ขออนุญาตแจ้งข่าว คุณแม่ของคุณยายนุ้ย ได้เสียชีวิตแล้ว .... ฌาปนกิจศพที่วัดเทพศิรินทร์ วันพฤหัสบดีที่ 13 ตุลาคม 2554 เวลา 17.00 น.

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

Re: ขออนุญาตแจ้งข่าว คุณแม่ของคุณยายนุ้ย ได้เสียชีวิตแล้ว ที่ โรงพยาบาลสิรินธร

โพสต์ โดย oiltrips »

ธานินทร์๙๙ เขียน:พักหลังนี้ยายนุ้ยมักจะเพียงเข้ามาอ่าน ไม่ค่อยส่งเสียงเหมือนเมื่อก่อน
บังเอิญผมค้นอะไรเล่นๆ ไปเจอกระทู้ กลุ่มรวมมิตร......คุยกันสัพเพเหระ (ภาค 2)
http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=86475

ตอนนั้นสมาชิกเก่าๆ คึกคักนะครับ รวมทั้งยายนุ้ยด้วย

ผมกะว่าจะไปร่วมฟังสวดพระอภิธรรมในงานศพคุณแม่ยายนุ้ยคืนวันเสาร์ครับ
คุณธานินทร์๙๙ ค่ะ วันนี้ฉันเพิ่งไปร่วมงานสวดคืนแรกให้คุณแม่ของยายนุ้ย ยายนุ้ยเห็นเสือออยมาก็ดีใจจนซ่อนน้ำตาไหล มีพี่ตุ้ม นพกูลกับหมูมาด้วย ฉันมองยายนุ้ยดูผอมลงกว่าเดิมค่ะ
ไฟล์แนบ
ฉันก็มา แต่ไม่เจอพวกรวมมิตรหน้าเดิมก็หายไปหมดแล้วค่ะ
ฉันก็มา แต่ไม่เจอพวกรวมมิตรหน้าเดิมก็หายไปหมดแล้วค่ะ
YayNaoy_3T.jpg (69.43 KiB) เข้าดูแล้ว 528 ครั้ง
ศาลาที่ ๑๕ เวชชาชีวะ เห็นกำหนดการสวดศพถึงวันเผาครบเจ็ดวันค่ะ
ศาลาที่ ๑๕ เวชชาชีวะ เห็นกำหนดการสวดศพถึงวันเผาครบเจ็ดวันค่ะ
YayNaoy_1T.jpg (63.57 KiB) เข้าดูแล้ว 528 ครั้ง
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
ชยุต (Pc)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-811-3288
team: กลุ่มชมสวน
Bike: GT PANTERA
ตำแหน่ง: Nonthaburi

Re: ขออนุญาตแจ้งข่าว คุณแม่ของคุณยายนุ้ย ได้เสียชีวิตแล้ว ที่ โรงพยาบาลสิรินธร

โพสต์ โดย ชยุต (Pc) »

รูปภาพ

+++ ทริปชมสวนอัมพวา กับสองเสือสาวผู้ตรึงเวลารถไฟ +++
ทริปรถพับกับ "ยายนุ้ย" เมื่อ 5 ปีก่อน
หนทางง่ายๆ ในการพาร่างกายไปใกล้ธรรมชาติ คือ จักรยาน … เชิญชมและติดตาม:
รวม URL กระทู้แนะนำเส้นทางจักรยานชานเมือง และแผนที่, My Twitter, My Facebook
ชยุต (Pc)
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมนั่งคุยอยู่กับคุณสมหมาย ชารัตน์ และเฮียเผ่า อนุชาติ (จี้กง) สักครู่คุณหมู และคุณตุ้ม นพกูล ก็มาถึง

หลังพิธีรดน้ำ คุณสมหมายฯ เดินไปทางวรจักรต่อสาย 49 กลับวงศ์สว่้าง
เหลือเฮียเผ่า ผม คุณหมู และคุณตุ้มฯ แวะชิมข้าวต้มปลาห้าแยกพลับพลาไชย เฮียเผ่าเป็นเจ้ามือ
เสร็จแล้วคุณหมู และคุณตุ้ม กลับเข้าไปร่วมพิธีสวดพระอภิธรรมต่อ เฮียเผ่าและผมมีธุระต้องกลับก่อน

ผมตั้งใจเดินออกกำลังจากห้าแยกพลับพลาไชยอ้อมไปทางร.พ.หัวเฉียว เพื่อไปต่อรถที่สะพานนพวงษ์
ช่วงเดินข้ามสะพานลอย ก็เห็นเสือออยจอดติดไฟแดงอยู่ที่แยกกษัตริย์ศึก มาดเท่มาก‼

กำหนดสวดพระอภิธรรม ถึงวันพุธ ที่ 12 ตุลาคม 2554

พิธีฌาปนกิจ วันพฤหัสบดี ที่ 13 ตุลาคม 2554 ช่วงบ่าย (จะแจ้งเวลาที่แน่นอนอีกครั้ง)
ไฟล์แนบ
เสือออย ผ่่านตลาดโบ๊เบ๊มาตามถนนกรุงเกษม ขณะจอดรอสัญญาณไฟที่แยกกษัตริย์ศึก มาดเท่มาก
เสือออย ผ่่านตลาดโบ๊เบ๊มาตามถนนกรุงเกษม ขณะจอดรอสัญญาณไฟที่แยกกษัตริย์ศึก มาดเท่มาก
P1150330.JPG (171.74 KiB) เข้าดูแล้ว 518 ครั้ง
ผมนั่งคุยอยู่กับคุณสมหมาย ชารัตน์ และเฮียเผ่า (จี้กง) สักครู่คุณหมู และคุณตุ้ม นพกูล ก็มาถึง
ผมนั่งคุยอยู่กับคุณสมหมาย ชารัตน์ และเฮียเผ่า (จี้กง) สักครู่คุณหมู และคุณตุ้ม นพกูล ก็มาถึง
P1150329.JPG (125.64 KiB) เข้าดูแล้ว 518 ครั้ง
หนทางง่ายๆ ในการพาร่างกายไปใกล้ธรรมชาติ คือ จักรยาน … เชิญชมและติดตาม:
รวม URL กระทู้แนะนำเส้นทางจักรยานชานเมือง และแผนที่, My Twitter, My Facebook
paa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 00000
Bike: เก่าๆ

โพสต์ โดย paa »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว คุณยายนุ้ยด้วยค่ะ
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

โพสต์ โดย ลุงแซม »

ขอบคุณครับ ทุก ๆ ท่าน ...ผมนัดกับอาวิริ ว่าจะไปฟังสวดคืนวันอาทิตย์ครับ แต่แรกว่าจะไปวันเสาร์พอดีอาวิริติดไปดูการแสดงอะไรสักอย่างที่ศูนย์วัฒนธรรม เลยนัดกันไปวันอาทิตย์
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

ชยุต (Pc) เขียน:ผมตั้งใจเดินออกกำลังจากห้าแยกพลับพลาไชยอ้อมไปทางร.พ.หัวเฉียว เพื่อไปต่อรถที่สะพานนพวงษ์
ช่วงเดินข้ามสะพานลอย ก็เห็นเสือออยจอดติดไฟแดงอยู่ที่แยกกษัตริย์ศึก มาดเท่มาก‼

รูปภาพ
:shock: :shock: :shock: อารายยย...พี่ชยุต!!! แอบถ่ายเมื่อไหร่หว่า..เหมือนมองข้างบนตึก เนี่ย...ฉันไม่ทันสังเกตเลยค่ะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Lemond

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

เสือออยคลิกดูนี่สิครับ มีรูปเสือออย, ยายนุ้ย, และคุณหมู เยอะเลย เมื่อเจ็ดปีที่แล้ว ช่วงเทศกาลกินเจ ๑๗ ตุลาคม ๒๕๔๗

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=38997

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkato ... 8969&st=57
แก้ไขล่าสุดโดย ธานินทร์๙๙ เมื่อ 08 ต.ค. 2011, 15:16, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

ขอแสดงความเสียใจกับคุณยายนุ้ยต่อการจากไปของคุณแม่พวงพะยอมด้วยครับ

สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

ระยะนี้ไม่สะดวกที่จะออกนอกบ้านครับ เครียด ๆ เรื่องน้ำจะท่วมบ้าน เดิมก่ออิฐบล็อคไว้ 2 ชั้น อาจจะเพิ่มเป็น 3 ชั้น เย็นนี้นัดช่างให้เอากระสอบทรายมาเสริมอีก 20 ถุง

ผมคงจะไปวันฌาปนกิจครับ ขอโทษคุณนายนุ้ยด้วยที่ไม่ได้ไปร่วมฟังพระสวดอภิธรรม

สมหมาย ชารัตน์
สมาชิก
สมาชิก
Bike: take

โพสต์ โดย สมหมาย ชารัตน์ »

ในที่สุดผมก็หาที่โพสข้อความได้: สมาชิกใหม่ครับ!!ผมไปงานศพคุณแม่ยายนุ้ยแค่สองวันคือ วันรดน้ำศพและวันฌปนกิจ..แล้วพบกันครับ บ่ายๆวันที่12 วันออกพรรษาพอดีเลย..อดข้าวเย็นมา 3 เดือนเต็ม
ชยุต (Pc)
ขาประจำ
ขาประจำ

สมหมาย ชารัตน์ เขียน:ในที่สุดผมก็หาที่โพสข้อความได้: สมาชิกใหม่ครับ!!ผมไปงานศพคุณแม่ยายนุ้ยแค่สองวันคือ วันรดน้ำศพและวันฌปนกิจ..แล้วพบกันครับ บ่ายๆวันที่12 วันออกพรรษาพอดีเลย..อดข้าวเย็นมา 3 เดือนเต็ม
คุณสมหมายฯ ผมดูเว็บ http://www.siamtraffic.net/ และ
http://www.bmta.co.th/th/bus_info.php?b ... D%D5%C2%B4
สาย 49 ขากลับ เริ่มต้นจากบริเวณหัวลำโพง ไปตามถนนมิตรพันธ์ ถึงวงเวียน 22 กรกฎา แล้วไปตามถนนสันติภาพ แยกขวาไปตามถนนพลับพลาไชย ถึงห้าแยกพลับพลาไชย เลี้ยวซ้ายไปตามถนนหลวง (ผ่านร้านข้าวหน้าไก่หน้าแยก)
วันนั้นขึ้นป้ายแถวนั้น หรือเดินไปขึ้นป้ายโรงพยาบาลกลางครับ
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Lemond

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

ฮ่า ฮ่า .. :P ต้องบันทึกไว้ว่าคุณสมหมายมาโพสต์บนกระดานใหม่โพสต์นี้เป็นโพสต์แรก
Sommai_first_post.jpg (35.76 KiB) เข้าดูแล้ว 480 ครั้ง
ผมไปงานสวดมาเมื่อค่ำวันเสาร์ครับ
ยายนุ้ยบอกว่าพิธีฌาปนกิจเป็นบ่ายวันพฤหัสฯที่ ๑๓ ตรงตามที่คุณชยุตแจ้งไว้ข้างบน

จึงย้ำมาเพื่อกันการเข้าใจผิดครับ :)
สมหมาย ชารัตน์
สมาชิก
สมาชิก
Bike: take

โพสต์ โดย สมหมาย ชารัตน์ »

สวัสดีครับคุณธานินทร์๙๙ สวัสดีครับคุณPC มีคนมาถามผมหลายคนว่าจะเลิกปั่นจักรยานแล้วหรือ?...จะเลิกปั่นจักรยานจริงๆแล้วหรือ?..จะไม่เข้าไปพูดคุยใน thaimtb แล้วหรือ? ผมก็ตอบแบ่งรับแบ่งสู้ว่าจักรยานไม่พร้อมบ้าง..ยังไม่ได้เป็นสมาชิก thaimtb บ้าง ว่าไปเรื่อยตามแล้วแต่เหตุปัจจัย เมื่อสามวันก่อนไปรดน้ำศพคุณแม่ยายนุ้ย ตุ้ม นพกูล ก็โยนคำถามนี้อีก แล้วก็แทงใจดำตรงที่ว่า "คุณสมหมาย จะเป็นสมาชิกthaimtb นั้นไม่ยากก็แค่ไปเขียนตัวหนังสือสอง-สามตัว ก็เป็นสมาชิกแล้ว" จากคำของตุ้ม นพกูลพูดนี้ทำให้ผมคิดได้ว่ากูนี่ตัวตนสูงจริงๆ คือการจะสมัครเป็นสมาชิกthaimtb วันนี้คุณยังไม่พร้อมจะปั่นจักรยานก็ไม่มีใครเขาว่าอะไร..แต่การทิ้งเพื่อน ทิ้งพี่ ทิ้งน้อง หันหลังไม่กลับ เลือดสีแดงยังไม่จางมันขมขื่นพิลึก..จากเหตุผลข้อนี้ ผมจึงกลับมาสมัครเป็นสมาชิก thaimtb อีกรอบ.....
Viroj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-1160830
team: ปั่นสบาย ๆ สไตล์ สว
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย Viroj »

สมหมาย ชารัตน์ เขียน:สวัสดีครับคุณธานินทร์๙๙ สวัสดีครับคุณPC มีคนมาถามผมหลายคนว่าจะเลิกปั่นจักรยานแล้วหรือ?...จะเลิกปั่นจักรยานจริงๆแล้วหรือ?..จะไม่เข้าไปพูดคุยใน thaimtb แล้วหรือ? ผมก็ตอบแบ่งรับแบ่งสู้ว่าจักรยานไม่พร้อมบ้าง..ยังไม่ได้เป็นสมาชิก thaimtb บ้าง ว่าไปเรื่อยตามแล้วแต่เหตุปัจจัย เมื่อสามวันก่อนไปรดน้ำศพคุณแม่ยายนุ้ย ตุ้ม นพกูล ก็โยนคำถามนี้อีก แล้วก็แทงใจดำตรงที่ว่า "คุณสมหมาย จะเป็นสมาชิกthaimtb นั้นไม่ยากก็แค่ไปเขียนตัวหนังสือสอง-สามตัว ก็เป็นสมาชิกแล้ว" จากคำของตุ้ม นพกูลพูดนี้ทำให้ผมคิดได้ว่ากูนี่ตัวตนสูงจริงๆ คือการจะสมัครเป็นสมาชิกthaimtb วันนี้คุณยังไม่พร้อมจะปั่นจักรยานก็ไม่มีใครเขาว่าอะไร..แต่การทิ้งเพื่อน ทิ้งพี่ ทิ้งน้อง หันหลังไม่กลับ เลือดสีแดงยังไม่จางมันขมขื่นพิลึก..จากเหตุผลข้อนี้ ผมจึงกลับมาสมัครเป็นสมาชิก thaimtb อีกรอบ.....
สวัสดียามเช้าครับน้าหมาย ผมว่าน้าตุ้ม พูดแทงใจน้าหมายจริง ๆ ดีครับปั้นบ้าง พบปะพี่น้องบ้าง เข้ามาคุยเอาประสบการณ์ที่น้าหมายสะสมมา เป็นวิทยาทานให้เพื่อนๆ ได้รู้บ้างเป็นสิ่งที่ดีทั้งนั้น ผมดีใจด้วยนะครับ อย่างน้อยก็มีคนชื่อสมหมาย ชารัตน์ เข้ามาในกระดานรวมมิตรให้ห้องนี้มีสีสรรขึ้นเหมือนเดิม แต่ที่สำคัญออกมาปั่นกับเพื่อน ๆ บ้างนะครับ ขอแสดงความยินดีและขอต้อนรับเจ้าความเร็วในอดีต สมหมาย ชารัตน์ ครับ :lol: :lol: :lol:
สบาย ๆ สไตล์ สว.
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ

Viroj เขียน:
สมหมาย ชารัตน์ เขียน:สวัสดีครับคุณธานินทร์๙๙ สวัสดีครับคุณPC มีคนมาถามผมหลายคนว่าจะเลิกปั่นจักรยานแล้วหรือ?...จะเลิกปั่นจักรยานจริงๆแล้วหรือ?..จะไม่เข้าไปพูดคุยใน thaimtb แล้วหรือ? ผมก็ตอบแบ่งรับแบ่งสู้ว่าจักรยานไม่พร้อมบ้าง..ยังไม่ได้เป็นสมาชิก thaimtb บ้าง ว่าไปเรื่อยตามแล้วแต่เหตุปัจจัย เมื่อสามวันก่อนไปรดน้ำศพคุณแม่ยายนุ้ย ตุ้ม นพกูล ก็โยนคำถามนี้อีก แล้วก็แทงใจดำตรงที่ว่า "คุณสมหมาย จะเป็นสมาชิกthaimtb นั้นไม่ยากก็แค่ไปเขียนตัวหนังสือสอง-สามตัว ก็เป็นสมาชิกแล้ว" จากคำของตุ้ม นพกูลพูดนี้ทำให้ผมคิดได้ว่ากูนี่ตัวตนสูงจริงๆ คือการจะสมัครเป็นสมาชิกthaimtb วันนี้คุณยังไม่พร้อมจะปั่นจักรยานก็ไม่มีใครเขาว่าอะไร..แต่การทิ้งเพื่อน ทิ้งพี่ ทิ้งน้อง หันหลังไม่กลับ เลือดสีแดงยังไม่จางมันขมขื่นพิลึก..จากเหตุผลข้อนี้ ผมจึงกลับมาสมัครเป็นสมาชิก thaimtb อีกรอบ.....
สวัสดียามเช้าครับน้าหมาย ผมว่าน้าตุ้ม พูดแทงใจน้าหมายจริง ๆ ดีครับปั้นบ้าง พบปะพี่น้องบ้าง เข้ามาคุยเอาประสบการณ์ที่น้าหมายสะสมมา เป็นวิทยาทานให้เพื่อนๆ ได้รู้บ้างเป็นสิ่งที่ดีทั้งนั้น ผมดีใจด้วยนะครับ อย่างน้อยก็มีคนชื่อสมหมาย ชารัตน์ เข้ามาในกระดานรวมมิตรให้ห้องนี้มีสีสรรขึ้นเหมือนเดิม แต่ที่สำคัญออกมาปั่นกับเพื่อน ๆ บ้างนะครับ ขอแสดงความยินดีและขอต้อนรับเจ้าความเร็วในอดีต สมหมาย ชารัตน์ ครับ :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: เย้ๆๆๆ พี่หมายกลับสู่วงการ Thaimtb อีกรอบสองจนได้รับสัญญาณที่ดีมาก ว่างๆ มาเล่นสภากาแฟคึกคักบ้างค่ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”