ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
death1975
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8x-xxx-xxxx
team: Chaos A.D. (1993)
Bike: จักรยานสีขาว
ตำแหน่ง: Thailand
ติดต่อ:

Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

โพสต์ โดย death1975 »

คุ้มกันไหม กับเงินที่ได้ไป :o
armingnibong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894630477
team: -
Bike: GT

Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

โพสต์ โดย armingnibong »

ขอขอบคุณเพื่อนๆชาว thai mtb ทุกข้อความและทุกกระทู้ โดยเฉพาะ พี่อ๊อด จากกลุ่มจักรยานหมู่บ้านชัยพฤกษ์ ที่ช่วยเป็นธุระในการติดต่อจน
สามารถเคลียปํญหาให้จบลงได้ด้วยดี อาจจะมีคนที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย แต่มันจะทำให้ชาว thai mtb ได้สบายใจว่าสิ่งใหนไม่ถูกต้องชาว thai mtb
พร้อมที่จะช่วยเหลือ พี่อ๊อดอยู่บางบัวทอง ผมอยู่ยะลา และไม่เคยรู้จักกัน ด้วยความมีน้ำใจช่วยเหลือของคนในสังคมจักรยาน ขอขอบคุณครับ
armingnibong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894630477
team: -
Bike: GT

โพสต์ โดย armingnibong »

armingnibong เขียน:ขอขอบคุณเพื่อนๆชาว thai mtb ทุกข้อความและทุกกระทู้ โดยเฉพาะ พี่อ๊อด จากกลุ่มจักรยานหมู่บ้านชัยพฤกษ์ ที่ช่วยเป็นธุระในการติดต่อจน
สามารถเคลียปํญหาให้จบลงได้ด้วยดี อาจจะมีคนที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย แต่มันจะทำให้ชาว thai mtb ได้สบายใจว่าสิ่งใหนไม่ถูกต้องชาว thai mtb
พร้อมที่จะช่วยเหลือ พี่อ๊อดอยู่บางบัวทอง ผมอยู่ยะลา และไม่เคยรู้จักกัน ด้วยความมีน้ำใจช่วยเหลือของคนในสังคมจักรยาน วันนี้ผมมีเพื่อนเพิ่มอีกหนึ่งคน ขอขอบคุณครับ
DNA-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896796313
ตำแหน่ง: ถนน หน ทาง

โพสต์ โดย DNA- »

แวะมาดู :o
Nuch
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Nuch »

armingnibong เขียน:
armingnibong เขียน:ขอขอบคุณเพื่อนๆชาว thai mtb ทุกข้อความและทุกกระทู้ โดยเฉพาะ พี่อ๊อด จากกลุ่มจักรยานหมู่บ้านชัยพฤกษ์ ที่ช่วยเป็นธุระในการติดต่อจน
พร้อมที่จะช่วยเหลือ พี่อ๊อดอยู่บางบัวทอง ผมอยู่ยะลา และไม่เคยรู้จักกัน ด้วยความมีน้ำใจช่วยเหลือของคนในสังคมจักรยาน วันนี้ผมมีเพื่อนเพิ่มอีกหนึ่งคน ขอขอบคุณครับ
มาดู :P
sarapan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ราบ 11 รอ.
Bike: trek 4400 / Fuel EX-8
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sarapan »

ผมเจอกรณีนี้มาแล้วครับ
ผมเป็นผู้ขาย มีเพื่อนสมาชิกซื้อไป 2 ด้าม ครอส กับ ดูปองค์ ผ่านไป 2 เดือน
มีสมาชิกที่ซื้อต่อไปอีกทอดนึง เอามาลงเพื่อแจ้งให้ทราบถึงปัญหา 'ดูปองค์ปลอม'
รายที่ซื้อจากผมไป เก็บครอสไว้ แล้วขายดูปองค์ ผู้ซื้อต่อไป เอาไปตรวจสอบว่าปลอม
แล้วก็มาโพส ต่อว่า ผู้ที่ซื้อต่อจากผมว่าไม่รับผิดชอบ พอดีผมจำปากกาของผมได้ ผมก็เลยติดต่อไป
แล้วก็ติดต่อ สมาชิกที่ซื้อจากผมไป ให้เอาเงินไปคืนเค้า แล้วเอาของมาคืนผมพร้อมรับเงินจากผมไป
จริงๆแล้วก็ไม่เกี่ยวกับผม เพราะหลุดจากผมไปแล้ว แต่ผมก็ต้องออกมาตอบกระทู้แทนผู้ขายซึ่งซื้อจากผม
เล่าแล้วยาว :roll:
สรุป ผมให้เค้ากรอกลับมาเป็นทอดๆ จากมือ 3 มามือ2 จนมาถึงผม แล้วผมก็คืนเงินเค้าไป
เค้าว่าปลอม เราว่าแท้ มันก็ไม่จบ ก็คืนเงินกันไป จบเรื่องครับ แต่สินค้าสภาพไหนตอนไป ตอนกลับก็ต้องสภาพนั้น
!ที่สำคัญ ถ่ายรูปไม่ชัดเจน ซื้อ-ขายกันได้อย่างไรครับ ผมน่ะใช้เลนส์มาโครถ่าย ชัดกว่าแว่นขยายอีกครับ :lol:

สาระพัน ดอท เน็ท สินค้าประมูลจาก กรมศุลกากร
http://www.sarapan.net/
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

sarapan เขียน:ผมเจอกรณีนี้มาแล้วครับ
ผมเป็นผู้ขาย มีเพื่อนสมาชิกซื้อไป 2 ด้าม ครอส กับ ดูปองค์ ผ่านไป 2 เดือน
มีสมาชิกที่ซื้อต่อไปอีกทอดนึง เอามาลงเพื่อแจ้งให้ทราบถึงปัญหา 'ดูปองค์ปลอม'
รายที่ซื้อจากผมไป เก็บครอสไว้ แล้วขายดูปองค์ ผู้ซื้อต่อไป เอาไปตรวจสอบว่าปลอม
แล้วก็มาโพส ต่อว่า ผู้ที่ซื้อต่อจากผมว่าไม่รับผิดชอบ พอดีผมจำปากกาของผมได้ ผมก็เลยติดต่อไป
แล้วก็ติดต่อ สมาชิกที่ซื้อจากผมไป ให้เอาเงินไปคืนเค้า แล้วเอาของมาคืนผมพร้อมรับเงินจากผมไป
จริงๆแล้วก็ไม่เกี่ยวกับผม เพราะหลุดจากผมไปแล้ว แต่ผมก็ต้องออกมาตอบกระทู้แทนผู้ขายซึ่งซื้อจากผม
เล่าแล้วยาว :roll:
สรุป ผมให้เค้ากรอกลับมาเป็นทอดๆ จากมือ 3 มามือ2 จนมาถึงผม แล้วผมก็คืนเงินเค้าไป
เค้าว่าปลอม เราว่าแท้ มันก็ไม่จบ ก็คืนเงินกันไป จบเรื่องครับ แต่สินค้าสภาพไหนตอนไป ตอนกลับก็ต้องสภาพนั้น
!ที่สำคัญ ถ่ายรูปไม่ชัดเจน ซื้อ-ขายกันได้อย่างไรครับ ผมน่ะใช้เลนส์มาโครถ่าย ชัดกว่าแว่นขยายอีกครับ :lol:
พี่ใจถึงครับ ลูกผู้ชายตัวจริง (จริงๆแล้วจะไม่ต้องรับผิดชอบก็ได้ครับ) ส่วนใหญ่เวลาผมซื้อของปลอมผมจะไม่โวยวาย นะครับเพราะถือว่าเราดูพลาดเอง แต่กรณีที่บอกว่าของแท้ แล้วเจอปลอมนี่ก็ต้องขอคืนเงินครับ
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
Coke@Can
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Coke@Can »

เก่ง ณ ตือไบค์ เขียน: :o ผู้ดูแลอย่าเกียร์ว่างนะครับ เห็นท่านอื่นผิดเล็กน้อยก็โดนแบนและ นี่ดจ่งแจ้งขนาดนี้ ก็ไม่น่าจะรอดนะครับ 8-) 8-)
+100 โดนใจ ใช่เลย :P
gameza500
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0588082
Bike: MATRIX BIKE
ตำแหน่ง: 112/1411 ม.11 ซ.บางนา-ตราด46 ถ.บางนา-ตราด กม.4 แขวง-เขต บางนา กทม. 10260

โพสต์ โดย gameza500 »

ผมว่าป่านนี้เขาคงสมัครชื่อใหม่เข้ามาขายของอีกแหละ...เพราะวันนี้ที่ผมพิมพ์เขาก็ยังออนไลน์อยู่แต่เขาก็ไม่ได้ลงขายอะไรมา2เดือนแล้ว

ยังไงใครที่มีชื่อจริงของเขาก็เอามาลงไว้เตือนคนอื่น...เผื่อเขาขายในชื่ออื่นจะได้ยังรู้ชื่อจริงของเขาเวลาโอนเงินจะได้รู้ตัวว่าเป้นเขารึเปล่า
HUA_HOM
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0618962639

โพสต์ โดย HUA_HOM »

สงสัยคนขาย หนีไปแล้ว
วันนี้ทำดี ไม่ต้องกลัวพรุ่งนี้...
rama2tiger
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย rama2tiger »

ผู้ชาย ในเวปจะได้เปรียบ ผู้ซื้อ , จ่ายเงินก่อนได้รับสินค้า ไม่ได้รับ หรือ ไม่เหมือนที่แจ้ง
หลายครั้ง จองหน้ากระทู้แต่ไปขาย คนอื่น
คนซื้อหน้าม้าออกมาปกป้องคนขาย ผลประโยชน์ทั้งนั้น ครับ
แล้วก็จะมีคนโดนอีก ผมรู้เพราะผมเคยโดนมาแล้ว โชคดีนะ
mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089155xxxx
team: อิสระ
Bike: Performer Recumbent 3 Wheel
ตำแหน่ง: 16110

โพสต์ โดย mr.cool »

rama2tiger เขียน:ผู้ชาย ในเวปจะได้เปรียบ ผู้ซื้อ , จ่ายเงินก่อนได้รับสินค้า ไม่ได้รับ หรือ ไม่เหมือนที่แจ้ง
หลายครั้ง จองหน้ากระทู้แต่ไปขาย คนอื่น
คนซื้อหน้าม้าออกมาปกป้องคนขาย ผลประโยชน์ทั้งนั้น ครับ
แล้วก็จะมีคนโดนอีก ผมรู้เพราะผมเคยโดนมาแล้ว โชคดีนะ
ขอร่วมสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
sompong39
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0981019695
team: แอบขี่ ...
Bike: แม่บ้าน พับ หมอบ ภูเขา ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย sompong39 »

เป็นกลางส่งของก่อน เงินโอนมาที่ผม ตรวจสภาพพอใจแจ้งมา ผมโอนเงินให้ผู้ขายอีกทอด
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....
monsterbear
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-451-9561
team: MountainHawkEagle
Bike: merida TFS 08

โพสต์ โดย monsterbear »

ตอนนี้นายคนนี้ก็ยังอยู่ในเวปเรา
ยังลงขายของตามปกติ

http://www.thaimtb.com/forum/search.php ... r_id=20337
BANK_TG (DMK)

love me love my dog
ขอบคุณครับผม
++______++
p/s
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โคมเพิ่มแสง..ประหยัดไฟ www.bestlightgroup.com
Bike: ดาฮอนรุ่นสาม.(ชูคอ)
ตำแหน่ง: บางบัวทอง นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย p/s »

.
ขายรองเท้า/นาฬิกา --> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=154&t=1785566
ขาย garmin vivosmart hr+ --> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=154&t=1787827
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”