เทคนิคการแสดงบอร์ดหน้าซื้อขาย/ร้านค้าต่างๆ

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ

เทคนิคการแสดงบอร์ดหน้าซื้อขาย/ร้านค้าต่างๆ

โพสต์ โดย nbt » 26 ก.ย. 2010, 23:08

ขอถือโอกาสนี้ตั้งกระทู้คนเดียวละกัน บางท่านอาจต้องการเข้ากระทู้ซื้อขายมือสองเท่านั้น ไม่อยากแสดงกระทู้ร้านค้าด้วย ก็สามารถเลือกได้ครับ ลองอ่านดูครับอาจไม่ทราบเทคนิคนี้มาก่อน

ในเวบเรามีการออกแบบรูปแบบการแสดงผลหมวดย่อยๆ เช่น จากหน้าสารบัญบอร์ด ตามรูปถ้าคลิกเลือก

1. "กระดานซื้อ-ขาย" หมายถึงการแสดงหมวดใหญ่ของกระทู้ซื้อขายทั้งหมด ทั้ง ประชาสัมพันธ์สินค้าใหม่ ,กระทู้ซื้อขายมือสอง , รวมถึง กระทู้ใหม่ๆในร้านค้าออนไลน์ , และกระทู้แจ้งรถหาย

2. "ห้องซื้อขาย-(มือสอง)" จะแสดงเฉพาะ หมวดย่อยตามบรรทัดข้างล่างที่เป็น ประกาศขาย[มือสอง] ,แจ้งความต้องการซื้อ (โดยจะยกเว้นกระทู้กระดานสินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน ที่จะไม่นำมารวมด้วย)

3. หมวดย่อย เพื่อเข้ากระดานต่างๆโดยตรง แยก กระดานซื้อ , กระดานขาย, ฯลฯ

4. "ร้านค้าย่อยออนไลน์" จะแสดงบอร์ดย่อยร้านค้าต่างๆ โดยมีแสดงรายละเอียดของแต่ละร้านๆคร่าวๆ และจะแสดงกระทู้ใหม่ๆที่เกิดจากบอร์ดร้านค้าย่อยๆด้วย (กระทู้ใหม่ๆนั้นต้องตั้งโดยเจ้าของร้าน กรณีลูกค้าทั่วไปมาตั้งกระทู้สอบถามในร้านต่างๆจะไม่มาแสดง)

5. หมวดย่อยเพื่อเข้าไปเยี่ยมชมร้านค้าต่างๆโดยตรง

เทคนิคการแสดงบอร์ดย่อยต่างๆนี้ ใช้กับการหมวดต่างๆในสารบัญบอร์ดเช่นกันนะครับ ทั้งกระดานเทคนิค หรือชวนปั่น
ภาพประจำตัวสมาชิก
nbt

Re: เทคนิคการแสดงบอร์ดหน้าซื้อขาย/ร้านค้าต่างๆ

โพสต์ โดย banknaa » 26 ก.ย. 2010, 23:39

:mrgreen: (ตั้งคนเดียวเลย)
ครับความรู้ในการใช้งานบอร์ดครับ

Re: เทคนิคการแสดงบอร์ดหน้าซื้อขาย/ร้านค้าต่างๆ

โพสต์ โดย อ๊อด 081-5493183 » 27 ก.ย. 2010, 11:02

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ส่วนใหญ่ผมก็เข้าหมวดย่อยเลยครับ

ไม่ได้เข้าหน้ารวม เพราะดูยาก
สาธิตถอดอัดถ้วยคอ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9&t=132910

แท่นซ่อมจักรยาน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9&t=222763

โพสต์ โดย ชัยวีทูซี » 27 ก.ย. 2010, 19:41

ขอบคุณมากเลยสำหรับการจัดระเบียบบนเว็บไซค์ครั้งนี้
นับว่าปูทางเพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยในวันข้างหน้า
มีปัญหาแล้วจะได้แก้ไขได้ตรงจุด....มีความสุขกันถ้วนหน้า!
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ภาพประจำตัวสมาชิก
setta2001
Facebook
T.0818705675 line:thirathanpam

โพสต์ โดย setta2001 » 29 ก.ย. 2010, 14:48

ขอบคุณคร้าบบ :D
:D ปั่นเร็วก็หาว่าเมาม้า ปั่นช้าก็หาว่ากวนตีน :lol:

โพสต์ โดย ameen » 29 ก.ย. 2010, 19:32

ขอเทคนิคการตั้งกระทู้ซื้อขายหน่อยครับ :P :P

โพสต์ โดย kittisarawanno » 08 ต.ค. 2010, 20:02

ผมจะลงขายสินค้ามือสองต้องทำยังไงบ้างครับ(เป็นสมาชิกแล้วครับ)ผมลองหลายครั้งแล้วยังลงไม่ได้เลยครับ
ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

โพสต์ โดย vtivabike » 24 ต.ค. 2010, 22:50

ขอบคุณครับ
ยามมีสติเราก็จะไม่มี...สตางส์
ยามมีสตางส์เราก็จะไม่มี...สติ

ozonebike or miyata team chonburi