สอบถามเส้นทางลัดปั่นจากอุโมงค์ราบ 11 ออกรามอินทรา

ผู้ดูแล: พลพล, Real

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

สอบถามเส้นทางลัดปั่นจากอุโมงค์ราบ 11 ออกรามอินทรา

โพสต์ โดย stl »

สอบถามเส้นทางลัดปั่นจากอุโมงค์ราบ 11 ออกรามอินทรา (แถวๆสนามมวยลุมพินีใหม่)
พอดีผมเห็นใน Google Map มันมีถนนตัดจากอุโมงค์ราบ 11 มาออก รามอินทราได้ แต่มันต้องผ่านประตูที่มีทหารเฝ้า
ไม่ทราบว่าเราจะขอทหารผ่านเข้าไปเพื่อทะลุออกรามอินทราได้ไหมครับ
ทุกวันนี้ผมปั่นไปเองผ่านวงเวียนหลักสี่ แต่ตอนสายๆ รถเริ่มเยอะ เลยอยากหาเส้นทางเลี่ยงแทนครับ
ส่วนเส้นทางลาดปลาเค้าออกกม. 2 เคยใช้อยู่พักหนึ่ง แต่ช่วงหลังไม่ได้ใช้แล้ว เพราะเขาปิดไฟแดงไป
เลยทำให้ต้องไปกลับรถค่อนข้างไกล และรถวิ่งกันเร็วมาก (เนื่องจากไม่มีไฟแดงแล้ว)
หรือถ้าท่านอื่นมีเส้นทางแนะนำก็ดีครับ ขอบคุณครับ
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามเส้นทางลัดปั่นจากอุโมงค์ราบ 11 ออกรามอินทรา

คงทำใจปั่นไปเสี่ยงชีวิตในวงเวียนเหมือนเดิม
เพราะเห็นในกระทู้ข้างล่าง กองทัพเหมือนกัน เขาห้ามไม่ให้จักรยานเข้าไปปั่นเกะกะรถยนต์
http://pantip.com/topic/32273447

เฮ้อ จักรยานลูกเมียน้อยจริงๆ
ปั่นถนนใหญ่ ก็โดนรถยนต์ว่าปั่นช้า เกะกะ
เวลารถติด ปั่นริมซ้ายสุด ก็โดนมอเตอร์ไซด์ขี่จี้หลัง ปาดหน้าบ้าง
เปลี่ยนไปปั่นฟุตบาท เกรงใจคนเดินถนน ปั่นช้า บางทีก็โดนมอเตอร์ไซด์ขึ้นมาบิดไล่อีก บิดกันมันส์บนฟุตบาท ประหนึ่งเป็น Motocycle Lane
bill0llid
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามเส้นทางลัดปั่นจากอุโมงค์ราบ 11 ออกรามอินทรา

โพสต์ โดย bill0llid »

stl เขียน:คงทำใจปั่นไปเสี่ยงชีวิตในวงเวียนเหมือนเดิม
เพราะเห็นในกระทู้ข้างล่าง กองทัพเหมือนกัน เขาห้ามไม่ให้จักรยานเข้าไปปั่นเกะกะรถยนต์
http://pantip.com/topic/32273447

เฮ้อ จักรยานลูกเมียน้อยจริงๆ
ปั่นถนนใหญ่ ก็โดนรถยนต์ว่าปั่นช้า เกะกะ
เวลารถติด ปั่นริมซ้ายสุด ก็โดนมอเตอร์ไซด์ขี่จี้หลัง ปาดหน้าบ้าง
เปลี่ยนไปปั่นฟุตบาท เกรงใจคนเดินถนน ปั่นช้า บางทีก็โดนมอเตอร์ไซด์ขึ้นมาบิดไล่อีก บิดกันมันส์บนฟุตบาท ประหนึ่งเป็น Motocycle Lane

ทำใจครับ ถ้าเส้น กม.2 ผมแนะนำลงจากรถแล้วข้ามถนนครับ ปลอดภัยสุด เพราะผมก็ใช้วิธีนี้
มือใหม่หัดปั่น
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

เรื่องจอดเข็นรถข้ามแยกกม. 2 (แยกเข้าลาดปลาเค้า)ผมเคยอยู่ครับ แต่อย่างที่บอกไป ตอนนี้ตำรวจอำนวยความสะดวกรถยนต์เต็มที่ปิดไฟแดงไป ผมเข็นข้ามอันตรายมากครับ รถขับกันเร็วกว่าเดิมเพราะไม่มีไฟแดงแล้ว รออยู่นานก็ไม่มีคันไหนจอดให้หรอกครับ สรุปวันนั้นผมปั่นย้อนกลับไปกลับรถใต้สะพานตรงวงเวียนแทน

แต่วันก่อนผมลองปั่นเข้าค่ายทหารดู สรุปว่าทหารไม่ได้ว่าอะไรครับ ปั่นไปทะลุออกทางประตูตรงรามอินทราได้ใกล้ๆวงเวียน
ภายในค่ายราบ 11
รูปเส้นทางจากอุโมงค์ราบ 11 ออกถ.รามอินทราใกล้วงเวียน
รูปเส้นทางจากอุโมงค์ราบ 11 ออกถ.รามอินทราใกล้วงเวียน
Capture.JPG (38.14 KiB) เข้าดูแล้ว 1933 ครั้ง
จะมีลูกระนาดเยอะหน่อยนะครับ แถมมีป้ายให้ระวังจักรยานด้วย
เป็นข้อมูลไว้เผื่อใครสนใจทางปลอดภัยหลบหลีกจากถ.ใหญ่ แต่ไม่แน่ใจว่าระยะยาว ปั่นผ่านทุกวัน ทางผู้ใหญ่จะสั่งการให้พลทหารห้ามหรือเปล่า
ก็ได้แต่หวังว่าทางผู้ใหญ่ท่านจะใจดีสนับสนุนเรื่องดีๆบ้างครับ
bill0llid
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย bill0llid »

stl เขียน:เรื่องจอดเข็นรถข้ามแยกกม. 2 (แยกเข้าลาดปลาเค้า)ผมเคยอยู่ครับ แต่อย่างที่บอกไป ตอนนี้ตำรวจอำนวยความสะดวกรถยนต์เต็มที่ปิดไฟแดงไป ผมเข็นข้ามอันตรายมากครับ รถขับกันเร็วกว่าเดิมเพราะไม่มีไฟแดงแล้ว รออยู่นานก็ไม่มีคันไหนจอดให้หรอกครับ สรุปวันนั้นผมปั่นย้อนกลับไปกลับรถใต้สะพานตรงวงเวียนแทน

แต่วันก่อนผมลองปั่นเข้าค่ายทหารดู สรุปว่าทหารไม่ได้ว่าอะไรครับ ปั่นไปทะลุออกทางประตูตรงรามอินทราได้ใกล้ๆวงเวียน
ภายในค่ายราบ 11
จะมีลูกระนาดเยอะหน่อยนะครับ แถมมีป้ายให้ระวังจักรยานด้วย
เป็นข้อมูลไว้เผื่อใครสนใจทางปลอดภัยหลบหลีกจากถ.ใหญ่ แต่ไม่แน่ใจว่าระยะยาว ปั่นผ่านทุกวัน ทางผู้ใหญ่จะสั่งการให้พลทหารห้ามหรือเปล่า
ก็ได้แต่หวังว่าทางผู้ใหญ่ท่านจะใจดีสนับสนุนเรื่องดีๆบ้างครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล หวังว่าจะให้เข้านะ แล้วต้องลงรถไหมครับ เพราะก่อนเข้าจะมีจุดลงรถ (มอไซต์)
มือใหม่หัดปั่น
k8132
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865660111

โพสต์ โดย k8132 »

ขอบคุณมากครับ
Naigum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --------
Bike: Trek 4700, Hummer 20", Infinite, Massi

โพสต์ โดย Naigum »

สามารถปั่นเข้าได้ครับ ด้านในมีป้ายเตือน "โปรดให้ทางจักรยาน" หรือ "โปรดระวังจักรยาน" ประมาณนั้นแหละครับ และถนนรามอินทราถ้าคิดจะข้ามฝั่ง เมื่อมีแรงปั่น ออกกำลังอีกนิดปั่นไปที่สะพานลอยแล้วยกข้ามสะพานลอยปลอดภัยที่สุดครับ ถนนเส้นนี้ขับรถกันเร็วมาก ขาดตรงซอยมัยลาภมีสัญญาณไฟ ผมรอประมาณเกือบครึ่งชั่วโมงกว่าจะได้ข้าม สู้เข็นมาอีกนิดมีสะพานลอยแล้วยกข้ามไวกว่ากันเย๊อะะะะะะะ ปลอดภัยไว้ก่อนครับ.....จะได้มีโอกาศปั่นไปอีกนานๆ ด้วยความเป็นห่วงชาวจักรยานด้วยกัน ;)
ปั่นมาก มีเพื่อนมาก ร่างกายจะได้แข็งแรง.....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรามอินทรา”