เทคนิค การตัดต่อ ตกแต่ง ย่อขยาย ทำภาพเคลื่อนไหว

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ

Re: เทคนิค การตัดต่อ ตกแต่ง ย่อขยาย ทำภาพเคลื่อนไหว

โพสต์ โดย hatori11 » 19 พ.ย. 2010, 12:59

หมู Civilman เขียน:
hatori11 เขียน:โหลดมาเป็นเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษ ไม่สามารถเปิดไฟล์ที่ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยได้
มีวิธีแก้ให้เป็นเวอร์ชั่นไทยมั้ยครับ

version 3.5 กดตามนี้
รูปภาพ

version 3.3 กดตามนี้
รูปภาพ

version 3.5 มันเป็นอย่างนี้ครับ แล้วไม่สามารถทำต่อได้
รูปภาพ

Re: เทคนิค การตัดต่อ ตกแต่ง ย่อขยาย ทำภาพเคลื่อนไหว

โพสต์ โดย หมู Civilman » 19 พ.ย. 2010, 17:12

ถ้างั้นลองเอาตัวนี้ไปใช้ เป็น Version 3.3 Portable เป็นโปรแกรมแบบพกพา แค่ดับเบิ้ลคลิ๊กก็ใช้งานได้เลย ไม่ต้อง Install.
ดาวน์โหลดได้ตามลิ้งค์ครับ
ดาวน์โหลด PhotoScape_3.3_Portable
แก้ไขล่าสุดโดย หมู Civilman เมื่อ 08 ส.ค. 2012, 12:25, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย hatori11 » 21 พ.ย. 2010, 08:53

หมู Civilman เขียน:ถ้างั้นลองเอาตัวนี้ไปใช้ เป็น Version 3.3 Portable เป็นโปรแกรมแบบพกพา แค่ดับเบิ้ลคลิ๊กก็ใช้งานได้เลย ไม่ต้อง Install.
ดาวน์โหลดได้ตามลิ้งค์ครับ
ดาวน์โหลด PhotoScape_3.3_Portable

ขอบคุณมากสำหรับข้อเสนอแนะ แก้ได้แล้วครับ ต้องเข้าไปแก้ภาษาที่ control panel ก็จะได้ครับ

โพสต์ โดย Gvich » 15 ก.ค. 2011, 23:53

ขอบคุณมากครับที่นำความรู้มาแบ่งปัน

โพสต์ โดย เป้า ประภาวรรณ » 21 ธ.ค. 2011, 08:19

ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ สาระล้วน ๆ นำไปใช้ได้จริง
น้อง ๆ หนู ๆ แต่งรูปกันสนุกมาก
ขอบคุณครับ
เป้า ประภาวรรณ
ความจนไม่ใช่กรรมพันธุ์แต่เป็นอุปสรรคต่อการดำเนินชีวิต ฉะนั้น ควรเก็บความจนให้พ้นมือเด็ก(กลัวเด็กหยิบใส่ปาก)

โพสต์ โดย thongchaii » 21 ธ.ค. 2011, 08:33

ขอบคุณมากเลย..กำลังหาข้อมูลอยู่พอดี

โพสต์ โดย kopai » 31 พ.ค. 2013, 00:27

กระทู้ดีๆ มีสาระ ความรู้ และประโชน์
อยากได้อะไรเดี๋ยวจัดให้ ใกล้ไกลก็ไปถึง
http://www.facebook.com/TaladKhonkaen
.

โพสต์ โดย ดีพอกับความพอดี » 26 ส.ค. 2016, 12:01

-ขอทดลองด้วยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ..ขอบคุณมากครับ..