เลือกซื้อแบบไหนดีครับ

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

ตอบกลับ
akiraten
สมาชิก
สมาชิก

เลือกซื้อแบบไหนดีครับ

โพสต์ โดย akiraten »

ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมเงินซื้อจักรยานสัก 1 คันครับ ยังสองจิตสองใจอยู่ว่าจะเอาแบบไหนดี ที่ดูไว้ก็จะมี

ความต้องการของผมคือ จักรยานประเภทลุยๆได้ นิดหนึ่ง เปลี่ยนล้อได้ แบบล้อถนนธรรมดา หรือเป็นล้อสำหรับปั่นในถนนลูกลัง (มีโช้ค) เวลาไปไหนมาไหนเอาไปด้วยได้ เช่นผมอยากไปเที่ยว ทางเหนือ อีสาน ใต้ ก็เอาขึ้นรถไฟไปได้ไม่เกะกะ บางครั้งปั่นลุยๆ เหมือนที่เขาแข่งกันในสนามลูกลัง ผมตัดสินใจไม่ถูกเลย ครับ

ตอนนี้ดู
hummer ล้อ 26 นิ้ว พับได้
giant , treak มีงบประมาณ 18K ครับ

รบกวนนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: เลือกซื้อแบบไหนดีครับ

โพสต์ โดย สมพิศ »

ประเภทลุย ๆ เขาไม่ใช้รถพับกันหรอก มันไม่สนุก

"เปลี่ยนล้อ" เขาไม่เรียกกัน เขาเรียกเปลี่ยนยาง ชอบลุยก็ต้องใช้ยางใหญ่ มีดอก

เสือภูเขา มีโช้คหน้าก็นิยมทั่วไป ขึ้นรถเก๋ง รถทัวร์ รถไฟ ก็ถอดล้อหน้าล้อหลังแยกออกมา ไปได้ทั่วประเทศ

ตัดสินใจแล้วซื้อเลย หาร้านใกล้ ๆ บ้านเอาไว้ใช้บริการหลังการขาย .....

• แล้วคุณอยู่แถวไหนล่ะครับ :mrgreen:

nitipan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: เหล็กน้ำพี้สีชมพู

โพสต์ โดย nitipan »

แบบผมไหมละครับ รถเก่าๆตามโกดังจักรยานทั่วไปมีเยอะแยะ ราคาก็ไม่แพง ไปไหนไปกันอยู่ที่ใจและกาย กูรูเรื่องจักรยานบอกว่ารถมีส่วนแค่20 เปอร์เซ็นต์ 80 ที่เหลืออยู่ที่คนปั่น
ไม่เคยรู้สึกเสียดายเวลาเมื่ออยู่บนอานจักรยาน
C wanchai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: independent
Bike: Peugeot
ตำแหน่ง: BKK

โพสต์ โดย C wanchai »

การเลือกซื้อรถคันแรก...ของผมก็ต้องการรถเอนกประสงค์...ใช้งานทุกอย่างได้
ในราคาที่พอมีกำลัง...จ่ายได้ ไม่ต้องดี ต้องดัง หรือ เด่น
แต่พอใช้ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวมันงอกมาเรื่อย......ครับ ต้องเจอแก๊ง...ก่อน :oops: :P
มองหา..สิ่งใหม่ๆ ให้กับตัวเอง
akiraten
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ผมจัด Hummer ล่ะครับ

เอาไว้ปั่นกับพี่ๆในบอร์ดนี้ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ผมอยู่อนุสาวรีย์ชัยครับ ชมรมปั่นจักรยานอยู่แถวสวนลุมใช่ไหมครับ? กำลังหาเวลาปั่นเที่ยวครับ
ไฟล์แนบ
hummer.jpg (85.44 KiB) เข้าดูแล้ว 1909 ครั้ง
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Lemond

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

ซื้อแล้วก็ดีแล้ว.. ใช้แล้วรู้สึกอย่างไรลองมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ

เท่าที่ค้นดูบนเว็บบอร์ดนี้ดูเหมือนมีคำติมากกว่าชม
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=432262
Hummer_comments.jpg (83.42 KiB) เข้าดูแล้ว 1827 ครั้ง
แต่ประสบการณ์ของแต่ละคนอาจไม่เหมือนกัน.. ก็หวังว่าคันที่ซื้อไปอาจะดีก็ได้นะครับ
βlue$ushi™
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 612 9753,02 589 0804
team: กลุ่มรวมมิตร/LT BIKE/KUKOT/ThaiNCC
Bike: Jamie(Jamis XC2)/Jinny(Giant DS1 Warp)/Indy(JAVA Fit)/แม่บ้าน/LA Terrano หักไปแร้ววว/เสือเหมา(Mosso676)/BlueZombie(Asama Tandem)/TrinX TandeM 26"/น้องเอก(เขนก) Greenspeed Tadpole Recumbent Trike
ตำแหน่ง: หลัง ม.ธุรกิจฯ

โพสต์ โดย βlue$ushi™ »

akiraten เขียน:ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ผมจัด Hummer ล่ะครับ

เอาไว้ปั่นกับพี่ๆในบอร์ดนี้ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ผมอยู่อนุสาวรีย์ชัยครับ ชมรมปั่นจักรยานอยู่แถวสวนลุมใช่ไหมครับ? กำลังหาเวลาปั่นเที่ยวครับ
ผมก็เคยอยากได้นะรุ่นนี้...แต่พอศึกษารายละเอียดแล้วก็ถอย.....ปีที่แล้วก็มีคนปั่นขึ้นดอยอินท์

แต่จัดมาแล้วก็ปั่นให้คุ้มครับ...ถือว่าขึ้นครู :lol: :lol: :lol:
akiraten
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณครับ ถ้างั้นคงปั่นเล่นใน กทม ไปปั่นบนเขาบนดอยคงไม่เหมาะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”