ความรู้เรื่องเบรค

ผู้ดูแล: พลพล, Real

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nopcung
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Taokas and ORIBIKE

ความรู้เรื่องเบรค

โพสต์ โดย nopcung »

สวัสดีครับพี่ๆ ทั้งหลาย ผมมีข้อสงสัยในเรื่องของเบรคครับ เจอคำศัพท์นี้เข้าไปงงเลยครับ

Drum brakes

coaster brakes

Drag brakes

Band brakes

วอนผู้ใจดี ช่วยให้ผมกระจ่างทีครับ ว่าแต่ละประเภทต่างกันอย่างไร การดูแลรัษาอีกอะครับ ผมมักจะเจอระบุอยู่ในสเปคจักรยาน และมักจะเป็นเบรคหลัง กับรถสเปคไม่สูงมาก ลักษณะของเบรคที่ติดมากับจักรยานก็ไม่เหมือนซะทีเดียว ในแต่ละประเภท ผมเลยงง มากๆๆๆครับ รบกวนอธิบายให้หายงงทีครับ ขอบพระคุณมากๆๆครับ :? :? :? :? :?
รูปประจำตัวสมาชิก
nopcung
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Taokas and ORIBIKE

Re: ความรู้เรื่องเบรค

โพสต์ โดย nopcung »

ไม่มีใครตอบเลย.... :roll: :roll: :roll: :roll: :roll:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”