบทุกวันตอนเย็น วันละ ครึ่ง - 1 ชั่วโมงบ้างไหมครับ
อยากได้หลาย ๆ ตัวเลือกหน่อย เผื่อเวียนปั่น
(ปั่นที่เดิมเวลาเดิมทุกวันมันก็เสียว ๆ โจรครับ)
ทุกวันนี้ผมปั่นอยู่แต่ในรามอินทรานิเวศ รถไม่เยอะดี แต่ถนนไม่ค่อยเหมาะ
แล้วก็ทางแยกเยอะ ปั่นเร็ว ๆ กลัวอันตรายครับ

ขอบคุณมากครับ :D
Chai Khubon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863454800
team: Sunday Bikes
Bike: Specialized Sworks Venge 2014, BH Expert 27.5 MTB
ตำแหน่ง: คู้บอน กทม

Re: สัวสดีครับ น้องใหม่ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นครับ (อยู่ กม.7)

โพสต์ โดย Chai Khubon »

กม 7 น่าจะหาที่ปั่นตอนเย็นลำบากอยู่ ถนนรามอินทรารถวิ่งเยอะมาก แต่ถ้าสามารถเอา จกย ใส่รถไปได้ ลองแวะไปปั่นเส้นชอคโกแลตวิลสิครับ ช่วงเย็นถึงค่ำมีคนปั่นกันพอสมควรครับ
Healthy and friendship
Kurenai
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สัวสดีครับ น้องใหม่ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นครับ (อยู่ กม.7)

ปัญหาคือเอารถออกไม่ได้น่ะครับ (รถเล็ก :) )
ถ้าปั่นออก ก็ต้องปั่นกลับครับ 55+

วันนี้ว่าจะลองไปสำรวจเส้นทางหลังหมู่บ้าน
เห็นใน Google map มีเส้นตัดออกไปวัดคู้บอนได้
อาจจะทะลุไปปั่นเลียบทางด่วนได้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ :D
chayanat
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย chayanat »

Kurenai เขียน:ปัญหาคือเอารถออกไม่ได้น่ะครับ (รถเล็ก :) )
ถ้าปั่นออก ก็ต้องปั่นกลับครับ 55+

วันนี้ว่าจะลองไปสำรวจเส้นทางหลังหมู่บ้าน
เห็นใน Google map มีเส้นตัดออกไปวัดคู้บอนได้
อาจจะทะลุไปปั่นเลียบทางด่วนได้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ :D
ถ้ามาทางคู้บอนได้ลองมาตรงถนนเลียบคลองสองก็ได้ครับ
แล้วมาปั่นตรงถนนพระยาสุเรนทร์ มีช่วงที่ถนนเรียบรถน้อยครับมีไฟส่องสว่าง
รอบละประมาณ 4.5 กิโล (ตรงที่ H/L สีเขียว) กลางคืนก็มีคนปั่นด้วยครับ
ถ้าเส้นเลียบถนนวงแหวนค่อนข้างเปลี่ยวครับเวลากลางคืน
ไฟล์แนบ
Untitled-9.jpg (104.84 KiB) เข้าดูแล้ว 1363 ครั้ง
I'll KOM the bar, bro.
Kurenai
ขาประจำ
ขาประจำ

chayanat เขียน:
ถ้ามาทางคู้บอนได้ลองมาตรงถนนเลียบคลองสองก็ได้ครับ
แล้วมาปั่นตรงถนนพระยาสุเรนทร์ มีช่วงที่ถนนเรียบรถน้อยครับมีไฟส่องสว่าง
รอบละประมาณ 4.5 กิโล (ตรงที่ H/L สีเขียว) กลางคืนก็มีคนปั่นด้วยครับ
ถ้าเส้นเลียบถนนวงแหวนค่อนข้างเปลี่ยวครับเวลากลางคืน
ขอบคุณครับ แสดงว่าถนนเลียบมอเตอร์เวย์ไม่น่าปั่นใช่ไหมครับ
ตรงจุดที่พี่บอกไว้ก็ค่อนข้างไกลไปหน่อย แต่ถ้าลองดูจนชินก็อาจจะเพลินได้
คงต้องขอลองดูก่อน :lol:

สัปดาห์ก่อน ผมลองปั่นไปท้ายหมู่บ้าน มีทางลัดทะลุออก คู้บอน 13
ครับ ลองปั่นไปตามเส้นคู้บอน แต่ไม่กล้าข้ามคู้บอน 27 ไป เพราะ
รถหนัก และเครื่องป้องกันไม่มี ไว้คราวหน้าจะลองออกไปสำรวจให้ไกลกว่านี้ครับ

ขอบคุณครับ :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”