เป้กันน้ำ patagonia adidas สะพาย NIKE ขาสั้น POLO เสื้อยืด กางเกงเซิร์ฟ BILLABONG กางเกงกีฬาผ้าเบา

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด
กฏการใช้บอร์ด

บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เพื่อนๆ "สมาชิกชาวจักรยาน" นำของเหลือใช้ในบ้านที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาขายแบ่งปั่นเพื่อนนักปั่นด้วยกัน ในราคามิตรภาพ

แต่เนื่องจากที่ผ่านมา บอร์ดนี้กลายเป็นแหล่งขายสินค้าจาก "พ่อค้าบุคคลภายนอกที่ไม่ใช่ชาวจักรยาน" นำสินค้าหลากหลายรูปแบบมาขายในบอร์ดนี้ ซึ่งล้วนจะนำมาขายเพื่อการค้า ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ที่บอร์ดนี้ต้องการใช้เพื่อการแบ่งบันสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น ถ้าไม่ใช่ชาวจักรยานที่แท้จริง มักจะเน้นขายเพื่อการค้าและไม่ใส่ใจกฎกติกาของเวบ การแบนผู้ใช้และสมัครวนเวียนเข้ามาขายอีก จึงเป็นปัญหากับทางเวบมาโดยตลอด และสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานสามารถนำไปขายที่เวบอื่นๆได้มากมาย สำหรับที่บอร์ดนี้ขอให้เป็นเฉพาะบอร์ดสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น

กฎกติกาสำหรับ "บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยาน" จึงมีบางอย่างเพิ่มเติมดังนี้

1. ต้องเป็น สมาชิกระดับ3 ขึ้นไป โดยผู้ที่จะเป็นสมาชิกระดับ3 ได้จะมีคุณสมบัติคือ
- 1.1 เป็นสมาชิกมาแล้วไม่น้อยกว่า 90 วัน
- 1.2 มีสถิติออนไลน์ไม่ต่ำกว่า 5 days.
( ข้อสังเกต เงื่อนไขจะไม่ได้นับจำนวนโพสนะครับ ไม่ต้องมาโพสปั่นกระทุ้มากๅ)

ผู้ที่ผ่านเงื่อนไขดังกล่าว จะได้รับการปรับเข้าสู่สมาชิกระดับ3 โดยอัตโนมัติเมื่อมีการ login เข้าสู่ระบบ
(ใครที่ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียวและตั้งให้ล๊อคอินค้างไว้ ให้ลองทำการ logout (ออกจากระบบ) และ login (เข้าสู่ระบบ)ใหม่อีกครั้ง เพื่อระบบจะคำนวณเงื่อนไขการเป็นสมาชิกระดับ3 )

เหตุผลที่มีการจำกัดเฉพาะสมาชิกระดับ3
- ต้องเป็นสมาชิกเกิน 90 วัน เพื่อเป็นการกรองสมาชิกที่เป็นขาประจำของเวบมานานพอสมควร ไม่ใช่พ่อค้าภายนอกที่เข้ามาสมัครเพื่อขายของ)
- ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 5 days. (เยอะพอสมควรล่ะครับ) ใครจะโดนแบนก็ต้องสะสมสถิติออนไลน์กันอีกนานเลยกว่าจะโพสได้ และป้องกันการสมัครหลายๆชื่อทิ้งไว้

ใครสงสัยว่า "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับและดูอย่างไร อ่านตามลิงค์นี้นะครับ
รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

กติกาทั่วไปก็คล้ายของ กระดานซื้อขายมือสอง

- ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshopแค่ต้องการวางป้ายชื่อ ให้ถ่ายเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ

- ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ 1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่) 2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง 3.ตำหนิที่มีพร้อมรูปที่ถ่ายให้เห็นชัดเจน 4.ประกัน
- ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)

ไม่อนุญาติให้

- ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
- ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (จะเปิดบอร์ดประมูลแยกต่างยาก สำหรับสมาชิกระดับ4 ขึ้นไป)
- ถามเหตุผลในการลบหรือถามหาความรับผิดชอบของทีมงาน (อ่านให้ละเอียดๆๆ น่าจะเข้าใจนะครับ)

กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข จะถูกลบ/ล็อคโดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ , สมาชิกที่ไม่ทำตามระเบียบ อาจถูกเตือนหรือ deactivate user ตามการตัดสินใจของ Mod
ตอบกลับ
ngo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย เหนื่อยก็พัก
Bike: L.A. เก่าๆ

เป้กันน้ำ patagonia adidas สะพาย NIKE ขาสั้น POLO เสื้อยืด กางเกงเซิร์ฟ BILLABONG กางเกงกีฬาผ้าเบา

โพสต์ โดย ngo »

เป้กันน้ำ patagonia adidas สะพาย NIKE ขาสั้น POLO
เสื้อยืด กางเกงเซิร์ฟ BILLABONG กางเกงกีฬาผ้าเบา

ขออนุญาติรวมๆโล๊ะของที่บ้านไม่ใช้กันแล้วครับ ของส่วนตัวซื้อมาใช้กันเองเบื่อแล้วบ้าง
รวมทุนไว้ใช้จ่ายครับ เก็บไว้ก็รกบ้านครับ แบ่งกันไปใช้หน่อยครับ

กติกาการขายนิดหน่อยครับ
จองในกระทู้เป็นหลักครับ
ถ้ามีจองแล้วต่อคิว2ได้ครับ
จองแล้วส่งที่อยู่ให้ผมทาง PM ผมส่งเลขบัญชีให้ครับ
หากเกิดความผิดพลาดในการจอง ถือการตัดสินของผมเป็นข้อยุติครับ
สอบถามเพิ่มเติม 0637859065

ลำดับที่ 1 กระเป๋าสะพาย patagonia ของแท้
มีช่องใส่ของใหญ่สองช่อง ช่องหนึ่งเป็นช่องกันน้ำ
อีกช่องหนึ่งมีตาข่ายระบายอากาศ
ซิบออกแบบมามีหัวจับเป็นยางจับง่ายถนัดมือ
ข้างหน้ามีสายเอนกประสงค์สองสายมีตัวล็อคอย่างดี
ไว้รัดสิ่งของได้ครับ สายสะพายตัวรองบ่ามีฟองน้ำนุ่มมาก
ยี่ห้อนี้ทำมาไว้สำหรับนักเดินทางลุยๆตัวจริงครับ
กว้างรวม 10” ยาว 15” สูง 7.5”
ขาย 990 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 2 กางเกงเซิร์ฟ BILLABONG ของแท้
สภาพใหม่ไม่ค่อยได้ใส่ครับ ตัวนี้เป็นรุ่นลิมิเต็ดอินดิชั่น
มีรูปหน้าของ มาร์ก ออคชิลุโป นักโต้คลื่นชื่อดังของโลกด้วยครับ
เอววัดจริงได้ 30" ยาว 20.5"
ขาย 290 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 3 กระเป๋าเป้กันน้ำ Kenscott ของแท้
กระเป๋ากันน้ำเท่ห์ๆ ความจุประมาณ 20 ลิตร
ด้านข้างมีกระเป๋าเล็กเปิดซิบออกมาสามารถใส่ขวดน้ำได้
หลังกระเป๋าเสริมฟองน้ำสองจุดนุ่มๆ
สายสะพายเป้ตัดเย็บด้วยฟองน้ำทั้งแผ่นทั้งสองเส้น
กว้าง 4.5” ยาว 11” สูงยังไม่พับ 23”
ขาย 950 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 4 เสื้อยืด ECKO UNLTD. ของแท้
รอบอก 42" คอถึงปลายเสื้อ 27"
ขาย 150 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 5 กระเป๋าเป้ adidas ของแท้
เป้ adidas ทรงสวยครับ ใบนี้เท่ห์มาก
ใบนี้ผลิตด้วยผ้ายางกันน้ำ ผสมด้วยผ้า
หลังกระเป๋ามาการ์ดอยู่ทรง และมีฟองน้ำนุ่มหลังด้วยครับ
ตรงสายกระเป๋ามีกระเป๋าเล็กแถมมาด้วยหนึ่งใบครับ
ใบนี้สามารถแกะออกมาและเหน็บกับเอวได้
โลโก้ adidas สะท้อนแสงได้
และมีเส้นด้านหน้าสี่เส้นและด้านหลังตรงกระเป๋าเล็ก
ก็สะท้อนแสงได้ครับ
ใบเล็กมีโลโก้ adidas สะท้อนแสงได้ด้วยครับ
ข้างในมีช่องใส่โน๊ตบุ๊คได้ครับ ใบนี้จุของได้เยอะครับ
สภาพสวยมาก ไม่ค่อยได้ใช้

กว้าง 4” ยาว 11.5” สูงยังไม่พับ 22.5”
ขาย 1150 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 6 กางเกงกีฬา adidas
ที่เอวมีสายรูด และปลายขามีสายรูดรัด มีตัวล็อคเพื่อความกระชับ
เนื้อผ้าร่มมีความเงาบางเบามากๆ ของใหม่ไม่เคยใส่เลยครับ
เบอร์ M เอวยืดได้ 26" ถึง 32" ใส่ได้ ยาว 37.5"
ขาย 240 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 7 กระเป๋าเป้ Air walk ของแท้
ยังใหม่อยู่ครับ ไม่ค่อยได้ใช้
กว้าง 7.3” ยาว 11.8” สูง 17.5”
ขาย 450 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 8 กางเกงขาสั้น POLO JEANS COMPANY ของแท้
ป้ายใน 38" วัดจริงได้ 40" ยาว 24.5"
ขาย 150 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 9 เสื้อยืดคอปกแขนยาว billabong
ตัดเย็บแบบซ่อนแขน ผ้าหนานุ่มยืดหยุ่นครับ
เบอร์ S รอบอก 40" คอถึงปลายเสื้อ 24" ไหล่ถึงปลายแขน 23”
ขาย 140 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลำดับที่ 10 กระเป๋าสะพาย NIKE
ของแท้ สะพายเที่ยวหรือปั่นจักรยานก็ได้ครับ สายมีตัวล็อครัดอกอย่างดี
ใบใหญ่จุของได้เยอะ ด้านหน้ากระเป๋าสะท้อนแสงได้ สภาพสวยๆครับ
กว้าง 7.5” ยาว 19” สูง 12”
ขาย 690 บาท รวมส่ง ลทบ.

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
tong13
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: เป้กันน้ำ patagonia adidas สะพาย NIKE ขาสั้น POLO เสื้อยืด กางเกงเซิร์ฟ BILLABONG กางเกงกีฬาผ้าเบา

โพสต์ โดย tong13 »

จอง กางเกงเซิร์ฟ BILLABONG ครับ
ถ้าไม่รู้จักคำว่าอดทนก็จะไม่มีวันได้รู้จักคำว่าสำเร็จ
ngo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย เหนื่อยก็พัก

Re: เป้กันน้ำ patagonia adidas สะพาย NIKE ขาสั้น POLO เสื้อยืด กางเกงเซิร์ฟ BILLABONG กางเกงกีฬาผ้าเบา

tong13 เขียน:จอง กางเกงเซิร์ฟ BILLABONG ครับ
รับทราบครับ รายละเอียดส่งให้ที่ PM แล้วครับ
ngo
ขาประจำ
ขาประจำ

ลำดับที่ 1 กระเป๋าสะพาย patagonia จองแล้วครับ
ลำดับที่ 3 กระเป๋าเป้กันน้ำ Kenscott จองแล้วครับ
nung4u
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nung4u »

ต่อคิว กางเกงเซิร์ฟ billabong ครับ ถ้าหลุดจองรับพร้อมกับ กางเกงผ้าร่ม adidas ครับ
doh2499
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: wheeler
ติดต่อ:

โพสต์ โดย doh2499 »

จอง ลำดับที่ 5 กระเป๋าเป้ adidas
รูปประจำตัวสมาชิก
เดชา&เพื่อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891378374
team: อิสระบนบาทวิถี
Bike: IN 951

โพสต์ โดย เดชา&เพื่อน »

ต่อคิว.......5 กระเป๋าเป้ adidas.......
loongte
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0813109852
Bike: merida t2,dahon speed falco,trek madone2.1

โพสต์ โดย loongte »

จองลำดับที่4ครับเสื้อ ecko unlimited
ngo
ขาประจำ
ขาประจำ

nung4u เขียน:ต่อคิว กางเกงเซิร์ฟ billabong ครับ ถ้าหลุดจองรับพร้อมกับ กางเกงผ้าร่ม adidas ครับ
กางเกงเซิร์ฟ billabong ขายแล้วครับผม
doh2499 เขียน:จอง ลำดับที่ 5 กระเป๋าเป้ adidas
รับทราบครับผม
เดชา&เพื่อน เขียน:ต่อคิว.......5 กระเป๋าเป้ adidas.......
รับทราบครับผม
loongte เขียน:จองลำดับที่4ครับเสื้อ ecko unlimited
รับทราบครับผม ที่โทรมานะครับ
loongte
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0813109852
Bike: merida t2,dahon speed falco,trek madone2.1

โพสต์ โดย loongte »

ครับที่โทรไปครับ
ngo
ขาประจำ
ขาประจำ

loongte เขียน:ครับที่โทรไปครับ
ครับผม ส่งรายละเอียดให้ที่ PM แล้วครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
arthome
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3439905
team: เสือนอกคอก
Bike: GIANT
ตำแหน่ง: 14/1ม.3ต.หนองบัวอ.บ้านค่ายจ.ระยอง21120

โพสต์ โดย arthome »

รับรายการที่8 ขอบช.ทางพีเอ็มครับ
"คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะเป็นคนดีได้"
oregonf
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: jeep

โพสต์ โดย oregonf »

3 กับ 8 ถ้าอยู่ครบ ขอรับนะครับ
ngo
ขาประจำ
ขาประจำ

arthome เขียน:รับรายการที่8 ขอบช.ทางพีเอ็มครับ
ครับ ตามที่คุยกันครับผม
oregonf เขียน:3 กับ 8 ถ้าอยู่ครบ ขอรับนะครับ
3 ขายแล้วครับ 8 จองแล้วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”