แก้ไข email address ยังงัยครับ

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ

แก้ไข email address ยังงัยครับ

โพสต์ โดย Fisherman41 » 07 ส.ค. 2008, 17:14

เรียนท่านผู้ดูแลเว็บ

มีปัญหาต้องการซักถามเล็กน้อยครับ

ต้องการเปลี่ยน email address ไปใช้อันที่เราสะดวก แต่เนื่องจากลงทะเบียนโดยชื่ออื่น เครื่องไม่รับ และแจ้งว่ามีผู้ใช้แล้ว (ซึ่งก็ตัวผมเองนี่แหละครับ) ให้ตั้งชื่อใหม่ การใช้ email ใหม่ ต้องเปิด email ใหม่ ไม่สะดวก และแทบไม่ได้ใช้ครับ

แก้ไขยังงัยครับ ขอบคุณครับ :roll:
Bike EVERYDAY

The only EZ day was YESTERDAY!

Re: แก้ไข email address ยังงัยครับ

โพสต์ โดย nbt » 07 ส.ค. 2008, 18:19

ให้ทำการ login ก่อนนะ แล้วไปที่ ตั้งค่าส่วนตัว/ข้อมูลสมาชิก/แก้ไขข้อมูลเข้าระบบ

หลังจากป้อนอีเมลแล้ว ระบบจะส่งอีเมลกลับไปตรวจสอบอีกเช่นกัน ให้เปิดอีเมลเพื่อทำการ activate เหมือนตอนสมัครใหม่นะครับ (อย่าลืมดูในกล่องอีเมลขยะด้วยนะครับ)

ปล.กรณีใครเคยสมัครสมาชิกมาแล้ว แต่ยังไม่ทำการเปิดอีเมลเพื่อเปิดระบบ (activate)
ชื่อนั้น และ อีเมลนั้น จะถูกห้ามใช้ซ้ำนะครับ ซึ่งเมื่อผ่านไปช่วงเวลาหนึ่งประมาณ 2-3 วัน (แล้วแต่ละอารมณ์ของadmin :D ) ผมค่อยไปลบทิ้งซักทีนึง ชื่อนั้นหรืออีเมลนั้นถึงจะกลับมาใช้ได้อีก ดังนั้นกรณีที่ท่านได้สมัครใหม่เข้ามาอีกรอบ แล้วเกิดอยากจะเปลี่ยนกลับไปใช้ชื่อหรืออีเมลที่สมัครคาไว้เดิม ให้รอซักพักก่อนนะครับ

ปล2, (จริงๆใครสมัครมาแล้ว ไม่ควรสมัครซ้ำนะครับ พยายามไปหาดูดีๆในกล่องอีเมลหขยะ หรือ ทำการขอ Resend activation e-mail

Re: แก้ไข email address ยังงัยครับ

โพสต์ โดย Fisherman41 » 07 ส.ค. 2008, 18:53

ครับ ทำตามคุณ nbt นั่นละครับ แต่ระบบไม่ยอมรับการใช้ email ที่มีผู้ใช้แล้ว

ปัญหาคือ ผมสมัครชื่อจริง (ไม่ได้อธิบายไว้ว่าใช้ชื่อจริง นามแฝง คิดว่าจะจัดระเบียบ เลยต้องใช้ชื่อจริง มันดูซีเรียสไป :lol: ) แล้วใส่ email ที่ใช้อยู่ประจำ แต่มาทราบทีหลัง หลังจากลงทะเบียนเสร็จ ถึงทราบว่า นามแฝงก็พอ เลยลงทะเบียนด้วยนามแฝง แต่ใส่ email เดิม ผลคือ ระบบไม่รับ จำต้องสมัครเมล์ใหม่ แบบเอาไว้ใช้แค่ลงทะเบียน thaimtb ถ้าเป็นไปได้ก็ต้องการใช้ email อันเดิม พยายามใส่ email อันเดิม

แต่ระบบแจ้งว่า email นี้มีผู้ใช้แล้ว ต้องใส่ใหม่ ไม่ซ้ำกับของใคร และไม่ยอมให้ผ่านหน้านี้ถ้าไม่ใส่ email อันใหม่ ผลก็คือ แก้อะไรไม่ได้ครับ

สรุปคือ ผมต้องการใช้ email: taweekiet @ seafdec.org ครับ

ไม่เป็นไรครับ ถ้าเปลี่ยนไม่ได้

ขออภัยครับ คำถามเดิมๆ ซ้ำๆ :|

ขอบคุณครับ
Bike EVERYDAY

The only EZ day was YESTERDAY!

โพสต์ โดย nbt » 08 ส.ค. 2008, 01:27

Fisherman41 เขียน:ครับ ทำตามคุณ nbt นั่นละครับ แต่ระบบไม่ยอมรับการใช้ email ที่มีผู้ใช้แล้ว แต่ระบบแจ้งว่า email นี้มีผู้ใช้แล้ว ต้องใส่ใหม่ ไม่ซ้ำกับของใคร และไม่ยอมให้ผ่านหน้านี้ถ้าไม่ใส่ email อันใหม่ ผลก็คือ แก้อะไรไม่ได้ครับ

สรุปคือ ผมต้องการใช้ email: taweekiet @ seafdec.org ครับ

คงต้องรอระบบยกเลิกชื่อแรกที่สมัครไว้ก่อนครับ คงประมาณ 2-3 วันย้อนหลัง

ภาพประจำตัวสมาชิก
Auddy23
088-5639986 / 081-2604411

โพสต์ โดย Auddy23 » 11 ส.ค. 2008, 17:48

ถึง...nbt
"ผมต้องการใส่รูปไว้ที่ข้อมูลส่วนตัวต้องทำยังไงครับ?..."
:?:
รวมรถ : viewtopic.php?f=70&t=49907
Line ID : auddy23
ที่อยู่ : กีรติ เลืองยวี 587 ถ.ประจักษ์ อ.เมือง จ.หนองคาย 43000
Bank : กสิกรไทย / สาขาหนองคาย / 171-247-0476 / กีรติ เลืองยวี

โพสต์ โดย hs4wtf_pakpoom » 19 ต.ค. 2013, 08:48

เรียนท่านผู้ดูแลเว็บ
ผมต้องการอยากจะเปลี่ยนชื่อผู้ใช้งานครับ หมายถึงชื่อที่แสดงอะครับแปลนตรงไหนครับ