กรุงเทพฯ - อรัญประเทศ - ปอยเปต - เสียมราฐ .... เสาร์ 19 - อาทิตย์ 27 พฤศจิกายน 2554

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

กรุงเทพฯ - อรัญประเทศ - ปอยเปต - เสียมราฐ .... เสาร์ 19 - อาทิตย์ 27 พฤศจิกายน 2554

โพสต์ โดย สมพิศ »

Angkor-Wat-General.jpg (197.72 KiB) เข้าดูแล้ว 4923 ครั้ง
ขอเปิดกระทู้คุยกันเรื่องไปกัมพูชาครับ ..... แผนคร่าว ๆ

• เสาร์ 19 พ.ย. ปั่นจากบ้าน นนทบุรี / กรุงเทพฯ
    อาทิตย์ 20 พ.ย. ถึง อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว
    จันทร์ 21 พ.ย. เข้าเขมร (ปอยเปต) ถึง เสียมเรียบ ..... รวมปั่น 3 วัน ระยะทาง 415 กม.

อังคาร - พุธ - พฤหัสบดี .... ปั่นเที่ยวในเขมร 3 วัน

ศุกร์ 25 พ.ย. เดินทางกลับ ..... เสียมเรียบ - อรัญประเทศ

เสาร์ 26 - อาทิตย์ 27 พ.ย. ปั่นจากอรัญประเทศ กลับบ้าน (เส้นทางเดิม) / หรืออาจขึ้นรถกลับ

แผนที่เส้นทางปั่นคร่าว ๆ
  • A : สะพานพระราม 7 จ.นนทบุรี (0.0 กม.)
    B : อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี (161.0 กม.)
    C : อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว 93.0 กม.)
    D : อ.อรัญประเทศ - ชายแดนไทย (ข้ามปอยเปต : Poipet) (5.0 กม.)
    E : ศรีโสภณ (Sisophon) (51.0 กม.)
    F : เสียมราฐ (เสียมเรียบ : Siem Reap) (105.0 กม.)

รวม ประมาณ 415 กม. ..... ปั่น 3 วัน

[googlemap=http://maps.google.co.th/maps?saddr=%E0 ... tput=embed]แผนที่ นนทบุรี - เสียมเรียบ (กัมพูชา)[/googlemap] :idea: เอาเม้าส์วางบนแผนที่แล้วเลื่อนดูได้ตามใจชอบ ย่อ/ขยาย วิวแบบดาวเทียม ภูมิประเทศ หรือ Earth ก็ได้ครับ
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: นนทบุรี-อรัญประเทศ-ปอยเปต-เสียมเรียบ .... เสาร์ 19 - อาทิตย์ 27 พฤศจิกายน 2554

ขอบคุณคุณนาย ปากเกร็ด ที่จะเป็นผู้กำหนดรายละเอียดครับ

update ๑๗ พฤศจิกายน ๒๕๕๔, ๐๘:๒๓
รูปภาพ
รูปภาพ
:arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=559
คุณนาย ปากเกร็ด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากเกร็ด - สนามบินน้ำ
Bike: trek 4400

Re: นนทบุรี-อรัญประเทศ-ปอยเปต-เสียมเรียบ .... เสาร์ 19 - อาทิตย์ 27 พฤศจิกายน 2554

โพสต์ โดย คุณนาย ปากเกร็ด »

..

สวัสดีค่ะ พี่คนปิดท้าย

O O O ทริปในใจที่ตั้งเป้าไว้เลยค่ะ (ตั้งเป้าตั้งแต่ครั้งที่ยังไม่เข้ามาปั่นเลย) HA HA โอกาสมาถึงแล้ว ต้องรีบเคลียภาระกิจตั้งแต่นี้เลยค่ะ

ขอบคุณ พี่หมวดโจโจ้ ทึ่กระตุกเรื่อง

ขอบคุณ พี่คนปิดท้าย ที่ช่วยบรรเลงเรื่องเล่า พร้อมภาพ

และ จะขอบคุณเพื่อน ๆ ท่านอื่น ๆ ล่วงหน้าไว้เลยว่า ท่านใดที่เคยไปท่องเที่ยวสิ่งก่อสร้างที่มหัศจรรย์แห่งนี้แล้ว เชิญมาเล่าเรื่องแชร์ประสบการณ์กันได้ค่ะ

..
เสือตี๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หมอตี๋+น้องพร 0847849703
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพวัฒนานคร สระแก้ว
Bike: TREK8500-HARO ESCAPE8.3-GIANTcross 3300-GIANTเหลือง
ตำแหน่ง: รพ.วัฒนานคร สระแก้ว

โพสต์ โดย เสือตี๋ »

พาสปอร์ต ต้องมีอายุ 6 เดือนนะครับ อย่างน้อยต้องเหลือไว้..ต่ำกว่า 6 เดือนหมดสิทธิ์ครับ
..1.ต้องจองที่พักไว้ครับ..ติดต่อที่ เฮียเจี้ยง 089-089-3310 Aran bike
..2.เข้าทางโรงเกลือ อรัญประเทศ
..3.เขียนใบขอเข้าประเทศเขมร ที่ ฝั่งไทย 1 ใบ (ปั้มตราเสร็จ คืนเรา 1 ส่วน เก็บไว้ห้ามหาย ต้องใช้ขาออกด้วย)
..4.เขียนใบขอเข้าประเทศเขมร ที่ ฝั่งเขมร 1 ใบ พร้อมบอกจุดหมายว่าจะไปไหนครับ ไปที่นี่ครับ Angkor thom
(ปั้มตราเสร็จ คืนเรา 1 ส่วน เก็บไว้ห้ามหาย ต้องใช้ขาออกด้วย)
..VISA 1000 บาท ฟรีครับ ตั้งแต่ 16 ธ.ค.53..ระวังรถมากๆ ครับ ปีบแตร ตลอด 150 โล
กับการปั่นที่เขมร ทำใจ หรือ ทำหูให้ตึงไว้จ ะดี..ระวังคอเคล็ดด้วยครับ
เพราะจะต้องหันไปตอบ ฮัลโล ตลอดเส้นทาง จากเด็กๆครับ
.
...ที่เหลือมีอะไรคุยกันที่นี่ครับ...ถามมาครับ..โทรก็ได้ หมอตี๋.084 784 9703
มิตรภาพ บนหลังอาน ยิ่งนาน ยิ่งผูกพันธ์
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับหมอตี๋ + น้องพร

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คงจะต้องรบกวนอีกต่อไป ตอนนี้กำลังนึกคำถามอยู่ครับ :mrgreen:

รูปภาพ

การทำพาสปอร์ต

1. พกบัตรประชาชน

2. เงิน 1,000 บาท และค่าส่งไปรษณีย์ 35 บาท
[list]......ใช้เวลาทำไม่นาน (ผมทำ 1 ชั่วโมง คิว 54 คน)[/list]

3. รอรับที่บ้าน ...... ได้รับภายใน 7 วัน

ทำความรู้จัก กับ E-Passport

วิธีทำ E-Passport

สถานที่ ขั้นตอนการทำ E-Passport :

:arrow: โปรดคลิกที่นี่ หรือ :arrow: ที่นี่ (มีแผนที่)

อย่าลืมถ่ายสำเนาแยกเก็บไว้บ้างนะครับ :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

..

มาขอบคุณหมอตี๋ สำหรับข้อมูลเบื้องต้น อีก 1 เสียงค่ะ

เนื่องจากทริปนี้เดินทางปั่นด้วย 2 ขาจากบ้าน ระยะทางเป็นร้อย ๆ โล จะเข้าไปเที่ยวชมความอลังการของปรสาทหินนครวัด นครธม เพียงวันเดียวนั้น คุณนายคิดแบบคนขานิ่มว่า ไม่คุ้มค่ะ ลากขาปั่นกัน จนตัวโก่ง จึงขอกำหนดเที่ยวทั้งที ขอให้ครบแหล่งท่องเที่ยวของเมืองเสียมเรียบเลยนะคะ

จะขอกำหนด แบบคร่าว ๆ สามารถปรับเปลี่ยนตามสถานะการณ์ แต่โดยรวม ๆ แล้ว จะเที่ยวทุกซอก ทุกมุมของท้องถิ่นด้วย 2 ขาของเราตามที่ได้ตั้งใจ ไว้นะคะ

เสาร์ที่ 19 พย. 54
  • นัดพบกันที่ หลักสี่ สแคว์ เวลา 07.00 น. ปั่นไปตามเส้นทางที่พี่คนปิดท้ายกำหนดไว้ พักค้างคืนที่ อ.ประจันตคาม หรือ สถานที่ใกล้เคียง ระยะทางประมาณ 120 กม.

วันอาทิตย์ที่ 20 พย. 54
  • จากที่พัก ปั่นไป อ.อรัญ พักค้างคืนที่ โรงแรมทับทองคำ หรือ ที่พักตามที่เพื่อน ๆ แนะนำ วันนี้จะมี ทีมที่กระตุก ประกายความฝันให้กับคุณนาย เดินทางมาสมทบจากเชียงใหม่ คือ ทีมพี่หมวดโจโจ้ ค่ะ วันนี้ปั่นประมาณ 120 กม.

วันจันทร์ที่ 21 พย. 54
  • ทุกท่านพร้อมที่หน้าด่าน ทำเอกสารผ่านแดน แล้วตะลุยกันโลด จุดพักเที่ยง ที่เมืองศรีโสภณ ระหว่างที่ปั่นเข้าเสียบเรียบนี้ จะแวะจุดเที่ยวข้างทาง อาทิ หมู่บ้านแกะหลักหิน วันนี้พักที่เสียมเรียบ ด้วยระยะทางปั่นจากด่านปอยเปตประมาณ 155 กม. แบบ จิ๊บ ๆ ที่จะต้องร้อง จ๊าก ๆ จะเป็นโรงแรม อะไรนั้นจะขอประสาน กับผู้ใหญ่ที่ จ.ปราจีนฯ คือ ลุงเหวียน หรือ กูรู ที่แนะนำอีกครั้งนะคะ

วันอังคารที่ 22 พย. 54
  • ท่องเที่ยว ในเสียมเรียบ ชมวัดวา อารามต่าง ๆ อาทิ นมัสการ องค์เจก องค์จอม พระพุทธรูปพี่น้องคู่บ้านคู่เมือง , เข้าชม พิพิธภัณฑ์ ศึกษาหาแหล่งความรู้กันก่อนเข้าชม ปราสาทหินฯ เพื่อที่จะได้ทราบประวัติศาสตร์ที่มาที่ไปของปราสาทหิน ฯ

จากนั้นช่วงบ่าย ไปท่องทะเลสาปโตนเล ทะเลสาปน้ำจืดที่ใหญ่ติดอันดับโลก โดยการล่องเรือไปตามคลองขุด เพื่อออกสู่ทะเลสาป จะพบกับวิถีชีวิตชาวบ้าน อาทิโรงเรียนบนน้ำ (คล้าย ๆ กับที่ในทะเลของบ้านเราเลยคือ คือ เกาะปันหยี จ.พังงา แตกต่างกันที่ ๆ เสียมเรียมเป็นทะเลสาปน้ำจืด) , บ้านอยู่อาศัยที่เป็นเรือลอยน้ำ

วันพุธที่ 23 พย. 54
  • ไปปีนเขา ชมน้ำตก พนมกุเลน ชมศิวลึงค์ใต้น้ำ รูปพระนายรายณ์ใต้น้ำ ชมน้ำตก "พนมกุเลน" ต้นแม่น้ำศักดิ์สิทธิ์ ที่เป็นแหล่งหินสำหรับสร้างปราสาท สมควรแก่เวลา (บ่าย สำหรับผู้ที่ซื้อตั๋วเข้าชมปราสาท 2 วัน) ชมปราสาทต่าง ๆ (บางส่วน)

ยามเย็นนี้ ขึ้นเขาพนมบาเคง เพื่อชมพระอาทิตย์ลับฟ้าที่ (ขอบอกว่า มิได้จะได้ชมแลเห็นกันได้ง่าย ๆ นะคะ)

วันพฤหัสที่ 24 พย. 54
  • ชมปราสาทหิน ฯ ที่อลังการ พร้อม ๆ กับเพื่อนนักปั่น 7 แผ่นดิน ที่ปั่นเทิดพระเกียรติ 84 พรรษา อาทิ ปราสาทบันทายสรี ปราสาทตาพรม นครธม สะพานนาคราช ปราสทบายน จะอยู่ชมสถานที่แห่งนี้กันทั้งวัน

ยามเย็น ชมพระอาทิตย์ตกดิน ที่สาดทอแสงประกายส้มแสดเต็มท้องฟ้า (เป็นการซ่อมถ่ายรูป สำหรับผู้ที่พลาดการชม พระอาทิตย์ลาลับฟ้า ของวันที่ 23 พย.)

วันศุกร์ที่ 25 พย. 54
  • เดินทางกลับ พร้อมกันกับเพื่อนนักปั่น 7 แผ่นดิน อย่างปิติ และซาบซึ้งอย่างหามิได้ ที่ได้มีโอกาสทำความดี (ครั้งหนึ่งในชีวิต ) ปั่นเทิดพระเกียรติแด่องค์ราชันย์ ถึงด่านโรงเกลือ พักค้างแรมฝั่ง อ.อรัญ ที่โรงแรมทับทองคำ

วันเสาร์ที่ 26 พย. 54
  • ท่านใดที่ยังมีแรง ปั่นกลับ ส่วนขานุ่มอย่างคุณนาย ขอใช้ตัวเลือกเป็นขึ้นรถไฟกลับกทม.ค่ะ หรือถ้ามีแรงเหลือก็ปั่นกลับ ภายใต้สโลแกนว่า "ปั่นไป ปั่นกลับ กรุงเทพฯ - กัมพูชา" ha ha ข้า ฯ ทำมาแล้ว

(ในวันนี้ เพื่อนท่านใดประสงค์ที่จะเข้าร่วมปั่นเทิดพระเกียรติ ฯ ไม้ 12 ไม้สุดท้ายแล้ว เริ่มในวันนี้ได้เลยค่ะ)

..
JO JO
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0813875488
team: Chiangmai cycling club
Bike: giant
ตำแหน่ง: 97/1 หมู่ 9 ต. สารภี อ. สารภี จ. เชียงใหม่ 50140
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JO JO »

สวัสดี น้าสมพิศ คุณนายปากเกร็ด น้าตี๋ และเพื่อนๆกลุ่มรวมมิตร
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณๆนายปากเกร็ดที่ช่วยดำเนินเรื่อง อรัญประเทศ - ปอยเปต - เสียมเรียบ ตั้งใจไว้นานแล้วว่าสักวันคงได้ไปชมเมืองมรดกโลกและแล้วความฝันก็เป็นจริง แค่น้าสมพิศโพสรูปมาให้ดูเป็นน้ำจิ้มก็อลังการขนาดไหน ถ้าได้ชมตัวประสาทจริงๆคงสมกับไปชมเมืองมรดกโลก เป็นอันว่าพบกันที่เก่าเวลาเดิม และต้องขอขอบคุณน้าตี๋ที่ช่วยและนำการเดินทางเข้าเขมรอย่างละเอียดยิบ และพบกันนะครับ
TOUR OF PAI 11-13 ธันวาคม 2552
http://www.chiangmaicyclingclub.com/boa ... opic=107.0
เสือตี๋
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพวัฒนานคร สระแก้ว
Bike: TREK8500-HARO ESCAPE8.3-GIANTcross 3300-GIANTเหลือง

เข้าชมอังกอร์วัด 1 วัน/20 ดอล/600บาทไทย
หลายวัน/ 30 ดอล/900บาท..ซื้อครั้งเดียว เที่ยวหลายวัน เขาถ่ายรูปเราติดบัตรเลยครับ คนอื่น หมดสิทธิ์ใช้
..วันนั้นปั่นเที่ยว เช้าจรดเย็น ได้ประมาณ 70% ต้องกำหนดเวลาแต่ละที่ ให้แน่นอน แต่ละที่ห่างกันเหงื่อไหลละครับ
มิตรภาพ บนหลังอาน ยิ่งนาน ยิ่งผูกพันธ์
เสือตี๋
ขาประจำ
ขาประจำ

..ยังไง มีเวลา จะนำรูป บางส่วนมาชมกันครับ..8-11 ม.ค. 54 นี้เองครับ ที่ไปมา
ขาประจำ
ขาประจำ

..

สวัสดีค่ะ พี่หมวดโจโจ้

มากล่าวถึงหัวใจของทริป คือ ค่าใช้จ่าย เหมือนเดิมค่ะ สไตล์คุณนาย ใครกิน ใครพัก กับ ใคร เฉลี่ยจ่ายกันเอง หรือรวมกลุ่ม จะถูกหารเฉลี่ยเท่ากันทุกคนค่ะ ไม่มียกเว้นแม้ผู้นำทริป ก็ต้องถูกหารเฉลี่ยด้วย ha ha

เริ่มที่พัก วันที่ 19 พย. อ.ประจันตคาม เฟื่องฟ้า รีสอร์ท ค่าใช้จ่ายประมาณ 400.- ต่อห้อง พักได้ 2 คน (เจ้าของใจดี จะขอพัก 4 ก็ได้ค่ะ)

วันที่ 20 พย. อ.อรัญ โรงแรมทับทองคำ เฮียเจี้ยงเคยติดต่อให้กับคณะกฐิน ของน้าเป็ด ได้ที่ประมาณ 350.- ต่อห้อง พักได้ 2 คุณนายจะประสานเรื่องต่อเลยค่ะ

วันที่ 21 - 24 พย. (3 คืน) ที่เสียมเรียม รอการประสานจากกูรู โดยรวมแล้วอยู่ที่ประมาณ 15 $ ต่อห้อง ต่อคืน พักได้ 2 คน

วันที่ 25 พย. กลับมาพักที่เดิม โรงแรมทับทองคำ 350.- ต่อห้อง พักได้ 2 คน

(ถ้า) เข้าชมพิพิธภัณฑ์ , ค่าล่องเรือโตนเลสาป , ค่าเข้าชมปรสาทหิน ฯ จะประสานกับเพื่อน ๆ ท้องถิ่น (ถ้ามี) ซื้อตั๋วในราคาผู้ประกอบการทัวร์ อาจจะได้ราคาพิเศษนิดหน่อย

..
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับหมวดโจโจ้ ยินดีที่ได้ร่วมทริปกันครับ :mrgreen:

ขอบคุณคุณนายครับ รายละเอียดแจ่มแจ๋วเลย :lol:

หมอตี๋ครับ ขอถามเป็นข้อ ๆ นะครับ เพราะไม่เคยเข้าเขมรเลย
  • - ในเขมรนี่ใช้เงินสกุลอะไรดีที่สุด (บาท เรียล เหรียญสหรัฐ)
    - ความปลอดภัยโดยทั่ว ๆ มีแค่ไหน (เทียบกับไทย)
    - พ่อค้าแม่ค้าเขมรขี้โกงไหม ..... เขาบอกว่าเวียดนามขี้โกง
    - ข้อแนะนำอย่างอื่นด้วยครับ

USD-THB.gif (58.77 KiB) เข้าดูแล้ว 4876 ครั้ง
THB-KHR.gif (62.73 KiB) เข้าดูแล้ว 4876 ครั้ง
:arrow: http://finance.yahoo.com/currency-conve ... =THB;amt=1

จังหวัดเสียมราฐ จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี เขียน: รูปภาพ

เสียมราฐ
หรือชื่อท้องถิ่นว่า เสียมเรียบ เป็นจังหวัดหนึ่งในประเทศกัมพูชา ตั้งอยู่ทางตะวันตกเฉียงเหนือของประเทศ อยู่ริมฝั่งทะเลสาบเขมร ห่างจากกรุงพนมเปญ 314 กิโลเมตร โดยใช้เวลาเดินทางด้วยรถยนต์ประมาณ 5 ชั่วโมง

คำว่า "เสียมเรียบ" ในภาษาเขมรนั้น หมายความว่า "สยามราบ" คือ สยามแพ้ ส่วน "เสียมราฐ" ในภาษาไทยนั้น หมายถึง "ดินแดนของสยาม" เป็นที่เข้าใจว่า ชื่อ "เสียมเรียบ" ตั้งขึ้นใหม่แทน "เสียมราฐ" หลังจากที่ใน กรณีพิพาทอินโดจีน พันตรีแปลก พิบูลสงคราม ผู้บัญชาการกองทัพอีสานและบูรพาในขณะนั้น ได้เคยบุกข้ามชายเดนขับไล่ฝรั่งเศสออกจากดินแดนฝั่งขวาของแม่น้ำโขง พระตะบอง และเสียมราฐ แต่แพ้

ปัจจุบันนี้ จังหวัดเสียมราฐเป็นที่รู้จักดีในฐานะเป็นที่ตั้งของนครวัด และยังมีสถานที่ท่องเที่ยวโดดเด่นอีก อาทิ หมู่ปราสาทหินจากอาณาจักรขอม ได้แก่ ปราสาทนครวัด, กลุ่มปราสาทนครธม, (ตาพรหม และบายน, บันทายศรี, บากอง, โลเลย, พนมบาเค็ง, พนมกุเลน และ บารายตะวันตก)

เมืองเอกของจังหวัดนี้ (เทียบได้กับอำเภอเมืองในจังหวัดของไทย) ก็มีชื่อว่า เสียมราฐ เช่นกัน โดยเมืองเสียมราฐนี้เป็นแหล่งท่องเที่ยวที่สำคัญที่สุดของประเทศกัมพูชา แต่ละปีมีนักท่องเที่ยวไปเยี่ยมชมนครวัดประมาณ 1,600,000 คน

วิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี :arrow: จังหวัดเสียมราฐ
Viroj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-1160830
team: ปั่นสบาย ๆ สไตล์ สว
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย Viroj »

สวัสดีครับพี่สมพิศ คุณนายฯ พี่บ่าว หมดวโจโจ้ เสือตี๋ และเพือนร่วมทริปทุกท่าน ขอบคุณครับสำหรับทริปดี ๆ ยังไม่เคยไป อยากไปดูหนี่งในมรดกโลกมานานแล้ว เป็นทริปในฝันเลยครับ อ้าว น้าเอก คุณนายแดง สนปะ ไปด้วยกันซิครับ :lol:
สบาย ๆ สไตล์ สว.
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxxxx
team: xxxxxxxxxxx
Bike: xxxxxxxxxxx
ตำแหน่ง: xxxxxxxxxx

โพสต์ โดย WINDY CITY »

:)
คุณนาย ปากเกร็ด เขียน:..

O O O ทริปในใจที่ตั้งเป้าไว้เลยค่ะ (ตั้งเป้าตั้งแต่ครั้งที่ยังไม่เข้ามาปั่นเลย) HA HA โอกาสมาถึงแล้ว ต้องรีบเคลียภาระกิจตั้งแต่นี้เลยค่ะ

..
สวัสดีรอบวงครับ .. น่าสนใจครับคุณนายฯ มันเป็นสถานที่ในฝันของผมเหมือนกัน :lol: ไม่รู้จะได้ไปหรือไม่เพราะชวงนั้นเครื่องเด็มหมด ต้องเสี่ยงดู
อยากจะทราบว่า จาก กทม ไป อรัญ
ทาง รฟท และ บขส (หมอชิดใหม่แถว JJ)ใช้เวลา......ออกเวลาไปไหนบ้าง
ถ้าขับไปเอง จาก กทม สายไหน (๓๓?)ใช้เวลาประมาณกี่ชั่วโมง
จริงๆอยากปั่นจาก กทม ไปด้วยกันหากมีเวลา :)

ขอขอบคุณล่วงหน้า
ไฟล์แนบ
DSC01519.JPG (66.69 KiB) เข้าดูแล้ว 4871 ครั้ง
Viroj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-1160830
team: ปั่นสบาย ๆ สไตล์ สว
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย Viroj »

WINDY CITY เขียน: :)
คุณนาย ปากเกร็ด เขียน:..

..
สวัสดีรอบวงครับ .. น่าสนใจครับคุณนายฯ มันเป็นสถานที่ในฝันของผมเหมือนกัน :lol: ไม่รู้จะได้ไปหรือไม่เพราะชวงนั้นเครื่องเด็มหมด ต้องเสี่ยงดู
อยากจะทราบว่า จาก กทม ไป อรัญ
ทาง รฟท และ บขส (หมอชิดใหม่แถว JJ)ใช้เวลา......ออกเวลาไปไหนบ้าง
ถ้าขับไปเอง จาก กทม สายไหน (๓๓?)ใช้เวลาประมาณกี่ชั่วโมง
จริงๆอยากปั่นจาก กทม ไปด้วยกันหากมีเวลา :)

ขอขอบคุณล่วงหน้า
สวัสดีครับ คุณ WINDY CITY ไปด้วยกันซิครับ ฝันจะได้เป็นจริง มาเลยครับยินดีต้อนรับหัวลากมืออาชีพจากชิคาโก :lol:
สบาย ๆ สไตล์ สว.
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับน้าโรจน์
สวัสดีครับคุณป๋อ

มาเถอะครับคุณป๋อ ชิคาโก้ใกล้แค่นี้เอง :lol: ปั่นไปด้วยกันสนุกดีได้เที่ยวทั้งในประเทศและต่างประเทศ :mrgreen:

ถ้ามาไม่ทันตามกำหนดนัดขับรถยนต์ไปเองก็ได้ ทางหลวงหมาย 33 ก็โอเคเป็นสายหลัก ระยะยทาง 262 กม.

แต่ Google แนะนำให้ขึ้นทางด่วน เข้ามอเตอร์เวย์ เข้าทางหลวง 304 ; 359 (ตามแผนที่) ระยะทาง 244 กม.

รายละเอียดแผนที่ :arrow: คลิกที่นี่

[googlemap=http://maps.google.co.th/maps?saddr=%E0 ... tput=embed]แผนที่ JJ Mall กทม. - อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว[/googlemap] :idea: เอาเม้าส์วางบนแผนที่แล้วเลื่อนดูได้ตามใจชอบ ย่อ/ขยาย วิวแบบดาวเทียม ภูมิประเทศ หรือ Earth ก็ได้ครับ

ไปรถทัวร์ขึ้นที่สถานีขนส่งฯ ตลาดหมอชิต

หรือจะไปรถไฟก็มี 2 เที่ยว ขึ้นที่สถานีกรุงเทพฯ (หัวลำโพง)

ไฟล์แนบ
ตารางรถไฟ.gif (39.42 KiB) เข้าดูแล้ว 4871 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”