วิธีลิ้งค์รูปแผนที่จากGoogle Map มาไว้บนเว็ปบอร์ดของthaimtb

ผู้เข้ามาใช้บอร์ทใหม่ๆนี้ กรุณาอ่านที่นี่ก่อนครับ ปัญหาและคำถามส่วนใหญ่มาไม่ยอมอ่านประกาศและกติกาวิธีปฎิบัติ

Re: วิธีลิ้งค์รูปแผนที่จากGoogle Map มาไว้บนเว็ปบอร์ดของthaimtb

โพสต์ โดย betong bikes club » 02 มิ.ย. 2012, 00:15

ทดลองใหม่..

แสดงแผนที่ ธารน้ำทิพย์ แบบเต็มจอ

Re: วิธีลิ้งค์รูปแผนที่จากGoogle Map มาไว้บนเว็ปบอร์ดของthaimtb

โพสต์ โดย หมู Civilman » 02 มิ.ย. 2012, 10:48

@lek_bt เขียน:

แสดงแผนที่ เส้นทางปั่น แบบเต็มจอ

ใช้วิธีที่-2 [googlemap=xxxx&output=embed]yyyy[/googlemap]
ตรง xxxx ก็ paste ที่เราที่ copy มาจากลิ้งก์ของ Google Map ลงไป
ตรง yyyy เราก็พิม์ข้อความสื่อความหมายของแผนที่ลงไป

แสดงแผนที่ เส้นทางปั่น แบบเต็มจอ

โพสต์ โดย betong bikes club » 02 มิ.ย. 2012, 14:59

แสดงแผนที่ เส้นทางปั่นธารน้ำทิพย์ แบบเต็มจอ

_____55555..... :lol: :lol: :lol: "ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จย่อมอยู่ที่นั่น" .....เป็นคำพูดที่นำมาใช้ได้จิงๆ... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ..พี่หมู

ผมอาจมีคำถามเกี่ยวกับการทำแผนที่ที่จะต้องมารบกวนปรึกษาท่านพี่อีกนะครับ...ขอบคุณอีกครั้งครับ.. :D :D :D

โพสต์ โดย betong bikes club » 02 มิ.ย. 2012, 16:04

แสดงแผนที่ อ.บ.ต 1 แบบเต็มจอ

ใช้แบบที่ 2 อีก ไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ....
ช่วยผมทีครับ พี่หมู

โพสต์ โดย betong bikes club » 02 มิ.ย. 2012, 16:31

แสดงแผนที่ อบต 2 แบบเต็มจอ

อิอิอิ ครั้งนี้ได้อ่ะ (ฟลุ๊คล่ะมั่ง..) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

พอได้ๆ.... :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย betong bikes club » 02 มิ.ย. 2012, 17:48

แสดงแผนที่ สนามแข่ง 1 แบบเต็มจอ

เยี่ยม....น่าจะเข้าที่เข้าทางแล้วล่ะ..อิอิ ต้องขอขอบคุณ พี่หมู เป็นอย่างมากเลยครับ ...ที่ผมใช้เนื้อที่ทดลองสิ้นเปลืองไปมากมาย(โดยไม่ได้ขออนุญาตจากเจ้าของกระทู้..อิอิ)คงไม่ว่ากันน้า... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :lol: :lol: :lol: