__(ปรับราคา)รองเท้าSIZE 10US ONITSUKA TIGER/ NIKE BLAZERหุ้มข้อ /เเว่นฺBlueblock/ปฎิทินเเม่เหล็กเก่า____

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด
กฏการใช้บอร์ด

บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เพื่อนๆ "สมาชิกชาวจักรยาน" นำของเหลือใช้ในบ้านที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาขายแบ่งปั่นเพื่อนนักปั่นด้วยกัน ในราคามิตรภาพ

แต่เนื่องจากที่ผ่านมา บอร์ดนี้กลายเป็นแหล่งขายสินค้าจาก "พ่อค้าบุคคลภายนอกที่ไม่ใช่ชาวจักรยาน" นำสินค้าหลากหลายรูปแบบมาขายในบอร์ดนี้ ซึ่งล้วนจะนำมาขายเพื่อการค้า ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ที่บอร์ดนี้ต้องการใช้เพื่อการแบ่งบันสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น ถ้าไม่ใช่ชาวจักรยานที่แท้จริง มักจะเน้นขายเพื่อการค้าและไม่ใส่ใจกฎกติกาของเวบ การแบนผู้ใช้และสมัครวนเวียนเข้ามาขายอีก จึงเป็นปัญหากับทางเวบมาโดยตลอด และสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานสามารถนำไปขายที่เวบอื่นๆได้มากมาย สำหรับที่บอร์ดนี้ขอให้เป็นเฉพาะบอร์ดสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น

กฎกติกาสำหรับ "บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยาน" จึงมีบางอย่างเพิ่มเติมดังนี้

1. ต้องเป็น สมาชิกระดับ3 ขึ้นไป โดยผู้ที่จะเป็นสมาชิกระดับ3 ได้จะมีคุณสมบัติคือ
- 1.1 เป็นสมาชิกมาแล้วไม่น้อยกว่า 90 วัน
- 1.2 มีสถิติออนไลน์ไม่ต่ำกว่า 5 days.
( ข้อสังเกต เงื่อนไขจะไม่ได้นับจำนวนโพสนะครับ ไม่ต้องมาโพสปั่นกระทุ้มากๅ)

ผู้ที่ผ่านเงื่อนไขดังกล่าว จะได้รับการปรับเข้าสู่สมาชิกระดับ3 โดยอัตโนมัติเมื่อมีการ login เข้าสู่ระบบ
(ใครที่ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียวและตั้งให้ล๊อคอินค้างไว้ ให้ลองทำการ logout (ออกจากระบบ) และ login (เข้าสู่ระบบ)ใหม่อีกครั้ง เพื่อระบบจะคำนวณเงื่อนไขการเป็นสมาชิกระดับ3 )

เหตุผลที่มีการจำกัดเฉพาะสมาชิกระดับ3
- ต้องเป็นสมาชิกเกิน 90 วัน เพื่อเป็นการกรองสมาชิกที่เป็นขาประจำของเวบมานานพอสมควร ไม่ใช่พ่อค้าภายนอกที่เข้ามาสมัครเพื่อขายของ)
- ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 5 days. (เยอะพอสมควรล่ะครับ) ใครจะโดนแบนก็ต้องสะสมสถิติออนไลน์กันอีกนานเลยกว่าจะโพสได้ และป้องกันการสมัครหลายๆชื่อทิ้งไว้

ใครสงสัยว่า "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับและดูอย่างไร อ่านตามลิงค์นี้นะครับ
รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

กติกาทั่วไปก็คล้ายของ กระดานซื้อขายมือสอง

- ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshopแค่ต้องการวางป้ายชื่อ ให้ถ่ายเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ

- ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ 1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่) 2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง 3.ตำหนิที่มีพร้อมรูปที่ถ่ายให้เห็นชัดเจน 4.ประกัน
- ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)

ไม่อนุญาติให้

- ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
- ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (จะเปิดบอร์ดประมูลแยกต่างยาก สำหรับสมาชิกระดับ4 ขึ้นไป)
- ถามเหตุผลในการลบหรือถามหาความรับผิดชอบของทีมงาน (อ่านให้ละเอียดๆๆ น่าจะเข้าใจนะครับ)

กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข จะถูกลบ/ล็อคโดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ , สมาชิกที่ไม่ทำตามระเบียบ อาจถูกเตือนหรือ deactivate user ตามการตัดสินใจของ Mod
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Charb
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

__(ปรับราคา)รองเท้าSIZE 10US ONITSUKA TIGER/ NIKE BLAZERหุ้มข้อ /เเว่นฺBlueblock/ปฎิทินเเม่เหล็กเก่า____

โพสต์ โดย Charb »

_______________________รายการที่ 1 (คู่ที่1)_______________________
รองเท้า ONITSUKA TIGER MEXICO 66 DELEGATION 50TH LIMITED EDITION
สภาพ 100 % ตอนเเรกว่าจะเก็บไว้ครับ เเต่เยอะเกินระบายออกมาครับ
สาเหตุการขาย ไม่ได้ใช้เเล้วน่ะครับ ระบายรองเท้าออกครับซื้อมาเเล้วใส่ไม่หมด
ตำหนิ -
รายละเอียด
เบอร์ 10US / พื้น 28 cm
เป็นหนัง SUEDE ทั้งตัวครับ
ส่วนลายปลาหมึกคาดตะเกียบ สีขาว วัสดุเป็น ผ้าCANVAS
อินโซล พื้นด้านใน สีครีมพิพ์ TOKYO เอ้าโซลเป็นสี ครีมเหลือคลาสสิก
อุปกรณ์ที่ได้ มีเชือกสีครีมมาให้อีก 1 เส้นครับ
ป้ายเเท้ก ใบการันตี กล่องสีเหลือ คลาสสิก
ราคา 2,900 บาทครับ

_______________________รายการที่ 2(คู่ที่2ใส่เเล้วครับผม)_______________________
รองเท้า ONITSUKA TIGER MEXICO 66 DELEGATION 50TH LIMITED EDITION
สภาพ 98 % คู่นี้ผมใส่เดินเเล้วน่ะครับผม มีรอยเลอะพื้นจากการใช้งานครับ
สาเหตุการขาย ไม่ได้ใช้เเล้วน่ะครับ ระบายรองเท้าออกครับซื้อมาเเล้วใส่ไม่หมด
ตำหนิ มีรอยเลอะพื้นจากการใช้งานครับ
รายละเอียด
เบอร์ 10US / พื้น 28 cm
เป็นหนัง SUEDE ทั้งตัวครับ
ส่วนลายปลาหมึกคาดตะเกียบ สีขาว วัสดุเป็น ผ้าCANVAS
อินโซล พื้นด้านใน สีครีมพิพ์ TOKYO เอ้าโซลเป็นสี ครีมเหลือคลาสสิก
อุปกรณ์ที่ได้ มีเชือกสีครีมมาให้อีก 1 เส้นครับ
ป้ายเเท้ก ใบการันตี กล่องสีเหลือ คลาสสิก
ราคา 2,200 บาทครับ

_______________________รายการที่ 3_______________________
รองเท้าสเกตบอร์ด Nike blazer QS premium หนังนูบั้ค
สภาพ 100 %
ตำหนิ -
รายละเอียด
เบอร์ 10.5 พื้น 28.5 cm
รุ่น se qs premium limited edition GM 2015 ครับผม
หนังกลับทั้งตัวเลยครับ พื้นสีขาว พื้นด้านในมีคำว่า nike sb gm2015
เป็นหุ้มข้อ ใส่สบายหนานุ่มครับ อุปกรณ์กล่อง ป้ายครับๆครับผม
ราคา 1,750 บาท

_______________________รายการที่ 4 _______________________
เเว่นใส่ทำงานหน้าคอม เลนส์ BLUE BLOCK
สภาพ 98 % เเว่นตัดเเสงหน้าคอม Espoir Made in koreA
สี ink ใส ยืดหยุ่นสูงครับ
ขนาด 49-17-137 ครับผม น้ำหนักเบามากครับ
มีอุปกรณ์กล่อง ถุงเช็ดผ้าครบครับผม
ขาย 1,100 บาทครับ

_______________________รายการที่ 5 _______________________
ปฎิทินเเพนด้า เเม่เหล็ก ของเก่าครับผม ว/ด/ป สัปดาห์เอง ขนาด 32x32 ครับผม
สภาพ เก่าเก็บครับผม
ตัวนี้ พี่ฝากขายมาครับผม
ขาย 950 บาทครับ

ปล สามารถดูของได้เเถว นวมินทร์ รามอินทราน่ะครับ หรือระเเวกใกล้เคียง โทรมานัดวันก่อนน่ะครับ
ราคาลดได้นิดหน่อยครับผม
ปล เน้นโทรกับไลน์เป็นหลักน่ะครับผม ไม่รับจองหน้ากระทู้กับ PM น่ะครับ ขอคนพร้อมโอนภายใน 24hr ไม่จองเเล้วหายน่ะครับ โทรติดต่อเบอร์ 080-2295488 ไลน์ไอดี koolanoocha

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
Charb
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: __(ปรับราคา)รองเท้าSIZE 10US ONITSUKA TIGER/ NIKE BLAZERหุ้มข้อ /เเว่นฺBlueblock/ปฎิทินเเม่เหล็กเก่า____

ขออนุญาติปรับราคาใหม่ครับผม

_______________________รายการที่ 1 (คู่ที่1) (2,500฿)_______________________

_______________________รายการที่ 2(คู่ที่2ใส่เเล้วครับผม)(2,000฿)_______________________

_______________________รายการที่ 3(1,600฿)_______________________
รองเท้าสเกตบอร์ด Nike blazer QS premium หนังนูบั้ค

_______________________รายการที่ 4 (900฿)_______________________
เเว่นใส่ทำงานหน้าคอม เลนส์ BLUE BLOCK

_______________________รายการที่ 5 (800฿)_______________________
ปฎิทินเเพนด้า เเม่เหล็ก ของเก่าครับผม ว/ด/ป สัปดาห์เอง ขนาด 32x32 ครับผม
Charb
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: __(ปรับราคา)รองเท้าSIZE 10US ONITSUKA TIGER/ NIKE BLAZERหุ้มข้อ /เเว่นฺBlueblock/ปฎิทินเเม่เหล็กเก่า____

รายการที่ 1 (คู่ที่1)_______________________

ขายเเล้วครับผม
Charb
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รายการที่ 3(1,600฿)

Charb
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รองเท้า SIZE 10US ONITSUKA TIGER
NIKE BLAZERหุ้มข้อ
เเว่นฺBlueblock

Charb
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

_______________________รายการที่ 1 (คู่ที่1) (2,500฿)_______________________

_______________________รายการที่ 2(คู่ที่2ใส่เเล้วครับผม)(2,000฿)_______________________

_______________________รายการที่ 3(1,600฿)_______________________

_______________________รายการที่ 4 (900฿)_______________________

ตอบกลับ

กลับไปยัง “สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”