วันกสท.ไฟดับ ฐานข้อมูลเวบ thaimtb เสียหาย ! ช่วยกันแจ้งปัญหาด้วยครับ

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ

Re: วันกสท.ไฟดับ ฐานข้อมูลเวบ thaimtb เสียหาย ! ช่วยกันแจ้งปัญหาด้วยครับ

โพสต์ โดย duding » 02 ธ.ค. 2013, 14:57

รูปภาพหายบางส่วนร้านค้าออนไลน์
HS 9 CFH
..แวะเยี่ยม..คน.hatyai-nai.mtb. .... viewtopic.php?f=57&t=403046...

Re: วันกสท.ไฟดับ ฐานข้อมูลเวบ thaimtb เสียหาย ! ช่วยกันแจ้งปัญหาด้วยครับ

โพสต์ โดย Puvanai » 02 ธ.ค. 2013, 15:21

ผมว่าจะหัดโพสต์ขายของซะหน่อย ชม.หายจาก1วันกว่าๆ ลดเหลือ17ชม.กว่า เอง
อย่างนี้ต้องเก็บชั่วโมงใหม่รึป่าวครับ

โพสต์ โดย MURMUR1982 » 02 ธ.ค. 2013, 15:23

สถิติออนไลน์หายไป 6-7 ชม. ครับ
MURMUR
อยู่อย่างสิงห์ หยิ่งอย่างเสือ
FB : Murmur Khtm
Line : murmur1982

ร้านเสื้อผ้ามือสอง Street & Skate Brand : www.facebook.com/murmur2hand

โพสต์ โดย Puvanai » 02 ธ.ค. 2013, 15:26

ของผมก็หายครับ จากสถิติ 1วัน ลดเหลือ 17ชม.
อย่างนี้ต้องเก็บใหม่รึป่าวครับ

โพสต์ โดย prapon sangeiam » 02 ธ.ค. 2013, 17:23

ตอนที่มีปัญหา เข้าWeb ไม่ได้ผม งง มาก ไม่รู้ว่าจะสอบถามใคร
ก็พยายามอยู่หลายรอบ จนเกือบท้อ แต่เมื่อกลับมาใช้ตามเดิมก็ดีใจด้วยครับ
เข้าWeb Thaimtb ไม่ได้เหมือนขาดอะไรไปอย่าง หนึ่ง เลยล่ะ
ความเข้มแข็งที่แท้จริง
ไม่ใช่ความสามารถในการทนได้
แต่เป็นความสามารถยอมรับตามจริง ว่าโลกไม่เที่ยง
เพราะเมื่อรับมือได้
โลกก็ทำให้ใจหวั่นไหวไม่ได้ด้วยเหตุดีร้ายใดๆ

โพสต์ โดย bobo_6633 » 02 ธ.ค. 2013, 17:41

สถิติออนไลน์หายเหมือนกันครับ แก้ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ สะสมต่อไปเรื่อยๆ :D

โพสต์ โดย tOrz-* » 02 ธ.ค. 2013, 19:41

ของผม 1D เหลือ 1H ครับท่านช่วยด้วย
ยิ่งเหนื่อย...ยิ่งคุ้ม

โพสต์ โดย เสือลูกสอง » 02 ธ.ค. 2013, 19:52

หายเหมือนกันครับ ทั้งจำนวนวันและจำนวนโพส พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ :oops:

โพสต์ โดย KcPongsart » 02 ธ.ค. 2013, 20:58

โพสลดลง

ขอเป็นกำลังใจให้แก้ได้เร็วๆนะครับ :D
ปั่นไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก หนักก็ยก :mrgreen:

โพสต์ โดย เสือเพิก ชุมแพ » 02 ธ.ค. 2013, 21:19

ผมมีข้อเสนอครับ ให้ทาง wm สำรอง server ในต่างประเทศด้วย แบบเวปการเมือง เขาป้องกันตัวโดยการเช่า server หลักในกรณีโดนบล็อกเวป แต่ใข้ proxy ทะลุไปดูได้ และการสื่อสารในประเทศโดนตัดไปที่ cat นี่เป็นบทเรียนที่คาดไม่ถึงจริงๆ
ข้าคือจอมมาร.38AUTO ดูดปลิดวิญญาณ
เขียวดาวแดง คือยาโด๊ปชั้นเทพ
ฟ้าสีทองผ่องอำไพ ชาวประชาเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
นิติบัญญัติ เป็นของประชาชน
บริหาร เป็นของประชาชน
ตุลาการ เป็นของประชาชน

โพสต์ โดย pooomtb » 02 ธ.ค. 2013, 21:37

สถิติออนไลน์หายไปประมาณ 1 วัน ครับ รบกวนแก้ไขให้หน่อยนะครับ จะครบห้าวันแล้วเชียวว พอมาดูอีกที อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก ขอบคุณล้วงหน้าครับ :cry:

โพสต์ โดย sompong39 » 02 ธ.ค. 2013, 21:55

ผมไม่ซีเรียส ครับ...
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....