วันกสท.ไฟดับ ฐานข้อมูลเวบ thaimtb เสียหาย ! ช่วยกันแจ้งปัญหาด้วยครับ

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ

วันกสท.ไฟดับ ฐานข้อมูลเวบ thaimtb เสียหาย ! ช่วยกันแจ้งปัญหาด้วยครับ

โพสต์ โดย nbt » 01 ธ.ค. 2013, 15:55

เนื่องจากเหตุการณ์ตัดไฟตึกกสท. ถึงระบบไฟจะกลับคืนมาแล้วครับ แต่ปัญหาของระบบ server ทั่วไปคือ ถ้าไฟดับขึ้นมาเครื่องดับโดยไม่ได้ shutdown จะเกิด database เสียหายแน่ๆ โดยเฉพาะกับเวบที่มีคนเข้าใช้ตลอดเวลา server เวบ thaimtb forum ฐานข้อมูลเสียหายบางส่วน

เท่าที่เจอคือ บอร์ดมือสองหายไป และข้อมูล user หลายคนแจ้งว่า login ไม่ได้ ตอนนี้จึงนำ backup กลับมานะครับ

ดังนั้นจะทำให้ข้อมูลการสมัครสมาชิกของ user ใหม่ๆ ย้อนหลังประมาณสองสัปดาห์หายไปนะครับ ถ้าชื่อใครหาย รบกวนช่วยแจ้งตรงนี้หรือสมัครใหม่ด้วยครับ

และจะทำให้ สถิติออนไลน์ มีหายไปบางส่วนทุกคนครับ กำลังหาวิธีนำกลับมาให้ครับ ต้องเขียนโปรแกรมพิเศษเพิ่มเติม

ส่วนจำนวนโพสที่เห็นว่าลดลง เป็นแค่ตัวนับที่ดูลดลง แต่ข้อความที่โพสไว้น่าจะครบนะครับ

ขออภัยในความไม่สะดวก
nbt
ภาพประจำตัวสมาชิก
nbt

Re: วันกสท.ไฟดับ ฐานข้อมูลเวบ thaimtb เสียหาย ! ช่วยกันแจ้งปัญหาด้วยครับ

โพสต์ โดย bannokjung » 01 ธ.ค. 2013, 16:10

เมื่อคืน(30 Nov)เข้าเวปไม่ได้เลย
แต่ตอนนี้(1 Dec)เข้าได้ปกติแล้วครับ

ขอบคุณครับ
Up รถคงไม่ไหว Up ใจดีกว่า

Re: วันกสท.ไฟดับ ฐานข้อมูลเวบ thaimtb เสียหาย ! ช่วยกันแจ้งปัญหาด้วยครับ

โพสต์ โดย G.Pairoj » 01 ธ.ค. 2013, 16:25

เหตุการณ์เข้าสู่ปรกติแล้วครับ ขอปรบมือให้ครับ
รถแพงแต่ไม่มีแรงขี่ แต่งรถซะดิบดีแต่ไม่มีเวลาปั่น แถมยังหลุดประจำรั้งท้ายตลอด

รักเหมือนลูก จูงเหมือนหมา จักรยานข้าใครอย่าแตะ

ชมเสือทางเรียบcity roadbikeไว้เป็นแนวทาง
viewtopic.php?f=70&t=409190
viewtopic.php?f=70&t=55131

โพสต์ โดย DraftBeer » 01 ธ.ค. 2013, 16:25

ขอบคุณครับที่ทำให้ชีวิตผมกลับมาเป็นปกติอีกครั้ง
>>ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ► ► ► ► ที ม เ ร า ไ ม่ ไ ด้ มี แ ค่ จั ก ร ย า น !

ถึงพวกเราจะไม่นำหน้าสุด แต่ก็ไม่เคยหลุดจากขบวน............รั้งท้าย team

โพสต์ โดย Alpra » 01 ธ.ค. 2013, 16:48

ร้านผมหายครับช่วยดูให้ที ชื่อร้าน s & j bike. สมัครไป 3 เดือน พึ่งขายได้ 5 วันเองครับเดือดร้อนจริงๆครับ
S&J BIKE ขายกางเกงปั่นจักรยานเป้าเจลแท้ 3d 16d/ผ้าบัฟ/ปลอกแขนอื่นๆ ปลีกส่งราคาถูก

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=776&t=848099&p=10051724#p10051724

https://www.facebook.com/sj.bike.phrae

โพสต์ โดย shearer@slow motion » 01 ธ.ค. 2013, 17:00

มีเรื่องสถิติออนไลน์หายด้วยนะครับ ช่วยแจ้งอีกเสียงนึงคร้าบ ;)
Slow Motion
not fast but never STOP

โพสต์ โดย first013 » 01 ธ.ค. 2013, 17:50

สถิติออนไลน์ผมลดลงครับหายไป10ชม.ได้ฟายไ

โพสต์ โดย ลุงสุวัฒน์ » 01 ธ.ค. 2013, 17:58

paoK45 เขียน:สิถิติออนไลน์หายไปประมาณ1วันครับ

เหมือนกันครับ :)
ไม่เคยคิดเปรียบเทียบ ความสวยความแพงกับใครๆ
ขอเพียงแข็งแรงปลอดภัย เพื่อจะได้ใบอนุญาต ให้ออกไป ปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย sunset » 01 ธ.ค. 2013, 18:53

สถิติออนไลน์ หายประมาณ 3 วันอ่ะคะ :( รบกวนเช็คให้หน่อยได้มั้ยค่ะ