เปิดใช้งานบน Server ใหม่แล้วครับ

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ

เปิดใช้งานบน Server ใหม่แล้วครับ

โพสต์ โดย nbt » 17 ธ.ค. 2010, 16:19

ตอนนี้เวบ ThaiMTB ได้เปิดใช้งานบน server ใหม่เรียบร้อยแล้วนะครับ เร็วกว่ากำหนดการที่คาดว่าจะทำช่วงเสาร์อาทิตย์นี้ เพราะเจอปัญหาระบบ server เดิมเริ่มรวนๆฐานข้อมูลมีปัญหา จึงรีบทำการย้ายมารันในตัวใหม่ทันที ขออภัยที่มีการ down เครื่องไปวันนึงเต็มๆและไม่ได้ทันแจ้งครับ :)

ช่วงนี้อาจจะมีปัญหาอะไร ขาดๆเกินๆ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ คงต้องมีการปรับอะไรกันซักระยะ ข้อความที่ทำการโพส และก็อปเก็บไว้ด้วยนะครับเผื่อหาย
ภาพประจำตัวสมาชิก
nbt

Re: เปิดใช้งานบน Server ใหม่แล้วครับ

โพสต์ โดย ชิน » 17 ธ.ค. 2010, 16:40

รับแซ่บครับ :mrgreen:

รู้สึกข้อมูลเมื่อช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาหายไป สามารถกุ้กลับมาใหม่ได้หรือไมครับ ถ้าไม่ได้จะได้ลงข้อมูลใหม่ครับ :D
www.nichcycling.com

Re: เปิดใช้งานบน Server ใหม่แล้วครับ

โพสต์ โดย kotaro3845 » 17 ธ.ค. 2010, 17:40

ขอบคุณทีมงานมากๆครับ ที่สละเวลาทำให้เวปลื่นปรื๊ดๆ :D
รักที่สุด คือในหลวง ห่วงที่สุด คือแผ่นดิน

อันของสูงหมายปองต้องจิต หากไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ

โพสต์ โดย manop1661 » 17 ธ.ค. 2010, 17:42

ขอบคุณทีมงานทุกคนครับ :D :D
คนดีสำคัญกว่าทุกสิ่ง

โพสต์ โดย ButtrePhlY » 17 ธ.ค. 2010, 17:50

ขอบคุณมากคร้าบ เร็วปื๊ดๆเลย :mrgreen:
AWWW THIS HEADWIND SUCKS!

โพสต์ โดย tee45984 » 17 ธ.ค. 2010, 17:56

ขอบคุณมากครับ
ชวนปั่นจักรยานที่สวนหลวงร.9
ทุกวัน เวลา 6.00-8.00น.

โพสต์ โดย keree » 17 ธ.ค. 2010, 17:56

ยินดีด้วยครับ :D
osk 103

ฉลาดคิดรอบรู้เป็นครูสอน จะนั่งนอนรู้ตนบนวิถี
รบกี่ครั้งยั้งจิตคิดให้ดี สติมีสอนตนย่อมพ้นภัย

(ศิวกรณ์)

โพสต์ โดย อมยิ้ม » 17 ธ.ค. 2010, 18:05

ขอบคุณครับ สีพื้นเว็บใหม่หวานจ๋อยเลยป๋าโน
ปั่นตามใจ ไม่ไหวก็จูง

โพสต์ โดย nextstep » 17 ธ.ค. 2010, 18:14

ขอบคุณครับ
ผมว่าผมเข้าเวปนี้บ่อยกว่า Facebook อีก
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:

โพสต์ โดย R_ROM_D » 17 ธ.ค. 2010, 18:28

ขอขอบคุณทีมงานผู้ดูแลเวปมากๆครับ

โพสต์ โดย MaMiLk » 17 ธ.ค. 2010, 20:06

ขอบคุณครับ

รู้สึกว่ากระทู้กลับมาไม่ครบน่ะครับ
นั่งทับบนเหล็กร้อน 1 นาที ช่างยาวนานราว 1 ชั่วโมง
แต่นั่งทับบนสาวงาม 1 ชั่วโมง ช่างรวดเร็วราวกับ 1 นาที

โพสต์ โดย nbt » 17 ธ.ค. 2010, 22:15

กระทู้ไหน บอร์ดไหนหาย ช่วยแจ้งด้วยนะครับ กระทู้วันล่าสุดก่อนหน้านั้นอาจจะหายไปเพราะพอดีฐานข้อมูลเสียหายไปบางส่วนซ่อมยากและกลัวไม่สมบูรณ์ จึงนำของ backup วันก่อนหน้านั้นมาใช้ดีกว่านะครับ โพสใครหายไปรบกวนโพสใหม่นะครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
00
086 - 68020 - สี่แปด

โพสต์ โดย 00 » 17 ธ.ค. 2010, 22:16

ขอบคุณครับ...........
♪ ♫ หนึ่งในคณะกรรมการสมาคมคนรักครอบครัวแห่งสะหะปะซาซาด ♪ ♫
♪ ♫ Ultimate Humangosaur ♪ ♫
ID Line : 0866802048

โพสต์ โดย mod_gb! » 17 ธ.ค. 2010, 22:31

กระทู้ CHAM SQ มาปั่นจักรยานเพื่อมวลมนุษยชาติกันเถอะ
ที่อยู่ใน จัดทริป/ชวนปั่น กลับมาไม่ครบครับ อย่างน้อยก็ 2 สุดท้าย คือ 1353, 1354
จะสามารถกู้กลับมาได้ไหมครับ :ugeek:
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling