*** ประกาศเตือนเพื่อน ๆ สมาชิกในห้องซื้อ - ขาย อีกสักครั้ง ***

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด

Re: *** ประกาศเตือนเพื่อน ๆ สมาชิกในห้องซื้อ - ขาย อีกสักครั้ง ***

โพสต์ โดย katourz » 07 ก.พ. 2015, 15:37

รูปภาพ

:?: :?: :?: :?: :?:

Re: *** ประกาศเตือนเพื่อน ๆ สมาชิกในห้องซื้อ - ขาย อีกสักครั้ง ***

โพสต์ โดย jook » 07 ก.พ. 2015, 16:20

ยังไม่จบ กับแว่นกันแดด

แท้ ปลอม

รู้ รู้จริง รู้จริงกว่า รู้จริงที่สุุด

คงได้คำตอบเร็ว ๆ นี้ นะ

..
8-)
พอ.. ครับ
pla_tong

โพสต์ โดย samranyuyen » 07 ก.พ. 2015, 16:33

ตามมาชม 8-) 8-) 8-)
"สิ่งที่ดีและงดงามที่สุดในโลกนั้น เราไม่สามารถมองเห็นหรือแตะต้องได้ แต่เราสามารถสัมผัสมันได้ด้วยหัวใจเท่านั้น"

โพสต์ โดย m82 » 07 ก.พ. 2015, 16:57

katourz เขียน:รูปภาพ

ยังไง..ยังไง....แปลกจริง ตีเเท้ได้เลย ราคาถูกกว่านี้อีก
หมายความว่า.............?

โพสต์ โดย BG » 07 ก.พ. 2015, 17:10

m82 เขียน:
katourz เขียน:รูปภาพ

ยังไง..ยังไง....แปลกจริง ตีเเท้ได้เลย ราคาถูกกว่านี้อีก
หมายความว่า.............?

ใช่แร้ววว มาหลอกขายของปลอม ที่เวป thai mtb คงกะว่าคงไม่มีใครรู้
ชัดเจน...
Johnny hates gas

โพสต์ โดย Suthep Pong1000 » 07 ก.พ. 2015, 18:03

ตามอ่านเงียบๆมานาน 12หน้า ถ้าผู้ขายทำจริงก็ถือว่าเลวมาก ที่ยังมีหน้ามาแถจนสีข้างแดงเถือก แถมตีเนียนเบี่ยงประเด็นไปเรื่องคดีความซะงั้น แต่ถ้าไม่ใช่ก็รอฟังคำอธิบายอยู่ว่าจะมาลูกไหนอีก แต่ที่แน่ๆผมคิดว่าท่านอยู่ยากแล้วละในเวปนี้ ความเชื่อถือมลายหายไปหมดแล้ว ต่อไปไม่ว่าท่านจะขายของจริงหรือของปลอมคงจะไม่ได้รับความเชื่อถืออีก

ตอนนี้ผมคงนั่งรอดูตอนจบแล้วละ สวัสดีพี่น้องชาวTHAIMTB.....

โพสต์ โดย Machonut » 07 ก.พ. 2015, 18:26

ผู้ขายไม่สามารถแสดงหลักฐานว่าแท้ได้ ผมตีเป็นปลอม

ผู้ขายแจ้งความ สน.ราษฎร์บูรณะ
ส่วนข้อมูลผู้ขายอีกเวป ราคา1700
ก็อยู่ในพื้นที่เดียวกัน
เอ๊ะ ผมก็ระแวงได้ว่าคนเดียวกันรึเปล่า
คงต้องดูเบอร์โทร ถ้าเหมือน อุ๊ย...โคตรระแวง

คนแจ้งเตือน ทำการบ้านมาดีในแง่แสดงจุดสังเกตให้ด้วย
ไม่ได้คีย์บอร์ดลั่นลอยๆ

คิดว่าคงไม่เป็นคดีความหรอก
เนื่องจากข้อพิสูจน์หลักฐานมันพิสูจน์ได้
แต่คิดว่าลงบันทึกเพื่อไปขอที่อยู่หรือข้อมูลส่วนตัวจากทะเบียนราษฎร์
เพื่อกระทำการบางอย่างด้วยตนเอง

จะรอดูผลตัดสินนะครับ
TS57.3 CS35± AV28 LT240

โพสต์ โดย BG » 07 ก.พ. 2015, 18:48

เบอร์เดียวกันเด๊ะๆ
แนบไฟล์
เบอร์เดียวกันเด๊ะๆ

โพสต์ โดย Machonut » 07 ก.พ. 2015, 18:55

BG เขียน:เบอร์เดียวกันเด๊ะๆ

แบบนี้จบข่าว
TS57.3 CS35± AV28 LT240

โพสต์ โดย CK3 » 07 ก.พ. 2015, 20:30

สรุปว่าเป็นพ่อค้าและเอามาขายในเวปจักรยาน โธ่พ่อคุณเอ้ยยย
แอบแซงเพราะแรงน้อย

Re: *** ประกาศเตือนเพื่อน ๆ สมาชิกในห้องซื้อ - ขาย อีกสักครั้ง ***ร

โพสต์ โดย BG » 07 ก.พ. 2015, 20:55

SuperSuphan เขียน:ผมไม่ใช่พ่อค้าขายแว่นนะครับ แจ้งกันไว้ ณ ตรงนี้ อาชีพผมทำอะไรผมมีตัวตน ของผมราคาถูก ทุกท่านไม่ทราบที่มา แต่ใช้หลักอ้างอิง แบบนันแบบนี้ ซึ่งเป็นสิทธิส่วนบุคคลผมไม่ว่า ใช่ครับผมขายราคาถูก ท่านใดไม่สบายใจผมยินดีคืนเงินและอธิบายได้ แต่ที่กล่าวหาผม รบกวนแสดงตัวครับอย่าอยู่ในที่มืดแล้วสร้างกระแส ผมไม่ใช่ระดับนักสะสมแว่นผมเล่นเฉพาะบางตัวบางรุ่น ของที่ผมมีผมจึงมั่นใจ ถ้าเจตนาโกงผมคงไม่ลงหน้าตัวเองนะครับ

เขาบอกไม่ใช่พ่อค้าครับ 55

Belive it or not???

โพสต์ โดย iN2 » 07 ก.พ. 2015, 22:04

กินมาม่าแพร้บ
แนบไฟล์
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ

โพสต์ โดย merida smith » 07 ก.พ. 2015, 23:17

ป่านนี้คนที่เจ็บใจที่สุดคงจะเป็นคนที่ซื้อไป คงไม่คิดว่าจะมาหลอกกันได้