+แนะนำฝากรูปไว้ที่ imageshack.us เพื่อlinkรูปมาลงในthaimtb+

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ

Re: +แนะนำฝากรูปไว้ที่ imageshack.us เพื่อlinkรูปมาลงในthaimtb+

โพสต์ โดย OPTIMUT PRIME » 19 ธ.ค. 2011, 19:00

[url][URL=http://imageshack.us/photo/my-images/217/img0273su1290342820.jpg/]รูปภาพ[/url]

Uploaded with ImageShack.us[/url]

Re: +แนะนำฝากรูปไว้ที่ imageshack.us เพื่อlinkรูปมาลงในthaimtb+

โพสต์ โดย OPTIMUT PRIME » 19 ธ.ค. 2011, 19:08

[url][URL=http://imageshack.us/photo/my-images/339/transformers3wallpaper.jpg/]รูปภาพ[/url]

Uploaded with ImageShack.us[/url]

โพสต์ โดย somsup » 29 มี.ค. 2012, 08:49

test

รูปภาพ
<<< ขอปั่นด้วย..ไปใหนไปด้วย >>>

โพสต์ โดย DNA- » 07 ก.พ. 2013, 09:08

ใช้อยู่เช่นกัน สมัครสมาชิกเค้าไปด้วย สะดวกดี ฟรี และไม่มีบังคับต้องให้แทรกเพื่อมีโฆษณาด้วย สามารถนำเอา Direct มาได้เลย :mrgreen:

พอใช้งานเสร็จก็สามารถลบออก เพื่อให้รูปไม่ต้องไปแสดงต่อได้ ทำไม่ยาก มีบริการ Resize ภาพอัตโนมัติด้วย

แต่ในส่วนการ Rotate นั้นยังไม่สมบูรณ์นัก ต้องทำก่อน Upload

โพสต์ โดย spidyc » 21 พ.ค. 2013, 11:22

test
รูปภาพ
▄▀▄▀▄▀▄▀▄▀ สุขใจเมื่อได้ปั่น ▄▀▄▀▄▀▄▀▄

โพสต์ โดย DNA- » 19 ก.พ. 2015, 13:34

ปัจจุบัน imageshack.us เค้าไปทางเพื่อธุรกิจซะแล้ว ... ใช้ไม่ค่อยคุ้น

ก็วิ่งไปหาที่ image.ohozaa.com
เพราะที่ทงำานรองรับ มองเห็นภาพด้วย ไม่โดนบล็อค อาศัยเอา URL แท้ของภาพมาใส่ TAG IMG :lol:

โพสต์ โดย หลิวHANSA-FLEX » 29 พ.ค. 2016, 22:58

ปัจจุบันกระทู้ของผมเข้าได้ แต่รูปดูไม่ได้แล้ว เพราะเอารูปไปฝากไว้ที่imageshack ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างง๊ยบ้างครับถึงทำให้รูปกลับมาดูได้
ตามตัวอย่างข้างล่างเลยครับ กระทู้ผมเอง ขอคำแนะนำด้วยครับ :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:
viewtopic.php?f=56&t=276644