อยากได้จักรยานมือสองครับ

Moderator: ชนินทร์, watt, สมพิศ

อยากได้จักรยานมือสองครับ

โพสต์ โดย bad-boy » 18 ม.ค. 2017, 14:22

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่เพิ่งสมัครวันนี้ครับ

อยากกลับมาตามหาฝันในวัยเด็กอีกครั้งนึงครับ เมื่อก่อนเคยหัดเล่น Freestyle อยู่ พอได้ท่าเบสิกนิดหน่อย(Boomerang, Frontyard, Miami Hopper) แต่ก็ต้องเลิกเล่นไปเพราะต้องเรียนให้จบเลยไม่มีเวลาเล่นต่อ

ตอนนี้ก็ล่วงเลยมาจนเรียนจบทำงานมีลูกชายอายุได้ 9 ขวบแล้ว เลยเล่าให้เค้าฟังว่าเมื่อก่อนเคยเล่นจักรยาน Freestyle ลูกบอกอยากหัดเล่นบ้าง ก็เลยเป็นการกลับมาเพื่อตามหาความฝันของตัวเองและเริ่มต้นหัดให้ลูกด้วย เลยอยากได้มือสอง แบบราคาไม่แพงมาก (ไม่เกิน 5 พัน)

อยากขอคำแนะนำยี่ห้อ และแหล่งซื้อมือสองให้หน่อยครับ ผมจำได้ว่าตอนนั้นผมเล่น PK กับ GT แต่นั่นก็เกือบ 30 ปีที่ผ่านมามันคงจะ out ไปนานแล้ว ไม่ได้ตามต่อเลยต้องขอคำแนะนำให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

Re: อยากได้จักรยานมือสองครับ

โพสต์ โดย bad-boy » 26 ม.ค. 2017, 14:09

ยังคงตามหาอยู่ครับ

ช่วยแนะนำแหล่งซื้อมือสอง หรือกลุ่มที่เล่นมือสอง เผื่อเค้าต้องการขาย หรือมีเว็บไหน/facebook ไหนที่มีคนเล่น flatland กันเยอะ ๆ มั้ยครับ

โพสต์ โดย bad-boy » 31 ม.ค. 2017, 13:59

เงียบจัง หรือว่าบอร์ดนี้ไม่มีใครเล่น Flatland หรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย Kukku » 09 มี.ค. 2017, 15:54

ประมาณนี้ไหมคะ

viewtopic.php?f=62&t=410442

viewforum.php?f=62

:mrgreen:
:: Ars Longa Vita Brevis ::

โพสต์ โดย สมพิศ » 10 มี.ค. 2017, 11:58

ไม่ค่อยได้เข้าเว็บครับ เล่นแต่เฟซ :mrgreen: