กระเป๋าโน็ตบุค TARGUS /SONY / HUAWEI MediaPad T2/ หูฟัง SONY /พาวเวอร์แบ็ง SONY /หูฟังawei A885

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด
กฏการใช้บอร์ด

บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เพื่อนๆ "สมาชิกชาวจักรยาน" นำของเหลือใช้ในบ้านที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาขายแบ่งปั่นเพื่อนนักปั่นด้วยกัน ในราคามิตรภาพ

แต่เนื่องจากที่ผ่านมา บอร์ดนี้กลายเป็นแหล่งขายสินค้าจาก "พ่อค้าบุคคลภายนอกที่ไม่ใช่ชาวจักรยาน" นำสินค้าหลากหลายรูปแบบมาขายในบอร์ดนี้ ซึ่งล้วนจะนำมาขายเพื่อการค้า ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ที่บอร์ดนี้ต้องการใช้เพื่อการแบ่งบันสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น ถ้าไม่ใช่ชาวจักรยานที่แท้จริง มักจะเน้นขายเพื่อการค้าและไม่ใส่ใจกฎกติกาของเวบ การแบนผู้ใช้และสมัครวนเวียนเข้ามาขายอีก จึงเป็นปัญหากับทางเวบมาโดยตลอด และสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานสามารถนำไปขายที่เวบอื่นๆได้มากมาย สำหรับที่บอร์ดนี้ขอให้เป็นเฉพาะบอร์ดสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น

กฎกติกาสำหรับ "บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยาน" จึงมีบางอย่างเพิ่มเติมดังนี้

1. ต้องเป็น สมาชิกระดับ3 ขึ้นไป โดยผู้ที่จะเป็นสมาชิกระดับ3 ได้จะมีคุณสมบัติคือ
- 1.1 เป็นสมาชิกมาแล้วไม่น้อยกว่า 90 วัน
- 1.2 มีสถิติออนไลน์ไม่ต่ำกว่า 5 days.
( ข้อสังเกต เงื่อนไขจะไม่ได้นับจำนวนโพสนะครับ ไม่ต้องมาโพสปั่นกระทุ้มากๅ)

ผู้ที่ผ่านเงื่อนไขดังกล่าว จะได้รับการปรับเข้าสู่สมาชิกระดับ3 โดยอัตโนมัติเมื่อมีการ login เข้าสู่ระบบ
(ใครที่ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียวและตั้งให้ล๊อคอินค้างไว้ ให้ลองทำการ logout (ออกจากระบบ) และ login (เข้าสู่ระบบ)ใหม่อีกครั้ง เพื่อระบบจะคำนวณเงื่อนไขการเป็นสมาชิกระดับ3 )

เหตุผลที่มีการจำกัดเฉพาะสมาชิกระดับ3
- ต้องเป็นสมาชิกเกิน 90 วัน เพื่อเป็นการกรองสมาชิกที่เป็นขาประจำของเวบมานานพอสมควร ไม่ใช่พ่อค้าภายนอกที่เข้ามาสมัครเพื่อขายของ)
- ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 5 days. (เยอะพอสมควรล่ะครับ) ใครจะโดนแบนก็ต้องสะสมสถิติออนไลน์กันอีกนานเลยกว่าจะโพสได้ และป้องกันการสมัครหลายๆชื่อทิ้งไว้

ใครสงสัยว่า "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับและดูอย่างไร อ่านตามลิงค์นี้นะครับ
รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

กติกาทั่วไปก็คล้ายของ กระดานซื้อขายมือสอง

- ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshopแค่ต้องการวางป้ายชื่อ ให้ถ่ายเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ

- ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ 1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่) 2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง 3.ตำหนิที่มีพร้อมรูปที่ถ่ายให้เห็นชัดเจน 4.ประกัน
- ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)

ไม่อนุญาติให้

- ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
- ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (จะเปิดบอร์ดประมูลแยกต่างยาก สำหรับสมาชิกระดับ4 ขึ้นไป)
- ถามเหตุผลในการลบหรือถามหาความรับผิดชอบของทีมงาน (อ่านให้ละเอียดๆๆ น่าจะเข้าใจนะครับ)

กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข จะถูกลบ/ล็อคโดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ , สมาชิกที่ไม่ทำตามระเบียบ อาจถูกเตือนหรือ deactivate user ตามการตัดสินใจของ Mod
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
peerat77
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Mahanak Bike
Bike: Bainchi, BMC

กระเป๋าโน็ตบุค TARGUS /SONY / HUAWEI MediaPad T2/ หูฟัง SONY /พาวเวอร์แบ็ง SONY /หูฟังawei A885

โพสต์ โดย peerat77 »

ขาย HUAWEI MEDIAPAD T2 7'ซื้อมาเมื่อวันที่ 11/01/18 นี้เองครับ
ซื้อมาใช้รอ SONU XA2 ตอนนี้ได้ SONY ที่งานโมบายเอ็กโป มาแล้ว
ขอปล่อยต่อครับ ใบเสร็จอยู่ครบ ซื้อมา 4,590 บาท
ขอขายที่ 3,590 บาท รวมส่ง EMS อุปกรณ์ให้ครบตามที่ได้มานะครับ
เคส 1 อัน สายชาร์ท ปลัก ไม่มีหูฟังมานะครับ ประกันยังเหลือยาวๆ ครับ
สภาพใหม่มากๆ ครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ

หูฟัง awei A885BL ซื้อมาไม่นานครับ
ใช้แล้วชอบ ขอขายที่ต่อ 390 บาทรวมส่งลงทะเบียน

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

พาวเอร์แบ็ง SONY 10000mah แท้นะครับ ของใหม่ยังไม่ได้ใช้งาน
ได้แถมมาจากซื้อ SONY XA2 ในงานครับ ราคาตามป้าย
1790 บาท ขอขายที่ 990 บาท มีประกันจากศูนย์ SONY นะครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

หูฟังไรัสาย SONY BLUETOOTH HEADSET WITH SPEAKER
ได้แถมมาครับ ใหม่ยังไม่ได้ใช้งาน
ราคาตามป้าย 2,990 บาทนะครับ
ผมขายที่ 1500 บาท รวมส่ง EMS ครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

หูฟังSONY STEREO HEADSET
ได้แถมมา ขอขายราคา 490 บาท ครับ
รวมส่ง EMS ครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

กระเป๋าโน็ตบุค SONY ได้แถมมาครับ
ไม่ได้ใช้งานขอขายที่ 490 บาทรวมส่งลงทะเบียน ครับ
ใส่โน็ตบุค 14-15 นิ้ว โดยประมาณ ครับใหม่ ยังไม่ได้ใช้งาน

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

กระเป๋าโน็คบุค TARGUS
ของใหม่ไม่ได้ใช้งาน ครับ
ได้ของขวัญปีใหม่มาครับ
ขอขายที่ 590 บาท รวมส่งลงทะเบียน ครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

กระเป๋าผู้หญิง CHARLES & KEITH แท้นะครับ
ได้จับฉลากปีใหม่มาครับ ขอขายถูกๆไม่ได้ใช้งานครับ
ราคา 990 บาท รวมส่งEMS ครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

สนใจรายการไหนเน้นโทรและไลน์ เป็นหลักนะครับ
มารับดูของได้ที่ ตลาดโบ๊เบ๊ครับ วันนี้มาทำงานที่กาญจนบุรี
ของอยู่ที่ตัวนะครับ ส่งสินค้าให้วันถัดไปช่วงหลัง 14:00 ก่อนไปรษณีย์ปิดครับ
โทร 081-6999661 / 096-8018686
id line monoki หรือ 0816999661 ม่อนครับ
peerat77
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: กระเป๋าโน็ตบุค TARGUS /SONY / HUAWEI MediaPad T2/ หูฟัง SONY /พาวเวอร์แบ็ง SONY /หูฟังawei A885

หูฟัง awei A885BL ขายแล้ว รอส่งพี่ วิกิจ

หูฟังไรัสาย SONY BLUETOOTH HEADSET WITH SPEAKER ขายแล้ว รอส่งพี่วรุต

กระเป๋า CHARLES & KEITH รอโอน คุณกล์อฟ
peerat77
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: กระเป๋าโน็ตบุค TARGUS /SONY / HUAWEI MediaPad T2/ หูฟัง SONY /พาวเวอร์แบ็ง SONY /หูฟังawei A885

กระเป๋าโน็ตบุค SONY ขายแล้วครับ รอส่งพี่สมชัย
chura
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-6815571
team: acc-ba cmu
Bike: Cervelo Soloist Carbon
ตำแหน่ง: คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chura »

กระเป๋า Targus PM ไปแล้วนะครับ
เสือน่องเหี่ยว แห่งรุ่งอรุณ
peerat77
ขาประจำ
ขาประจำ

chura เขียน:กระเป๋า Targus PM ไปแล้วนะครับ
chura กระเป๋า TARGUS รอส่งพี่ chura
peerat77
ขาประจำ
ขาประจำ

พาวเอร์แบ็ง SONY 10000mah ขายแล้วนะครับ รอส่งพี่ทวีพงษ์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”