ระวัง+++ โจรมามุกใหม่ ขโมยล็อคอิน แอบอ้างขายของ

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ

ระวัง+++ โจรมามุกใหม่ ขโมยล็อคอิน แอบอ้างขายของ

โพสต์ โดย nbt » 13 เม.ย. 2010, 00:20

สืบเนื่องจากคุณ thong_t แจ้งมาว่าโดนขโมย login พอผมเข้ามาตรวจสอบก็พบว่า มีการนำไปแอบอ้างขายของตามกระทู้นี้
viewtopic.php?f=3&t=173412

จากพฤติกรรมโจรรายนี้พอจะสรุปได้ดังนี้
1.หา login เก่าๆที่ลงทะเบียนมาแล้วนานๆ เพราะมีความน่าเชื่อถือสูง
2.สุ่มรหัส ถ้าเจ้าของชื่อเดิม ตั้งง่ายๆเช่น รหัสตรงกับเบอร์โทรที่ลงไว้ก็ ซวยแน่นอน
3.ทำการเปลี่ยนรหัสและอีเมล เพื่อทำการยึด login นั้นไว้เลย

จึงขอเตือนมายังทุกท่านนะครับ
-เปลี่ยนรหัสผ่านอย่าให้ง่ายต่อการเดา
-ถ้าเผลอ login แบบจำรหัสไว้ที่เครื่องใดๆ ถ้าเครื่องหาย ให้รีบหาเครื่องอื่นเข้าระบบแล้วเปลี่ยนรหัสผ่าน
ภาพประจำตัวสมาชิก
nbt

Re: ระวัง+++ โจรมามุกใหม่ ขโมยล็อคอิน แอบอ้างขายของ

โพสต์ โดย thong_t » 13 เม.ย. 2010, 08:08

ขอบคุณน้า webmaster มากครับ ที่ดำเนินการให้ ตอนนี้กลับมาใช้ log in เดิมได้แล้วครับ

บอม
Facebook
๐ ๘ ๑ - ๗ ๗ ๒ ๖ ๒ ๒ ๖

Re: ระวัง+++ โจรมามุกใหม่ ขโมยล็อคอิน แอบอ้างขายของ

โพสต์ โดย บอม » 13 เม.ย. 2010, 08:56

สารเลวจริงๆไอ้โจรนี่ :cry: :evil: :evil: :evil: :evil: :cry:
--------------------------------------------------------------
มิ ต ร ภ า พ ส ำ ค ำ คั ญ ก ว่ า ร า ค า จั ก ร ย า น
--------------------------------------------------------------

ทีมกระทุ่มแบน4056ครับ

https://www.facebook.com/pages/Krathumb ... 864?ref=hl

โพสต์ โดย Chucky » 13 เม.ย. 2010, 12:06

ไปเล่นที่อื่นที่ไม่ใช่เครื่องส่วนตัว อย่าลืมออกจากระบบทุกครั้งหลังใช้งานเป็นดีที่สุด

โพสต์ โดย leeo » 13 เม.ย. 2010, 17:13

โจรมันเยอะครับ...เบื่อมาก
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ยังไม่ได้ทำ กับยังทำไม่เสร็จ

โพสต์ โดย บังโหลด » 13 เม.ย. 2010, 17:16

สารพันวิธี
ขอบคุณป๋าโนฯครับ
ก้านบัวบอกลึกตื้น ชลธาร__ มารยาทส่อสันดาน...ชาติเชื้อ
โคลงโลกนิติ

LINE ID:0896583778

โพสต์ โดย mrnarith » 14 เม.ย. 2010, 08:42

มันก็คิดกันได้เนอะไอ้พวกเนี่ย สมองมันคงว่างอ่ะไม่รู้จะทำอะไรเลยหาวิธีโกงชาวบ้านเอาดีกว่า แย่ๆ

:lol: ถึงมีสตางค์ ก็ต้องมีสติ มิฉะนั้นอาจโดนหลอกได้ :lol:
พอปั่นเร็ว ก็หาว่าอัพม้า
พอปั่นช้า ก็หาว่าอัพหมาก
พอปั่นบ้างไม่ปั่นบ้าง ก็หาว่าติด ญ

ในชีวิตคนเราไม่ได้ต้องการความเร็วเป็นที่ตั้ง แต่ต้องการความสมดุลเป็นที่ตั้งต่างหากกกกก

โพสต์ โดย ride in box » 14 เม.ย. 2010, 10:34

ขอบคุณครับ คนจ้องทำความชั่วกับระวังป้องกันมัน............. :shock:

ง เ ็ ซ..........เล้งไปก็เทานั้น
ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
:mrgreen: :D :lol: Rหน้า2
จะยอมให้ใครมาทำร้ายเธอเป็นไปได้ไง แม้ตายก็ต้องยอม(พิสุทธิ์ ทรัพย์วิจิตร)

A littel brid told me

โพสต์ โดย aran ตั้งจิ้นเส็ง » 14 เม.ย. 2010, 11:26

ขอบคุณป๋าโนครับ

โชคดีตอนนี้ไม่มีตังซื้ออะไรเลย :mrgreen:

aek_4400
WLM
ศูนย์เก้าสาม-4425945

โพสต์ โดย aek_4400 » 14 เม.ย. 2010, 12:34

ขอบคุณมากครับ
ที่แจ้งเตือน
ขอบคุณอีกครั้งครับ
...แต่ไอ้พวกจัญไรเนี่ยแมร่ง...ช่างหาวิธีจริง..จริ้ง...ส...า...ด.....เอ้ย
ID Line : aek_ssk005

..." ชัยชนะไม่ใช่ทุกสิ่ง แต่ทุกสิ่งทำเพื่อชัยชนะ "...

โพสต์ โดย gtnay » 14 เม.ย. 2010, 15:24

ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ...............
[[“—o€ ....—ถึงเวลาแล้ว—.... เสือเน ....“○•—EagleS TeaM—•○”.... €•—”]]

โพสต์ โดย janisa88 » 15 เม.ย. 2010, 20:41

เลว....
แจกสายคล้องแว่นฟรีมีตลอดครับแจกเพื่อนๆthai mtb
viewtopic.php?f=72&t=461606

ชมภาพ รถmtb รุ่นล้าสมัย
viewtopic.php?f=70&t=690950