เส้นทางปั่นจักรยานในบางกรวย

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

ตอบกลับ
mozimo
สมาชิก
สมาชิก

เส้นทางปั่นจักรยานในบางกรวย

โพสต์ โดย mozimo »

โทษครับ อยากจะไปปั่นกับเพื่อนๆสัก 10 คัน ในบางกรวยครับ แต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน พอดี ลองหาดู เห็นพี่ๆบางท่านอยู่แถวๆบางกรวย ช่วยแนะนำด้วยครับ
ปั่นสัก 30-40 โล แบบ เข้าซอย เข้าสวน ผ่านวัด อะไรแบบนี้ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ สวัสดีปีใหม่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: เ้ส้นทางปั่นจักรยานในบางกรวย

โพสต์ โดย สมพิศ »

เมื่อก่อนนี้สวนบางกรวยน่าปั่นมากครับ เลิกงานแล้วผมจะซ้อมบ่อย ๆ รอบหนึ่ง 20 กว่ากิโล

เดี๋ยวนี้ไม่น่าปั่นแล้ว ถนนตัดผ่านแบ่งสวนบางกรวยออกเป็นสี่ส่วน คือ ถนนนครอินทร์และถนนราชพฤกษ์ รถก็มาก สวนก็เป็นหมู่บ้านจัดสรรไปเยอะแล้ว

อยู่แถวไหน หรือจะปั่นมาจากไหนครับ ?
ไฟล์แนบ
บางกรวย.gif (147.06 KiB) เข้าดูแล้ว 2599 ครั้ง
pigg_45
สมาชิก
สมาชิก
Bike: gray fisher wahoo 2008 giant trc2

Re: เส้นทางปั่นจักรยานในบางกรวย

โพสต์ โดย pigg_45 »

เห็นด้วยครับ...เสียดายอากาศดี ๆ บรรยากาศดี ๆ ที่บางกรวยครับ
เดี๋ยวนี้ หมู่บ้านจัดสรรขึ้นเยอะมาก รถใหญ่ รถเล็ก วิ่งกันเยอะ และก็เป็นเจ้าของถนนครับ
จักรยานแบบเราต้องระวังมาก ๆ
555 ปั่นทีไร จะมีเรื่องทุกทีไปซิน่ะ

ลองดูเส้นนี้ครับ

วัดสังฆทาน - วัดสำโรง - อ.บางกรวย (ออกหลัง รพ. บางกรวย)- ไปโผล่แถว ทุ่งมังกร- ขนส่ง ครับ
..............................................................
จริง ๆ เส้นทางยังมีอีกเยอะครับ ลองปั่นหาทางครับ สนุกดี...เหมือนได้ผจญภัยครับ
..............................................................
w_patipat
สมาชิก
สมาชิก
team: Rhythm Project
Bike: Trek

Re: เส้นทางปั่นจักรยานในบางกรวย

โพสต์ โดย w_patipat »

ยังอยู่ป่าวครับ ผมปั่นบางกรวย :D
"Life is like riding a bicycle. To keep your balance,
you must keep moving." - Albert Einstein -
nynok
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi impulso

โพสต์ โดย nynok »

รูปภาพ

ชื่อกลุ่ม : Rama 5 Ride For Fun
https://www.facebook.com/groups/333859653439396

ซ้อมปั่นจากสถานีรถไฟตลิ่งชัน - ศาลายา
ระยะทางโดยประมาณ 30-40 กม.
ประจำทุกวันจันทร์ พุธ ศุกร์ เวลา 19.30 น.
Gop Suanmali
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024472415
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Giant OCR
ตำแหน่ง: 455/1 บำรุงเมือง มหานาค ป้อมปราบ กรุงเทพฯ10100

โพสต์ โดย Gop Suanmali »

หากลุ่มปั่นดีกว่าครับ ปั่นเดี่ยวๆอันตราย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”