ทั้งขาย ทั้งลดราคา + แถม เสื้อปั่น CANONDALE เสื้อปั่นกันหนาว เสื้อ NIKE เสื้อ GOLF ฯลฯ

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด
กฏการใช้บอร์ด

บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เพื่อนๆ "สมาชิกชาวจักรยาน" นำของเหลือใช้ในบ้านที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาขายแบ่งปั่นเพื่อนนักปั่นด้วยกัน ในราคามิตรภาพ

แต่เนื่องจากที่ผ่านมา บอร์ดนี้กลายเป็นแหล่งขายสินค้าจาก "พ่อค้าบุคคลภายนอกที่ไม่ใช่ชาวจักรยาน" นำสินค้าหลากหลายรูปแบบมาขายในบอร์ดนี้ ซึ่งล้วนจะนำมาขายเพื่อการค้า ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ที่บอร์ดนี้ต้องการใช้เพื่อการแบ่งบันสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น ถ้าไม่ใช่ชาวจักรยานที่แท้จริง มักจะเน้นขายเพื่อการค้าและไม่ใส่ใจกฎกติกาของเวบ การแบนผู้ใช้และสมัครวนเวียนเข้ามาขายอีก จึงเป็นปัญหากับทางเวบมาโดยตลอด และสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานสามารถนำไปขายที่เวบอื่นๆได้มากมาย สำหรับที่บอร์ดนี้ขอให้เป็นเฉพาะบอร์ดสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น

กฎกติกาสำหรับ "บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยาน" จึงมีบางอย่างเพิ่มเติมดังนี้

1. ต้องเป็น สมาชิกระดับ3 ขึ้นไป โดยผู้ที่จะเป็นสมาชิกระดับ3 ได้จะมีคุณสมบัติคือ
- 1.1 เป็นสมาชิกมาแล้วไม่น้อยกว่า 90 วัน
- 1.2 มีสถิติออนไลน์ไม่ต่ำกว่า 5 days.
( ข้อสังเกต เงื่อนไขจะไม่ได้นับจำนวนโพสนะครับ ไม่ต้องมาโพสปั่นกระทุ้มากๅ)

ผู้ที่ผ่านเงื่อนไขดังกล่าว จะได้รับการปรับเข้าสู่สมาชิกระดับ3 โดยอัตโนมัติเมื่อมีการ login เข้าสู่ระบบ
(ใครที่ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียวและตั้งให้ล๊อคอินค้างไว้ ให้ลองทำการ logout (ออกจากระบบ) และ login (เข้าสู่ระบบ)ใหม่อีกครั้ง เพื่อระบบจะคำนวณเงื่อนไขการเป็นสมาชิกระดับ3 )

เหตุผลที่มีการจำกัดเฉพาะสมาชิกระดับ3
- ต้องเป็นสมาชิกเกิน 90 วัน เพื่อเป็นการกรองสมาชิกที่เป็นขาประจำของเวบมานานพอสมควร ไม่ใช่พ่อค้าภายนอกที่เข้ามาสมัครเพื่อขายของ)
- ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 5 days. (เยอะพอสมควรล่ะครับ) ใครจะโดนแบนก็ต้องสะสมสถิติออนไลน์กันอีกนานเลยกว่าจะโพสได้ และป้องกันการสมัครหลายๆชื่อทิ้งไว้

ใครสงสัยว่า "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับและดูอย่างไร อ่านตามลิงค์นี้นะครับ
รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

กติกาทั่วไปก็คล้ายของ กระดานซื้อขายมือสอง

- ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshopแค่ต้องการวางป้ายชื่อ ให้ถ่ายเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ

- ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ 1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่) 2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง 3.ตำหนิที่มีพร้อมรูปที่ถ่ายให้เห็นชัดเจน 4.ประกัน
- ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)

ไม่อนุญาติให้

- ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
- ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (จะเปิดบอร์ดประมูลแยกต่างยาก สำหรับสมาชิกระดับ4 ขึ้นไป)
- ถามเหตุผลในการลบหรือถามหาความรับผิดชอบของทีมงาน (อ่านให้ละเอียดๆๆ น่าจะเข้าใจนะครับ)

กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข จะถูกลบ/ล็อคโดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ , สมาชิกที่ไม่ทำตามระเบียบ อาจถูกเตือนหรือ deactivate user ตามการตัดสินใจของ Mod
ตอบกลับ
kadebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเพื่อสุขภาพ
Bike: SEVEN SOLA-DENALI. LITESPEED OBED. BRAINCHI INFINITO. LITESPEED VORTEX. MERLIN CYRENE
ติดต่อ:

ทั้งขาย ทั้งลดราคา + แถม เสื้อปั่น CANONDALE เสื้อปั่นกันหนาว เสื้อ NIKE เสื้อ GOLF ฯลฯ

โพสต์ โดย kadebike »

kadebike เขียน:ผมให้สิทธิคนที่พร้อมโอน และเหมาเป็นชุด ๆ ก่อนนะคับ ไม่มีคิว เพราะจองแล้วหาย ก่อนโทรมา ปรึกษา ภรรยา ลูก เมีย ญาติพี่น้องก่อนน่าจะดีที่สุด กรณีขอแยก จะมีราคาอยู่ด้านล่าง จะแยกต่อเมื่อมีคนรับไปทุกตัวก่อนถึงแยกขายให้ ถ้าสนใจโทร 086 333 00 333 จะเร็วกว่าไลน์ เพราะไลน์ ผมอยู่ในแท็ปเล็ต
รูปภาพ

กฏของบอร์ด ขายสินค้าที่ไม่ใช่จักรยาน สมาชิกที่ชอบกดรายงาน รบกวนอ่านให้เข้าใจสักหน่อยน่าจะดีนะคับ สินค้าที่ผมเอามาลงขาย เป็นของที่ผมซื้อมาใช้ส่วนตัว บางตัวยังไม่ได้นำมาใช้งาน ผมลงขายในราคาต่ำกว่าของมือสองในเว็ปที่มีสมาชิกท่านอื่นเอามาลงขายแล้ว เรื่องกำไรก็ไม่มี มันไม่ใช่เชิงพานิชย์ เพราะขายไปก็ไม่มีกำไร ผมขายแบ่งปันกันไปใช้ แต่ก็มีคนไปกดรายงานกับ MOD ซึ่งทาง MOD ก็ไม่ได้อ่านทุกกระทู้ แต่ก็กดแจ้งมาทางผม และผมเองก็ต้องไปอธิบายกับผู้ดูแลบอร์ด หากจะกดรายงาน รบกวนอ่านกฏของบอร์ดด้านล่างก่อน ขอบคุณคับ

" สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด
หัวข้อ: 53915 "

รูปภาพ

รบกวนพื้นที่เว็ป MTB ระบายเสื้อผ้าและ ของใช้ส่วนตัว พอดีไม่ได้ใช้งานแล้ว ใครสนใจโทร 086 33 00 333 หรือ ไลน์ kadebike1964 โอนเงิน กสิกร 356-2-32183-6 พิชัย
รูปภาพ
รูปภาพ

ชุดที่ 1 เสื้อปั่น CANONDALE ของแท้ ขายเหมารวม 3 ตัว 1390 บาท ค่าจัดส่ง 100 บาท ซื้อมาจาก FLYING BALL ที่ HONGKONG กรณีแยกตามราคาด้านล่าง แต่ผมให้สิทธิคนเหมาหมดก่อน หรือมีคนเลือกแยกไปจนครบตัวก่อน ถึงจะแยก
รูปภาพ

1.1 เสื้อปั่น CANONDALE ของแท้ ขาย 890 บาท ค่าจัดส่ง 80 บาท ซื้อมาจาก FLYING BALL ที่ HONGKONG เฉพาะเสื้อปั่นตัวเดียว ซื้อมาตัวละ 3200 บาท แล้วนะคับ ขนาดรอบอกตามรูป แต่ผมให้สิทธิคนเหมาหมดก่อน หรือมีคนเลือกแยกไปจนครบตัวก่อน ถึงจะแยก

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

1.2 เสื้อ CANONDALE ของแท้ ขาย 890 บาท ค่าจัดส่ง 80 บาท ซื้อมาจาก FLYING BALL ที่ HONGKONG ซื้อใหม่มาตัวละ 2200 บาท แล้วนะคับ ขนาดรอบอกตามรูป แต่ผมให้สิทธิคนเหมาหมดก่อน หรือมีคนเลือกแยกไปจนครบตัวก่อน ถึงจะแยก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

1.3 เสื้อ YAMAHA ของแท้ ขาย 590 บาท ค่าจัดส่ง 80 บาท ซื้อมาจาก FLYING BALL ที่ HONGKONG ซื้อใหม่มาตัวละ 1800 บาท แล้วนะคับ ขนาดรอบอกตามรูป แต่ผมให้สิทธิคนเหมาหมดก่อน หรือมีคนเลือกแยกไปจนครบตัวก่อน ถึงจะแยก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ชุดที่ 2 หนาวแล้ว ใครไปอินทนนท์ ต้องมีไว้ใช้ หรือใส่เป็นเสื้อกันหนาวได้ด้วย เสื้อจักรยานของแท้ ยี่ห้อ SMS SANTINI และ CASTTILLI ขายเหมา 2 ตัว 1890 บาท ค่าจัดส่ง 80 บาท ขนาดรอบอก ดูจากรูปนะคับ เป็นเสื้อสำหรับหนาวนี้โดยเฉพาะ ซื้อมาลองใส่ไปเมื่อวาน สภาพ 99% ซื้อใหม่่มาตัวละเกือบ 4000 บาท (120 ยูโร ) ได้คืน ภาษีมา 24% กรณีแยก ขายตัวละ 1290 บาท ค่าจัดส่งตัวละ 80 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ชุดที่ 3 เสื้อทั้งหมด 4 ตัว ขายเหมาถูก ๆ 599 บาท ค่าจัดส่ง 100 ขายเพราะอยากขาย เพราะไม่ได้ใช้ และเหลือเท่าที่เห็นแล้ว เสื้อ NIKE เสื้อ GOLF ของใหม่ ผมขอขายเป็นมือสอง สภาพใหม่ รอบอก 46-48 นิ้ว ขายเหมา 4 ตัว 790 บาท ค่าจัดส่ง 100 บาท ผ้าแห้งเร็ว DRI FIT ใส่ทั้งวันไม่มีกลิ่นตัว ใส่แล้ว สภาพดีของใหม่ตัวละ 1000 ++ กรณีแยก ตัวละ 390 บาท ค่าจัดส่ง 80 บาท
กรณีเหมาเสื้อ 4 ตัว ผมแถมสีขาวให้อีก 1 ตัวนะคับ ตัวแถมจะแพงกว่าตัวขายด้วย

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เสื้อตัวแถม
เสื้อ OHIO STATE ของแท้ ขาย 690 บาท ค่าจัดส่ง 80 บาท ซื้อใหม่มา ตัวละ 1400 บาท ใส่ทำงานไม่กี่ครั้ง เพราะผมทำงาน out door มีปัญหาเรื่องเสื้อสีขาว มันแลอะแทอะง่าย ใครทำงานออฟฟิส หรือไม่ต้องออกไปขึ้นรถลงเรือทั้งวันก็ดี
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
[/quote]

ขนาดรองเท้าดูจากลิ้นรองเท้านะคับ
รูปภาพ
4.รองเท้า CONVERS ALL STAR ของแท้ ของใหม่ ราคา 1390 บาท ค่าจัดส่ง 100 บาท เป็นของเพื่อนซื้อมาฝากจากญี่ปุ่น เกือบ 3000 บาท แต่ไม่เคยใส่เพื่อนตัวเตี้ย ใส่แล้วเหมือนกระปุกตังฉ่าย
ราคาพิศษขายแบบแบ่งกันไปใช้ 890 บาท 100 บาท ถูกกว่าของมือสองแล้วนะคับ งดต่อรอง มารับที่บ้านก็ 890 บาท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รายการสุดท้าย CROSC ขาย 790 บาท ค่าจัดส่ง 100 เหมาะสำหรับคนใส่รองเท้าจักรยานเบอร์ 42.5 -44 ผมใส่รองเท้าจักยานเบอร์ 43.5 เวลาใส่รองเท้าคู้นี้ ใข้ถุงเท้างได้ทั้งแบบบางและหนาสบาย ของแท้แน่นอน ซื้อใหม่มา 3 พันกว่า คุณสมบัติของรองเท้า กันน้ำ กันหิมะ กันความเย็นได้แน่นอน เพราะผมใส่ถุงเท้าธรรมดาแบบสั้น ลุยหิมะ ลุยน้ำทุกวันตลอดทริป แต่ที่ขายถูกเพราะมีสาเหตุโทรมาสอบถามดีที่สุด แต่รองเท้าใช้งานได้ปรกตินะคับ คู่นี้แถมถุงมือกันหนาวอย่างดี คู่ แต่มีตำหนินิดหน่อย เอาไปแก้ไขเอง พอดีใช้กล้องถ่ายรูปบ่อย ผมเอาฟันกัดตอนถอดถุงมือ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ของแถม
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ[/quote][/quote][/quote][/quote][/quote]
จงฟังให้มากฟังให้ชัดก่อนจะพูดอะไรต่อไปคิดถึงผลเสียที่จะเกิดขึ้นด้วยอย่ายุแยงตะแคงรั่ว คำพูดมักจะแปลเปลี่ยนความหมายเพราะพวกจัญไร

รูปประจำตัวสมาชิก
sompoat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 0093 0033

Re: ทั้งขาย ทั้งลดราคา + แถม เสื้อปั่น CANONDALE เสื้อปั่นกันหนาว เสื้อ NIKE เสื้อ GOLF ฯลฯ

โพสต์ โดย sompoat »

เหมาชุดที่ 3 ครับ ราคา??
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”