*** ประกาศเตือนเพื่อน ๆ สมาชิกในห้องซื้อ - ขาย อีกสักครั้ง ***

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด
กฏการใช้บอร์ด

บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เพื่อนๆ "สมาชิกชาวจักรยาน" นำของเหลือใช้ในบ้านที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาขายแบ่งปั่นเพื่อนนักปั่นด้วยกัน ในราคามิตรภาพ

แต่เนื่องจากที่ผ่านมา บอร์ดนี้กลายเป็นแหล่งขายสินค้าจาก "พ่อค้าบุคคลภายนอกที่ไม่ใช่ชาวจักรยาน" นำสินค้าหลากหลายรูปแบบมาขายในบอร์ดนี้ ซึ่งล้วนจะนำมาขายเพื่อการค้า ซึ่งผิดวัตถุประสงค์ที่บอร์ดนี้ต้องการใช้เพื่อการแบ่งบันสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น ถ้าไม่ใช่ชาวจักรยานที่แท้จริง มักจะเน้นขายเพื่อการค้าและไม่ใส่ใจกฎกติกาของเวบ การแบนผู้ใช้และสมัครวนเวียนเข้ามาขายอีก จึงเป็นปัญหากับทางเวบมาโดยตลอด และสินค้าที่ไม่ใช่จักรยานสามารถนำไปขายที่เวบอื่นๆได้มากมาย สำหรับที่บอร์ดนี้ขอให้เป็นเฉพาะบอร์ดสำหรับชาวจักรยานเท่านั้น

กฎกติกาสำหรับ "บอร์ดสินค้าที่ไม่ใช่จักรยาน" จึงมีบางอย่างเพิ่มเติมดังนี้

1. ต้องเป็น สมาชิกระดับ3 ขึ้นไป โดยผู้ที่จะเป็นสมาชิกระดับ3 ได้จะมีคุณสมบัติคือ
- 1.1 เป็นสมาชิกมาแล้วไม่น้อยกว่า 90 วัน
- 1.2 มีสถิติออนไลน์ไม่ต่ำกว่า 5 days.
( ข้อสังเกต เงื่อนไขจะไม่ได้นับจำนวนโพสนะครับ ไม่ต้องมาโพสปั่นกระทุ้มากๅ)

ผู้ที่ผ่านเงื่อนไขดังกล่าว จะได้รับการปรับเข้าสู่สมาชิกระดับ3 โดยอัตโนมัติเมื่อมีการ login เข้าสู่ระบบ
(ใครที่ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียวและตั้งให้ล๊อคอินค้างไว้ ให้ลองทำการ logout (ออกจากระบบ) และ login (เข้าสู่ระบบ)ใหม่อีกครั้ง เพื่อระบบจะคำนวณเงื่อนไขการเป็นสมาชิกระดับ3 )

เหตุผลที่มีการจำกัดเฉพาะสมาชิกระดับ3
- ต้องเป็นสมาชิกเกิน 90 วัน เพื่อเป็นการกรองสมาชิกที่เป็นขาประจำของเวบมานานพอสมควร ไม่ใช่พ่อค้าภายนอกที่เข้ามาสมัครเพื่อขายของ)
- ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 5 days. (เยอะพอสมควรล่ะครับ) ใครจะโดนแบนก็ต้องสะสมสถิติออนไลน์กันอีกนานเลยกว่าจะโพสได้ และป้องกันการสมัครหลายๆชื่อทิ้งไว้

ใครสงสัยว่า "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับและดูอย่างไร อ่านตามลิงค์นี้นะครับ
รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

กติกาทั่วไปก็คล้ายของ กระดานซื้อขายมือสอง

- ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshopแค่ต้องการวางป้ายชื่อ ให้ถ่ายเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ

- ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ 1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่) 2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง 3.ตำหนิที่มีพร้อมรูปที่ถ่ายให้เห็นชัดเจน 4.ประกัน
- ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)

ไม่อนุญาติให้

- ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
- ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (จะเปิดบอร์ดประมูลแยกต่างยาก สำหรับสมาชิกระดับ4 ขึ้นไป)
- ถามเหตุผลในการลบหรือถามหาความรับผิดชอบของทีมงาน (อ่านให้ละเอียดๆๆ น่าจะเข้าใจนะครับ)

กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข จะถูกลบ/ล็อคโดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ , สมาชิกที่ไม่ทำตามระเบียบ อาจถูกเตือนหรือ deactivate user ตามการตัดสินใจของ Mod
รูปประจำตัวสมาชิก
merida smith
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: Giant Atx pro
ตำแหน่ง: ฝั่นธน ท่าพระ โพธินิมิตร ตลาดพลู

Re: *** ประกาศเตือนเพื่อน ๆ สมาชิกในห้องซื้อ - ขาย อีกสักครั้ง ***

โพสต์ โดย merida smith »

:shock: :roll:
silvers9784
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891911915
Bike: Gary Wahoo 09 เดิมๆ

Re: *** ประกาศเตือนเพื่อน ๆ สมาชิกในห้องซื้อ - ขาย อีกสักครั้ง ***

โพสต์ โดย silvers9784 »

ชื่อตัวแทนนำเข้าครับ

eyelink co., ltd is the distributor of ic! berlin for Thailand market. The company can be reached at 1271/2 Phaholyothin Rd., Phayathai, Bangkok 10400, Thailand. Tel 026196475
Mongoose Tyax 09 - Mosso Mustang - Interpro - Gary Wahoo 09
sodatona
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย sodatona »

SuperSuphan เขียน:
silvers9784 เขียน:ถ้าคนขายบอกว่าของแท้จริง

ถ้าไม่แท้ยินดีคืนเงิน

ถ้าแน่จริงน่าจะให้เงินคนซื้อไปแล้วพบว่าเป็นของปลอม ปรับซะ 10 เท่าไหมครับ
เพราะอะไรผมถึงต้องทำแบบนั้น
คุณเอามาตรฐานอะไรมาตรวจสอบว่าแท้หรือปลอม แว่นจากเยอรมัน กับไทย เอามาดูยังไม่เหมือนกันเลย
เคยเอาของหิ้วมาป่ะ .อยู่ที่ความสบายใจครับ ไม่มีใครอยากมีปัญหาหรอกนะ

ถ้าแท้แล้วบอกว่าปลอม ถ้าปลอมบอกว่าแท้ แล้วอะไรคือหลักการ

ถ้าคุณไม่มั่นใจคุณก็ไม่ต้องซื้อ
ถ้าคุณซื้อก็จงเชื่อสติปัญญาของตัวเอง
แว่นถ้าของแท้จะขายที่ไหนในโลกก็เหมือนกันครับ ถึงต่างโรงงานแบรนด์ระดับโลกแบบนี้เค้าก็ต้องควบคุมอยู่ดี
ในไทยเองถ้าแท้ก็ของนำเข้าทั้งนั้น ผมเองสั่งจากต่างประเทศมาก็แยะนะ สีเลนส์ถ้าG15เป็นสีเดียวกันหมดครับ

เรื่องตรวจสอบดูไม่ยากเลย ยิ่งงานระดับสีเลนส์เขียวชัดๆแบบที่ลงขายด้วย
ลองเอาไปให้ร้านหรือโรงรับจำนำตรวจดูผ่านๆก็บอกได้ละครับ

ส่วนเรื่องจริงปลอมนี่ผมว่าสติปัญญาไม่เกี่ยวรึเปล่า อยู่ที่รู้ไม่รู้ ดูออกไม่ออกมากกว่า
แต่คนขายถ้าไม่มั่นใจก็ไม่ควรมาบอกว่าแท้100% เว้นแต่ตั้งใจหลอกอันนั้นผิดเต็มๆ
SuperSuphan
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT ATX,MARIN

โพสต์ โดย SuperSuphan »

silvers9784 เขียน:
silvers9784 เขียน:ถ้าคนขายบอกว่าของแท้จริง

ถ้าไม่แท้ยินดีคืนเงิน

ถ้าแน่จริงน่าจะให้เงินคนซื้อไปแล้วพบว่าเป็นของปลอม ปรับซะ 10 เท่าไหมครับ
เพราะอะไรผมถึงต้องทำแบบนั้น
คุณเอามาตรฐานอะไรมาตรวจสอบว่าแท้หรือปลอม แว่นจากเยอรมัน กับไทย เอามาดูยังไม่เหมือนกันเลย
เคยเอาของหิ้วมาป่ะ .อยู่ที่ความสบายใจครับ ไม่มีใครอยากมีปัญหาหรอกนะ

ถ้าแท้แล้วบอกว่าปลอม ถ้าปลอมบอกว่าแท้ แล้วอะไรคือหลักการ

ถ้าคุณไม่มั่นใจคุณก็ไม่ต้องซื้อ
ถ้าคุณซื้อก็จงเชื่อสติปัญญาของตัวเอง
นัดซื้อกันที่ศูนย์แว่นไหมครับ ผมสนใจ IC Berin ครับ

เอาแบบเป็นตัวแทนนำเข้าเลยครับ กล้าไหมครับ

ถ้ากล้านัดเจอได้เลย

มีที่ไหนให้เชื่อในสติปัญญาของตนเอง ของปลอมยังไงก็ปลอมอยู่วันยังค่ำ

เดียวผมลองเอากระทู้ในนี้ไปถามเค้าดูให้นะครับ ว่าแท้หรือไม่แท้

https://www.facebook.com/ic.berlinThailand
ตามสบายครับ ผมไม่จำเป็นหรอกต้องไปทะเลาะกับใคร
ก็แล้วแต่

ไอ้รูปที่มันเบลอน่ะถ่ายกล้องหน้า ก็บอกแล้วดูรูปเพิ่มเติมได้ในไลน์
คุณจะไปเช็คเอาอะไร ถ้าแท้ผมเอาเงินคุณได้มั้ย หรือท่าปลอมผมต้องจ่ายเงินคุณมั้ย
ก็บอกว่าแท้ ไม่สบายใจก็ไม่ต้องซื้อ ก็เท่านั้น

แล้วคนที่คุณไปเช็คน่ะ เป็นผู้เชี่ยวชาญหรือเปล่า

แล้วกล้องที่คุณถ่ายน่ะ ถ่ายต่างมุมสีเท่ากันมั้ย

คุณไม่มีวันรู้ได้ในเว็บหรอกว่าแท้หรือจริงจนกว่าคุณจะซื้อไปใส่เอง
ผมถึงบอกว่าถ้าคิดว่าเก๊ก็คืนเงินยังไง

แล้วคุณ the_cyclist ป่วนกระทู้ท่านอื่นไปทั่วนะ คนที่ขายของแท้ก็ไปบัฟเค้าในกระทู้อื่น
รออีกหน่อยนะคุณ the_cyclist ผมจะพิสูจน์ให้ดูนะ ตามนั้น รอหน่อยนะไม่นาน อึดใจเดียว
อาณาเขต
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย อาณาเขต »

ผมคิดว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องระเอียดอ่อน นะครับ จขกทที่ขายเเว่น ก็ใด้ออกมาเเสดง ความบริสุทธ์ ใจเเล้ว ส่วน จขกท{the cyclist } ที่ตั้งกระทู้นี้ขื้น ผมเข้าใจนะครับว่าหวังดีกับผู้ซื้อ เเต่ เท่าที่ผมเคยเหน คุณthe cyclist บางที่คุณพี่ก็ใป ป่วนมาหลายกระทู้เเล้วจริงๆๆนะครับ ผม ยกตัวอย่างคุณพี่ท่านนืง ที่ลงขายเเว่นโบราณ{ เเว่นAO ที่มีบังลม} คุณก็ใปว่า ของเขาเปนของใหม่ทั้งๆๆที่ของเขานั้นเก่าเเท้ ร้อยเปอร์เซน เเละ ยังบอก ในกระทู้เขาว่าหาซื้อใด้ตามห้างทั่วใปเเว่นที่คุณบอกว่าใหม่ ในวงการคนที่เขาสะสม เขารู้กันอยู่ ผมก็ใม่เข้าใจว่าคุณมีเจตนาเช่นใด จากกระทู้นี้เลยครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1011861
ทําดี คิดดี ก็ใด้ดี ทําใม่ดีคิดใม่ดี ก็ใด้ใม่ดี หรือทําดี หนึ่งที ทําใม่ดีสิบที ความดีหนึ่งที ก็ใม่มีผลนะครับ :D ขอ ให้ ค่อยๆเจรจากันนะครับ ทุกปัญหามีทางออกครับ
thebrain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Miyata Ridge Runner

โพสต์ โดย thebrain »

:twisted:
silvers9784
ขาประจำ
ขาประจำ

นัดซื้อกันที่ศูนย์แว่นไหมครับ ผมสนใจ IC Berin ครับ

เอาแบบเป็นตัวแทนนำเข้าเลยครับ กล้าไหมครับ

ถ้ากล้านัดเจอได้เลย

มีที่ไหนให้เชื่อในสติปัญญาของตนเอง ของปลอมยังไงก็ปลอมอยู่วันยังค่ำ

เดียวผมลองเอากระทู้ในนี้ไปถามเค้าดูให้นะครับ ว่าแท้หรือไม่แท้

https://www.facebook.com/ic.berlinThailand[/quote]
ตามสบายครับ ผมไม่จำเป็นหรอกต้องไปทะเลาะกับใคร
ก็แล้วแต่

ไอ้รูปที่มันเบลอน่ะถ่ายกล้องหน้า ก็บอกแล้วดูรูปเพิ่มเติมได้ในไลน์
คุณจะไปเช็คเอาอะไร ถ้าแท้ผมเอาเงินคุณได้มั้ย หรือท่าปลอมผมต้องจ่ายเงินคุณมั้ย
ก็บอกว่าแท้ ไม่สบายใจก็ไม่ต้องซื้อ ก็เท่านั้น

แล้วคนที่คุณไปเช็คน่ะ เป็นผู้เชี่ยวชาญหรือเปล่า

แล้วกล้องที่คุณถ่ายน่ะ ถ่ายต่างมุมสีเท่ากันมั้ย

คุณไม่มีวันรู้ได้ในเว็บหรอกว่าแท้หรือจริงจนกว่าคุณจะซื้อไปใส่เอง
ผมถึงบอกว่าถ้าคิดว่าเก๊ก็คืนเงินยังไง

แล้วคุณ the_cyclist ป่วนกระทู้ท่านอื่นไปทั่วนะ คนที่ขายของแท้ก็ไปบัฟเค้าในกระทู้อื่น
รออีกหน่อยนะคุณ the_cyclist ผมจะพิสูจน์ให้ดูนะ ตามนั้น รอหน่อยนะไม่นาน อึดใจเดียว[/quote]

ก็ให้คนนำเข้าให้เค้าเช็คให้ไง

ชื่อตัวแทนนำเข้าครับ

eyelink co., ltd is the distributor of ic! berlin for Thailand market. The company can be reached at 1271/2 Phaholyothin Rd., Phayathai, Bangkok 10400, Thailand. Tel 026196475

ถ้าแท้ผมก็ซื้อไง ถูกกว่าของใหม่เป็นหมื่น แค่ไม่มีกล่อง ไม่มีผ้าเช็ดแว่นเอง

เห็นแว่นสายตาในกระทู้นี้ก็ยังอยู่นิ เพื่อนฝากขายด้วย

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1156346

มีการตอบด้วยว่า "ถ้าแท้ ผมเอาเงินคุณได้มั้ย"

ตอบแบบมั่นใจหน่อยสิ
Mongoose Tyax 09 - Mosso Mustang - Interpro - Gary Wahoo 09
sompong39
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0981019695
team: แอบขี่ ...
Bike: แม่บ้าน พับ หมอบ ภูเขา ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย sompong39 »

ค่ำแระ มารอรับฟัง เอกสารหลักฐาน จะได้เคลียร์ๆ กันไป
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....
riding
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ริมหาด
Bike: merida

โพสต์ โดย riding »

อ่านแล้วตั้งแต่ต้นจนถึงตอนนี้ เริ่มด้วยการเตือนภัย แต่ท้ายๆจะจบด้วยวิวาทะ จริงเท็จ ปลอมแท้ จริงใจหรือโจมตี หวังดีหรือป่วนกระทู้

ท่านที่เป็นผู้เกี่ยวข้องย่อมทราบอยู่กับใจ ความจริง บิดให้ตายก็ยังคงเป็นความจริง มีวาระซ่อนเร้น ปิดบังไง หางก็โผล่

ใจเย็นลง ถอยมาพิจารณาคนละก้าว กับการขอโทษและการให้อภัย คนไทยให้กันได้ครับ
The_Cyclist
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย The_Cyclist »

อาณาเขต เขียน:ผมคิดว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องระเอียดอ่อน นะครับ จขกทที่ขายเเว่น ก็ใด้ออกมาเเสดง ความบริสุทธ์ ใจเเล้ว ส่วน จขกท{the cyclist } ที่ตั้งกระทู้นี้ขื้น ผมเข้าใจนะครับว่าหวังดีกับผู้ซื้อ เเต่ เท่าที่ผมเคยเหน คุณthe cyclist บางที่คุณพี่ก็ใป ป่วนมาหลายกระทู้เเล้วจริงๆๆนะครับ ผม ยกตัวอย่างคุณพี่ท่านนืง ที่ลงขายเเว่นโบราณ{ เเว่นAO ที่มีบังลม} คุณก็ใปว่า ของเขาเปนของใหม่ทั้งๆๆที่ของเขานั้นเก่าเเท้ ร้อยเปอร์เซน เเละ ยังบอก ในกระทู้เขาว่าหาซื้อใด้ตามห้างทั่วใปเเว่นที่คุณบอกว่าใหม่ ในวงการคนที่เขาสะสม เขารู้กันอยู่ ผมก็ใม่เข้าใจว่าคุณมีเจตนาเช่นใด จากกระทู้นี้เลยครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1011861
ทําดี คิดดี ก็ใด้ดี ทําใม่ดีคิดใม่ดี ก็ใด้ใม่ดี หรือทําดี หนึ่งที ทําใม่ดีสิบที ความดีหนึ่งที ก็ใม่มีผลนะครับ :D ขอ ให้ ค่อยๆเจรจากันนะครับ ทุกปัญหามีทางออกครับ
ขอบคุณมากครับที่ช่วยเตือนความจำ :lol: :lol: :lol:

กระทู้นั้นผมลืม ๆ ไปแล้ว เห็นเงียบ ๆ ไป 2 - 3 วันไม่มีใครมาทัก แล้วกระทู้มันตกหน้าไปก็เลยมองไม่เห็น

ผมตอบให้ในกระทู้แล้วนะครับ

ขำ ๆ น่ะ แว่นเซฟตี้ใช้ตามโรงงาน ดันบอกเป็นแว่นวินเทจ

http://www.ebay.com/itm/AMERICAN-OPTICA ... 1545312495
noppawats
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-482-2688
team: -
Bike: YOKOTA ,JAPAN FIXED
ติดต่อ:

โพสต์ โดย noppawats »

ซื้อแว่นตาสายตา Rayban จาก eBay จะมีของปลอมไหมครับ :roll: :roll: :roll:
ติดต่อ 081-482-2688
silvers9784
ขาประจำ
ขาประจำ

noppawats เขียน:ซื้อแว่นตาสายตา Rayban จาก eBay จะมีของปลอมไหมครับ :roll: :roll: :roll:

มีปลอมอยู่แล้วครับ ทุกวงการ
The_Cyclist
สมาชิก
สมาชิก

รออีกหน่อยนะคุณ the_cyclist ผมจะพิสูจน์ให้ดูนะ ตามนั้น รอหน่อยนะไม่นาน อึดใจเดียว

ผมไปป่วนกระทู้ใคร ที่ไหนกันล่ะ :evil: :evil: :evil:

กระทู้ที่ผมเข้าไปทักทาย คนขายมักจะโฆษณาสินค้าของตัวเองเกินจริง บางทีไม่รู้ที่มาของสินค้าก็พร่ำพรรณา มโนไปตามเรื่อง แล้วก็ไอ้กระทู้ที่มาหลอกขายของปลอมว่าเป็นของแท้ คนขายมันก็อย่างว่าน่ะ ด้านสุด ๆ เปรียบเทียบให้เห็นชัด ๆ ก็ยังแถไปได้อีกว่า ของที่เอามาขายเป็นของแท้ :o :o :o

อ้างอิงจากนี้น่ะครับ กระทู้ขายของปลอมแล้วบอกว่าเป็นของแท้ เทียบกันให้เห็น ๆ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1122851
Nuch
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Nuch »

silvers9784 เขียน:
noppawats เขียน:ซื้อแว่นตาสายตา Rayban จาก eBay จะมีของปลอมไหมครับ :roll: :roll: :roll:

มีปลอมอยู่แล้วครับ ทุกวงการ

ถูกต้องครับ 8-)
The_Cyclist
สมาชิก
สมาชิก

แท้บอกปลอม ปลอมบอกแท้ หลักการไม่มีอะไรหรอกครับ ยึดถือรูปตามหลักฐานครับ แว่นรุ่นเดียวกัน สีเดียวกัน รหัสตัวเลขที่ขาแว่น ทำไมมันถึงไม่เหมือนกันล่ะ มีรูปเปรียบเทียบให้เห็น ๆ แล้วนะ

แล้วถ้าบอกว่าถ้าจะซื้อก็เชื่อสติปัญญาของตัวเอง แสดงว่าคนซื้อดันโง่เองใช่หรือเปล่าที่ซื้อแล้วได้ของปลอม
:evil: :evil: :evil:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”