ประกาศ: ได้ปรับย้าย server แล้วนะครับ ฐานข้อมูลมีปัญหา มีโพสเสียหายบางส่วนนะครับ :(

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ

ประกาศ: ได้ปรับย้าย server แล้วนะครับ ฐานข้อมูลมีปัญหา มีโพสเสียหายบางส่วนนะครับ :(

โพสต์ โดย nbt » 09 มี.ค. 2012, 23:11

จากที่เคยแจ้งไว้ว่าเสาร์นี้จะทำการย้าย server ตามกระทู้นี้ viewtopic.php?f=14&t=454448

แต่เนื่องจากมีข้อผิดพลาดทางเทคนิค ทำให้ฐานข้อมูลของเวบเสียหาย จึงได้รีบย้าย server ไปผู้ให้บริการใหม่ไปในวันนี้เลย เนื่องจากมีการเปลี่ยน ip บาง isp อาจจะยังมองไม่เห็นอยู่พักนึงนะครับ บางคนอาจจะเข้าจากมือถือได้ แต่เนตบ้านบางที่อาจจะใช้ไม่ได้ ก็ไม่ต้องตกใจ คาดว่าไม่เกิน 24ชม. ทุกท่านคงเข้าเวบได้ปกตินะครับ

แต่เนื่องจากฐานข้อมูลมีการเสียหายบางส่วน ทำให้ต้อง​นำ backup ของเมื่อวานมาใช้ ถ้าใครโพสกระทู้อะไรไว้ ,หรือส่ง pm หาใคร ,หรือใคร PM หาเรา ,เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ หรือทำอะไรในวันนี้ (ตั้งแต่เวลาประมาณ 00:00 ของวันศุกร์ จนถึงช่วงประมาณทุ่มนึง ) ข้อมูลนั้นจะหายไปทั้งหมด รบกวนทำใหม่อีกครั้ง ต้องขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ

ใครเจอปัญหาอะไร หรือ มีความเห็นว่า ความเร็วของเวบตอนนี้ เร็วขึ้นหรือช้าลงอย่างไร ช่วยกันแจ้งด้วยนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
nbt

Re: ประกาศ: ได้ปรับย้าย server แล้วนะครับ ฐานข้อมูลมีปัญหา มีโพสเสียหายบางส่วนนะครับ :(

โพสต์ โดย KAEW K&N » 09 มี.ค. 2012, 23:17

ขอบคุณครับป๋าโน
น สิยา โลกวฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก
เทพศิรินทร์ 102

Re: ประกาศ: ได้ปรับย้าย server แล้วนะครับ ฐานข้อมูลมีปัญหา มีโพสเสียหายบางส่วนนะครับ :(

โพสต์ โดย to555 » 09 มี.ค. 2012, 23:19

รู้สึกว่าเร็วดีนะครับเจ้านาย ;)
ขายแบตไอโฟนยี่ห้อCOMMYแท้ ไอโฟน 4_4s 850฿ 5_5s 950฿ส่งฟรี ไลไอดี thesuk

โพสต์ โดย veenono » 09 มี.ค. 2012, 23:55

ทำไวกว่าที่คิดครับคิดว่าจะลงแดง24ชม.ซะแล้ว
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ

โพสต์ โดย peair » 10 มี.ค. 2012, 08:46

รับทราบครับ ขอบคุณครับ...
"ใจ"เราเท่านั้นที่สำคัญกว่าสิ่งอื่นใด.

โพสต์ โดย younit korsin » 10 มี.ค. 2012, 09:10

รับทราบค่ะ............. ข้อมูลเมื่อวานหายหมดเลย :mrgreen:
จำหน่าย ชุดทีม เสื้อ กางเกง บ๊อกเซอร์ ถุงมือ หมวกแก๊ป ปลอกแขน ผ้าบัพ ผ้ากันโซ่ เป้าCoolmaxหลายแบบ แจ็คเก็ตมอเตอร์ไซค์ อื่นๆ

(ดูสินค้าทั้งหมดในร้านเจ๊โย) - viewforum.php?f=334

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่มาอุดหนุน..เจ๊โย

โพสต์ โดย younit korsin » 10 มี.ค. 2012, 09:16

ลงทะเบียนสมาชิกใหม่..ไม่ได้เลย ต้องลงทะเบียนใช่ไหมค่ะ แนะนำด้วยเข้าไม่ได้เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
จำหน่าย ชุดทีม เสื้อ กางเกง บ๊อกเซอร์ ถุงมือ หมวกแก๊ป ปลอกแขน ผ้าบัพ ผ้ากันโซ่ เป้าCoolmaxหลายแบบ แจ็คเก็ตมอเตอร์ไซค์ อื่นๆ

(ดูสินค้าทั้งหมดในร้านเจ๊โย) - viewforum.php?f=334

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่มาอุดหนุน..เจ๊โย

โพสต์ โดย rj45 » 10 มี.ค. 2012, 09:26

เว็ปเร็วขึ้นกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดครับ ขอบคุณท่านมากครับ :D
เมื่อวานเข้าเว็ปไม่ได้เลยนอนไวกว่าปกติในรอบหลายๆเดือนเลยครับ :lol:
------------------------------------------
There's so many different worlds.
So many different suns.
We have just one world.
But we live in different ones.
------------------------------------------

โพสต์ โดย pisitas » 10 มี.ค. 2012, 09:35

แฮะ ๆๆ มิน่า เมื่อวานเย็น อาการไม่ค่อยดี
แต่ตอนนี้ วิ่งฉิวเลยครับ :D
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*

โพสต์ โดย beerteddy » 10 มี.ค. 2012, 11:02

แล้วผู้ที่จองล็อคของงานทีโอทีไว้ทำไงอะครับ วันนี้วันเสาร์โทรไปไม่มีใครรับด้วยอะครับ