กระเป๋าเป้ NIKE Newbalance airwaik รองเท้า CAT crocs รองเท้าหนังแท้ SODA

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด
กฏการใช้บอร์ด

บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เพื่อนๆ "สมาชิกชาวจักรยาน" นำของเหลือใช้ในบ้านที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาขายแบ่งปั่นเพื่อนนักปั่นด้วยกัน ในราคามิตรภาพ

แต่เนื่องจากที่ผ่านมา บอร์ดนี้กลายเป็นแหล่งขายสินค้าจาก "พ่อค้าบุคคลภายนอกที่ไม่ใช่ชาวจักรยาน" นำสินค้าหลากหลายรูปแบบมาขายในบอร์ดนี้ ซึ่งล้วนจะนำมาขายเพื่อการค้า ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ที่บอร์ดนี้ต้องการใช้เพื่อการแบ่งบันสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น ถ้าไม่ใช่ชาวจักรยานที่แท้จริง มักจะเน้นขายเพื่อการค้าและไม่ใส่ใจกฎกติกาของเวบ การแบนผู้ใช้และสมัครวนเวียนเข้ามาขายอีก จึงเป็นปัญหากับทางเวบมาโดยตลอด และสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานสามารถนำไปขายที่เวบอื่นๆได้มากมาย สำหรับที่บอร์ดนี้ขอให้เป็นเฉพาะบอร์ดสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น

กฎกติกาสำหรับ "บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยาน" จึงมีบางอย่างเพิ่มเติมดังนี้

1. ต้องเป็น สมาชิกระดับ3 ขึ้นไป โดยผู้ที่จะเป็นสมาชิกระดับ3 ได้จะมีคุณสมบัติคือ
- 1.1 เป็นสมาชิกมาแล้วไม่น้อยกว่า 90 วัน
- 1.2 มีสถิติออนไลน์ไม่ต่ำกว่า 5 days.
( ข้อสังเกต เงื่อนไขจะไม่ได้นับจำนวนโพสนะครับ ไม่ต้องมาโพสปั่นกระทุ้มากๅ)

ผู้ที่ผ่านเงื่อนไขดังกล่าว จะได้รับการปรับเข้าสู่สมาชิกระดับ3 โดยอัตโนมัติเมื่อมีการ login เข้าสู่ระบบ
(ใครที่ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียวและตั้งให้ล๊อคอินค้างไว้ ให้ลองทำการ logout (ออกจากระบบ) และ login (เข้าสู่ระบบ)ใหม่อีกครั้ง เพื่อระบบจะคำนวณเงื่อนไขการเป็นสมาชิกระดับ3 )

เหตุผลที่มีการจำกัดเฉพาะสมาชิกระดับ3
- ต้องเป็นสมาชิกเกิน 90 วัน เพื่อเป็นการกรองสมาชิกที่เป็นขาประจำของเวบมานานพอสมควร ไม่ใช่พ่อค้าภายนอกที่เข้ามาสมัครเพื่อขายของ)
- ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 5 days. (เยอะพอสมควรล่ะครับ) ใครจะโดนแบนก็ต้องสะสมสถิติออนไลน์กันอีกนานเลยกว่าจะโพสได้ และป้องกันการสมัครหลายๆชื่อทิ้งไว้

ใครสงสัยว่า "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับและดูอย่างไร อ่านตามลิงค์นี้นะครับ
รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

กติกาทั่วไปก็คล้ายของ กระดานซื้อขายมือสอง

- ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshopแค่ต้องการวางป้ายชื่อ ให้ถ่ายเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ

- ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ 1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่) 2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง 3.ตำหนิที่มีพร้อมรูปที่ถ่ายให้เห็นชัดเจน 4.ประกัน
- ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)

ไม่อนุญาติให้

- ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
- ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (จะเปิดบอร์ดประมูลแยกต่างยาก สำหรับสมาชิกระดับ4 ขึ้นไป)
- ถามเหตุผลในการลบหรือถามหาความรับผิดชอบของทีมงาน (อ่านให้ละเอียดๆๆ น่าจะเข้าใจนะครับ)

กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข จะถูกลบ/ล็อคโดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ , สมาชิกที่ไม่ทำตามระเบียบ อาจถูกเตือนหรือ deactivate user ตามการตัดสินใจของ Mod
ตอบกลับ
เสือใหญ่1
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือใหญ่ทีม
Bike: เสือภูเขา

กระเป๋าเป้ NIKE Newbalance airwaik รองเท้า CAT crocs รองเท้าหนังแท้ SODA

โพสต์ โดย เสือใหญ่1 »

ขออนุญาติโล๊ะของใช้ส่วนตัวครับ ของผมใช้เอง ซื้อเอง
มีของลูกๆไม่ใช้กันแล้ว เยอะเกินเต็มบ้าน ไม่มีที่เก็บ
ลองเลือกดูครับผม
:D
โทร 0997214273 ใหญ่ครับ
*อยากได้อะไรจองในกระทู้ได้เลยนะครับ เป็นหลักครับ
โทรมาอาจรับช้าครับทำงาน ถ้าจองซำ้เป็นคิว2 ตามนี้นะครับ
จองแล้วกรุณาส่งที่อยู่ให้ผมทาง PM ครับ
เลขบัญชีส่งให้ PM ครับ
ทุกชิ้นส่งลงทะเบียนให้ฟรีครับ

1 เป้ Newbalance รุ่น 574 ของแท้
สภาพสวยตามรูปเลยครับ ไม่ค่อยได้ใช้ มีช่องแยกสำหรับโน๊ตบุ๊ค
มีช่องซิบเปิดด้านข้างได้ หลังกระเป๋ามีแผ่นซับนุ่มสบายหลัง
ขนาดกว้าง 5.5 นิ้ว ยาว 11.5 นิ้ว สูง 16 นิ้ว
ขาย 650 บาท ส่งให้ฟรีแบบลงทะเบียนครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

2 รองเท้า CAT ของแท้
รองเท้าผ้าลายพรางผสมหนังแท้ เท่ห์มากๆ ยี่ห้อนี้ทนถึกมากๆครับ พร้อมลุย
พื้นยางนุ่มไม่ตาย ไม่กรอบ พื้นยางหนึบๆ ใช้ไปอีกนานหลายปีครับ
Size 8 us 26 kor 41 eur พื้นใน 26.5 cm
ขาย 590 บาท ส่งให้ฟรีแบบลงทะเบียนครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

3 กระเป๋าสะพาย MYBRAND ของแท้
สภาพสวยตามรูปเลยครับ ตัวกระเป๋าทำด้วยผ้าแคนวาสและหนังแท้ งานดี ตัดเย็บปราณีต
ใส่ไอแพดโปรได้ หลังกระเป๋ามีช่องเก็บของ ภายในกระเป๋ามีช่องแยก
ซื้อจากนอก ไม่ค่อยได้ใช้ครับ
ขนาดกว้าง 2.5 นิ้ว ยาว 14 นิ้ว สูง 11 นิ้ว
ขาย 440 บาท ส่งให้ฟรีแบบลงทะเบียนครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

4 รองเท้าหนังแท้ SODA HOMME ของแท้
รองเท้าหนังแท้ แบรนด์ดังยอดนิยมจาก USA หนังแท้สวยมากๆครับ
ทรงสวยคลาสสิค ใส่แล้วดูดี ดูหล่อมาก ใส่เที่ยวได้ ใส่ทำงานก็ดี พื้นในนุ่มใส่สบาย
พื้นยางนุ่มไม่ตาย ไม่กรอบ พื้นยางหนึบๆ ใช้ไปอีกนานหลายปีครับ
ไม่มีชำรุด ไม่มีซ่อมใดๆทั้งสิ้น ซื้อจากนอกสภาพสวยครับ
พื้นใน 28 cm ประมาณเบอร์ 43
ขาย 440 บาท ส่งให้ฟรีแบบลงทะเบียนครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

5 เป้ airwaik ของแท้
สภาพสวยตามรูปเลยครับ มีกระเป๋าใบเล็กให้ด้วย แขวนห้อยในกระเป๋าได้
สายเป้และหลังกระเป๋ามีแผ่นซับหนานุ่มสบายหลัง สะพายปั่นจักรยานกำลังดีไม่ใหญ่ไป
ขนาดกระเป๋า ขนาดกว้าง 5 นิ้ว ยาว 10 นิ้ว สูง 14 นิ้ว
ขาย 490 บาท ส่งให้ฟรีแบบลงทะเบียนครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

6 รองเท้า crocs ของแท้
หนังแท้ผสมยาง น้ำหนักเบา มีช่องระบายอากาศ พื้นนุ่มมาก
มีปุ่มนวดเท้าตามแบบฉบับของ crocs ใส่เดินนานๆสบายๆเลยครับ
ไม่มีกล่องให้นะครับ
Size M9 ประมาณคนใส่เบอร์ 43 พื้นใน 28 CM
ขาย 450 บาท ส่งให้ฟรีแบบลงทะเบียนครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

7 เป้ NIKE ของแท้
สภาพสวยตามรูปเลยครับ ใหม่มาก ไม่ค่อยได้ใช้
ตัวกระเป๋าทำด้วยผ้าแคนวาสสีดำเท่ห์ๆ มีช่องแยกสำหรับโน๊ตบุ๊ค
ขนาดกว้าง 6 นิ้ว ยาว 12 นิ้ว สูง 16 นิ้ว
ขาย 650 บาท ส่งให้ฟรีแบบลงทะเบียนครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เส้นทางที่ยากรำบาก มักหน้าค้นหามากกว่า เส้นทางที่ราบเรียบเสมอ________________
wsomchok
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant

Re: กระเป๋าเป้ NIKE Newbalance airwaik รองเท้า CAT crocs รองเท้าหนังแท้ SODA

โพสต์ โดย wsomchok »

ขอรับ 5.เป้ airwalk ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Kengart
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0820156789
team: อิสระ
Bike: Trek 520, Bianchi Vento 604,Surly Steamroller
ตำแหน่ง: บ้านนา

Re: กระเป๋าเป้ NIKE Newbalance airwaik รองเท้า CAT crocs รองเท้าหนังแท้ SODA

โพสต์ โดย Kengart »

รับ 3 กระเป๋าสะพาย MYBRAND ครับ
ไม่เคยทัน
Janpong J.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Format con80
ตำแหน่ง: 84/64 หมู่บ้านบัวทองพาร์ควิลล์ 8 ม.5 ต. บางรักพัฒนา อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Janpong J. »

รับ 1 เป้ Newbalance รุ่น 574 ของแท้
Best Regards,
Janpong J.
เสือใหญ่1
ขาประจำ
ขาประจำ

wsomchok เขียน:ขอรับ 5.เป้ airwalk ครับ
รับทราบครับท่าน
Kengart เขียน:รับ 3 กระเป๋าสะพาย MYBRAND ครับ
Janpong J. เขียน:รับ 1 เป้ Newbalance รุ่น 574 ของแท้
เส้นทางที่ยากรำบาก มักหน้าค้นหามากกว่า เส้นทางที่ราบเรียบเสมอ________________
capt.hugo
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0812594807
Bike: TREK

โพสต์ โดย capt.hugo »

รับ 7 เป้ NIKE ครับ
lisd
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 09-8760-8424
team: -
Bike: attack 4.0

โพสต์ โดย lisd »

4 รองเท้าหนังแท้ SODA HOMME ของแท้
2 รายการนี้ PM ครับ
phairath_joe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-5497-1469
team: ปั่นเองเดี่ยวๆบ้าง สองบ้าง ฝูงบ้าง
Bike: ซีร็อกโค่ ฟ้า-เหลือง กะ Neobike
ตำแหน่ง: ปากน้ำ เมือง สมุทรปราการ

โพสต์ โดย phairath_joe »

ขอรับรายการนี้ครับ

หนังแท้ผสมยาง น้ำหนักเบา มีช่องระบายอากาศ พื้นนุ่มมาก
มีปุ่มนวดเท้าตามแบบฉบับของ crocs ใส่เดินนานๆสบายๆเลยครับ
Size M9 ประมาณคนใส่เบอร์ 43 พื้นใน 28 CM
ขาย 450 บาท ส่งให้ฟรีแบบลงทะเบียนครับ
ไพรัตน์ ต้นทองคำ
08-5497-1469 line : phairath

"ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน หากไม่อยากล้มก็ต้องออกแรงปั่นไปเรื่อยๆ"
“Life is like riding a bicycle. To keep your balance you must keep moving” -Albert Einstein
เสือใหญ่1
ขาประจำ
ขาประจำ

capt.hugo เขียน:รับ 7 เป้ NIKE ครับ
lisd เขียน:4 รองเท้าหนังแท้ SODA HOMME ของแท้
2 รายการนี้ PM ครับ
ตอบ pm แล้วครับท่าน
phairath_joe เขียน:ขอรับรายการนี้ครับ

lisd
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 09-8760-8424
team: -
Bike: attack 4.0

โพสต์ โดย lisd »

4 รองเท้าหนังแท้ SODA HOMME
ผมโอนไปแล้วครับ วันอังคาร 20/11/61
ที่อยู่ใน PM ครับ
เสือใหญ่1
ขาประจำ
ขาประจำ

lisd เขียน:4 รองเท้าหนังแท้ SODA HOMME
ผมโอนไปแล้วครับ วันอังคาร 20/11/61
ที่อยู่ใน PM ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”