รวบรวมเทคนิคการโพสท์ ตัดต่อ ย่อขยายรูป และ การทำลิ้งค์

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ

รวบรวมเทคนิคการโพสท์ ตัดต่อ ย่อขยายรูป และ การทำลิ้งค์

โพสต์ โดย หมู Civilman » 24 ก.พ. 2009, 16:37

คลิกที่แต่ละหัวข้อเพื่อไปยังที่หมายนั้นๆ

เลี้ยวขวาไปยัง 1.การทำลิ้งค์เชื่อมโยงไปยังเว็ปไซต์หรือโฮมเพจที่เราต้องการ

เลี้ยวซ้ายไปยัง 2.มาอีกแว้ว..มีเว็ปสำหรับแต่งรูปมาให้เล่นกัน..ลองดูครับ

ตรงไป 500 ม. 3.การโพสต์รูป แบบต่อเนื่อง และโพสข้อความ โดยวิธีฝากรูปผ่านเว็ป

ถอยหลังสักนิดมาดู 4.เทคนิคการลิ้งค์รูปจากเว็ปอื่นมาไว้บนเว็บบอร์ดของเรา

กดที่นี่เลย เทคนิคขั้นเทพ 5. ย่อ/ขยายภาพ ใส่กรอบรูปสวยๆ พร้อมลายเซ็นหรือข้อความบนภาพ หลายๆภาพในคราวเดียวกัน

โซ่หลุดหยุดดูของแถม 6.ย่อขนาดภาพหลายภาพพร้อมกันแบบง่ายๆ

ไหนๆก็หลงเข้ามาชมแล้ว ช่วยติชมกันบ้างนะครับ.. :mrgreen:
รูปภาพรูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย หมู Civilman เมื่อ 18 มิ.ย. 2010, 16:33, แก้ไขไปแล้ว 7 ครั้ง.

Re: รวบรวมเทคนิคการโพสท์ ตัดต่อ ย่อขยายรูป และ การทำลิ้งค์

โพสต์ โดย เสือหยุย » 24 ก.พ. 2009, 19:36

ขอบคุณมากครับที่มาแบ่งปันสิ่งดีดี ขอบคุณครับ :P :P
" เวลาปากดี ก็ไม่อยากสวดมนต์...
เวลามือไม้ดี ก็ไม่อยากใหว้พระ...
เวลาร่างกายแข็งแรง ก็ไม่อยากปฎิบัติธรรม...
พอเป็นอัมพฤกษ์ อัมพาต ปากเบี้ยว แขนขาสั่น เดินไม่ไหว...
อยากไหว้พระ สวดมนต์ ปฎิบัติธรรมก็เป็นไปไม่ได้...
ทำบุญแบบเจ็บๆ ก็ได้แบบเจ็บๆ "

.............หลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม.....

ภาพประจำตัวสมาชิก
kapowdirek
๐๘๑-๘๔๐๒๕๘๒

Re: รวบรวมเทคนิคการโพสท์ ตัดต่อ ย่อขยายรูป และ การทำลิ้งค์

โพสต์ โดย kapowdirek » 25 ก.พ. 2009, 05:20

หลงมาถูกทางค่ะ ขอบคุณมาก สนุกดีค่ะ :D
// ^) (^ ?
H A V E A N I C E D A Y J A

โพสต์ โดย thew vw » 25 ก.พ. 2009, 10:20

:lol: ตาสว่างเลย ได้แต่ดูของผู้อื่น เดี๋ยวจะลองทำมั้ง :lol:

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 25 ก.พ. 2009, 21:25

สนุกมากครับ
แนบไฟล์
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา

โพสต์ โดย KREE2506 » 26 ก.พ. 2009, 15:38

:P ขอบคุณมากครับที่รวบรวมเทคนิคดีๆมานำเสนอ ได้ทดลองทำเอง ฝึกตัวเอง ดีมากครับ ขอบคุณครับ.. :idea:

ภาพประจำตัวสมาชิก
K. JOI
0818139748 ( Bangkok )

โพสต์ โดย K. JOI » 28 ก.พ. 2009, 06:21

คุณหมู Civilmanครับรูปภาพประจำตัวที่เปลี่ยนได้ทำยังงัยครับสอนวิธีหน่อยครับขอบคุณครับ :D :D

โพสต์ โดย หมู Civilman » 28 ก.พ. 2009, 07:04

K. JOI เขียน:คุณหมู Civilmanครับรูปภาพประจำตัวที่เปลี่ยนได้ทำยังงัยครับสอนวิธีหน่อยครับขอบคุณครับ :D :D

ในหัวข้อที่สามมีเรื่อง วิธีทำภาพเคลื่อนไหวอยู่ครับ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 18 มี.ค. 2009, 14:17

หายากจังครับ ขออัพกระทู้หน่อย
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา

โพสต์ โดย เอส-เมอร์ริด้า » 26 มี.ค. 2009, 09:06

.............ผมมีวิธีทำให้ภาพคมชัด ในการย่อลงเวปครับ มักจะใช้กับเวปถ่ายภาพโดยเฉพาะ

วิธีการทำให้ภาพคมชัดเพื่อโพสต์ลงเวป
คติประจำใจ : ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 04 พ.ค. 2009, 22:20

เพื่อนหาไม่เจอครับ